Tình Yêu đích thực là gì?

Status
Không mở trả lời sau này.

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Tình yêu đích thực là gì???

Câu hỏi của Tin Yêu khiến ta phải suy nghĩ nhiều. Và trả lời...

Tình yêu là cốc nước trắng

[you] có biết tại sao Ivenle lại trả lời như thế không???

mrgiang

Thanh viên kỳ cựu
Tự nguyện, Tôn trọng và chấp nhận con người của nhau, Thấu hiểu nhau.
tình yêu luôn là sự ích kỷ

mrgiang

Thanh viên kỳ cựu
nói tới tình yêu là moị ngưởi hay thật ,tình yêu là j ?yêu kn thì chưa đủ và phải hợp tính ,tôn trọng ...nói chung là ích kỷ lắm ..........cũng kn rành lắm .....yuê ,kn yêu rồi lại yêu ...

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Tình yêu đích thực là gì nhỉ?
Chưa yêu bao giờ nên cũng chưa biết.:cuoihaha:
Một tình yêu đích thực mà mình luôn mong muốn là mình luôn muốn làm cho một nửa còn lại luôn hạnh phúc, mình có thể hy sinh nhiều thứ để người đó hạnh phúc.

Hoài Niệm

[♣]Thành Viên CLB
Làm sao để định nghĩa đúng và đủ cái khái niệm này nhỉ? Yêu đơn giản chỉ là yêu, hy sinh tất cả và làm tất cả cho người mình yêu được hạnh phúc. Đối với mình đơn giản là thế thôi!:cuoihaha::cuoihaha::cuoihaha:.

liveandlove

Thành viên
Thật khó để định nghĩa Tình yêu đích thực là gì.
Nhưng mình có thể dùng một câu nói của một vị thánh :cuoihaha: để trả lời ha
Bạn hãy yêu đi rồi muốn làm gì thì làm ( St. Augustin)
Có lẽ tình yêu đích thực luôn giúp người ta hành động đúng và không sợ sai lầm.:thangloi:

tưởng_ktck

Thanh viên kỳ cựu
"Những gì xuất phát từ trái tim sẽ đi đến trái tim." Tình yêu đích thực là tình yêu chân thật! Không vụ lợi, không toan tính....
Không nhất thiết phải có sóng gió đâu bạn à!

ngocem28

Thanh viên kỳ cựu
Theo tui (tui chưa yêu à nhe) thì: Tình yêu đích thực là gì chưa biết chỉ hiểu là khi yêu phải: có niềm tin vào nhau, hiểu nhau, rảnh rổi tám với nhau cho đở xì trét, phải biết tha lỗi cho nhau (có lòng bao dung), phải biết quan tâm đến người ấy 1 chút (nếu không là " Có ai bảo rằng Ông ngốc chưa? thì khổ), phải biết hy sinh vì nhau (cái này chưa rõ), giữa 2 người thì phải có 1 tình bạn lâu dài. Chắc nảy giờ tui nói tình bạn chứ hổng phải tình iu...hic :cuoihaha:

toc

Thành viên năng động
Toc nghĩ để biết được đó có phải là tình yêu đích thực hay không cần phải có một khoảng thời gian để bạn kiểm chứng.Những vui buồn, khó khăn mà bạn đã cùng nhau trải sẽ là căn cứ xác đáng nhất:hon:

Nguyệt

Thanh viên kỳ cựu
TY đích thực ?????t t ko tin lắm!!!!!!!!!!!!!!
TY đích thực là làm cho người mình yêu thấy hạnh phúc thấy vui vẻ

pa_pa

Thanh viên kỳ cựu
Tình yêu là một cái gì đó thật lung linh huyền ảo. Khó hiểu thật.

tuanphi

Thanh viên kỳ cựu
Khi yêu người ta thường khắc tên nhau vào một vòng tròn. Vì vòng tròn không có điểm đầu và điểm cuối. Vì thế tình yêu đích thực sẽ ko bao giờ có đoạn kết.

baoloc

Thành viên
Đối với mình cũng vậy yêu là cho đi rùi bạn có nhận được hay không là tùy vào người ta có đóng nhận tình yêu của mình trao hay không ?!

venus234

Thanh viên kỳ cựu
theo mình thì đó là những tình cảm chân thành xuất phát từ 2 người, họ luôn làm những điều gì đó để cho cả 2 cảm thấy hạnh phúc, thoải mái khi ở bên nhau....

ChickenS0up

Thanh viên kỳ cựu
TY đich thực là TY mà không phụ thuộc vào vật chất, 2 người đến với nhau chỉ vì tình cảm .Và mục đích của họ không phải là lợi dụng nhau để vươn lên mà là giúp đỡ nhau cùng qua khó khăn . Thế thôi. mà Chicken nghĩ tình yêu đích thực bi h chắc ít lắm !!! vì phần nhìu con người bi h xem trọng vật chất hơn tình cảm roài.

Làm sao định nghĩa được tình yêu?
Có khó gì đâu một buổi chiều
Tôi cùng em qua cầu khỉ
Thấy em giống ... khỉ thế là yêu
:)):))

cam89

Thanh viên kỳ cựu
Tình yêu là gì????

Đã bao lần mình tự hỏi rằng:" Tình yêu là gì nhỉ?" Nhưng rồi mình cũng không định nghĩa dược nó là gì. Mình đã quen nhiều người và cũng có những mối quan hệ để người đó gọi mình " người yêu". Nhưng mình vẫn chẳng thể chọn được một người để mình nhớ đến mỗi ngày, tâm sự những chuyện vui buồn ngày ngày hay chỉ đơn giản là mình thấy hạnh phúc khi được gần người đó. Vậy ai có thễ cho mình biết nó là gì không và làm thế nào để tìm yêu đích thực???
:lungtung:

Ngocbc

Thành viên
Để định nghĩa được tình yêu uh. Có lẽ nếu định nghĩa được nó thì sẽ chẳng ai gọi là tình yêu nữa. Mình thích câu "Vô tình anh gặp em, rồi vô tình thương nhớ". Có lẽ bạn không cần hỏi nó là cái gì, vì khi nó đến bạn sẽ cảm nhận được nó thôi. Nếu bạn chọn lựa thì đó không còn là tình yêu nữa rồi (chọn lựa tình cảm chỉ là vấn đề của hôn nhân thôi). Tình yêu đến nhẹ nhàng, nó cứ từ từ chiếm trọng tâm hồn bạn đến khi tâm hồn bạn chỉ còn nghĩ về nó, theo mình có lẽ là khi đó bạn đã yêu. Có người đốt đèn cả đời đi tìm vẫn phải nói câu "Tình yêu người ở nơi đâu", có người chẳng phải đi đâu tìm cả vì nó đã ở ngay cạnh họ rồi. Bạn mà cứ nghĩ đi tìm cái này cái nó thì chẳng tìm được đâu (nhưng đi tìm vợ, tìm chồng thì có lẽ được) hãy cứ nghĩ cuộc đời là một cuộc dạo chơi, hãy sống thoải mái để cho cái tôi được bộc lộ và rồi có lẽ tình yêu nó có những móc câu vô hình nó sẽ kéo bạn đến với người của mình một cái gì đó nó rất tự nhiên. Bạn đã chơi trò kéo móc hoa phượng chưa? Có lẽ bạn nên chơi trò đó để sau này còn giữ gìn tình yêu của mình. Chúc bạn vui vẻ ha, mạn đàm hơi quá rùi!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook