[Xã Hội] [you] có xài "giờ dây thun"???

pl6102

Thành viên mới
Một con người lịch sự không đến sớm quá cũng không đến muộn. tới trước từ 5 tới 10 phút là ok. NHưng bạn vẫn có thể đến đúng giờ nhưng một số người cho rằng bạn quá cứng nhắc. Tuyệt đối không đến muộn. nếu không may vì lí do gì mà đến muộn thì bạn nên nhắn tin hay gọi điện cho người đợi biết....

thumungprohg

Thành viên năng động
Mình không thích sự chờ đợi nhưng đôi khi phải chờ đợi và phải thực sự kiên nhẫn chờ đợi. Nếu bạn nóng vội bạn sẽ làm hỏng việc.

PhMPh

Thành viên mới
Cảm ơn vì câu hỏi khá hay hihi. Với mình giờ giấc hẹn với ai đó là lời hứa chắc chắn mà đã hứa thì phải làm. Người nào chỉ cần sai giờ với mình 1 lần(không lý do chính đáng) sẽ không còn nhận được sự coi trọng như trước. Mong nhận được nhiều điều bổ ích từ bạn :mimcuoi:

thanhm19

Thành viên mới
Nói thật trong công việc cũng như cuộc sống mình đã gặp phải rất nhiều trường hợp phải chờ đợi vì những lý do khác nhau , nên mình rất coi trọng giờ giấc khi hẹn với người khác. Có lẽ đó cũng là lý do công việc của mình luôn suôn sẻ

hxa2009

Thành viên mới
tớ không bao giờ "dây thun" tớ nói giờ nào thì đúng giờ đó tớ sẽ có mặt (đ/v ng yêu thường đến sớm hơn). "dây thun" đã là căn bệnh khó chữa của người Việt Nam. Vd Họp thì trễ 30` đến 1h; đám cưới thì 1h30 den 2h .... Tự mỗi tự giác về giờ của mình thui => làm gương cho con cháu mình nữa

K

khuongduy1206

Guest
mỗi khi có hẹn, nếu mình là người đến sớm thì hơi bực mình vì fai đứng đợi. mà khi mình đi trễ thì ....hxhx

khiempro91

Thành viên mới
mình có thói quen tốt là luôn đúng giờ, vì ảnh hưởng từ thế hệ đi trước. Rất nhiều đứa bạn của mình luôn xài cái giờ kiểu này (đi học, đi chơi...) --> thói quen mất. Điều này rất nguy hiểm vì nó ảnh hưởng rất lớn đến cuộc sống, lợi ích của mình và người khác.

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
V Có nên học Sư phạm Tiếng Anh? Bàn Tròn Thảo Luận 1
Twisted Những biểu hiện không có ở những người thành đạt Bàn Tròn Thảo Luận 0
Tom Bạn có biết Durex là cái gì không? Bàn Tròn Thảo Luận 5
D [Xã Hội] Lạm dụng mạng xã hội - Liệu có nên ? Bàn Tròn Thảo Luận 0
benny [Giải Trí] Bạn có đồng tình với "Sát thủ đầu mưng mủ" Bàn Tròn Thảo Luận 13
trangdang [Xã Hội] [TL- 09/2011] Liệu cái nết...có đánh thắng nổi cái đẹp Bàn Tròn Thảo Luận 7
missu Sinh viên và thất nghiệp : có đáng lo ngại?? Bàn Tròn Thảo Luận 4
trangdang Bạn có tin mình sẽ là người làm nên tên tuổi diễn đàn KNS? Bàn Tròn Thảo Luận 30
KendyDat [Thảo luận] Biểu tình có phải là yêu nước? Bàn Tròn Thảo Luận 16
benny [Học Vấn] [TL-04/2011] Có nên ra công viên để luyện nói tiếng Anh? Bàn Tròn Thảo Luận 14
K [TL - 1/2011] Có nên cho đi thực tập từ năm 1? Bàn Tròn Thảo Luận 19
moon_tsuki [TL - 12/2010] [you] có "nghiện" mạng xã hội? Bàn Tròn Thảo Luận 38
bachtuocdo [Xã Hội] Yêu thích kiếm nhiều tiền! Tốt hay xấu? Giàu có! Xấu hay tốt? Bàn Tròn Thảo Luận 2
sweet_heart [Nghề Nghiệp] Bạn học được gì từ người ăn mày có trình độ này ? Bàn Tròn Thảo Luận 2
nguyenminhthi90 CLB chúng ta có "bảo vệ sự trong sáng của tiếng Việt" ? Bàn Tròn Thảo Luận 4
hoaihuong_8x [you] chỉ có một trái tim ! Bàn Tròn Thảo Luận 18
Hoài Niệm [Tình Yêu] Bạn có tin vào tình yêu trên mạng??? Bàn Tròn Thảo Luận 0
Hoài Niệm Bạn có bao giờ thất hứa với bản thân! Bàn Tròn Thảo Luận 0
ivenle [you] có bao giờ rơi vào trường hợp này? Bàn Tròn Thảo Luận 16
M đại học có phải là con đường duy nhất không .......????/ Bàn Tròn Thảo Luận 0
lobe_dream Bạn có suy nghĩ gì sau khi làm từ thiện (hay làm việc tốt)...??? Bàn Tròn Thảo Luận 16
KendyDat [Xã Hội] [you] có mê tín dị đoan không ? Bàn Tròn Thảo Luận 41
KendyDat [Xã Hội] [you] có thích nhặt của rơi ? Bàn Tròn Thảo Luận 43
nhok_con1991 [Bạn Bè] Nếu [you] có một điều ước Bàn Tròn Thảo Luận 187
B [Bạn Bè] Có nên vì bạn bè.......? Bàn Tròn Thảo Luận 6
KendyDat [Xã Hội] [you] tin có người ngoài hành tinh không? Bàn Tròn Thảo Luận 77
Hương Trà [Học Vấn] Những việc có thể làm được sau khi rớt đại học? Bàn Tròn Thảo Luận 2
T có phải là trung thực.... Bàn Tròn Thảo Luận 1
T Ai học luật có thể chỉ cho mình với !!! Bàn Tròn Thảo Luận 2
T Cuộc đời có bất công ko các bạn nhỉ? Bàn Tròn Thảo Luận 35
fitboy9904 có ai đã biết về sức mạnh của lòng kiên nhẫn? Bàn Tròn Thảo Luận 0
M Biết trân trọng những gì ta đang có Bàn Tròn Thảo Luận 8
M Sống có ước mơ Bàn Tròn Thảo Luận 5
L Bạn làm gì khi có người làm cho bạn thất vọng và mất niềm tin ? Bàn Tròn Thảo Luận 9
khuongduy7 Bạn có bao giờ để ý rằng... Bàn Tròn Thảo Luận 2
khuongduy7 Nếu như ... thì bạn có hạnh phúc? Bàn Tròn Thảo Luận 4
M [you] có dự định gì sau khi tốt nghiệp ĐH CĐ TC ? Bàn Tròn Thảo Luận 46
N bạn muốn làm gì cho cuộc dời mình có ý nghĩa??? Bàn Tròn Thảo Luận 4
khuongduy7 Qúa khứ có đường về...? Bàn Tròn Thảo Luận 2
canh buom do [you] có khả năng??? Bàn Tròn Thảo Luận 159
duongngoc Muốn có giá - Phải trả giá Bàn Tròn Thảo Luận 9
ananchip Cả nhà ai yêu tiền, cần tiền, luôn mong muốn có đủ tiền vào đây góp lời xem nhé! Bàn Tròn Thảo Luận 8
kieuphuong Nói dối có chấp nhận được không? [you] cùng thảo luận nhé Bàn Tròn Thảo Luận 40
M Nói gì với những tân sinh viên xài "4 bánh" ? Bàn Tròn Thảo Luận 8