[Xã Hội] [TL -09/2011] Điều gì khiến [you] mỉm cười? Cùng chia sẻ nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.

trangdang

[♣]Thành Viên
mình vui khi một bạn mỉm cười với mình lúc gặp mặt, điều đó khiến mình vững tâm rằng....bạn ấy không giận mình như mình nghĩ :dangyeu:.

Mình vui khi tối tối, lục lại danh bạ và chúc ngắn gọn một người bạn lâu ngày không gặp "ngủ ngon nha em"

Mình vui khi mình hoàn thành một nhiệm vụ nào đấy!

Cuộc sống có những niềm vui, đơn giản và bình dị!

THienHanhqbuni

Thành viên
MÌnh gần như cười suốt ngày.
Bạn bè gặp nhau ở cơ quan nói mấy câu "tiếu lâm" : Thế là cười. Mà mình rất thích nói theo kiểu "Tiếu lâm", bạn mình cũng thế.
Cười vì thấy cái gì đó ngộ nghĩnh
Cười vì thấy ai đó kể một câu chuyện vui
Cười vì chợt liên tưởng nhớ đến một chuyện vui đã qua từ lâu.
Và cười cả khi thấy buồn quá.... Khi đó mình hay hát một mình.

ha_thien_vu_1802

Thành viên mới
mih` chi? zui khi ~ ng` xung quanh mjh dc hanh phuc dc zui ze. Cuoi` khi moi ng` cuoi. nhiu` luk thay mjh` cung~ pu`n cuoi` wa!!

cochu_nho

Thành viên mới
" Hồi trước mình rất hay cười và hồn nhiên nhí nhảnh nửa??:dacy: Nhưng khi là sinh viên mình cảm thấy tất cả đã ko còn như xưa mình rất buồn và cô đơn vô cùng áp lực học tập ngày càng làm mình không muồn cười nữa huhu!

my friend

Thành viên mới
Vui vì bản thân mình ít nhất cũng đem lại niềm vui cho những người mình yêu quý
Vui vì mình có được người bạn tốt ko bao giờ lợi dụng mình
Mình cảm thấy mình thật hạnh phúc vì mình có một gia đình để mình được yêu thương và được thể hiện tình yêu của mình với họ
.......
Và mình vui nhất là khi mình được sinh ra trong cuộc đời này:cuoihaha:

thangquy

Thành viên mới
Thangquy thấy vui khi tìm được cho ba,mẹ món đồ ba, mẹ thích. khi đứa cháo gái cưng dt nói " con nhớ út quá trời" .hạnh phúc khi có ai đó nt muốn làm bạn " mình củng không đến nỏi tệ đến ế..hahaha".khi bạn bè dt "mày rảnh ko tao có việt cần nhờ mày nè" và tháy sung sương khi tài khoản ngân hàng đươc nạp thêm tiền ........còn nhiều nhiều lấm những hạnh phúc ,niềm vui bất chợt trong cuộc sống này.có đôi khi ta cảm thấy chán gét cuộc sống này nó bất công ,khắt nghiệt ,nhưng cuôc sống là vạy có lúc phảng lạng như mặt nước buổi sớm ,có lúc gơn sống lăng tăng ròi có lúc sống gió nỏi lên dử dội để cuộc sống này thú vị hơn.:mimcuoi:

trangdang

[♣]Thành Viên
vui vì bỏ qua mọi dòm ngò bên ngoài và...tung tăng chân sáo đêm trung thu.

Vui vì vừa dọn dẹp, vừa bật nghe một chương trình quick and snow show quen thuộc.

Vui vì soạn lại đống tài liệu anh văn cũ, nhớ đến những kỷ niệm, những quan tâm của thầy.

Vui vì tìm được mấy tờ tiền mới kéng lì xì năm...2008. :dacy:

power of desert

[♣]Thành Viên CLB
Buồn vui xen trộn nhưng mấy ai ngăn cấm mình đc vui!
Vui vì mới vừa chở mẹ dạo quanh Sài Gòn giữa trời trưa nắng và bữa cơm thân quen có tiếng nói cười của mẹ.
Vui vì bạn bè ai cũng hỏi quan tâm vì sao mà nay không đến lớp và cần chép bài hộ không.
Vui vì thấy được hạnh phúc của bạn mình trong ngày trung thu dù cho bao nhiêu khó khăn vẫn còn đó...

trangdang

[♣]Thành Viên
Hôm nay chợt mỉm cười thật nhiều, bởi nhớ đến những câu hỏi "khích tướng" của thầy: "Đôi khi ta vẫn phaỉ sai nhưng những cái vớ vẩn....PHẢI KHÔNG TRANG?".

Mình giật mình bởi bất ngờ bị gọi tên, mặt ...ngu ngu (vì chưa hiểu sự tình), gật gật, rồi 2 thầy trò nhìn nhau cười.

Không phải là làm cho mình quê, mình biết thầy quan tâm mình thật nhiều. Điều đó khiến mình cảm giác hơn cả một niềm vui, đó là hạnh phúc....

trangdang

[♣]Thành Viên
tối qua tớ vui

Vì được nhận "một cái ôm từ đằng sau thật chặt", chứ không cần phải ước.

Vì tình cờ đặt chân vào phố tây và mới biết, phố tây đẹp quá.

Vì tớ có một đêm đi chơi thật thoải mái và nhẹ nhàng với một người.

Vì tớ nhận ra, chỉ cần còn một người thương tớ, tớ sẽ không bao giờ buồn để người ta phải lo lắng. Điều đó giúp tớ gạt qua những nỗi niềm.

Tóm lại là tớ thấy vui

tuyettinhlinh

Thanh viên kỳ cựu
Mình nghĩ con người ta có hai trạng thái: một là cân bằng, hai là hỗn loạn. Những lúc tâm hồn mất phương hướng thì việc tìm một niềm vui nho nhỏ cũng là rất khó.
Bạn thật sự luôn có niềm vui để có thể mãi mỉm cười?

trangdang

[♣]Thành Viên
Mình nghĩ con người ta có hai trạng thái: một là cân bằng, hai là hỗn loạn. Những lúc tâm hồn mất phương hướng thì việc tìm một niềm vui nho nhỏ cũng là rất khó.
Bạn thật sự luôn có niềm vui để có thể mãi mỉm cười?

Cảm ơn vì thắc mắc của bạn, và mình hoàn toàn đồng ý với bạn. :mimcuoi:, Và có lẽ là bạn chưa hiểu rõ mục đích lập topic này của mình, mình mở topic này, với suy nghĩ là: tại sao có những điều nhỏ nhặt, có những niềm vui đơn giản khiến mình cảm thấy nhẹ nhàng hơn, mình không "bắt" lấy nó. Mỗi người có một cách cảm nhận về cuộc sống, mỗi người có một hệ quy chiếu riêng cho cái gọi là hạnh phúc.

Mình thừa nhận, không phải lúc nào cuộc sống của mình cũng cân bằng, nhưng mình sẽ cố gắng không để nó rơi vào tình trạng hỗn loạn đến bế tắc. Chính vì thế, mình chọn những niềm vui thật nhỏ. Đó là sự lựa chọn của mình. Và bạn cũng có sự lựa chọn của chính bạn. Mình tôn trọng điều đó :mimcuoi:

nganvb91

Thành viên mới
tớ được đi chơi ăn món ngon, được người yêu chiều mình. hiii......có nhiều tiền. hi. :tambiet::tambiet:

ngoisao.nho90

Thành viên
hihi
niềm vui của mình cũng đơn giản
mình có thể mỉm cười khi thấy người khác cười
mỉm cười khi hoàn thành một viẹc mà mình ưng ý
mỉm cười khi làm người khác cười
mỉm cười sau một quyết định mà minhc cho là đúng
......

hhd1991

Thành viên mới
mình vui khi thấy gia đình mình hạnh phúc,bạn bè vui vẻ,...nói chung là khi nhìn thấy những nụ cười của mọi người thì tự nhiên lúc đó mình cũng muốn cười theo, cười để có thể quên đi những nỗi buồn trong lòng....!!!

antigone2108

Thành viên mới
Tôi mỉm cười mỗi buổi sáng thức dậy, nhìn vào gương và thấy ô kìa mình có thêm một nếp nhăn
Tôi cười vì mỗi ngày đến lớp lại nhận được những câu hỏi và câu trả lời ngộ nghĩnh từ những học sinh yêu quý của tôi
Tôi cười vì mỗi ngày tôi không thể dành ra 2 phút như đánh răng, rửa mặt mỗi sáng để nhớ gia đình và bạn bè nhưng tôi biết họ yêu thương tôi luôn ở bên tôi và tôi cũng vậy
Tôi cười vì tôi biết hình như tôi vẫn còn có thể khóc, vẫn còn cảm xúc buồn, vẫn có cảm giác đau, đôi khi vẫn thấy mình cô đơn để nhận ra rằng tôi vẫn đang sống và cuộc sống của tôi vẫn còn thật là nhiều bất ngờ thú vị
Tôi cười khi nhận ra một màu áo xanh tình nguyện giữa phố phường đông đúc, chật hẹp bóng áo xanh đó vẫn nổi bật và đáng yêu biết bao
Tôi cười khi tắc đường có một cậu bé ngồi sau xe mẹ cùng tôi chơi oẳn tù tì tới hơn 15 phút chờ để đi tiếp
Tôi cười khi trên đường đi bỗng thấy một chiếc lá rơi, dừng xe lại nhặt lá nhét vào giữa cuốn sổ ép lại và nghĩ chắc người đi đường bảo mình hâm, nhưng tôi thấy hình như mình có tâm hồn hơn
Tôi cười vì hôm nay có ai đó thật xa lạ nhận ra tôi giữa phố đông người và nói: Chị không biết em nhưng em biết chị, em học khóa sau em thích chị vì chị rất cá tính.
Tôi mỉm cười vì hôm nào đó lười đổ xăng và tôi được dắt xe bộ về nhà rồi lại đi bộ ra cây xăng mua xăng vào chai mang về nhà đổ, lâu lắm rồi có được đi bộ đâu nhỉ?
Tôi cười vì bỗng nhiên tôi trượt chân và ngã trong tư thế như mọi người vẫn ngã, cười vang phủi quần rồi đứng dậy đi tiếp
Tôi cười vì một câu nói của cậu bạn thân trong hai bữa cơm mỗi ngày vô cùng quen thuộc: Ăn cứ giống như mình đang ăn cơm ấy nhỉ? Trông cậu cũng giống người đấy! Bữa cơm tối của chúng tôi lúc nào cũng bắt đầu sau 12h đêm vì đứa nào cũng đi làm về muộn!
Ngày của tôi bắt đầu với những nụ cười và kết thúc với những nụ cười!

---------- Post added at 11:56 AM ---------- Previous post was at 11:52 AM ----------

Có những ngày nắng ta chợt nhận ra mình còn buồn hơn cả những ngày mưa đấy bạn!
Giá em không gặp anh em sẽ không phải nhớ
Giá chiều đừng nắng đỏ em khỏi buồn vu vơ

---------- Post added at 11:57 AM ---------- Previous post was at 11:56 AM ----------

Có những ngày nắng ta chợt nhận ra mình còn buồn hơn cả những ngày mưa đấy bạn!
Giá em không gặp anh em sẽ không phải nhớ
Giá chiều đừng nắng đỏ em khỏi buồn vu vơ

nho0330

Thanh viên kỳ cựu
nho0330 cảm thấy niềm vui thật đơn giản chỉ là một nụ cươi thật hồn nhiên của ai đó đang chờ đợi mình đáp lại, đôi khi chỉ là một câu quan tâm hay một cử chỉ thật nhỏ thui cũng là một niềm vui với nho0330 ùi, còn các bạn thì sao nhỉ????????????????//

trangdang

[♣]Thành Viên
hôm nay mình mỉm cười, đơn giản là mình đã hoàn thành một bài dịch và một bài luận anh văn :cuoihaha: :cuoihaha: :cuoihaha:

sky.blue

Thành viên mới
vs kem nụ cười luôn gắn trên đôi môi,nhưng niềm vui thực sự đôi khi ko p? là nụ cười
cười zj` khj nhận thấy mjh` hf hơn rất nhju` người
cười khj dz 1 ai đó quan tâm,chăm sóc mình,
cười khi mình nhận đc 1 con điểm tốt
cười khi 1 ai đó khen mình xinh
hjhj
nhiều và nhiều nữa

cười vì đó là niềm hạnh phúc

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook