cảm giác bất chợt............

songha

Thanh viên kỳ cựu
hổng biết mọi người thế nào ,chứ mình thì sao nhỉ?thường có những cảm giác bất chợt............nói thế nào nhỉ!!!vui buồn xen lẫn,mình là người sống nội tâm nhiều hơn nên có những cái mình rất nhạy cảm với nó,ai chơi với mình đều nghĩ rằng mình vui tính,mạnh mẽ,có 1 chút hung dữ nữa_đám bạn nói thế.nhưng thật sự mình ..........rất dễ khóc khi dính tới mặt tình cảm(đối với gia đình,bạn bè,chuyện ấy nữa........)mình đã khóc rất nhiều nhiều, bao nhiêu nhỉ,nhiều quá mình cũng không nhớ nữa.mọi người thấy mình có mít ướt không? hjhj

Sten

Thanh viên kỳ cựu
hổng biết mọi người thế nào ,chứ mình thì sao nhỉ?thường có những cảm giác bất chợt............nói thế nào nhỉ!!!vui buồn xen lẫn,mình là người sống nội tâm nhiều hơn nên có những cái mình rất nhạy cảm với nó,ai chơi với mình đều nghĩ rằng mình vui tính,mạnh mẽ,có 1 chút hung dữ nữa_đám bạn nói thế.nhưng thật sự mình ..........rất dễ khóc khi dính tới mặt tình cảm(đối với gia đình,bạn bè,chuyện ấy nữa........)mình đã khóc rất nhiều nhiều, bao nhiêu nhỉ,nhiều quá mình cũng không nhớ nữa.mọi người thấy mình có mít ướt không? hjhj
Còn phải xem bạn là con trai hay con gái nữa :cuoinhamhiem: Nếu là con gái thì chuyện đó là bình thường mà.
P/S: nếu bạn không thích khóc nhiều nữa, thì sau này nhớ chọn quen anh nào tốt bụng cỡ như mình ấy :smile-big: (j/k, đừng chém tớ tội nghiệp :p)

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Ai cũng có những lúc phải bồn chồn, phải suy nghĩ, phải buồn và phải khóc nữa...... Có thể nước mắt sẽ cuốn đi tất cả mà. Có những lúc phải giữ nó trong lòng mà không khóc đc nữa cơ..... Hồi trước mình cũng hay khóc lắm đôi lúc cũng chẳng hiểu tại sao lại thế nữa. Nh giờ thì khác rùi, ko khóc nữa, ko thể khóc nữa... Mình phải thật mạnh mẽ, phải luôn vui, phải biết đối đầu với mọi thứ, nước mắt làm cho mình mếm yếu đi thì phải. Có lẽ mình cũng khóc nh khi đó chỉ có mình mình thui.

-Tin.Luv-

Thanh viên kỳ cựu
Vui . Buồn lẫn lộn trong cuộc sống này . Dòng đời cứ tuôn chảy , niềm vui . nổi buồn như 1 con sóng cuốn ta theo dòng đời. Vì vậy bạn phải cố gắng lên ít nhất là tìm 1 người bạn thân hay 1 ai đó có thể lắng nghe để chia sẻ với bạn...:D

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Nghe songha kể mà tưởng đang nói về Đạt ko chứ, giống Đạt lắm đấy chứ. >.<

lotxac1207

Thành viên năng động
...Và khi tôi vui thì tôi hát, khi tôi đau thì tôi khóc
Sẽ trút hết những đắng cay trong lòng
Chẳng khi nào tôi phải lo lắng, đánh mất hy vọng
Cuộc đời còn cho tôi bao ước mơ

Và khi tôi yêu thì tôi biết, tôi không bao giờ hối tiếc
Dù cuộc tình tôi có lúc sẽ vỡ tan
Tôi hiểu rằng tình yêu đã quá giới hạn
Là một điều nhỏ nhoi trong thế gian, chẳng có chi không phai tàn!

Hi vọng lời bài hát này sẽ giúp songha dễ chịu hơn.Có nỗi buồn thì ta mới cảm nhận được niềm vui và hạnh phúc.Nếu có thể ,songha hãy cùng sẻ chia cùng mọi người ,biết đâu sẽ có sự lí giải tốt nhất dành cho bạn.:xauho:

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
...Và khi tôi vui thì tôi hát, khi tôi đau thì tôi khóc
Sẽ trút hết những đắng cay trong lòng
Chẳng khi nào tôi phải lo lắng, đánh mất hy vọng
Cuộc đời còn cho tôi bao ước mơ

Và khi tôi yêu thì tôi biết, tôi không bao giờ hối tiếc
Dù cuộc tình tôi có lúc sẽ vỡ tan
Tôi hiểu rằng tình yêu đã quá giới hạn
Là một điều nhỏ nhoi trong thế gian, chẳng có chi không phai tàn!

Hi vọng lời bài hát này sẽ giúp songha dễ chịu hơn.Có nỗi buồn thì ta mới cảm nhận được niềm vui và hạnh phúc.Nếu có thể ,songha hãy cùng sẻ chia cùng mọi người ,biết đâu sẽ có sự lí giải tốt nhất dành cho bạn.:xauho:

=> Bài hát này của ĐÀm Vĩnh Hưng hát nè, mình còn nhớ giai điệu của nó nhưng lại quên tên bài hát. Bài này nghe đúng cảm xúc lắm./.

-Tin.Luv-

Thanh viên kỳ cựu
Niềm vui đang ở xung quanh chúng ta . Đừng nên bi quan quá nha bạn. Hãy tìm đến tôi , tuy tôi không chia sẻ gì cho bạn nhiều , nhưng tôi sẽ lắng nghe bạn nói ... thật chậm...:)

tieuyeutinh0104

Thanh viên kỳ cựu
Sao chị giống em quá àh,e cũng bị tụi bạn đánh giá như chị áh T.T
Nhưg tụi nó có biết là dù mình có mạnh mẽ như thế nào đi nữa thì mh vẫn là con gái,vẫn nhạy cảm với nhiều chuyện lắm chứ!
Gần đây em vui buồn thất thường lắm,đang vui vẻ đây tự nhiên lại thấy buồn ~~~> khóc lun.
hic,bi h em cũn đang khóc nà:khocto::khocto::khocto:

invisible

Thanh viên kỳ cựu
theo mình nghĩ có lẽ bạn thiếu sự chia sẻ từ một ai đó, có thể là một người bạn thân chẳng hạn...cho nên hễ buồn hay vui bạn đều giữ khư khư trong lòng, đâm ra có chuyện gì bức xúc thì bạn chỉ có muốn khóc mà thôi, ừh thì biết khóc nhiều cũng ko phải là ko tốt, khóc làm bạn nhẹ lòng hơn, khóc sẽ làm bạn vứt bỏ nỗi buồn trôi theo nước mắt nhưng bạn có chắc chắn rằng khóc sẽ làm bạn hết hẳn buồn ko thì bạn nên xem lại và tìm cho mình một người mà bạn tin tưởng để có thể tâm sự mọi điều trong cuộc sống, như thế bạn sẽ thấy bớt cô đơn hơn! Mình chúc bạn luôn vui vẻ trong cuộc sống!

songha

Thanh viên kỳ cựu
mình viết ra chỉ mong mọi người đón nhận,hiểu phần nào cảm xúc của mình lúc ấy.cảm ơn mọi người rất nhiều vì đãchia sẽ cảm xúc với mình.hjhjhj

songha

Thanh viên kỳ cựu
Giờ trong tui dầy những cam xúc hổn loạn,nhưng nổi lên trên hết là cảm giác bị bỏ rơi,cũng không biết nữa,hằng đêm tui đều khóc,khóc tới khi mệt rồi ngủ lúc nào không hay,cứ như vậy tui chìm vào giấc ngủ 1 cách nặng nề.Trong tui là hàng trăm câu hỏi tại sao,tại sao và tại sao,mà tới tận bây giờ tui vẫn chưa có được câu trả lời.Tui không thể liên lạc được với người ấy,không thể hỏi trực tiếp lý do tại sao lại thế,...hic

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
chào songha, mình cũng có chút chia sẻ với bạn. Là con gái mà, ai chẳng hay bất chợt buồn, bất chợt vui. Thật ra mình cũng không hiểu chuyện của bạn với người ấy nhưng theo mình cái gì cũng có nguyên do của nó. Nếu bạn cứ tiếp tục buồn như vậy thì e rằng không tốt cho cả sức khỏe và tinh thần của bạn.
Bạn mến, chúng ta bị chi phối bởi nhiều mối quan hệ khác nhau trong cuộc sống mà, nhưng cũng không nên quá phụ thuộc vào các mối quan hệ đó. Bạn buồn, tất nhiên đó là quyền lựa chọn cảm xúc của bạn nhưng thử nghĩ xem nếu vì người đó mà bạn cứ khóc hằng đêm như vậy thì liệu cha mẹ bạn, anh chị em cũng như bạn bè bạn sẽ cảm thấy đau lòng như thế nào.
Bạn tui ơi, hay tìm những công việc để mình khây khỏa đi nhé, hay đơn giản là nghĩ sẽ chăm sóc bản thân tốt hơn, làm quen với 1 bạn mới chẳng hạn,... rất nhiều thứ bạn có thể làm để xua tan nỗi buồn nè! Cố lên bạn nhé!

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Thời con nít, hễ muốn cái gì mà không có, thế nào cũng khóc.
Tuổi mới lớn, bắt đầu học tính tự lập, và ghét mọi người thương hại mình, nên lúc nào cũng kìm nén mình, không được khóc.
Vào cấp 3, xa nhà, có những lúc nhớ nhà, nhớ bạn, những giọt nước mắt lặng lẽ rơi, nhưng không bao giờ cho ai nhìn thấy. Kể cả khi nhìn thấy mẹ khóc, mình vẫn cố cười để mẹ yên lòng.
Những cú vấp đầu đời, những tổn thương tình cảm khiến trái tim mình rất đau. Suốt nửa năm trời, mỗi đêm khi nằm một mình, mắt lại ướt nhoè...
Ai cũng bảo mình là một đứa con gái mạnh mẽ và tự lập.
Và mình biết, mình không dám bộc lộ cho người ta thấy sự yếu đuối của mình.
Năm tháng đi qua, những trải nghiệm, niềm vui và nỗi buồn đầy theo những bước chân mình lớn.

Rồi học được một điều rất tuyệt: "Đôi khi, không cần phải cố để che giấu những giọt nước mắt của mình. Những giọt nước mắt vì yêu thương thì đâu có gì có tội? Mạnh mẽ không phải là không sợ hãi, không yếu đuối mà là vượt qua những sợ hãi và yếu đuối ấy của mình."

Mình bắt đầu dám khóc, trung thực với bản thân và cho mình cái quyền được yếu đuối.
Trân trọng những giọt nước mắt ấy, và tự hào vì trái tim mình biết dũng cảm yêu thương.

Đôi khi, khóc không phải vì đau khổ, mà chỉ vì yêu thương một ai đó ngập tràn trong trái tim mình.

Hãy cứ khóc nếu bản thân mình muốn khóc, nhưng đừng dùng nước mắt để than van, hay để gây áp lực, hay để cho mình cái quyền gục ngã.

Bình luận bằng Facebook