Thành công là...

niem_vui_nho

Thành viên năng động
...vượt qua được chính bản thân mình. Dám vượt qua nỗi sợ hãi, những lo lắng vu vơ.

Có người đả hỏi mình, thành công là gì? Mình đã trích ra sa số hằng hà những kinh nghiệm, những đúc rút của thế hệ đi trước, những người được gọi là thành công. Thế nhưng thật tâm thì vì mình chưa sống hết quãng đời của mình, chưa trải nghiệm hết mọi thứ trong cuộc sống nên chưa thể trả lời hoàn chỉnh . Mìnhchỉ nghĩ đơn giản rằng

Thành công là khi chúng mình đã làm được những gì chúng mình muốn. Dám xung phong trả lời một câu hỏi của thầy, dẫu có thể câu trả lời đó không đúng như đáp án.

Thành công là lúc thấy được ánh mắt hạnh phúc của mẹ khi mình giúp mẹ nấu bữa tối. Cơm có thể hơi khô, canh có thể hơi mặn nhưng ít nhất mình đã nấu được bữa cơm bằng trái tim và tình yêu.

Thành công là khi nói được lời xin lỗi với ai đó. Lời xin lỗi cho những hiểu lầm, cho những phiền toái với cậu bạn học. Lời xin lỗi khi vô tình đánh mất chiếc đĩa của ông anh trai. Xin lỗi khi sai phạm…

Thành công là hạnh phúc khi làm được mọi người cười. Dẫu mình không phải là một diễn viên hài. Chỉ là những câu chuyện ngô nghê, những lời động viên đến kịp lúc…đủ để mọi người cảm nhận và lắng nghe.

Và với mình, thành công nhất là khi mình vượt qua được chính bản thân mình. Dám vượt qua nỗi sợ hãi, những lo lắng vu vơ. Thử làm những gì mình muốn, thử làm những điều mình thích. Có thể mình sẽ gặp thất bại, có thể sẽ nhầm đường nhưng theo mình, mình đã thành công khi dám thử. Thành công khi nhận ra mình sai lầm để sửa.
Còn các bạn thì sao? Cùng chia sẻ với mình nhe, để mình có nhiều hơn những kinh nghiệm để tìm đến thành công nhe!:mimcuoi:

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
M Thói quen đọc sách là khởi đầu thành công: Tri thức là gốc rễ tạo nên sự khác biệt giữa người thành công và số đông còn lại Quà Tặng Cuộc Sống 0
vermouth [Cuộc Sống] Thành công - là gì??? Quà Tặng Cuộc Sống 0
TQV [Cuộc Sống] Thành công không chỉ là kiếm được nhiều tiền Quà Tặng Cuộc Sống 2
Thanh Đoan Tìm động lực làm việc từ những câu nói của người thành công Quà Tặng Cuộc Sống 0
L Trước khi thành công, hãy trở thành người tự kỷ luật: Thông minh + lười biếng = cả đời ì ạch Quà Tặng Cuộc Sống 0
Đan Thảo Dù ở đâu, làm nghề gì nếu không giữ thế chủ động trong cuộc sống thì bạn chẳng thể thành công Quà Tặng Cuộc Sống 0
T [Tình Yêu] Tình yêu, giàu sang và sự thành công Quà Tặng Cuộc Sống 1
H [Cuộc Sống] Đừng thành lập một công ty cùng bạn bè của bạn Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tại sao sống chậm dẫn đến hạnh phúc và thành công Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Chìa khóa quan trọng nhất cho thành công Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Yếu tố chung cho sự thành công của nhóm Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] 7 yếu tố dự báo sự thành công của mối quan hệ dài hạn Quà Tặng Cuộc Sống 0
haiyen [Cuộc Sống] Thay đổi mình để thành công!!! Quà Tặng Cuộc Sống 0
haiyen [Cuộc Sống] Dung mạo của tôi không đủ hấp dấn để thành công??? Quà Tặng Cuộc Sống 5
bachtuocdo [Cuộc Sống] "BÍ KÍP BÍ ẨN" CỦA THÀNH CÔNG! Thân tặng các bạn lớp 12 và dành tặng everyone! Quà Tặng Cuộc Sống 0
thanhdat1004 [Cuộc Sống] Thất bại...để thành công Quà Tặng Cuộc Sống 5
thanhdat1004 [Cuộc Sống] Bản chất của thành công??? Quà Tặng Cuộc Sống 0
ivenle [Cuộc Sống] Sự khác nhau của người thành công và người thất bại Quà Tặng Cuộc Sống 5
ivenle [Cuộc Sống] Thành công Quà Tặng Cuộc Sống 1
M [Cuộc Sống] Bản chất của thành công Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Cách để theo sát và hoàn thành các mục tiêu của năm mới Quà Tặng Cuộc Sống 2
H [Cuộc Sống] Làm thế nào để biến những tính cách xấu thành sức mạnh với một mẹo tâm lý dễ dàng Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Những em bé xinh xắn sẽ trở thành những người lớn xinh đẹp? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Những phần đen tối của bạn làm bạn trở thành nhà văn giỏi hơn Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Khi nào những tấn bi kịch trở thành hài kịch ? Quà Tặng Cuộc Sống 0
ihope [Cuộc Sống] Thay đổi và Trưởng thành Quà Tặng Cuộc Sống 3
bachtuocdo [Cuộc Sống] Chỉ có một "con đường" để sinh viên thành đạt và hạnh phúc Quà Tặng Cuộc Sống 7
minhchien98 KỸ NĂNG SINH TỒN KHI GẶP KẺ XẤU TẤN CÔNG Quà Tặng Cuộc Sống 0
jodiepham2204 Sống là phải biết chấp nhận đánh đổi, bạn chọn gia đình, bạn bè, sức khỏe hay công việc Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Lo lắng về việc làm một “người lớn” có thể khiến bạn tránh né những công việc vặt Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Công thức của cái bắt tay hoàn hảo Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Sự chú tâm có thể giúp bạn cải thiện những công việc lặt vặt hằng ngày Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Sự công bằng có thể là phần thưởng lớn hơn tiền bạc Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Hạnh phúc là 1 công việc bên trong Quà Tặng Cuộc Sống 1
H [Cuộc Sống] Hạnh phúc là 1 công việc mạo hiểm Quà Tặng Cuộc Sống 0
benny [Cuộc Sống] Ý nghĩa logo của công ty bảo hiểm Prudential Quà Tặng Cuộc Sống 6
nhoccan219 [Cuộc Sống] Một người lao công. Quà Tặng Cuộc Sống 0
ivenle [Cuộc Sống] Bạn có mong đợi cuộc đời phải thật công bằng? Quà Tặng Cuộc Sống 9
M Tổng thống Abraham Lincoln: Nhân phẩm là cây, thanh danh là bóng Quà Tặng Cuộc Sống 1
M Quen nhau là nhờ duyên phận, hòa thuận dựa vào bao dung Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] 15 dấu hiệu bạn là một người hướng nội, cho dù bạn không cảm thấy như vậy Quà Tặng Cuộc Sống 2
H [Cuộc Sống] Những kẻ troll trên mạng là những người tự yêu bản thân, thái nhân cách và ác dâm Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Đây là 36 câu hỏi sẽ khiến bạn yêu (bất kì ai) Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Xinh đẹp không hẳn là tốt hơn Quà Tặng Cuộc Sống 1
H [Tình Yêu] Tình yêu là một con đường một chiều Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Mơ về những thất bại có thể là một điều tốt Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Liệu đây có phải là hẹn hò? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Sử dụng đại từ tôi thường xuyên là một dấu hiệu của trầm cảm hoặc địa vị xã hội thấp Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Con người chọn sốc điện hơn là ngồi yên trong 15 phút và suy nghĩ Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Nhật Bản là thiên đường của người mất đồ Quà Tặng Cuộc Sống 0