Tình Yêu đích thực là gì?

Status
Không mở trả lời sau này.

Tin Yêu

Thanh viên kỳ cựu
Chào các bạn!
Cái câu hỏi này Tin Yêu được nghe nhiều người người nhắc đến.
[you] suy nghĩ như thế nào là TÌNH YÊU ĐÍCH THỰC?
Các câu trả lời đây là theo ý kiến của các bạn nên không có câu trả lời nào là duy nhất, hoặc hoàn toàn đúng.
Hy vọng các bạn có thể chia sẻ quan điểm, ý kiến của mình về chủ đề này.:nghihoac:

Last edited by a moderator:

Rat.89

Thành viên
theo mình thì đó là tình cảm xuất phát từ trái tim và 1 cách tự nhiên ko thể nào giải thích = bất kì lí do nào.Và tốt nhất là nên xuất phát từ đôi bên.

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
P hoàn toàn đồng ý với ý kiến của các bạn. Mục đích cuối cùng của tình yêu đích thực là mang lại hạnh phúc đúng nghĩa cho người mình yêu và cho cả chính bản thân mình nữa, và điều này chắc chắn cần phải xuất phát tự nhiên từ cả 2 bên, tránh tình trạng gượng ép. Tình cảm này chỉ có thể xuất phát từ suy nghĩ chính chắn. P không biết nhiều về chuyện này lắm! Mọi người vào bàn luận thêm nha!

Tin Yêu

Thanh viên kỳ cựu
Tình yêu đích thực khác với Tình Yêu mù quáng, nhiều lúc yêu quá nên không phân biệt đâu là đúng, đâu là sai như vậy thì nguy lắm.

BDuyen

Thành viên năng động
tình yêu đích thực chính là dám làm tất cả vì người mình yêu, là hạnh phúc khi ở bên người đó, là sẵn sàng tha:hon: thứ khi người đó co lỗi, là chung thủy. và lí trí khi yêu.....

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Tình yêu đích thực là tình yêu phải có một cái " đích thực" ( không phải đích giả:bitmiengcuoi: ) vì suy cho cùng hai người phải cùng chung một cái đích, phải có được sự hòa hợp cùng nhau, đến suốt cuộc đời...:nghichngom:

mnizeky

Thanh viên kỳ cựu
em ko tin vào tình yêu=> em ko tin có tình yêu đích thực............nếu có cũng ko phải dành cho người ko có lòng tin, phải ko???:mimcuoi::mimcuoi::mimcuoi::mimcuoi:...........!!!ko gì bảo đảm rằng tình yêu mà bản thân có ko vụ lợi, ko tính toán...và ko đổ vỡ cả..........khi yêu, mọi thứ ko có gì đảm bảo...............tiến xa hơn,kết hôn rồi....một phần nào đó đã đc " bảo hành" vì có sự ràng buộc và trách nhiệm.............nhưng đến 1 lúc nào đó, hết yêu nhau, hôn nhân vãn còn.....nhưng cái gì mất thì cũng đã mất........ người ngoài ko biết, nhưng người trong cuộc hoàn toàn nhận thức rõ điều đó.......vì danh dự, sĩ diện, con cái....hay bất cứ lý do gì........nên ngươi trong cuộc cố gắng sống vs tình yêu " ko còn đích thực"....hoặc trường hợp hôn nhân ko còn, tình cũng dứt, nghĩa cũng dứt, con người ta bắt đầu tính toán nhau, kể công nhau, đổ lỗi cho nhau...........và thé là hết!!!Đương nhiên, cái tính toán đó ko hình thành trong quá trình "yêu nhau"..........nhưng cuộc sống mà, ko phải lúc nào cũng màu hồng!!!Đích thì đã đến, sẽ đến và phải đến.......nhưng cái đích đó có thực sự ko? có làm chúng ta hạnh phúc ko? đó là do sự chọn lựa và chấp nhận của mỗi người....!!!và đương nhiên ko phải cứ 10 người thì hết cả thảy 10 đều ko có " tình yêu đích thực"...... đây là quan điểm của em.......nếu có lòng tin, mọi thứ đều có thể!!!

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Ai nói với em là anh tin có tình yêu đích thực chứ, topic này đưa ra là để cho mọi người nói ra suy nghĩ của mình như thế nào là tình yêu đích thực, tình yêu đích thực khó kiếm lắm đó em

mrgiang

Thanh viên kỳ cựu
hãy nói yêu tôi và đừng nói yêu mãi mãi =>hiểu như thế nào về câu nói nè ....con người ai cũng thay đổi nhưng kn biết là chừng nào ....đùng đùng là nói yêu rồi lại nói không yêu ..tính yêu xuấ phát tử mỗi con người ,trái tim biết rung động trước một người ..tình yêu luôn là sự ích kỉ ....nói tóm lại là không biết nữa ...những người yêu nhau họ sẽ tin tưởng vào nhau cũng chia sẽ niềm vui ,nỗi buồn ...
anh không giàu sang để lo cho e có cuộc sống đầy đủ
anh khong ga lăng để em hãnh diện với bạn bè
anh không đẹp trai để em tự hào với bạn bè
nhưng anh có một tình yêu chân thành ,,.....

maitho

Thanh viên kỳ cựu
Tình yêu đích thực là tình yêu cho người ta can đảm để tốt lên chứ không hề xấu đi . Nó cho người ta thấy không có gì là quá muộn, không có gì là không thể, cho ta thêm 1 điều cần bảo vệ, là thứ mà ta nghĩ đến khi mệt mỏi :hon:

lht

Thanh viên kỳ cựu
Tình yêu đích thực là tình cảm nảy sinh ko vì lí do gì và ko vì mục đích gì.

phanlethinh

Thanh viên kỳ cựu
PhanLêThịnh nghĩ tình yêu đích thực là cái gì đó rất cao cả, hi sinh vì người mình yêu... nếu ai nói không tin vào tình yêu đích thật thì thật sai lầm vì tin yêu dựa trên phương diện tình cảm chứ không dựa trên phương diện tính toán chi li, nếu ai nói không tin vào tình yêu đích thực chắc họ đã trãi qua rồi - TRÊN THẾ GIỚI NÀY KHÔNG CÓ KHÁI NIỆM NÀO LÀ TUYỆT ĐỐI CẢ. PHAN LÊ THỊNH CẢM NHẬN DẬY ĐÓ
:danhdau::danhdau:

hi1509

Thành viên
mình nghĩ tình yêu đích thực là 1 tình yêu xuất phát từ trái tim từ 2 phía, ngày càng sâu đậm thêm chứ không bị phai nhạt đi năm tháng,là điểm tựa mỗi khi gặp phải bất trắc, nó có thể xóa đi mọi lỗi lầm trong quá khứ và làm cho những tình yêu khác lớn theo...,nói chung chả có thứ quý giá tồn tại như vậy trên đời :cuoinhamhiem: (mình chưa chứng kiến nên ko tin)

-Tin.Luv-

Thanh viên kỳ cựu
-Ko có tình yêu nào là vĩnh cửu
Chỉ có 1 tình yêu mãi mãi trong trái tim này...-

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Tình yêu đích thực gì chứ ? Ai mà định nghĩa cho nổi 2 chữ "tình yêu", lại còn đích thực. Mình nghĩ tình yêu đích thực khi 2 người yêu nhau sẵn sàng hy sinh cho nhau tất cả.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook