[Tình Yêu] [you] chọn ai ? Người mình yêu hay Người yêu mình?

Status
Không mở trả lời sau này.

mtrong115

Thanh viên kỳ cựu
Mình sẽ chọn người mình yêu và người đó cũng yêu mình.
Vì nếu chọn người mình yêu thì có chắc là người đó yêu mình hay không? Người đó có yêu ai chưa?
... có rất nhiều cái bâng khuâng
Nếu chọn người yêu mình thì nên không? Họ yêu mình nhưng mình có yêu họ không? Hay chỉ vì có người yêu là được
...
nói chung mình cũng không biết nhận xét thế nào nữa

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Chà, đúng là phụ nữ hiện đại, mấy bạn nữ bây giờ đúng là "pro", toàn muốn đi chinh phục thôi. Thấy ngưỡng mộ mấy bạn, vì H chắc làm như vậy không được. Ai nhạy cảm thì biết H đang thích họ, không thì thôi, tự nhiên đi chinh phục, thấy kì kì sao á, không làm như vậy được. Vả lại, H cũng không muốn dành quyền chinh phục của phái nam, con gái mạnh mẽ là tốt, nhưng dù sao thì cũng là phái yếu. ( tư tưởng hơi cổ hũ)
Lấy người yêu mình, hay lấy người mình yêu, lấy ai cũng không hạnh phúc, thôi thì thà ở vậy, cho khỏi có thêm một cuộc li hôn trong tương lai, hoặc là những đứa trẻ lớn lên mà thiếu cha hoặc không có mẹ chăm sóc.

vermouth

Thanh viên kỳ cựu
nếu 2 người đó đến với mình cùng 1 lúc đó, biết đâu được đến năm 30t thì không còn ai yêu mình, người đó không chờ nổi mình ^^. Hỏi chị Ver chơi vậy thôi, chứ e nghi năm sau chị mời e đi ăn đám cưới quá :nghichngom: (tha cho em ^^)
Sao em bít hay vậy^^? Đúng là em của chị, đi dép 15k/2 đôi trong bụng chị lun@@. Dép đó là hồi bữa Mum cho 2 chị e mình (dép cặp, hihi) để Tết mang đi chơi cho...khác với người ta, đỡ bị lạc mất dòng sông, chị đang để dành chưa dám mang mà em lại lấy ra mang rùi hả nhóc?:phanno:
Đúng rùi, năm sau sẽ gửi cho nhóc 1 thiệp, nhớ đi đám cưới chị nha, NĂM SAU đó đó nhen...^^

NGUYEN145

Thanh viên kỳ cựu
Chọn người tôi yêu!

NGUYEN145 sẽ chọn ai ? Người mình yêu? Hay người yêu mình ?
NGUYEN145 có băn khoăn khi chọn người yêu không ?
Hãy ghi lại những câu hỏi băn khoăn của NGUYEN145 ở đây nhé !
Dĩ nhiên là mọi người sẽ có một quan điểm riêng của mình. Ở đây thì không có ai đúng ai sai, mà chỉ mang tính thăm dò.
Ai mà chưa từng một lần yêu,chưa một lần trái tim rung động.Bạn cũng như tôi khái niệm về tình yêu cũng còn nhiều vấn đề cần phải nói đến.Với tôi tình yêu có rất nhiều cung bậc tình cảm.Nhiều điều làm tôi không hiểu và không muốn hiểu thì đúng hơn.Tất nhiên giới trẻ bây giờ chắc chắn sẽ chọn người mình yêu và tôi cũng vậy.Nhưng rồi cuộc sống không ai biết trước được điều gì cả..............Chúng tôi cũng chia tay...Trái tim tôi nát vụng........thời gian trôi qua....tôi dần cảm thấy điều có là tất yếu sẽ xảy ra.Vì chúng tôi không còn rung động............Và tôi nghĩ:Việc gì có bắt đầu thì sẽ có kết thúc"tình yêu cũng vậy.:mimcuoi::mimcuoi:"Và tôi lại đi tìm một nữa của riêng tôi".

trangdang

[♣]Thành Viên
chắc chắn là...không chọn ai cả, hì, mình đùa thôi, trang chắc chỉ dám chọn người yêu mình thôi, uhm, hơi có xu hướng muốn an phận, nhưng tốt nhất là chọn người mình yêu và người đó cũng yêu mình, hehe

lamnguyen

Thanh viên kỳ cựu
Tại sao tình yêu lại bắt đầu bằng sự lựa chọn thế nhỉ? Đúng là cuộc sống luôn có sự lựa chọn và chọn lựa đúng đắn lại là điều hết sức quan trọng, làm sao tránh khỏi sự trớ trêu và ngờ vực, khi mà người mình yêu lại không yêu mình, còn người mình không yêu lại yêu mình...cuồng nhiệt. Có chăng là sự đắp đổi sao cho trọn vẹn, và tình yêu nên được xuất phát từ bản chất của nó thì tốt hơn. Ngày trước, ngay cả tình yêu mà Chúa ban cho Adam và Eva cũng xuất phát từ cái gốc rễ đó, tại sao Eva lại được sinh ra từ cái xương sườn của Adam, mà không từ cái vốn dĩ của mọi sinh vật khác. Phải chăng là vì, tình yêu nên xuất phát từ cái bên trong, đồng thời từ 2 phía, Eva được sinh ra từ Adam chính là đã có sự gắn bó hữu cơ nào đó, không thể tách rời và luôn cần có nhau trong mọi hoàn cảnh. Đó mới là bản chất của tình yêu! Nếu như đổi lại, thực sự cho Eva 1 lựa chọn, thì có lẽ nàng đã chọn...C mất rồi, chứ ai đâu mà chọn Adam...dở hơi, cùi bắp.(^^)
Tình hình rất là...tình hình,có lẽ không có sự lựa chọn nào khó khăn và rắc rối hơn lựa chọn bạn đời cả. Đa phần, sau 1 thời gian chung sống, người ta phàn nàn ..."tôi đã có 1 lựa chọn sai lầm", bởi vì sao, tạm hiểu thế này, khi 1 chàng trai chọn người mình yêu, bao giờ anh cũng đeo 1 cái mặt nạ, bằng kim loại tốt, phản sáng..., anh sẽ chinh phục cô nàng với cái mặt nạ này, đi đâu anh cũng mang nó theo, trong thời gian...yêu đương này, nó sẽ là một bình phong tốt, sẽ thay thế con người thực sự của anh và sẽ là mẫu hình hoàn hảo trong mắt người yêu anh. Thế mới vỡ lẽ ra, khi thực sự bị yêu rồi, ngừời con gái mới tự hỏi "tôi đang yêu ai đây"...hối hận...thì đã muộn.
Nhưng mà, theo suy nghĩ...nông cạn của mình, việc yêu, lựa chọn ngừời yêu và việc yêu rồi đi đến hôn nhân. Đây có thể là 2 giai đoạn khác nhau, của 1 quá trình dài dằn dặc mà kết thúc của nó là hôn nhân. Bạn thích 1 người, bạn có quyền đeo đuổi, tuỳ bạn, nhưng bạn nên nghĩ kĩ, mục đích của bạn là gì, nếu thực sự đó là hôn nhân và bạn coi đó là điều quan trọng, thì nên hiểu rằng "hôn nhân không chỉ là kết quả của tình yêu, tình yêu trong hôn nhân thực sự quan trọng, nhưng hôn nhân lại là 1 sự đồng thuận từ nhiều phía mà thành". Còn nếu ngay từ đầu đã không có sự đồng thuận, thì vì lẽ gì mà bạn vẫn còn tiếp tục, hay đó là 1 sự cố chấp, sự khẳng định mình không muốn chịu thua ai nằm trong tính cách của bạn. Người ta có thể từ chối nhau ngay trước ngày đám cưới, hoặc tưng bừng hơn, mà hét lên rằng "con ...không đồng ý" ngay tại lễ đính hôn của chính mình. Đó là những người may mắn, người ta thường tiếc cho chàng trai, mà quên nghĩ rằng, lẽ gì cô gái làm việc đó. Điều đó nói lên rằng, "đi tìm tình yêu đích thực không hề dễ dàng" và tôi khuyên bạn, đừng bao giờ trông chờ vào đều may mắn, vì đó chỉ là nhất thời mà thôi!
[/SIZE]

mnizeky

Thanh viên kỳ cựu
người mình yêu hay người yêu mình ư? em tin vào duyên phận...và em nghĩ rằng nếu tình yêu chỉ đền từ một phía của bản thân thì việc chọn hay ko, ko quan trọng nữa, việc chọn ở đây có thể bao hàm cả ý "sở hữu, ràng buộc" nhau, mà trong đó chỉ 1 phía tự nguyện, còn phía kia bị "ép" theo một nghĩa nào đó...trong trường hợp ngược lại cũng vậy, ràng buộc người khác hay ràng buộc bản thân?:nghihoac: Đều ko hay chút nào, mệt mỏi lắm:khochiu:........với lại, cái gì của mình thì sẽ mãi là của mình, cái gì ko phải thì sẽ mãi ko phải, lấy làm chi cho mất luôn những gì đang có......Nên em chọn những gì là của em!!! (...và em tin vào duyên phận...):nghichngom:...còn ở đây, em chẳng chọn cái nào cả:mimcuoi:

dinhhang900

Thành viên
Theo mình tình yêu là tình cảm thiêng liêng cao đẹp. Dĩ nhiên ai cũng mong muốn tình yêu được xuất phát từ 2 phía, tuy nhiên cuộc sống ko phải luôn như ta mong đợi. Vì thế nếu bắt buộc phải chọn người yêu mình và người mình yêu thì mình sẽ chọn người yêu mình.

NII

Thành viên năng động
Chọn người yêu mình. Đã qua 1 lần đứng giữa 2 người rồi. Rút ra kinh nghiệm vậy

Trieu_an

Thanh viên kỳ cựu
chọn ai???

sao không có phương án 3 nhỉ?:khochiu:
nếu 1 ngày nào đó tôi không thể solo với tình yêu của tôu thì... tôi tin người yêu tôi sẽ biết cách làm cho tôi yêu "người ta" lại :them::them:
đừng để mình bước đi 1 mình trên con đường ty:roile::roile::roile:( bùn lém lém...)

