[Cuộc Sống] Tôi tự hào là người Việt Nam , còn [you] thì sao ?

txtzeus

Thanh viên kỳ cựu
Tôi tự hào là người Việt Nam.
Ba lần đánh bại quân Nguyên, đế quốc Mỹ, những đế quốc hùng mạnh nhất thế giới.
Nhiều người nói rằng ngày nay chúng ta chọn con đường sai lầm nên tụt hậu so với thế giới, tôi thì không, tôi không nói đúng sai, nhưng nếu không có những người đi đầu thì sẽ không có cách mạng, không có chiến thắng Điện Biên Phủ thì sẽ không có châu Phi những năm 60. Không có những người theo cách mạng vô sản thì chủ nghĩa tư bản sẽ không có sự thay đổi mãi mãi vẫn là người bóc người bóc lột người, vẫn còn chế độ nô lệ.
Điều quan trọng với chúng ta không phải là thay đổi lịch sử mà phải xây dựng tương lai. Tương lai thuộc về chúng ta.
Có điều này các bạn phải công nhận thế giới đầy biến động, bất ổn diễn ra khắp nơi thì ở Việt Nam tôi cảm thấy an toàn. Tôi tự hào vì điều đó.
Tôi yêu Việt Nam, yêu bát cơm quả cà, lời dân ca mẹ ru, mái tranh, vườn cọ.

Nhưng mà : một lời chân thành tôi cũng không dám chắc là mình mang 100% dòng máu người Việt cổ, nhưng tôi luôn tự hào mình là người Việt Nam.

doonyin

[♣]Thành Viên CLB
Mình rất tự hào ^^. Và muốn làm nhiều điều hơn nữa cho nơi này.

luckythienkn

Thành viên
hehe, dzui quá!
................................................
Ko nhắc mãi chuyện cũ, ko chỉ trích mãi hiện tại, tôi chỉ muôn phấn đấu cho tương lai tương lai!

................................
Từ bao lâu tôi đã yêu... đã yêu Việt Nam,....
TÔI YÊU VIỆT NAM!

Divid Võ

Thành viên mới
Nói thì dễ lắm luôn, làm mới khó, theo cách nghĩ của mỗi người thì khác nhau?....
Với bản thân mình, mình yêu VN nơi thanh bình có những thắng cảnh, thân thương, nơi những con người đất hiếu khách, làn điệu dân ca, nghệ thuật cổ truyền!...
Dòng lịch sử lâu đời...
Thật đánh tự hào VN ơi

ngocdiep

Thành viên mới
thực sự khi đọc bài này, mình thấy cảm động lắm, cám ơn bạn:) mình cũng yêu Việt Nam

chauhoai

Thành viên năng động
cảm ơn tác giả của bài viết đã đặt câu hỏi cho chauhoai

dĩ nhiên và lúc nào cũng thế chauhoai vẫn tự hào là người Việt Nam, vì đây là quê hương, nơi chôn nhau cắt rốn mà... mặt khác người VN chúng ta có những đức tính rất đáng khâm phục, chúng ta phải hãnh diện chứ.

chauhoai không muốn chỉ nói suông, vì mình phải sống và thể hiện cho các bạn nước láng giềng có thể nhìn thấy và cảm phục thì đáng quý hơn là mình nói suông.

hãy nắm chắc siết tay nhau và cùng nhìn về tương lai VN tươi sáng khi hòa bình và tình thương được trải rộng thật sự

peheo01

Thành viên năng động
Vâng em tự hào vì người Việt Nam . Nhưng chỉ nói như thế cũng chưa đủ ,mình đến những danh lam thắng cảnh những bãi tắm mình thấy nguyên là rác , mình muốn tự hào là người Việt Nam mình phải thể hiện với những người nước ngoài một đất nước văn minh hơn .

nguyenduyhieu201

Thành viên mới
Tôi tự hào vì Việt Nam là nước duy nhất đánh được B52.
Tôi tự hào vì chúng ta là một dân tộc bất khuất. 1,1 triệu người đã ngã xuống trong cuộc chiến chống Mỹ để có Việt Nam ngày hôm nay

thanhtruc

[♣]Thành Viên CLB
Chưa bao giờ mình thấy tự hào vì mình là người Việt Nam như lúc này, cảm ơn bạn rất nhiều!
Tôi yêu Việt Nam, yêu tính chân chất của những người dân quê, yêu mảnh đất thấm đẫm bao xương máu của cha ông này. Tôi mong rằng Việt Nam quê tôi sẽ mãi là một đất nước xinh đẹp và hiếu khách trong mắt mọi người...:mimcuoi:

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
TQV Tôi là kẻ thèm khát tự do Quà Tặng Cuộc Sống 12
H [Cuộc Sống] 7 Điều Chúng Tôi Vừa Được Biết Về Bản Chất Con Người Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Dừng hỏi câu ‘Tôi nên làm gì?’ Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Tôi muốn những gì cô ta đang có Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Sử dụng đại từ tôi thường xuyên là một dấu hiệu của trầm cảm hoặc địa vị xã hội thấp Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Làm gì đây khi tôi không thể có được thứ tôi muốn nhất? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Ngụy biện của tôi về Facebook Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Điều làm tôi hạnh phúc đó là tôi kiếm được nhiều tiền hơn bạn Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tôi trông thật xấu xí trong những tấm hình Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tôi là 1 người nhàm chán, tôi không tìm thấy điều gì thú vị để nói Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tôi không còn là tôi nữa Quà Tặng Cuộc Sống 1
H [Cuộc Sống] Chữa lành sự phân chia có hại giữa cái tôi thực tế và cái tôi lý tưởng Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Bạn nên tin tưởng câu “Tôi yêu bạn” nhiều thế nào? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Cái tôi tốt nhất có thể của bạn Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tại sao họ làm tổn thương tôi? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tại sao tâm trí không thích hợp để trả lời câu hỏi Tôi là ai? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tại sao những quan điểm “của tôi” tốt hơn “của bạn”. Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Xấu hổ - Hóa ra không chỉ có mình tôi. Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tôi muốn điều tốt nhất cho bạn, điều dễ dàng cho tôi Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Tôi yêu bạn nhiều hơn mỗi ngày? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Bạn có thực sự thích tôi? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Gia Đình] Tôi yêu đứa con này nhiều hơn những đứa khác Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Hội chứng 'Tôi cảm thấy mình giống như 1 đứa trẻ' Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Tôi có nên cố gắng giải thích tình yêu của tôi với bạn? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Tôi sẽ luôn luôn yêu bạn, nhưng chỉ vào những ngày cuối tuần. Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Tôi có nên biết ơn tình yêu của chúng tôi ? Quà Tặng Cuộc Sống 0
_ice_ [Cuộc Sống] Khi tôi đứng hát Quà Tặng Cuộc Sống 0
kực_kì_lì [Cuộc Sống] Cười lên nhé...bạn của tôi .... Quà Tặng Cuộc Sống 2
benny [Cuộc Sống] Xung quanh tôi sao chỉ thấy đại bàng Quà Tặng Cuộc Sống 4
dothanhvietquynhon [Tình Bạn] Bạn là tài sản của tôi Quà Tặng Cuộc Sống 0
hongquy [Cuộc Sống] Tôi học được rằng: Quà Tặng Cuộc Sống 2
haiyen [Cuộc Sống] Dung mạo của tôi không đủ hấp dấn để thành công??? Quà Tặng Cuộc Sống 5
elsonhoang [Cuộc Sống] Tôi đã bắt đầu biết ... nói dối Quà Tặng Cuộc Sống 0
nhok 2J [Cuộc Sống] Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui Quà Tặng Cuộc Sống 3
nhok 2J [Tình Bạn] Xin lỗi vì tôi đã làm bạn đau Quà Tặng Cuộc Sống 3
Hoài Niệm [Cuộc Sống] Xin thầy hãy dạy cho con tôi! Quà Tặng Cuộc Sống 1
KendyDat [Gia Đình] Bài học lạc quan của mẹ tôi Quà Tặng Cuộc Sống 3
Hayami [Cuộc Sống] Tôi là người hạnh phúc. I love living life Quà Tặng Cuộc Sống 1
KendyDat [Tình Yêu] Nếu tôi biết rằng Quà Tặng Cuộc Sống 0
kieuphuong [Cuộc Sống] Ngày hôm nay tôi sẽ ... Quà Tặng Cuộc Sống 5
vì sao nhỏ [Cuộc Sống] ♥ Điều tôi muốn biết... ♥ Quà Tặng Cuộc Sống 2
vì sao nhỏ [Cuộc Sống] Tôi cần... giấy chứng nhận làm người! Quà Tặng Cuộc Sống 5
ivenle [Cuộc Sống] Cuộc sống và tôi Quà Tặng Cuộc Sống 4
ivenle [Cuộc Sống] Nếu tôi biết rằng.... Quà Tặng Cuộc Sống 0
L Trước khi thành công, hãy trở thành người tự kỷ luật: Thông minh + lười biếng = cả đời ì ạch Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Những kẻ troll trên mạng là những người tự yêu bản thân, thái nhân cách và ác dâm Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] 10 điều bạn chưa biết về lòng tự trọng Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Sức mạnh quyến rũ của sự tự tin quá mức Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Một nét tính cách được đánh giá cao lại làm tăng nguy cơ tự tử. Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Diễn biến tâm lý của những người muốn tự tử Quà Tặng Cuộc Sống 1