[bluesea88]Cảm xúc bất chợt-Tôi yêu cuộc sống này.....

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
10/8/2010: Nhậu cùng Bkuters.
Hôm nay, tôi rất vui. Hôm nay các bkuters nhậu khá là nhiều đó, hết cả 1 kết bia. :cuoihaha: Sau gần cả tháng anh em tụ họp đầy đủ, nói đủ chuyện trên trời dưới đất. Tôi cảm nhận anh em Bkuter rất gắn bó và yêu thương nhau. Mỗi đứa nói về mục tiêu của mình trong cuộc sống tương lai, và nhận được sự cổ vũ động viên nhiệt tình từ anh em, nhất là D.A- nó là đứa động viên nhiều nhất. Mỗi tên nó đều đặt vào đó một kỳ vọng.
Có Bkuters cuộc sống này đẹp hơn!!!!
Bkuters cùng thành công nhé!!!!

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Sáng 11/8/2010

Sáng nay bị khùng, tự nhiên lấy giấy kiếng ra bao mấy cuốn sách lại. Hì hì, nhưng mà bao xong thì thấy nó đẹp rạng rỡ, mới tinh. Mình yêu nó, hy vọng nó sẽ yêu mình. Nhìn cuốn sách muốn cầm đọc cả ngày.:thangloi:
Tự hỏi sao mình không bao sách sớm nhỉ. Từ khi lên đại học tới giờ có biết bao tập sách là gì đâu.:danhdau:

Hoài Niệm

[♣]Thành Viên CLB
Cảm giác lửa sắp tàn. Hy vọng cảm giác đó là sai.
Hình như anh đã cho em được chút lửa rồi. Cố gắng lên anh nhé! Rồi nó sẽ cháy lên lại thôi. Giờ em mới biết mình nên tự làm ngọn đuốc, mình nên tự cháy và tỏa sáng...tuy có đôi lúc nó sẽ tắt nhưng nó sẽ không tắt mãi mãi...
Wầy, Cố lên nào! cố lên nào!...cố thêm một chút nữa...
:cuoihaha::mimcuoi:

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
22/8/2010

Thế là đã quá đủ rồi. Mai phải tập trung vào học hành. Không ai chăm chút thì minh chăm chút chi nhỉ. Chắc là do trách nhiệm. Luận văn đến gần, kế hoạch hè đỗ vỡ. Buồn thật. Chơi thế cũng đã đủ.
RLTQ 1 đã gần kết thúc. Mình đã dậy sớm dc, còn ngủ sớm vẫn chưa xong. Thói quen xấu thì dễ làm còn thói quen tốt sao mà khó thực hiện quá.

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
23/8/2010: Ngày về nhà

Hôm nay về nhà, bất chợt nhận ra tóc mẹ mình đã bạc và ít hơn nhiều, cũng không còn đen như lúc trước nữa. Có một cái gì đó nhói trong lòng. Nhận ra và xót xa!
Hôm nay, làm biếng quá. Vì trời mưa mà nghỉ học anh văn. Chắc chỉ vì muốn ở nhà ngủ một đêm thôi (chắc là nguỵ biện:antat:).
Hôm nay, nhận được mail của thầy, cảm giác áp lực và hưng phấn.
Hôm nay, lại một ngày không học gì cả. Đinh tối học mà lại bi cuốn vào diễn đàn nữa. :danhdau:Tự hận chính mình. Coi chừng đó!
:danhdau::danhdau:

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Có lẽ mọi thứ không như mình nghĩ. Thế là mình thích học hơn làm việc. Học thì cứ việc học, làm việc chi cho mà rắc rối. Trèo cao, té đau. Nhưng nếu không trèo thì làm sao biết ta có thể lên tới đỉnh hay không, dù có thể ta té sẽ đè lên người khác, làm họ đau.
Hôm nay, mình thấy mình giống tính ba mình ghê về cái việc "bảo thủ". Xin lỗi những ai đó mà tôi làm khó xử.
Cảm giác là thất vọng, vô cùng thất vọng. Chắc đó sẽ là điều mình phải chấp nhận trong tương lai. Chắc đó là một hương vị cay, đắng của cuộc sống mà mình không thích.

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB

Hôm nay, mình thấy mình giống tính ba mình ghê về cái việc "bảo thủ". Xin lỗi những ai đó mà tôi làm khó xử.
Cảm giác là thất vọng, vô cùng thất vọng. Chắc đó sẽ là điều mình phải chấp nhận trong tương lai. Chắc đó là một hương vị cay, đắng của cuộc sống mà mình không thích.
Cuộc sống thật muôn màu và đa dạng. Chúng ta cứ nghĩ ông trời sẽ cho chúng ta một cuộc sống công bằng nhưng trên thực tế lại khác. Có rất nhiều chuyện mà chúng ta không thể tìm ra câu trả lời thỏa đáng cho người khác. Có thể chúng ta té vì chúng ta không cẩn thận mà tại vì người khác làm chúng ta té. Chúng ta té như thế nào không quan trọng. Quan trọng là sau khi té chúng ta sẽ đứng dậy như thế nào? Té càng nhiều thì chúng ta càng cứng cáp. Hãy là một con người mạnh mẽ. Hãy thể hiện bản thân mình để mọi người thấy mình không để những lần té đó làm ảnh hưởng đến cuộc sống cũng như công việc.

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
28/8: Hạnh phúc là những bất ngờ

Hạnh phúc là những bất ngờ thú vị!!!
Một ngày với nỗi đau, với sự hy vọng và sự tin tưởng. Kết thúc buổi chiều bằng một niềm hạnh phúc. Mình trải nghiệm được một niềm hạnh phúc mới, đó là khi một cô bé quen mà lạ gọi điện động viên mình. Vui, vui lắm. Suốt chặng đường đi học cười suốt, tinh thần vui hẳn, mọi mệt mỏi, lo lắng, suy tư nhường chỗ lại cho sự hạnh phúc lâng lâng.:mimcuoi::mimcuoi: Và kết quả là mình nảy sinh ra một ý tưởng rất hay, chỉ mong sao đi học nhanh về để triển khai nó.
Cảm ơn cô bé nhiều! Hy vọng sẽ có cơ hội gặp cô bé!!!!

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Xin phép cho chị chen vài dòng vào nhật ký của em.
28/8/2010
1h, sau cái tin nhắn của mình vì không ngủ được, Kid gọi lại. Hai đứa tám với nhau 30 phút, hình như đã rất lâu rồi mới nói chuyện nhiều thế.
- Cậu đang làm gì thế?
- Tớ đang họp online với BĐH về vụ đăng banner quảng cáo của nhà tài trợ hội TTYT. Nhiều ý kiến…
- Trời ơi, giờ này mà còn họp hành hả, sao cậu không nói tụi nó đi ngủ đi? Ai mà còn làm việc giờ này?
...
Hôm nay tớ ngồi viết bài tặng cuộc thi Ngôi nhà KNS và tôi, tự dưng thấy thương CLB mình gì đâu cậu ạ. Cảm xúc dâng trào không sao ngủ được. Tự dưng nhớ mọi người, rồi những kỷ niệm. Thương hồi xưa của tụi mình, thương mấy đứa nhỏ bây giờ, thương cả cậu và mấy nhóc trên diễn đàn. Thấy tụi nhỏ dạo này vất vả quá.
- Ừ, dạo này tụi nó lo tùm lum thứ chương trình, lại thiếu kinh nghiệm.
- Cậu biết không, mỗi lần mở mail là khoảng mấy chục cái mail của tụi nhỏ, đủ thứ chương trình, nhiều khi thấy choáng luôn. Tụi nó làm việc nhiệt tình quá, vất vả.
Dạo này vừa mới kết thúc chương trình RLKN số 1 mà nhiều đứa đã thức khuya lại rồi. Tối qua bé Trang thức tới gần 2h để viết cho xong kỳ 3 tháng văn hoá CLB. Tớ cũng phụ viết về khoá LIFE, nhưng nó nói không kịp thời gian nên phải để dành kỳ 4 cho diễn đàn.
- Ừ, chắc phải nhắc nhở tụi nó, như thằng Đạt, Bluesea cũng thức khuya lại. Tớ cũng xem bài của bé Trang rồi, viết tốt nhưng trình bày chưa ổn. Chắc mấy anh chị BĐH cũ phải sâu sát, duyệt qua nội dung của tụi nhỏ viết, chứ buông lỏng nhiều khi không ổn. Hôm qua tớ đọc lời ngỏ Pandora, rồi phải gỡ xuống, góp ý liền với BTC để viết lại cho xứng tầm với chương trình lớn của CLB mình.
- Nhưng mà thật tình thấy thương tụi nó, tụi nhỏ cố gắng nhiều lắm, làm quá trời. Nhiều khi tớ không biết CLB mình làm gì mà khiến tụi nó phải khổ thế.
- Ừ, tớ góp ý xong, vô đọc blog của mấy đứa, thấy tụi nó than bận, than mệt, cũng thương thiệt. Thế là phải động viên trở lại.
- Tụi mình thì đi làm hết rồi, thời gian và tâm sức cũng không thể dành hết cho CLB, nhiều khi cũng khó, không giúp được gì nhiều cho tụi nhỏ. Lại còn chuyện riêng tư, cuộc sống…

Em à, xin lỗi em vì nhiều khi các anh chị vô tâm quá với những nỗ lực và vất vả của tụi em.
Nhưng chị mong rằng em sẽ tìm được cách để cân bằng mọi việc trong cuộc sống và bình tâm thưởng thức cuộc sống tuyệt vời này.

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
1/9/2010

Nhìn những bài viết đi lạc trong Box Thông Tin Hoạt Động được quay về chỗ cũ, nét trật tự của Box Thông Tin Hoạt Động đã trở lại. Vui và một chút bình yên. Muốn freehugs các Mod,nhưng có nhiều Mod ở xa quá. Cảm ơn các Mod vậy! :dangyeu::dangyeu:

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
2/9/2010: Tiễn bạn.

Thế là cô bạn hàng xóm đã lên đường sang Hàn rồi. Ngày hôm qua ra sân bay tiễn bạn, cũng chả có cảm giác gì. Con bạn này ăn ở sao mà nhiều người ra tiễn thế không biết. :choangvang: Ngày bạn đi có cả pháo bông để tiễn bạn nữa đấy, kể cũng lạ. :cau::cau:
Về đến nhà mệt đừ người. Đôi khi nghĩ lại, lại thấy nhớ bạn, thế là không còn cô hàng xóm nào để đi ăn trái cây chung rồi. :khochiu::khochiu:
Mong sao bạn sẽ học tốt bên đó. Mong ngày bạn về. Mong ngày mình qua đó gặp bạn.:thangloi::thangloi:

thumungprohg

Thành viên năng động
Cảm giác lửa sắp tàn. Hy vọng cảm giác đó là sai.
Bạn đang gặp điều gì đó phải không? Hãy tìm niềm vui mới bằng cách rủ bạn bè đi dạo 1 vòng hoặc đi ăn gì đó bạn sẽ thấy tốt đẹp hơn.

Bình luận bằng Facebook