[Tình Yêu] [you] chọn ai ? Người mình yêu hay Người yêu mình?

Status
Không mở trả lời sau này.

hongtham25

Thành viên
[you] sẽ chọn ai ? Người mình yêu? Hay người yêu mình ?
[you] có băn khoăn khi chọn người yêu không ?
Hãy ghi lại những câu hỏi băn khoăn của [you] ở đây nhé !
Dĩ nhiên là mọi người sẽ có một quan điểm riêng của mình. Ở đây thì không có ai đúng ai sai, mà chỉ mang tính thăm dò.
hơi tham lam tí, chọn cả hai!với 2 tiêu chí để chọn người yêu!

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Không chọn ai hết...tình cảm không dứt khoát thì chọn lựa chỉ làm cho cả hai đau khổ

oanhoanh

Thanh viên kỳ cựu
hey, thật sự là tớ cũng ko bik nữa, hihi. thường thì người ta hay bảo lấy người yêu mình còn hơn là lấy người mình yêu. nhưng tớ thấy nếu ko yêu thì khó sống với nhau lắm, hi xem tivi thì bik. vì thế nên tốt nhất là 2 người cùng có tình cảm với nhau mới có được hạnh phúc trọn vẹn và lâu dài.

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Không chọn ai hết...tình cảm không dứt khoát thì chọn lựa chỉ làm cho cả hai đau khổ
=> tritai đã chọn giải pháp an toàn nhất rùi đó.

hey, thật sự là tớ cũng ko bik nữa, hihi. thường thì người ta hay bảo lấy người yêu mình còn hơn là lấy người mình yêu. nhưng tớ thấy nếu ko yêu thì khó sống với nhau lắm, hi xem tivi thì bik. vì thế nên tốt nhất là 2 người cùng có tình cảm với nhau mới có được hạnh phúc trọn vẹn và lâu dài.
=> bạn nên nhận xét theo quan điểm của mình hơn là ý kiến của người khác. Tình huống là bạn dc người kia yêu nhưng bạn lại yêu 1 người khác nữa thì bạn xử lý thế nào, tiếp tục theo đuổi người mình yêu hay là chọn người yêu mình ?

thuong_kt

Thanh viên kỳ cựu
Vốn dĩ trong thâm tâm mình nghĩ thì sẽ yêu người yêu mình. Nhưng đứng trước thực tế thì mình rất ghét những người theo đuổi...nói chung chỉ cần người ta có ý trước mà để cho mình biết là chạy dài lun. Thích theo chiều ngược lại cơ.^^ Không giống con gái xí nào nhỉ^^

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Vốn dĩ trong thâm tâm mình nghĩ thì sẽ yêu người yêu mình. Nhưng đứng trước thực tế thì mình rất ghét những người theo đuổi...nói chung chỉ cần người ta có ý trước mà để cho mình biết là chạy dài lun. Thích theo chiều ngược lại cơ.^^ Không giống con gái xí nào nhỉ^^
=> Thương ko giống con gái tí nào hết nhỉ. Thương giống con người >.<

Jerry

[♣]Thành Viên CLB
có lẽ là chọn người mình yêu. Cho dù phải bàn tay ấy có trong 1 bàn tay khác đi nữa, vẫn chọn cách nhìn theo người mình yêu

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
Là con trai,nhok sẽ khó chọn lựa 1 trong 2 người ấy.Bởi lẽ người mình yêu thì tình cảm của mình sẽ dành trọn nơi người ấy,mà người ấy đâu chắc rằng cũng yêu mình.Chọn người yêu mình thì câu hỏi đặt ra là mình có yêu người đó không.Nói tóm lại là thật khó chọn vì hiện tại nhok chưa từng trãi qua vấn đề đó,mà nói ra chắc nhok sẽ chọn người yêu mình (b/c : trước giờ nhok thích và yêu ai,toàn đơn phương...:mimcuoi:)

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Nếu 2 người đó là 1 thì ko phải lăn tăn, ko phải suy nghĩ, ko phải chọn lựa mà ta lại có đc hạnh phúc. Với M thì, 1 là ko chọn còn 2 là ko có sự lựa chọn vì 2 người đó sẽ chỉ là 1 mà thui.

lam

Thành viên mới
ngui mình yeu thì có 2 khả năng xảy ra . thứ 1, người ấy sẽ yêu mình, kn nay khó xảy ra. thứ 2, người ấy sẽ không yêu mih. Vây thì lý do nào khiến mih yêu người ấy, có thể người ấy thông minh, xinh đep, gia đình quyền quý..... nhưng những thứ đó để làm gì khi mà cuộc sống không có tình yêu. kòn người yêu mình, có thể cô ấy sẽ không nổi bật, nhưng cô ấy sẽ trao cho mih những tình cảm thật lòng, những việc làm xuất phát từ chính trái tim. những tình cảm đó sẽ làm cho con tim mih chắc chắn sẽ phải rung động. Vì vậy người yêu mình sẽ chính là người mình yêu. Đó chính là khả năng thứ nhất

vinguyen

[♣]Thành Viên CLB
Trong tình yêu ai biết được chữ ngờ!!!Có khi mù quáng ta không thấy được hạnh phúc đang ở bên cạnh ta rất gần,để khi mất rồi mới hối tiếc,ngậm ngùi...Cũng như chuyện tình cây,lá và gió nghe bài hát mà mình không khỏi chạnh lòng...
Mình sẽ nhắm mắt lại lắng nghe,tìm kiếm sự bình yên,sự che chở,sự ấm áp của người ẩn số trong con tim mình,tình yêu mình vẫn dành cho ai kia,cố gắng nắm giữ lấy ...nhưng nếu người đó không chấp nhận và có hạnh phúc riêng mình đành giữ lấy tình cảm đó như một kỉ niệm đẹp...đừng hành hạ con tim,đó là điều xấu xa nhất mình sợ....
Lắng nghe,cảm nhận ,mở lòng ...mình hy vọng tìm được bờ vai ấm áp,làm mình vui,đồng cảm mình......heiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii,sao giờ vẫn không thấy!!!!!!:mimcuoi::dangyeu:

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
có lẽ là chọn người mình yêu. Cho dù phải bàn tay ấy có trong 1 bàn tay khác đi nữa, vẫn chọn cách nhìn theo người mình yêu
=> Câu trả lời có Jerry thật dứt khoát, dường như đó là một lời tuyên bố.

Là con trai,nhok sẽ khó chọn lựa 1 trong 2 người ấy.Bởi lẽ người mình yêu thì tình cảm của mình sẽ dành trọn nơi người ấy,mà người ấy đâu chắc rằng cũng yêu mình.Chọn người yêu mình thì câu hỏi đặt ra là mình có yêu người đó không.Nói tóm lại là thật khó chọn vì hiện tại nhok chưa từng trãi qua vấn đề đó,mà nói ra chắc nhok sẽ chọn người yêu mình (b/c : trước giờ nhok thích và yêu ai,toàn đơn phương...:mimcuoi:)
=> Nhóc yêu toàn là người mẫu ko hà, ko đơn phương sao được, "Cóc ghẽ mà đòi ăn thịt thiên nga" . hehe.:cuoinhamhiem:

ngui mình yeu thì có 2 khả năng xảy ra . thứ 1, người ấy sẽ yêu mình, kn nay khó xảy ra. thứ 2, người ấy sẽ không yêu mih. Vây thì lý do nào khiến mih yêu người ấy, có thể người ấy thông minh, xinh đep, gia đình quyền quý..... nhưng những thứ đó để làm gì khi mà cuộc sống không có tình yêu. kòn người yêu mình, có thể cô ấy sẽ không nổi bật, nhưng cô ấy sẽ trao cho mih những tình cảm thật lòng, những việc làm xuất phát từ chính trái tim. những tình cảm đó sẽ làm cho con tim mih chắc chắn sẽ phải rung động. Vì vậy người yêu mình sẽ chính là người mình yêu. Đó chính là khả năng thứ nhất
=> Trong trường hợp, người yêu bạn có những đức tính xấu, thân hình thì dị tật, nói chung là xấu toàn diên... liệu bạn có yêu người đó hay ko ?

Trong tình yêu ai biết được chữ ngờ!!!Có khi mù quáng ta không thấy được hạnh phúc đang ở bên cạnh ta rất gần,để khi mất rồi mới hối tiếc,ngậm ngùi...Cũng như chuyện tình cây,lá và gió nghe bài hát mà mình không khỏi chạnh lòng...
Mình sẽ nhắm mắt lại lắng nghe,tìm kiếm sự bình yên,sự che chở,sự ấm áp của người ẩn số trong con tim mình,tình yêu mình vẫn dành cho ai kia,cố gắng nắm giữ lấy ...nhưng nếu người đó không chấp nhận và có hạnh phúc riêng mình đành giữ lấy tình cảm đó như một kỉ niệm đẹp...đừng hành hạ con tim,đó là điều xấu xa nhất mình sợ....
Lắng nghe,cảm nhận ,mở lòng ...mình hy vọng tìm được bờ vai ấm áp,làm mình vui,đồng cảm mình......heiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii,sao giờ vẫn không thấy!!!!!!:mimcuoi::dangyeu:
=> Vi hình như chưa đưa ra câu trả lời đúng chủ đề nhỉ. Dù sao Vi cũng ko cần phải tìm nữa, có Đạt đây mà >.<

willdoub

Thành viên
Tôi sẽ chọn người có thể sống với tôi lâu dài.
CÓ thể là người mình yêu hay người yêu mình hoặc người khác...
Qua thời gian
Tôi sẽ cố gắng khám phá, hoàn thiện bản thân mình....
Bạn cũng vậy.
Và rồi chúng ta sẽ tìm thấy tình yêu của chính mình.
Người yêu nhau sẽ đến với nhau
_Thực ra thât khó khăn khi nói những điều này_
Tôi vẫn mong có thể yêu người mình yêu.

vinguyen

[♣]Thành Viên CLB
=
=> Vi hình như chưa đưa ra câu trả lời đúng chủ đề nhỉ. Dù sao Vi cũng ko cần phải tìm nữa, có Đạt đây mà >.<

Vì mình từng chứng kiến cảnh mối tình như vậy: Người con gái đó đã trăn trở rất nhiều trong việc lựa chọn người bạn đời giữa người mình yêu và người yêu mình...người cô ấy yêu đã đáp lại tình cảm của cô ấy nhưng người đó thật sự không đồng cảm cô ấy ,bởi lẽ tình cảm người đó dành cho cô ta không trọn vẹn....Bạn sẽ có cảm giác như thế nào khi lúc nào cũng buồn về người yêu...và cô ta đã chọn người yêu cô ta...một quyết định khó khăn,gây nhiều đau khổ...Nhưng kết quả thế nào...Cô ấy giờ đây đang có cuộc sống hạnh phúc bên gia đình bé nhỏ cô ấy..không phải nhiều nước mắt như người yêu trước đây...
Là con gái việc chọn lựa mang nhiều yếu tố...không phải theo một ý kiến chủ quan,hay một cách nhìn thẳng thắn như thế nào...hạnh phúc chưa hẳn là bên người mình yêu...Hạnh phúc cũng không có ở việc ban phát tình cảm cho người cố công theo đuổi mình...
Nên mình không đưa ra câu trả lời rõ ràng,việc lực chọn tùy vào ...cảm nhận của bản thân mỗi người!!!!

oanhoanh

Thanh viên kỳ cựu
tớ sẽ chọn người mình yêu. nếu ko được thì đành thôi vậy, huhu bik làm gi được nữa

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
tớ sẽ chọn người mình yêu. nếu ko được thì đành thôi vậy, huhu bik làm gi được nữa
=> Bạn phải cố gắng hơn chứ, sao lại "đành thôi", không có sự cố gắng nào là vô ích cả. Cố lên bạn nhé, chẳng bao lâu nữa bạn sẽ có được người mình mong muốn thôi.

o0aiheg0o

Thanh viên kỳ cựu
nếu người mình yêu cũng là người yêu mình thì tốt quá, khỏi cần phải chọn.
Còn nếu 2 người ko là 1 thì tui sẽ chọn người yêu tôi :D

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook