[Xã Hội] [you] có xài "giờ dây thun"???

steward

Thanh viên kỳ cựu
Có lẽ cụm từ "giờ dây thun" đã không còn là điều lạ lẫm với [you].

Ai cũng hiểu, ai cũng biết, không ai thích chờ đợi người khác hết nhưng tại sao mọi người vẫn cứ xài "giờ dây thun"? Hẹn off tất niên 18h30, nhưng dây dưa ra 19h mới bắt đầu và có 1 số người 19h30 mới tới, trễ 1 tiếng thì mới tập hợp đầy đủ được. Nhiều người có quan niệm "Chắc có nhiều người đi trễ lắm, mình đi sớm lại phải chờ!". Nhiều người đi đúng giờ thậm chí đi rất sớm, được vài lần riết họ cũng chán nản và dần cũng xài "giờ dây thun".

Thời gian là vàng bạc, việc nhiều người đợi 1 người sẽ làm lãng phí biết bao nhiêu tiền bạc, làm trễ các kế hoạch, làm mệt mỏi người chờ đợi mình, ấy vậy mà bệnh "giờ dây thun" vẫn tồn tại! Nghe có vẻ vô lý nhưng "giờ dây thun" dần trở thành thói quen, nếp sống, cách suy nghĩ trong mỗi người chúng ta.

Liệu bệnh "giờ dây thun" có trị được hay không? [you] có là người hay "dây thun" về giờ giấc? Ý kiến của [you] thế nào? Hãy cùng thảo luận nhé!

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Ở cty mình luôn là người đi sớm nhất, ko phải nói để mình tự hào nhưng đó là thật. Mình nghỉ nếu vì một ai đó đi trể ma bắt người khác phải dợi thì thật xấu hổ. Ví dụ: Bạn đi học trể chẳng hạn bạn vào lớp có bao nhiêu cặp mắt đổ dồn nhìn bạn, vừa ko tiếp thu được bài vừa bị quê. Người ta nói thời gian là vàng bạc phải biết sắp xếp sao cho hợp lý và đừng để người khác phải đợi mình. Đó chính là niềm tin và uy tín nữa!

nguyenminhthi90

Ban Cố Vấn
Thành viên BQT
Đơn giản thôi!
Trước mỗi buổi họp quy định rõ: chờ tối đa 15'. Sau thời gian này sẽ tiến hành họp bất kể số thành viên hiện tại. Các thành viên đến sau không có quyền ý kiến vào công việc đã quyết định trước đó. Nếu người đến trễ là nhân vật quan trọng trong việc đó, có thể sắp xếp lại, đôn công việc khác lên trước. Nên đề ra hình thức xử lý thích đáng với các trường hợp đến muộn. Nếu là bạn bè rủ nhau đi chơi thì tùy trường hợp, hoàn cảnh mới quyết định xem có nên chờ hay không.
Vài ý kiến vậy thôi. Cả nhà xem rồi nhận xét hén!

khanh38

Thanh viên kỳ cựu
Mình không bao giờ đến muộn nếu như mình không gặp những sự cố như tắc đường, hỏng xe... ở cơ quan mình bao giờ cũng đến sớm nhất cũng như hẹn gặp một ai đó mình không biết người khác có tôn trọng mình hay không nhưng mình bao giờ cũng tôn trọng mọi người mình lúc nào cung đến trước hoặc đến đúng mà mình đã hẹn. Trong một tập thể việc đi đến đúng giờ là một việc rất quan trọng nếu như không đến kịp thì thông báo trước với mọi người, nếu không sẽ làm ảnh hưởng đến tập thể.

steward

Thanh viên kỳ cựu
Ở cty mình luôn là người đi sớm nhất, ko phải nói để mình tự hào nhưng đó là thật. Mình nghỉ nếu vì một ai đó đi trể ma bắt người khác phải dợi thì thật xấu hổ. Ví dụ: Bạn đi học trể chẳng hạn bạn vào lớp có bao nhiêu cặp mắt đổ dồn nhìn bạn, vừa ko tiếp thu được bài vừa bị quê. Người ta nói thời gian là vàng bạc phải biết sắp xếp sao cho hợp lý và đừng để người khác phải đợi mình. Đó chính là niềm tin và uy tín nữa!
hoang hon tim đã đi làm rồi nhỉ, tác phong công nghiệp của bạn rất tốt, ở cty mà xài giờ "dây thun" thì sớm muộn gì cũng bị đuổi việc phải không ^^. Đi học mà vô trễ thì hay được sự chú ý, có nhiều bạn trẻ thích được nổi tiếng, cho nên ---> chuyên gia đi trễ, điều này đáng báo động.

Đơn giản thôi!
Trước mỗi buổi họp quy định rõ: chờ tối đa 15'. Sau thời gian này sẽ tiến hành họp bất kể số thành viên hiện tại. Các thành viên đến sau không có quyền ý kiến vào công việc đã quyết định trước đó. Nếu người đến trễ là nhân vật quan trọng trong việc đó, có thể sắp xếp lại, đôn công việc khác lên trước. Nên đề ra hình thức xử lý thích đáng với các trường hợp đến muộn. Nếu là bạn bè rủ nhau đi chơi thì tùy trường hợp, hoàn cảnh mới quyết định xem có nên chờ hay không.
Vài ý kiến vậy thôi. Cả nhà xem rồi nhận xét hén!
Ý kiến rất hay bạn à! Cần phải có những hình phạt cho những ai đi trễ trong cuộc họp, cần kiên quyết thực hiện đúng nội quy cuộc họp đúng không bạn, mình hoàn toàn đồng ý với bạn.
Sếp mà đi trễ cuộc họp thì hơi căng, thường có lý do "có cuộc hẹn quan trọng với đối tác" v...v. và không ai dám lên tiếng, những bạn nào giữ chức vụ quan trọng thì cần phải làm gương cho mọi người đúng không nào :mimcuoi:

Mình không bao giờ đến muộn nếu như mình không gặp những sự cố như tắc đường, hỏng xe... ở cơ quan mình bao giờ cũng đến sớm nhất cũng như hẹn gặp một ai đó mình không biết người khác có tôn trọng mình hay không nhưng mình bao giờ cũng tôn trọng mọi người mình lúc nào cung đến trước hoặc đến đúng mà mình đã hẹn. Trong một tập thể việc đi đến đúng giờ là một việc rất quan trọng nếu như không đến kịp thì thông báo trước với mọi người, nếu không sẽ làm ảnh hưởng đến tập thể.
Bạn nói đúng, việc đúng hẹn thể hiện sự uy tín, tư cách đạo đức, thái độ tôn trọng với người khác, mọi người tôn trọng nên mới chờ mình, chúng ta nghĩ sao khi người khác chờ đợi mình mà không biết khi nào mình tới, thậm chí là có đi hay không?
Bạn cố gắng dậy sớm đi lên cty để đỡ kẹt xe và thường xuyên kiểm tra xe nhé ^^. Vừa đảm bảo được sự an toàn cho bản thân vừa đỡ mệt mỏi để bắt đầu công việc mới.

vogialinh

[♣]Thành Viên CLB
-gio"day thun" hay khong , do chinh cach suy nghi cua ban than moi chung ta.tai sao chung ta khong tap cho minh mot thoi quen tot? do chinh la cach chung ta ton trong moi nguoi va cung la cach de moi nguoi ton trong ta.

tuduydoanhnhan

Thanh viên kỳ cựu
Mình xin tự tin mà nói rằng , mình ít khi nào đến trễ . Luôn luôn là người đến sớm trong những lần hẹn và off . Phương trâm của mình là " đừng để người khác phải chờ " , các bạn có ý kiến giống Đạt không ?

steward

Thanh viên kỳ cựu
Mình xin tự tin mà nói rằng , mình ít khi nào đến trễ . Luôn luôn là người đến sớm trong những lần hẹn và off . Phương trâm của mình là " đừng để người khác phải chờ " , các bạn có ý kiến giống Đạt không ?
Hì, uhm, stew làm chứng, lần nào đi họp Hội trái tim yêu thương cũng đều thấy Đạt đến rất sớm :dangyeu:. Nhưng điều đó vẫn chưa đủ, Đạt làm sao để mọi người đều đi sớm giống Đạt thì mới hay.

tienloc24189

Thành viên năng động
Mình thì luôn luôn đúng hẹn trong việc cũng như những lúc hẹn bạn bè đi chơi. "Giờ dây thun" mà khá là ghét cụm từ mình. Theo mình thì mình chẳng bao giờ muốn ngồi dài cổ để đợi một ai đó trễ hẹn. Những điều mình không thích thì cớ sao lại làm cho người khác phải không. Các bạn đồng ý với mình chứ.

Phượng Nga

<b><font color=green>Giải Nhất Bụi Phấn 2009</font
* Phượng Nga cũng đồng ý với các bạn:
- Xài giờ dây thun là một trong những biểu hiện thiếu tôn trọng người khác và thiếu lòng tự trọng; dễ thấy hơn, là không biết quí trọng thời gian của người khác;
- Nên xem hiện tượng xài "giờ dây thun" là một biểu hiện của tệ nạn lãng phí;
- Người chủ trì cuộc họp/nhà quản lý nên có qui định rõ ràng về giờ giấc và thực hiện dứt khoát qui định đó để tạo nề nếp cho tập thể/những người dưới quyền.

* Bản thân PN rất sợ đi trễ giờ nên đã rất cố gắng, chẳng hạn như:
- PN thà nhịn ăn để đến đúng giờ còn hơn là ăn no để đến trễ.
- Thời còn đi chiếc xe đạp cà tàng, có lần PN đã hẹn với bạn là 8giờ đến nhà để bàn công việc. Đi được nửa dường, cảm thấy không đến kịp giờ hẹn, PN đã kêu chiếc xe lôi thảy xe đạp mình lên để đến đúng giờ, dù là phải tốn tiền.
- Là cô giáo, khi lên lớp, PN càng phải nghiêm túc về giờ giấc để làm gương cho HSSV. Lỡ có gì bất thường phải đến trễ thì PN gọi điện báo cho các em và khi đến lớp PN cũng phải nói lời xin lỗi.

Tuy nhiên... tuy nhiên... Nói thiệt... trường hợp tụ tập vui chơi tán dóc với bạn bè thân thích thì đôi khi PN đến trễ, nhưng vẫn gọi điện báo hay dặn trước: "Mấy thằng bây tới sớm thì nói chuỵện với nhau trước đi nha, tao tới trễ tí... Hằng ngày tao phải hộc tốc để kịp giờ lên lớp, giờ hội họp, còn bây giờ vui chơi tự do cho phép tao thư thả tí nhé..." hihi...

mai8x_dt

Thanh viên kỳ cựu
mình cũng không thích giờ giây thun, chờ đợi người khác và để người khác chờ đợi đôi khi là một điều rất khó chịu. Tuy nhiên, dù có cố gắng rất nhiều, nhưng cũng có lúc không thể làm chủ được hoàn cảnh khách quan.....nên giây thun, hiiiiii......tự nhận lỗi.^ ^

steward

Thanh viên kỳ cựu
Mình thì luôn luôn đúng hẹn trong việc cũng như những lúc hẹn bạn bè đi chơi. "Giờ dây thun" mà khá là ghét cụm từ mình. Theo mình thì mình chẳng bao giờ muốn ngồi dài cổ để đợi một ai đó trễ hẹn. Những điều mình không thích thì cớ sao lại làm cho người khác phải không. Các bạn đồng ý với mình chứ.
Hì, tienloc nói chí lý, nhưng mà nếu trong tình yêu, hẹn hò thì cũng nên để người ấy "dây thun" 1 tí, biết đâu là trang điểm cho đẹp để mình ngắm đó, hoặc để thử thách lòng kiên nhẫn của mình thì sao. Tùy hoàn cảnh mà nó có hậu quả khác nhau, stew nghĩ vậy ^^.

* Phượng Nga cũng đồng ý với các bạn:
- Xài giờ dây thun là một trong những biểu hiện thiếu tôn trọng người khác và thiếu lòng tự trọng; dễ thấy hơn, là không biết quí trọng thời gian của người khác;
- Nên xem hiện tượng xài "giờ dây thun" là một biểu hiện của tệ nạn lãng phí;
- Người chủ trì cuộc họp/nhà quản lý nên có qui định rõ ràng về giờ giấc và thực hiện dứt khoát qui định đó để tạo nề nếp cho tập thể/những người dưới quyền.

* Bản thân PN rất sợ đi trễ giờ nên đã rất cố gắng, chẳng hạn như:
- PN thà nhịn ăn để đến đúng giờ còn hơn là ăn no để đến trễ.
- Thời còn đi chiếc xe đạp cà tàng, có lần PN đã hẹn với bạn là 8giờ đến nhà để bàn công việc. Đi được nửa dường, cảm thấy không đến kịp giờ hẹn, PN đã kêu chiếc xe lôi thảy xe đạp mình lên để đến đúng giờ, dù là phải tốn tiền.
- Là cô giáo, khi lên lớp, PN càng phải nghiêm túc về giờ giấc để làm gương cho HSSV. Lỡ có gì bất thường phải đến trễ thì PN gọi điện báo cho các em và khi đến lớp PN cũng phải nói lời xin lỗi.

Tuy nhiên... tuy nhiên... Nói thiệt... trường hợp tụ tập vui chơi tán dóc với bạn bè thân thích thì đôi khi PN đến trễ, nhưng vẫn gọi điện báo hay dặn trước: "Mấy thằng bây tới sớm thì nói chuỵện với nhau trước đi nha, tao tới trễ tí... Hằng ngày tao phải hộc tốc để kịp giờ lên lớp, giờ hội họp, còn bây giờ vui chơi tự do cho phép tao thư thả tí nhé..." hihi...
Cám ơn sự chia sẻ của chị Phượng Nga, chị là 1 cô giáo mẫu mực mà em được biết. Lên Đại Học em thấy có 1 số giảng viên rất là "dây thun", hầu như là dạy trễ và nghỉ sớm không ah và có khi cho nghỉ học một cách hết sức bất ngờ, nhưng hầu như những học sinh (ham ngủ) như em thì rất thích điều đó, tự thấy xấu hổ, hix :phatsau:
Đi chơi thì dây thun tí cũng không sao chị hén, 5 -10 phút thì được mà ^^. Em đi chơi cũng hay dây thun 5-10 phút lắm. Còn công việc thì dứt khoát phải "on time" chị Phượng Nga nhỉ.

mình cũng không thích giờ giây thun, chờ đợi người khác và để người khác chờ đợi đôi khi là một điều rất khó chịu. Tuy nhiên, dù có cố gắng rất nhiều, nhưng cũng có lúc không thể làm chủ được hoàn cảnh khách quan.....nên giây thun, hiiiiii......tự nhận lỗi.^ ^
Hì, hôm qua đi nghe ca nhạc lúc 20h mà 17h chị đã lò tò lên Lan Anh rồi, em thật ngưỡng mộ chị quá đi, bình thường con gái đi chơi là chúa "dây thun" á, kinh doanh dây thun chắc có lời lắm. Thật sự là những lý do khách quan đó thoáng qua nghe thì thấy rất có lý, nhưng dần nó sẽ thành thói quen đó chị iu, mình nên sắp xếp thời gian hợp lý và tính thêm thời gian phát sinh nếu có sự cố nữa.

Nemo

Thanh viên kỳ cựu
Bản thân mình rất coi trọng việc đúng giờ . Mình luôn đến sớm trước 15'. Nhưng trong môi trường làm việc của mình lại ko như vậy :( bao giờ cũng trễ luôn nên mình cũng chán lắm.

vinguyen

[♣]Thành Viên CLB
Lời đầu tiên mình xin lỗi mọi người về việc đi trễ buổi off diễn đàn hôm đó...Dù bất cứ lý do gì thì mình cũng thật xấu hổ về điều đó...Và riêng bản thân mình có lẽ là người khác biệt nhất trong topic này,mình thường hay đi trễ ...Không hiểu sao dù mọi trường hợp nào mình đã chuẩn bị sớm nhưng vẫn đến nơi không được sớm lắm,viết lên những dòng này thật mình ngại lắm.Nhưng mình nghĩ khi mình viết ra chính bản thân phải luôn nhắc nhở mình "phải luôn tôn trọng mọi người".Mình biết đó là thói xấu của mình,mình đang rèn luyện...có lẽ mình vẫn chưa rèn luyện đúng cách...Mong rằng được học hỏi mọi người nhiều hơn!!!:dauhang:

sweet_heart

[♣]Thành Viên CLB
Em cũng k thix giờ giây thun vì cảm giác phải chờ đợi khó chịu lắm ! Đặc biệt là hẹn ở 1 nơi xa lạ thấy mình bị lạc lõng. Em nghĩ không phải ai có thể tránh khỏi 1 vài lần dây thun .Vì công việc đột xuất nhưng nếu có việc j ko đến đúng hẹn thì đơn giản chủ động chỉ là 1 cuộc đt hay 1 tin nhắn để ng đợi cảm thấy an tâm và ko phải ngóng trông nhìu nữa. Và sẽ thông cảm thôi ! đó là trường hợp bất đắc dĩ thôi còn nếu ko bận gì thì đừng đến trễ vì đôi khi sẽ gây nhiều rắc rối lắm nghen. Chúc mọi ng cuối tuần zui ze và luôn có những cuộc hẹn đúng giờ .

tuduydoanhnhan

Thanh viên kỳ cựu
Hì, uhm, stew làm chứng, lần nào đi họp Hội trái tim yêu thương cũng đều thấy Đạt đến rất sớm :dangyeu:. Nhưng điều đó vẫn chưa đủ, Đạt làm sao để mọi người đều đi sớm giống Đạt thì mới hay.
Ok . Đạt ghi nhận ý kiến đóng góp của Duy . Đạt sẽ khắc phục tình trạng đó trong Hội Trái Tim Yêu Thương . :mimcuoi:

steward

Thanh viên kỳ cựu
Bản thân mình rất coi trọng việc đúng giờ . Mình luôn đến sớm trước 15'. Nhưng trong môi trường làm việc của mình lại ko như vậy :( bao giờ cũng trễ luôn nên mình cũng chán lắm.
Uhm, stew hiểu rồi Nemo, nếu trong môi trường làm việc của bạn mà bạn hoạt động riêng lẻ, đến làm việc xong rồi về, thì quan tâm đến mấy người đó chi. Còn nếu mà làm việc theo nhóm, thì dứt khoát phải đúng giờ rồi.

Lời đầu tiên mình xin lỗi mọi người về việc đi trễ buổi off diễn đàn hôm đó...Dù bất cứ lý do gì thì mình cũng thật xấu hổ về điều đó...Và riêng bản thân mình có lẽ là người khác biệt nhất trong topic này,mình thường hay đi trễ ...Không hiểu sao dù mọi trường hợp nào mình đã chuẩn bị sớm nhưng vẫn đến nơi không được sớm lắm,viết lên những dòng này thật mình ngại lắm.Nhưng mình nghĩ khi mình viết ra chính bản thân phải luôn nhắc nhở mình "phải luôn tôn trọng mọi người".Mình biết đó là thói xấu của mình,mình đang rèn luyện...có lẽ mình vẫn chưa rèn luyện đúng cách...Mong rằng được học hỏi mọi người nhiều hơn!!!:dauhang:
vinguyen ah, bạn đã dám viết ra những điều này thì bạn rất dũng cảm đó, không ai trách bạn đâu mà, stew bảo kê cho, haha

Em cũng k thix giờ giây thun vì cảm giác phải chờ đợi khó chịu lắm ! Đặc biệt là hẹn ở 1 nơi xa lạ thấy mình bị lạc lõng. Em nghĩ không phải ai có thể tránh khỏi 1 vài lần dây thun .Vì công việc đột xuất nhưng nếu có việc j ko đến đúng hẹn thì đơn giản chủ động chỉ là 1 cuộc đt hay 1 tin nhắn để ng đợi cảm thấy an tâm và ko phải ngóng trông nhìu nữa. Và sẽ thông cảm thôi ! đó là trường hợp bất đắc dĩ thôi còn nếu ko bận gì thì đừng đến trễ vì đôi khi sẽ gây nhiều rắc rối lắm nghen. Chúc mọi ng cuối tuần zui ze và luôn có những cuộc hẹn đúng giờ .
cám ơn sweet_heart đã chia sẻ, đúng là nếu có đi trễ thì cần báo trước một tiếng cho người chờ biết, và khi đến nơi rồi, kỹ năng xin lỗi và thuyết phục người chờ mình là rất quan trọng. Stew nghĩ một lý do chính đáng đến đâu, bạn có phân tích hay đến đâu, người chờ đang bực mình thì họ cũng chẳng thèm nghe. Họ cần 1 lời xin lỗi chân thành và một sự thấu hiểu cho họ, người đã bỏ ngang lại công việc, kế hoạch để chờ mình.

steward

Thanh viên kỳ cựu
Anh và Em ngồi trên ghế đá công viên, trong một đêm ít sao......Cả hai không làm gì cả. ngoài việc ngước lên và ngắm những ngôi sao lẻ loi trên bầu trời, trong khi tất cả những người bạn của họ đang vui vẻ bên một nửa của họ, trong một ngày cuối tuần mát mẻ....

- Chán thật đấy - Em nói. Ước em có một người bạn trai để chia sẻ những lúc buồn vui...

- Anh nghĩ chúng là là những kẻ duy nhất cô đơn trên thế giới này, chúng ta chẳng bao giờ hẹn hò cả, ngoài việc suốt ngày đi lang thang trong công viên ngắm sao....Anh đáp lại chán nản

Cả hai im lặng một lúc lâu

- Này! Em có một ý kiến, hãy chơi một trò chơi đi! -Em nói

- Trò chơi gì cơ???

- Uhmm, thì cũng đơn giản thôi, anh sẽ là bạn trai của em trong 100 ngày, và em sẽ là bạn gái của anh trong 100 ngày...anh nghĩ sao??

- .....Được thôi....dù sao thì mấy tháng tới anh cũng không có kế hoạch gì cả -Anh trả lời

- Hì hì, nghe như có vẻ anh đang mong đợi một điều gì đó, vậy thì hôm nay sẽ là buổi hẹn đầu tiên của chúng ta...Thế anh muốn đi đâu nào??

- Em nghĩ sao về một bộ phim! Bạn anh nói là nó vừa đi xem một bộ phim rất hay với bạn gái nó, hay mình đi xem thử nhé, xem trình độ nghệ thuật của thằng này đến đâu...

- Anh còn chờ gì nữa, mình đi thôi, cũng sắp hết ngày rồi còn đâu

Em và Anh đi xem phim....buổi hẹn hò đầu tiên không có gì đặc biệt. vì cả hai vẫn còn ngại....Tất nhiên, từ bạn thân nhảy sang người yêu chỉ sau 5 phút và vài câu nói bâng quơ.

Ngày thứ hai họ đi xem ca nhạc với nhau...Anh mua cho Em một con gấu bông rất xinh......

Ngày thứ ba Em rủ Anh đi mua sắm cùng với mấy người bạn, cả hai ăn chung một cây kem, và bạn của Em không khỏi ngạc nhiên....mọi chuyện đến quá nhanh...lần đầu tiên họ ôm nhau

Ngày thứ sáu, cả hai leo lên một ngọn đồi và ngắm mặt trời lặn...Khi màn đêm buông xuống, ánh trăng bao trùm con đồi, Anh bảo Em nằm ngắm sao, vì hôm nay trời rất nhiều sao....Một ngôi sao băng bay qua...Em ước....

Ngày thứ 25, họ đi chơi trò chơi cảm giác mạnh, chẳng may trong lúc sợ hãi, Em túm nhầm một ai đó và hét lên.....lúc phát hiện ra cả hai phá lên cười và xin lỗi ông bác "may mắn" nào đó..

Ngày thứ 67, khi vừa đi ăn xong, qua một ngôi nhà mà lần trước bạn của Em nói có một bà thầy bói hay lắm...Em rủ Anh vào xem thử...Bà ta nói với cả hai: "các cháu hãy giữ gìn và trân trọng những giây phút hạnh phúc các cháu đang có"....rồi bỗng nhiên có giọt nước mắt lăn trên má bà

Ngày thứ 84, cả hai đi biển....họ trao nhau nụ hôn đầu tiên, dưới ánh mặt trời nóng bỏng

Ngày thứ 99 anh nói muốn có 1 ngày đơn giản … anh hẹn em ở công viên chỗ ghế đá mà chúng mình thường ngồi mỗi khi đi lang thang ngắm trăng sao.

9h: a gọi điện thoại cho em.

- Em à, anh đang đợi em, em có sao không?

- Em đang tới anh, em khát quá!!!

- Em cứ đến chỗ hẹn đi nhé! anh đi mua cái gì uống … Em thích gì nào ???

- Mua cho em chai nước không đi.

Em tới và ngồi chờ anh hơn 20 phút . Anh đi vẫn chưa về …Một ai đó gọi điện cho em.

- Này em , vừa rồi ở ngoài kia có môt người bị ôtô đâm khi đi ngang qua đường, nếu anh ko nhầm thì người đó là bạn em.

Em chạy theo anh chàng lạ , đến một chiếc xe cứu thương … Em thấy anh đẵm máu , tay cầm một chai nước … khoáng … em lên xe và đến bệnh viện với anh . Em ngồi ngoài phòng cấp cứu hơn 10 tiếng đồng hồ...

23h45 , ông bác sĩ đeo kính trang bước ra

- Tôi xin lỗi chúng tôi đã làm hết sức mình . Chúng tôi tìm được 1 lá thư trong túi áo của anh ấy

Bác sĩ đưa bức thư cho em và dẫn vào thăm anh , vì hơn ai hết ông ấy biết đây là lần cuối cùng em được gặp mặt anh . Anh nhìn rất yếu nhưng khuôn mặt anh ấy có một cái gì đó rất thanh thản … Em bóc thư ra và đọc

"Em ạ , vậy là 100 ngày của chúng ta đã hết rồi nhỉ . Anh rất vui khi có em bên những ngày vui qua và những gì em làm đã mang lại hạnh phúc cho cuộc đời anh . Anh nhận ra rằng em là 1 cô gái rất dễ thương , cho dù anh đã nhắc bản thân anh rất nhiều lần là không được nghĩ gì khác chỉ là một trò chơi . Một trăm ngày hạnh phúc sắp qua nhưng anh vẫn muốn nói với em một điều … anh muốn làm bạn trai của em mãi mãi , anh muốn em luôn mãi bên anh , cho anh những ngày hạnh phúc , Anh Yêu Em !!!"

23h58: anh à - em bật khóc -" …Anh biết em đã ước gì khi em thấy sao băng ko … Em cầu cho em có thể em anh mãi mãi , em biết 100 ngày đã trôi qua , nhưng …… nhưng …. Anh ko thể bỏ….. em yêu anh … hãy quay về với em đi …… Em Yêu Anh …"

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
ĐẠt thì hiếm khi nào trễ hẹn, trừ khi có công việc đột xuất. Nếu đến trễ vì lý do chính đáng ĐẠt sẽ xin lỗi ngay. Những người bạn tốt sẽ hiểu cho một người bạn có một lý do chính đáng mà phải ko ?

Bình luận bằng Facebook