Bạn thân :(

Status
Không mở trả lời sau này.

cedrci_jake

<b><font color=green>Giải Nhất Viết Về Người Phụ N
Có một sự thật là trong tất cả những người bạn xung quanh ta, những người bạn được xem là thân thiết không nhiều, thậm chí ta chẳng có một ai. Vậy, phải chăng quen biết quá nhiều bạn, ta sẽ khó tìm được những người bạn chân thật???

Theo quan điểm của nhiều người, quen ít bạn ta sẽ dễ dàng tìm được bạn thân, bởi đi đâu làm gì, ta cũng chỉ chơi với những người ấy, dần sẽ rất thân tình, nhưng có ai chắc rằng, khi có những hoàn cảnh khác nhau, khi không còn ở bên nhau thường, những người bạn ấy vễn sẽ thân thiết.

Nhưng khi quen nhiều bạn??? Khó tìm được bạn thân??? Cũng không hẳn, khi có nhiều bạn, ta sẽ dễ dàng tìm được những người bạn thật sự hợp với mình nhưng làm sao có thể chắc chắn rằng, ta có đủ thời gian để dành cho họ khi bên cạnh là có quá nhiều người???

Vậy, bạn thân thật sự dễ tìm???

mai8x_dt

Thanh viên kỳ cựu
bạn thân thực sự rất khó tìm, dù bạn có ít hay nhiều bạn. Quan trọng là mình đối xử với bạn bè bằng tình cảm chân thật, luôn biết lắng nghe, cảm thông và chia sẻ, ko có vị lợi hay bất cứ lợi ích nào. Chỉ cần cho đi là sẽ có 1 ngày bạn nhận được rất nhiều thứ vô giá, trong đó có tình bạn chân thành. Hãy quý trọng những gì mình đang có, đừng vội tìm kiếm đâu xa mà wên mất là bạn thân đang ở ngay bên cạnh. ^ ^ !

Nấm Kute

Thanh viên kỳ cựu
Đã gọi là bạn thân thì chắc chắc cả 2 bên đều phải biết lắng nghe, chia sẻ vui buồn cũng nhau một cách chân thật. Thân nhưng không hẳn là hiểu nhau hết được đâu bạn. Có nhiều hay ít bạn, điều đó không quan trọng. Đôi khi chỉ cần có sự đồng điệu về tâm hồn cũng đủ để người ta kết thân với nhau mà. :cuoihaha:

pezjc122_ueh

Thanh viên kỳ cựu
Zic thì không cho rằng có nhiều bạn thì khó kiếm bạn thân. Bạn thân không phải luôn bên mình, không phải khi nào đi đâu họ cũng đi cùng. Bạn thân là bạn hiểu mình, chia sẽ với mình những niềm vui nổi buồn dù không có thời gian ở cạnh nhau nhưng luôn hướng về nhau thế là đủ rồi . Bạn thân của Zic cũng ở xa Zic lắm mà buồn hay có gì vui là sms zí chatvoice với nó à

thỏ_vit1406

Thanh viên kỳ cựu
mình xem như đã tìm được người bạn thân nhưng đôi lúc mình vẫn còn nghi ngờ về mối quan hệ ấy, rẳng liệu đó có phải là tình bạn thật sự chưa??? chỉ những chuyện vui mình mới chia sẻ với bạn ấy, còn buồn thì chỉ một mình gặm nhắm.....sợ nói ra bạn ấy lại lo lắng nhiều....
ôi!!! bất cứ thứ tình cảm nào cũng có nhiều nỗi khó hiểu cả

có vẻ như tình bạn còn khó tìm thấy hơn tình yêu nũa nhỉ??!! ai đồng ý hok?

Ren

[♣]Thành Viên CLB
kết bạn là nghệ thuật đó c Đ. nếu muốn có 1 tình bạn đẹp và vững bền thì thời gian dành cho vun đắp tình cảm tất nhiên cũng phải xứng đáng với tình bạn ấy. Đó là điều cần thiết khi mình thật sự muốn kết bạn với một ai đó :nghichngom:

boyrangsun

Thanh viên kỳ cựu
Bạn thân!2 từ này rất khó tìm.Để có được 1 người bạn thân,đôi khi phải trải qua 1 thời gian rất dài,đôi khi mới gặp đó đã cảm thấy thân rồi.Điều kiện: họ và ta là những tư tưởng lớn gặp nhau,giúp đỡ nhau trong hoạn nạn mà không cần đáp lại,chơi với nhau vô tư không toan tính hay vụ lợi...Và trải qua 1 thời gian tự nhiên chúng ta sẽ cảm nhận được ai là bạn thân của mình...!!Đồng ý với Nấm ít hay nhiều bạn không quan trọng "chỉ cần có sự đồng điệu về tâm hồn cũng đủ để người ta kết thân"

thaihabooks

Thanh viên kỳ cựu
Bạn thân chỉ là một số người mà ta nói chuyện hợp và họ cũng thích chia sẻ cùng ta. Đừng ích kỷ nghĩ rằng bạn ấy chỉ thân với 1 mình mình. Bạn ấy cũng có một số bạn thân khác của bạn ấy. Mỗi người bạn thân là một góc phản ánh lại mình. Đừng đòi hỏi rằng ngưởi ta phải hiểu mình khi mình chưa hiểu được người ta. Bạn thì có thể có nhiều, nhưng bạn thân thì chắc chỉ cần một số người hiểu ta là đủ.

Tường Nguyên

Thanh viên kỳ cựu
Tui may mắn có được ít nhất là 2 người bạn thân cho đến thời điểm hiện giờ, trong đó có bạn khác giới nữa.
Tụi tui chơi với nhau rất vui, nồng ấm, chân thành.
Để có được tình bạn thân, trước tiên xuất phát từ việc bạn thực sự mong muốn có một người bạn thân. Cũng giống như một mục tiêu, tự dưng bạn sẽ tìm thấy nhiều cách để thực hiện mục tiêu đó, tự dưng bạn sẽ cảm nhận được sự chăm chút của mình cho một mối quan hệ tiềm năng nào đó.
Có vẻ hơi lý thuyết, nhưng tui đã có tư tưởng đó từ khi còn học tiểu học. Rồi lớn lên, qua mối giai đoạn, tôi đều tìm cho mình những người bạn thân. Họ là những phần rất đẹp trong tuổi thơ của tui. Nhưng khi lớn lên, khi tui thay đổi và họ cũng thay đổi, những tình bạn ấy cũng có thể biến đổi, không còn thân như trước. Khi ấy bạn cũng đừng buồn, ít nhất chúng ta đã từng có một giai đoạn bạn thân rất tuyệt, giống như ta gặp được những thiên thần với những sứ mệnh khác nhau trong cuộc đời.
Giờ, đã trưởng thành và tương đối chín chắn, tình bạn thân lúc này thường khá bền vững. Nhưng nói gì thì nói, để có được sự bền vững trong tình bạn, cần phải có sự thấu hiểu, vun đắp và thời gian dành cho nhau, sự chia sẻ với nhau nhiều vấn đề trong cuộc sống, túm lại là sẽ không có mối quan hệ nào phát triển nếu không có sự chăm chút, đầu tư. Tình bạn thật sự cũng quý như tình yêu, thậm chí có thể quý hơn, cần đến sự chấp nhận - thấu hiểu - tôn trọng - trân trọng người bạn của mình.

Last but not least, nếu muốn có điều gì, hãy chủ động tìm và giữ lấy nó! Bạn sẽ hiểu và trân trọng điều đó khi bạn phải mất bao công sức và vất vả để có được tình bạn thân ấy!

steward

Thanh viên kỳ cựu

Người bạn bình thường không biết tên bố mẹ bạn.

Người bạn thực sự có lưu số của bố mẹ bạn trong sổ điện thoại.

Người bạn bình thường mang quà đến bữa tiệc sinh nhật của bạn.

Người bạn thực sự đến sớm để cùng bạn chuẩn bị và thu vén.

http://www.yeah1.com/

Người bạn bình thường không thích bạn gọi điện khi cậu ấy đã đi ngủ.

Người bạn thực sự lo lắng hỏi tại sao lâu rồi bạn không gọi điện.

Người bạn bình thường tìm cách kể với bạn về những khó khăn của họ.

Người bạn thực sự tìm cách giúp bạn tháo gỡ khó khăn.

Người bạn bình thường phân vân về quá khứ của bạn.

Người bạn thực sự có thể “tống tiền” bạn về chuyện đó ấy chứ.

Người bạn bình thường khi đến thăm bạn tỏ ra khách sáo.

Người bạn thực sự mở tủ lạnh và tự nhiên như ở nhà.

Người bạn bình thường nghĩ rằng tình bạn sẽ kết thúc khi xảy ra “chiến tranh”.

Người bạn thực sự biết rằng chỉ sau khi trải qua “chiến tranh” mới chứng minh được tình bạn.

Người bạn bình thường muốn bạn ở bên họ mãi mãi.

Người bạn thực sự muốn mãi mãi được ở bên bạn!

Người bạn bình thường sẽ đọc thông điệp này rồi ném vào sọt rác.

Người bạn thực sự sẽ gửi thông điệp này đến khi có ai kia nhận được thì thôi.

Hãy gửi bài này cho bất cứ ai bạn quan tâm…

Nếu bạn nhận được hồi âm tức là bạn đã tìm ra những người bạn thực sự!

(Sưu tầm)

MUỐN CÓ 1 NGƯỜI BẠN THỰC SỰ THÌ TRƯỚC TIÊN MÌNH PHẢI LÀ 1 NGƯỜI BẠN THỰC SỰ!
Chúc mọi người sẽ tìm kiếm được người bạn thực sự cho mình nhé (mình thì đã có rồi, gần nha luôn, hì hì ^^)

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Nhưng nói gì thì nói, để có được sự bền vững trong tình bạn, cần phải có sự thấu hiểu, vun đắp và thời gian dành cho nhau, sự chia sẻ với nhau nhiều vấn đề trong cuộc sống, túm lại là sẽ không có mối quan hệ nào phát triển nếu không có sự chăm chút, đầu tư. Tình bạn thật sự cũng quý như tình yêu, thậm chí có thể quý hơn, cần đến sự chấp nhận - thấu hiểu - tôn trọng - trân trọng người bạn của mình.

Mình rất đồng ý với cách nghĩ của bạn, thật ra theo mình nghĩ bạn thân...hai từ này có thể gọi là "xa xỉ" quá không nếu như ta không bỏ ra thời gian vun đắp, thấu hiểu và cả tôn trọng lẫn nhau.

Bạn mình rất nhiều, trong trường học, ngoài xã hội: các diễn đàn, các nơi ăn chơi (^____^)...nói chung là đủ hết

Chỉ cần hai người đồng điệu về tâm hồn và tính cách trong 1 khoảng thời gian ngắn ngủi thì cũng đã là bạn với nhau rồi, còn bạn thân nhưng bạn lại không tôn trọng thấu hiểu lẫn nhau, không vun đắp tình cảm của mình thì thật khó cho các bạn đồng cảm và thân thiết với nhau

Nhân tiện mình cũng xen vào chút về vấn đề tình bạn và tình yêu...
mình thấy tình bạn cũng như tình yêu, cũng phải quan tâm chân thành lẫn nhau, thấu hiểu và tôn trọng lẫn nhau, và nếu tình yêu phát triển trên nền của một tình bạn thân thiết thì thật là tuyệt vời phải không các bạn

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
Bạn Thân??? Theo mình biết, thì một người để có một người bạn gọi là "thân" thì rất khó, bạn có thể có rất nhiều bạn, nhưng bạn chỉ có thể có 1 (tối đa là 2 người) gọi là thân thôi. Có người tìm suốt cả cuộc đời mình mà cũng chẳng có một ai để họ xem là người bạn thân. Còn ai nói rằng: "tui có rất nhiều bạn thân" người đó nói xạo đó. Có chăng đi nữa thì bạn của người chỉ thân khi anh ta nói: "hey, bữa nay đi nhậu, tao bao nghen".:chaymaucam:. Vrain nói vậy, mọi người đồng ý không?

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Mình đã từng ngộ nhận rằng mình có rất nhìu bạn thân nh một khi xa nhau rùi thì hình như tình bạn đó cũng ko còn hoặc cũng xa cách hơn trước. Và mình nhận ra rằng những người bạn luôn bên mình cùng trò chuyện cùng chia sẽ hằng ngày chưa chắc là người bạn thân của mình.
Chính thời gian và sự xa cách sẽ cho mình biết người đó có thật sự là bạn thân của mình hay ko? Khi xa cách, khi ko đc gặp nhau ta lun nghĩ về nhau, lun muốn cùng nhau chia sẽ buồn vui, cần nhau để lắng nghe để tâm sự thì đó là người bạn thân của ta.
Minh cũng hạnh phúc vì M cũng nhận ra đc người bạn thân lun bên cạnh M là ai rùi. Đó mãi mãi là người M ko bao giờ quên.

cedrci_jake

<b><font color=green>Giải Nhất Viết Về Người Phụ N
Bạn thân là người bạn không than phiền khi ta gọi họ vào giữa khuya chỉ để nói rằng, gió thổi mạnh trên mái nhà làm ta không ngủ được.
Bạn thân là người bạn sẽ nói với ta rằng "nghỉ học ở nhà đi" khi bạn tỏ ra mệt mõi không thể chịu đựng được.........
Có rất nhiều điều về bạn thân....và ta cảm nhận họ...khác với những người khác...:)

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook