[Tình Yêu] [you] chọn ai ? Người mình yêu hay Người yêu mình?

Status
Không mở trả lời sau này.

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
nếu người mình yêu cũng là người yêu mình thì tốt quá, khỏi cần phải chọn.
Còn nếu 2 người ko là 1 thì tui sẽ chọn người yêu tôi :D
=> Vậy đến giờ đã có ai yêu bạn chưa ? >.<:cuoinhamhiem::cuoinhamhiem::cuoinhamhiem:

fankfank

Thanh viên kỳ cựu
với mình thì người mình yêu vẫn là ưu tiên số một . ngừoi ta nói kon trai si hơn kon gái thì phải
các bạn nữ thì có lẽ nên chọn người yêu mình
đúng không nhẩy???????

babycucxinh

Thành viên năng động
Mình muốn chọn người mình yêu nhưng nếu mình chọn người đó mà người đó ko chọn mình thì phải làm sao đây các bạn, yêu người khác ư?????Có làm được hok. Còn nếu người đó là người đa tình không những chọn mình còn chọn nhiều người khác thì mình có thể chọn người mình yên nữa không?? Đó là sự đau khổ :metmoi:

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
rút kết luận : chọn người vừa yêu mình vừa là người mình yêu mới hạnh phúc trọn vẹn.Còn không thì đành xin lỗi tình yêu....

Gullevus

Thanh viên kỳ cựu
Theo Gull nghĩ về hạnh phúc lâu dài thì phái mạnh nên cố gắng yêu người mình yêu hơn là phái đẹp ...Gull đang nói đa số các cặp hạnh phúc mà Gull thấy thì khi phái mạnh tỏ ra yêu thương phái đẹp nhiều hơn thì cuộc sống lứa đôi sẽ hạnh phúc hơn . Tuy đôi khi khúc ban đầu thì chưa biết ai yêu ai nhiều hơn hoặc là đang ngang hàng hoặc là hơi đơn phương về 1 phía nhưng cuối cùng cuộc sống gia đình sẽ hạnh phúc hơn nếu phái mạnh biết cách yêu thương và chiều chuộng phái đẹp 1 cách khéo léo...

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Nhiều người vẫn bảo là con gái nên chọn người yêu mình như vậy mới hạnh phúc nhưng đối với mình cứ nghĩ đến việc phải đi chung với người mà mình không yêu thì đã thấy không được vui rồi. Mình nghĩ, cái cảm giác đó cũng sẽ có ở người mà mình yêu nếu người đó không muốn mình đi bên cạnh. Vì vậy. tôt nhất là hãy đến với người mà mình yêu và người đó cũng yêu mình còn nếu không mình sẽ không đến với ai cả.

cam89

Thanh viên kỳ cựu
Trong tình yêu làm sao nói trước được điều gì , theo mình cứ sống hết mình, yêu hết mình ,rồi bạn sẽ có một tình yêu chân thành đến với bạn thôi. Chuc các bạn may mắn trong tình yêu!!!

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Nhiều người thường bảo, là con gái nên chọn người yêu mình như vậy mới hạnh phúc nhưng đối với mình chỉ cần nghĩ đến phải việc đi chung với người mình không thích thì đã cảm thấy không vui rồi và cảm giác đó chắc chắn cũng sẽ có với người mà mình yêu nếu người đó không muốn mình đi bên cạnh. Vì vậy, tốt nhất cả 2 người đều hướng về nhau còn nếu không mình sẽ không chọn ai cả.

jamince

Thành viên mới
Hi
La dan ong toi nghi minh chon nguoi yeu minh
vi sao ?
Do la vi su hoa hop
Den voi nhau ngoai mat ly thuyet ra con phai den voi cai toi cua nhau ma nguoi yeu minh la chinh yeu cai toi cua minh. Mot cai khuat nhat ma trong quan he khac gioi rat kho hay rat it nguoi dam boc lo voi ban khac gioi
Do do that hanh phuc khii ai do den voi minh yeu minh va yeu ca cai toi cua minh

Thanks

TaKang

Thành viên năng động
Nếu người mình yêu hay người yêu mình đều là những tình yêu chân thật thì cũng như nhau. Chọn người nào cũng đc.
Người iu mình nếu đó là tình cảm chân thật và mình chưa có ai khác thì tình cảm ấy có thể một ngày nào đó tác động khiến mình iu lại.
Còn với người mình iu (nếu đúng là mình iu "thật", và người đó xứng đáng để mình iu) thì có thể sau này người đó sẽ rung động với những tình cảm mà mình dành cho.
Người ta thường nói những gì từ trái tim sẽ đi được tới trái tim mà!

[Có lẽ câu hỏi này hoặc là có cả 2 câu trả lời hoặc là ko câu trả lời nào, vì đây chỉ là cách nhìn 2 mặt của 1 vấn đề thui, ko thể có câu trả lời tuyệt đối được]

chauquyhung

Thành viên năng động
theo h thì h chọn ngưởi mình yêu,bởi vì người mà mình thix trong mắt minh luôn tốt nhất,nếu kg thì đâu có thĩ làm ji,còn người yêu mình thì theo h nghi là chua tốt (dĩ nhiên là về mọi mặt),nếu là tốt thì minh sẽ chọn người này rồi

intospaceofsoul

Thanh viên kỳ cựu
mình biết có một cô gái yếu đơn phương mình 6 và bây giờ cô ấy đang cố gắng tưh lừa dối chính cô ấy với lý do là đi học để chờ mình hai năm nữa, mình đã nói rất rõ với cô ấy tình thương thì mình có nhưng tình yêu thì không, bó tay với cô ấy.
Mình sẽ chọn người mình yêu chứ không chọn người yêu mình đâu.
Những băn khoăn:liệu mình có đặt nhầm tình cảm, liệu cô ấy có biết giành cho mình một khoảng trời riêng, liệu cô ấy có hiểu vừa đủ-ko thừa-ko thiếu, cô ấy có lãng mạng một chút hay quá khô khan....

Xu Xu

Thanh viên kỳ cựu
Khi yêu thì phải xuất phát từ hai phía chứ?

Xu chọn người yêu mình và mình yêu!

maxlink

Thanh viên kỳ cựu
:bashful: Thật là vui và hạnh phúc biết bao nếu như người mình yêu cũng đáp lại tình yêu từ nơi mình..Nhưng nếu điều ấy không xảy ra..max cũng cũng chọn người yêu mình ..

bemoon

Thành viên năng động
nếu phải lựa chọn một trong hai thì mình sẽ chọn ng yêu mình. (với đk là mình cũng có cảm tình với ng ấy). bởi vi một ng yêu mình thì mới có thể mang lại niềm vui va hạnh phúc cho mình đc.

Nguyệt

Thanh viên kỳ cựu
Nếu được chọn cả 2 thì tốt nhỉ? nhưng nếu chọn 1 t sẽ chọn ng tôi yêu nếu người đó giành cho t 1 chút tình cảm không quá lạnh lùng, còn không thì sẽ chọn người yêu t.

saobien

Thành viên năng động
Yêu người mình yêu và được người ấy yêu là hạnh phúc nhất nhưng đâu phải lúc nào cũng vậy. Đôi khi người mình yêu lại không yêu mình và những lúc gặp khó khăn buồn tủi thì ở bên cạnh mình không phải là người mình yêu mà là người yêu mình thì sao...tùy hoàn cảnh mà các bạn hãy chọn lựa đúng nhé. Tôi đang chọn người yêu mình nè ^^ ngược với ý nghĩ trước kia là se chọn người mình yêu hix

venus234

Thanh viên kỳ cựu
mình sẽ không chọn ai hết! Nếu người đó yêu mình mà mình không yêu thì cũng bằng 0, mà người mình yêu mà không yêu mình cũng bằng 0...Vì thế cứ để tự nhiên thôi, tình yêu thì nhất định sẽ xuất phát từ cả 2 phía mà, nên có lẽ không cần chọn lựa!

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
mình sẽ không chọn ai hết! Nếu người đó yêu mình mà mình không yêu thì cũng bằng 0, mà người mình yêu mà không yêu mình cũng bằng 0...Vì thế cứ để tự nhiên thôi, tình yêu thì nhất định sẽ xuất phát từ cả 2 phía mà, nên có lẽ không cần chọn lựa!
=> Em không định ở mãi một mình nếu không có cái xuất phát từ 2 phía chứ. Đã đến lúc phải lựa chọn 1 in 2 rùi đó .:cuoihaha:

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook