[Sinh Viên] [you] có học TOEIC?

xitrum

Thành viên mới
Mình chưa từng học toeic. Tuy nhiên, theo mình không nhất thiết phải học toeic đâu, mà tuỳ vào hoàn cảnh, trình độ, tài chính và cũng như mục đích của các bạn học tiếng anh để làm gì?! Chứ không nhất thiết phải học toeic! Học tiếng anh để phục vụ công việc hoặc giao tiếp thì các bạn chỉ cần học đáp ứng cho giao tiếp và chuyên môn công việc thôi!
Mình có vài dòng chia sẻ cùng các bạn!

hthuan_lovely

Thành viên năng động
chào các bạn! mình mới tham gia vào diễn đàn này lần đầu tiên, không biết thế nào. Mình rất thích học anh văn nhưng học hoài mà không biết nói biết nghe, không biết phải làm sao để có thể nghe được và nói được. Hiện mình đang học cao đẳng kế toán năm 2 đó.

cherylnguyen

Thành viên mới
mình thấy học trung tâm người ta chủ yếu là định hướng cho mình cách học í.còn điểm cao hay thấp là do bản thân nỗ lực thoai

nguyentram1812

Thành viên
Mình đang học chương trình Toeic nè và dự định đầu tháng 12 sẽ thi. Học tiếng anh không thể ngày một ngày hai được, bởi vậy cần phải cố gắng trao dồi từ ngày này sang ngày khác. Muốn cải thiện kĩ năng nghe thì không còn cách nào khác là bạn phải học thuộc nhiều từ vựng và thường xuyên nghe.

letronghoangthuysan

Thành viên mới
các bạn à tiếng anh rất cân thiết đó ráng đi nha
mình biết nó cũng không khó đâu.
mình sẽ cố gắng học biết đâu sau này sẽ có cơ hội dùng tới

nguyentan.tien88

Thành viên
Mình cũng hơi tệ tiếng anh, mà công việc thì cần. Anh (chị) em ai có lòng giúp mình với ha. làm thế nào mới thành công khi mình very bad to English. mình cũng very muốn giúp bạn nhưng muốn thành công phải từ bản thân bạn thôi.

nguyentan.tien88

Thành viên
Mình cũng như mấy bạn thôi. Chẳng hoc ở trung tâm gì đâu, mình học hỏi trong công việc thôi. tự tin là làm được mọi thứ!!!!hi

pepu1908

Thanh viên kỳ cựu
Hiện giờ mình đang học TOEIC ở trường ngoại ngữ Không gian...hì hì....mình thix học Eng lắm

pepu1908

Thanh viên kỳ cựu
Mình nghĩ hiện nay Eng rất có lợi cho giới trẻ nói riêng cũng như mọi người nói chung vì đó là 1 ngôn ngữ phổ biến nhất trên thế giới.

tnml12345

Thành viên
Mình cũng đang học toeic. Phần ngữ pháp thì biết hết nhưng viết thì hông biết viết gì. vá chẳn nghe được gì hết. đanh cố luyện tập:phatsau:

rosa

Thành viên mới
Mình đả học hết các lớp toeic rui nhưng chưa thi thui, cũng tại bận wa, đang tính ôn lại để thi nè nhưng chưa bít lúc nào

silver_wolf_99

Thành viên mới
Mình có may mắn là học trong môi trường English, nhưng và khả năng cũng còn cần rèn luyện nhiều.
Về vấn đề tự học thì mình rất là ủng hộ. Để luyện nghe và nói thì tốt nhất tập giao tiếp thực tế bên ngoài ( các quán cafe nhiều người nước ngoài) và xem phim phụ đề. Còn viết và đọc thì phải luyện skill thôi.

julydaisy

Thành viên mới
mình đang học, nhưng trình độ thấp, vì mình mới bắt đầu học. ai có lời khuyên j khi học TOEIC không? cám ơn tưước.hi

maithanh111

Thành viên mới
Học anh văn thì mình nghĩ nên tự học ở nhà,mình từng học khá nhiều trung tâm:elite, cleverlearn, dương minh, đông âu, trung tâm đại học bách khoa, nhưng thấy đâu cŨNG chán. Nếu các bạn có quyết tâm thì nên mua sách vệ tự học, tự luyện ở nhà, đi thi thế nào cũng được điểm cao^^

Sunrise

Thành viên mới
Mình đang ôn TOEIC.
Theo như mình thấy thì TOEIC chủ yếu kiểm tra về khả năng sử dụng tiếng Anh, chứ không nặng về học thuật như CC B,C. Do đó nên dù trước giờ chỉ nghe nhạc, xem phim, đọc tài liệu và chat bằng tiếng A chứ chưa hề luyện TOEIC ở đâu nhưng khi kiểm tra qua những đề TOEIC thì mình thấy không hề khó.
Các bạn có thể tự ôn TOEIC ở nhà bằng cách mua các sách đề mẫu về giải. Đến gần lúc thi có thể tham gia một khóa học để lấy kinh nghiệm đi thi.
Đặc biệt, luyện Listening có bộ sách TOEIC ICON, của NXB Nhân Trí Việt rất là hay. Học xong bộ sách này chắc chắn điểm Listening của bạn không tồi đâu.

<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

mai ho

Thanh viên kỳ cựu
Mình cũng đang học toeic. Phần ngữ pháp thì biết hết nhưng viết thì hông biết viết gì. vá chẳn nghe được gì hết. đanh cố luyện tập:phatsau:
Vậy bạn thử như thế này nhé:
bạn tìm 1 đề tài để viết, dễ thôi, viết về gia đình chẳng hạn, rồi sở thích, bạn bè, trường lớp, hoặc thậm chí viết về 1 ngày bạn làm gì cũng được. Bạn tập dùng những câu đơn giản thôi, hạn chế viết câu phức tạp, sau đó từ từ chắc chắn sẽ có trường hợp bắt buộc bạn phải dùng những mẫu câu phức tạp hơn. Lúc này hãy cố tìm những ngữ pháp bạn đã "biết hết" đó để viết ra. Tìm 1 người giỏi tiếng Anh (cô giáo của bạn chẳng hạn) nhờ sửa lỗi giúp. Rồi bạn sẽ viết tốt thôi.
Mình suggest cho bạn 1 quyển sách nhé, tựa sách là 360 bài luận tiến anh (360 english essays) ở nhà sách, hình như là 35k/quyển, trong đó có các đề tài từ dễ đến khó, và có bài mẫu cho bạn so sánh (hoặc học hỏi trong đó các mẫu câu) Mình nghĩ nó thích hợp với bạn :)
Good luck
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Bhji Onj

Thanh viên kỳ cựu
Mình theo học 1 chương trình TOEIC 6 tháng rồi nhưng test lại thì vẫn là sơ cấp nên đang nản.
Tính chuyển qua 1 Trung tâm khác. rồi theo học 18 tháng luôn (họ bảo đảm điểm TOEIC trên 550).Nhưng cũng chưa biết thế nào nữa.thật là mệt mỏi.

congtran

Thành viên mới
mình cũng đang học,nhưng thấy chắn quá.mặt dù biết tầm quan trọng cua anh văn.có bạn nào cách học và làm sao thích học không.vì nếu mà mình thích học chắn chắn mình sẽ học tốt thôi.cảm ơm các bạn.

Bình luận bằng Facebook