[Cảm xúc] Giờ phi cơ cất cánh...

benny

Thanh viên kỳ cựu
Thành phố Hồ Chí Minh…ngày…tháng…năm…

Chị yêu quý của em!

Vậy là chị đã đi thật rồi…tạm biệt mọi người để đến với nước Nhật xa xôi, xử sở hoa anh đào huyền diệu…Chị à, em cứ tưởng như mình đang trải qua một giấc mơ…Mọi chuyện xảy ra nhanh quá, đột ngột quá. Mới ngày nào, chị em ta vẫn còn bên nhau trò chuyện, tâm sự nhỏ to vậy mà giờ đây đã cách xa hàng ngàn hải lí…

Em buồn lắm chị ơi. Bỗng dưng bao nhiêu kí ức cứ ùa về trong em…Những kỉ niệm giữa em và chị…..Em nhớ những buổi chiều buồn ngồi không trong kí túc xá, nhấc máy lên để nghe giọng nói dịu dàng của chị, rồi dong dong xe buýt từ quận 1 ra Thủ Đức để được chị chở đi chơi…Quên đi cái ồn ào ngột ngạt nơi phố thị, em cùng chị dạo quanh làng đại học hiền hòa với bao điều thú vị,bất ngờ...Dù khoảng cách có xa nhưng mỗi lần được trở về bên chị là một lần em được tắm lòng mình trong những niềm vui..Ngày ấy, em là một thằng ngờ nghệch giữa chốn thành phố đầy ắp chông gai này…Đã có những lần muốn buông tay gục ngã, quả thật không có chị thì em cũng chẳng biết phải làm sao…Nhớ lắm ngày nào được chị dẫn đi hát karaoke, những lời hát của chị lúc nào cũng làm dịu mát tâm hồn đứa em đang buồn bã.Nhớ lắm những món kem chiên,bánh khắm…những món ăn miền quê dân dã mà thắm đượm tình chị em…Nhớ những đêm tâm sự với chị bên hồ đá dưới ánh trăng thanh, nhớ những lần chị vì em mà lặn lội vào tận quận 1,rồi những khi dong ruổi trên con đường nhỏ ở ngoại ô…Chị làm tất cả để em vơi đi những nỗi ưu tư phiền muộn…Thành phố này rộng quá mà như chỉ có hai chị em ta….

Thế mà đã có biết bao lần, em làm chị phải buồn, phải khóc…Nghĩ lại em thấy hối hận vô cùng…Em tự trách mình nhưng đâu còn dịp tỏ bày cùng chị…Em thật là một đứa em hư, phải không chị? Một tên ngốc nhà quê lên thành phố mà bày đặt đua đòi, háo thắng, rượu bia, phóng nhanh vượt ẩu để chị phải lo lắng…Em thật có lỗi chị ơi…Em đã làm chị phải khóc thật nhiều.Em quả là một tên ngốc vì không biết quý trọng những khoảnh khắc ở bên cạnh chị…Giờ chị đi rồi, cả thành phố chỉ còn có mình em,..Muốn nũng nịu, giận hờn cũng không còn ai nữa..Giữa chốn đô thị xa hoa này, sao em thấy mình quá cô đơn…Vắng chị rồi, em biết đi hát , đi chơi, biết tâm sự với ai nữa chị ơi…Nước mắt em lại rơi trong đêm vắng…Mỗi lần đi ngang Thủ Đức, thấy những chiếc cần cẩu nhô lên trong làn bụi, em lại thắt lòng nhớ chị…Chị nói rằng chị sẽ về sớm thôi, nhưng chẳng hiểu sao lòng em vẫn không nguôi thổn thức. Em thật rất ngốc, chị ơi!

Nghĩ lại, cuộc đời chị sao mà quá truân chuyên…Ba mất từ nhỏ, chị em mình dựa nhau mà sống…Tới khi lên thành phố cũng chỉ có hai chị em ta…Trải qua bao nhiêu sóng gió, cuối cùng chị cũng đạt được suất học bổng quý giá này. Chị đi để xây đắp tương lai, em hiểu chứ…Vậy mà ông trời lại chẳng hiểu chút nào..Ông ấy cứ thich gieo đau khổ…Ngày chị đi mà mọi chuyện vẫn không yên. Đất trời Nhật Bản dậy lên bao hiểm họa.Những trận động đất kinh hồn, những con sóng thần cuồn cuộn cứ như muốn nuốt chững mọi ước mơ…Nhà máy hạt nhân nổ theo niềm hi vọng…Người dân Nhật mạnh mẽ kiên cường mà vẫn phải hứng chịu tang thương…Nhưng chị không thể nào dời chuyến bay được…Còn em, em làm gì được nữa chứ? Bao nhiêu nước mắt cũng cạn rồi, em muốn níu chị lại mà trách bàn tay con người quá ư nhỏ bé…Chị vẫn hiền từ an ủi, xoa dịu tâm hồn hoảng loạn của em…Bất chấp mọi điều, chị vẫn lao mình vào nguy hiểm….Em biết làm sao được, chị ơi!

Trời ơi, mới hôm qua, tối hôm qua…Cả nhà mình quây quần chốn sân bay để cùng nhau đưa tiễn chị…Những dư âm từ Nhật Bản cứ vọng về đau nhói con tim…Sân bay sao vẫn thản nhiên quá…Vẫn những người Tây người Việt sơ mi áo vét cùng cặp táp ra vào huyên náo…Ai biết đâu có một người chị sắp phải xa em…Mẹ khóc thật nhiều, chị à… Ngày nghe tin xứ sở anh đào trào cơn giông bão, cả đêm mẹ không ngủ được.Có tuổi rồi mà nước mắt mẹ lại rơi…Những chiếc máy bay lấp ló trong đêm, âm thanh phi cơ như gào như thét…Sân bay Tân Sơn Nhất quá rộng còn em thì quá nhỏ…Sao tối nay chiêc đồng hồ quá lạnh lùng, thời gian trôi đi bất chấp những làn nước mắt…Cuối cùng chiếc loa phát thanh cũng bắt chị phải ra đi…Những cánh tay của bạn bè và gia đình trải rộng không thể níu chị lại được nữa…Chị ôm em thật chặt, dặn dò rất nhiều điều quý giá..Những điều chị đã nói nhiều lần mà em chẳng chịu nghe.Chỉ trong giờ phút này mới biết trân trọng thì thật là quá muộn.Nhìn dáng nhỏ bé của chị đẩy xe hành lí vào làm thủ tục, không hiểu sao em lại bật lên tiếng khóc…Lại một hành động ngu ngốc nữa rồi…Muốn chị đi được vui mà sao lại khóc…Nhìn lại quanh mình ai cũng nước mắt rưng rưng…Cả anh cũng chẳng kìm được lòng mình…Chị đi rồi, anh nhìn theo thờ thẫn..Anh cũng khóc…Còn biết nói gì đây trong giờ phút này….Em chạy lên tầng trên những mong vẫy tay chị thêm lần nữa…Nhưng trễ rồi…Chị đã mất hút trong dòng người chen chúc…Biết bao giờ gặp lại, chị ơi!

Hôm nay em lại đến trường….Tưởng như mọi thứ lại như cũ nhưng không hề như vậy…Mọi thứ dường như nơi nào cũng thấy hình ảnh chị…Cô dạy văn giảng bài Chinh phụ ngâm, lại những cuộc chia tay đầy nước mắt….Thầy dạy lí giảng về máy bay, cái cục sắt vô tình đã mang chị đi mất…Đám bạn vẫn cứ râm ran về Nhật Bản rồi du học…Em chợt nhận ra mình đã thiếu đi một phần quan trọng của cuộc đời , chị ơi!

Nếu nói không buồn, chắc là em đã nói dối chị rồi. Em sẽ khóc, khóc thật nhiều chị à…Nhưng chị hãy yên tâm, khi nước mắt khô rồi, em sẽ lại đứng lên…Em sẽ học thật giỏi để không làm chị thất vọng…Em sẽ chờ chị trở về, chị à…Hãy cố gắng lên nha chị!

Mong mọi điều tốt đẹp nhất sẽ đến với chị

Em của chị

Nghĩa

Last edited by a moderator:

boduacanhxanh

Thanh viên kỳ cựu
chia sẽ cảm xúc với Ben nha, anh đã gặp chị của cưng và rất ấn tượng, chúc chị Ben lên đường mạnh khỏe và chúc mọi điều tốt lành sẽ đến với chị Ben.

MilkyWay

Thành viên năng động
Hic hic :roile: đọc mà thấy nóng bừng cả mặt như là cũng sắp khóc đến nơi :roile:
Benny yêu chị thật đấy! :roile:

kực_kì_lì

[♣]Thành Viên CLB
:dangyeu::dangyeu::dangyeu::dangyeu::dangyeu: Mong mọi điều tốt lành sẽ đến với chị của Benny!Nhất định là vậy!

lovehuonghehe

Thanh viên kỳ cựu
nghẹ ngào đến trào nước mắt. Cầu chúc mọi điều tốt lành đến với chị của em
Cầu cho mọi người sớm vượt qua cảnh tan thương ....................................................................:khocto::khocto::khocto::khocto::khocto:

Bình luận bằng Facebook