[AK]

Thanh viên kỳ cựu
mình chưa yêu nên chưa chọn dc.có lẽ mình là ng khá tẻ nhạt

khoa9870

Thanh viên kỳ cựu
minh thi ko biết. theo mình thi hay để thời gian quyết định vậy. Minh dag thích 1 cô pan. năm sau cô ấy đi du học rùi, mình ko biết giữ cô ấy bằng cách nào nữa. 2 dứa ở xa nhau quá mình trong nam còn cô ấy ngoài bắc. huhuhu:khochiu::roile:

nguyentan.tien88

Thành viên
Tôi thì khác, tôi muốn chọn người mình yêu. Tôi nghĩ đã yêu ai thì quyết định theo đuổi, đừng giới hạn khoản cách, rùi 1 ngày muộn màng nào đó ta nhận ra ta đánh mất 1 cái gì đó. Rùi ngồi 1 mình khóc hu hu. Cố lên những ai đang yêu và chuẩn bị yêu'''''''''''''''''''''':them:

nhoc_1247_bk

Thành viên năng động
Hi cả nhà!
một câu hỏi khá hóc búa?
Người mình yêu hay người yêu mình ?:nghihoac:
* nếu được ở cạnh người mình iu đó là một điều rất hạnh phúc, và hạnh phúc sẽ tăng gấp bội nếu người ấy có tình cảm với mình. Song, nếu điều ngược lại xảy ra, có lẽ ...., nhưng vẫn có nhiều hướng chọn lựa tùy vào tính cách của từng người!:nghichngom:
* Nếu chọn người yêu mình , bạn sẽ nhận được một sự quan tâm cùng tình cảm rất lớn.
và nếu như là mình, có lẽ mình sẽ chọn người yêu mình, vì biết đâu khi mở rộng tấm lòng với ai đó, mình sẽ tìm được một nửa thật sự thì sao? :them::them:
hihi:mimcuoi::mimcuoi::mimcuoi:

candy.van87

Thành viên năng động
candy.van87 sẽ chọn ai ? Người mình yêu? Hay người yêu mình ?
candy.van87 có băn khoăn khi chọn người yêu không ?
Hãy ghi lại những câu hỏi băn khoăn của candy.van87 ở đây nhé !
Dĩ nhiên là mọi người sẽ có một quan điểm riêng của mình. Ở đây thì không có ai đúng ai sai, mà chỉ mang tính thăm dò.

Trong tình yêu không nên có sự chọn lựa, so sánh thiệt hơn. Hãy bắt đầu bằng chính sự chân thành của con tim. Yêu hết mình, mãnh liệt. Mún nhận được những gì thì trước hết hãy tự mình làm điều đó đi đã...:tambiet:

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
"Hai người yêu nhau không nhìn vào nhau...
Hai người yêu nhau họ cùng nhìn về 1 phía"
Quả thật, trong tình yêu cần có sự đồng cảm với nhau, cùng tư tưởng...thì mới thể trở thành "cặp bài trùng" tuyệt vời được. Đạt cũng đã bỏ qua vài người yêu mình, có tiếc quá không ? Câu trả lời là không ! Bởi nếu chọn người yêu mình, nhưng mình không yêu thì cũng chả ý nghĩa gì cả, cuộc sống có vẻ như ràng buộc và giản đơn quá ! Còn người mình yêu sao cứ quay mặt về hướng khác, phải chẳng người ấy chưa hiểu mình ? Có lẽ mình (ko từ một thủ đoạn nào,hehe) sẽ làm tất cả để chinh phục được người mình yêu !!!
=> Cũng nhiều bạn chọn "người mình yêu" quá nhỉ !!! hihi

hanhtrinhsuongphale

Thanh viên kỳ cựu
nếu chọn người yêu mình thì sau này mình thật sự tìm được một nữa của mình thì ai sẽ đau khổ đây?
nếu chọn người mình yêu mà người ta không chọn mình,trái tim người ta vẫn đang tìm kiếm một nữa thật sự của họ, khi họ tim được thì đau khổ thuộc về ai đây?
chắc ai cũng biêt đáp rùi đúng không?
mình sẽ không chọn ai cả vì mình không mún đau khổ

canhogiuadaiduong

Thanh viên kỳ cựu
nếu như bây giờ mình yêu 1 người, nhưng người đó chưa yêu mình vì chưa biết tình cảm của mình. đồng thời lại có 1 người yêu mình. uhm cũng khó chọn lựa nhỉ? nhưng mình sẽ chọn người mình yêu, mình sẽ làm cho người đó biết tình cảm của mình. Mình vừa trải qua trường hợp này mà. tên bạn thân hồi cấp 2 tự nhiên ngỏ lời yêu, lúc đó mình lại đang thích 1 anh, vẫn biết là khó khăn nhưng Nhung đã từ chối thằng bạn và tiếp tục chinh phục anh chàng kia. VÀ bây giờ mình và anh ấy đã là 1 cặp hihihi

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook