[Xã Hội] [TL -09/2011] Điều gì khiến [you] mỉm cười? Cùng chia sẻ nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.

mr.vitamin

Thành viên
Sống thực tế, không hoang tưởng. Hoàn thành tốt công việc, kết thúc 1 ngày làm việc bằng nụ cười, được ăn bữa tối cùng gia đình, cùng xem ti vi cung chia sẻ công việc diễn ra trong ngày. Kết thúc bằng giấc ngủ thật sâu, đó là niềm vui
:dacy:

nhungv2

[♣]Thành Viên CLB
Mọi người vui, ấy cũng là một niệm vui lớn lao trong em.

Mọi người buồn, cùng tâm sự với em, xem em là "thùng rác" của mọi người, ấy là niềm vui của em.

Mọi người cần, em luôn muốn có mặt, những lúc em không có mặt, thì tâm hồn em luôn hướng về mọi người, ở nơi mọi người đang ở.

Một điều mà em luôn luôn có thể mỉm cười, ấy chính là gương mặt của trẻ thơ...

Là ánh mắt hồn nhiên, ngây thơ, trong trắng, không toan tính, vụ lợi, long lanh như vì sao trên bầu trời.

Là nụ cười sảng khoái, hồn nhiên, như tiếng đàn du dương khiến cả nhà lúc nào cũng rộn ràng.

Là thân hình mũm mĩm, tròn trịa, 2 má phúng phính thấy ghét ghê hồn.

Là tiếng nói bập bẹ, i a, ngọng nghịu đáng yêu, là những câu hỏi ngu ngơ, khờ dại mà có lẽ cả chính người lớn cũng không trả lời được...

sunflower_saphia_96

Thanh viên kỳ cựu
Chào trangdang!mình đã nhấn thank cho bạn rồi đó.Biết lí do là gì không?mình nhấn thank là vì bài viết của bạn hay đó!Mình cảm thấy mình thật nhỏ bé so với bạn,so với những suy nghĩ của bạn!Trước đây,đối với mình hạnh phúc dường như rất khó tìm thấy.Nhưng mình đã chợt nhận ra hạnh phúc luôn ở bên mình _hạnh phúc vì tôi được sinh ra trên cõi đời này,được có gia đình,những người bạn tốt và những thứ tôi đang có_đó là lúc tôi mỉm cười với cuộc đời,với mọi người.Cảm ơn bạn rất nhiều!:data:

haidang

Thành viên mới
mình mỉm cười khi làm được một viêc gì đó tốt cho mọi người.
làm được viêc gì đó mà mình thích

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
trangdang [TL- 10/2011] Diễn đàn và thành viên, đôi điều suy ngẫm. Bàn Tròn Thảo Luận 4
Sóng [TL-12/2011] [you] đã làm được gì trong một năm qua? Bàn Tròn Thảo Luận 21
Caotuan161 [TL-12/2011] [you] khơi dậy tình yêu như thế nào ? Bàn Tròn Thảo Luận 23
hoahong39 [Thảo luận]Đăng kí chủ đề thảo luận tháng12/2011 Bàn Tròn Thảo Luận 3
bluesea88 [TL-11/2011]Đăng ký topic thảo luận cho tháng 11. Bàn Tròn Thảo Luận 1
bluesea88 [TL-10/2011][you] suy nghĩ thế nào về việc phản hồi. Bàn Tròn Thảo Luận 14
trangdang [TL-10/2011] Hưởng ứng chiến dịch trái tim bên phải: Mỗi ngày một comment! Bàn Tròn Thảo Luận 59
benny [Giải Trí] [TL-10/2011] Nếu được chọn,[you] muốn được sống ở vùng đất nào của Tổ quốc? Bàn Tròn Thảo Luận 14
trangdang [Xã Hội] [TL- 09/2011] Liệu cái nết...có đánh thắng nổi cái đẹp Bàn Tròn Thảo Luận 7
benny [Xã Hội] [TL-09/2011] Thế nào là người lớn? Bàn Tròn Thảo Luận 7
KendyDat [TL-08/2011] Bạn quan tâm đến kỹ năng nào nhất hiện tại? Bàn Tròn Thảo Luận 13
trangdang [TL-08/2011] Nên đọc ebook hay sách in thông thường? Bàn Tròn Thảo Luận 18
bluesea88 [TL-08/2011] CV ấn tượng và buổi phỏng vấn hoàn hảo! Bàn Tròn Thảo Luận 5
_xU_kUt3_ [TL - 06/2011] Môi trường với cuộc sống nhân loại... Bàn Tròn Thảo Luận 3
benny [Học Vấn] [TL-06/2011] Học ôn thi đại học như thế nào để đạt hiệu quả cao? Bàn Tròn Thảo Luận 5
KendyDat [Thảo luận] Đăng kí chủ đề thảo luận tháng 6/2011 Bàn Tròn Thảo Luận 6
tritai [TL-05/2011] Người nhà - Người ngoài Bàn Tròn Thảo Luận 21
bluesea88 [TL-05/2011] Làm thế nào để rèn luyện KNS? Bàn Tròn Thảo Luận 5
benny [Học Vấn] [TL-04/2011] Có nên ra công viên để luyện nói tiếng Anh? Bàn Tròn Thảo Luận 14
benny [Thảo luận] Đăng kí chủ đề thảo luận tháng 4/2011 Bàn Tròn Thảo Luận 5
KendyDat [TL-3/2011] Làm thêm bằng việc phát tờ rơi, có nên không? Bàn Tròn Thảo Luận 12
Sóng [TL-1/2011] Sử dụng diễn đàn KNSO như thế nào cho hiệu quả? Bàn Tròn Thảo Luận 1
K [TL - 1/2011] Có nên cho đi thực tập từ năm 1? Bàn Tròn Thảo Luận 19
KendyDat [Thảo luận] Đăng kí chủ đề tháng 1 mở màn cho năm 2011 Bàn Tròn Thảo Luận 5
Twisted [Giải Trí] Những điều tối kỵ khi đi du lịch nước ngoài Bàn Tròn Thảo Luận 0
Trà My Sinh viên mong muốn điều gì? Bàn Tròn Thảo Luận 0
vhungnr 7 điều bạn không thể bỏ qua trong mùa hè này Bàn Tròn Thảo Luận 4
nhok_con1991 [Bạn Bè] Nếu [you] có một điều ước Bàn Tròn Thảo Luận 187
canhogiuadaiduong điều gì mọi người khó chịu khi đi ra phố Bàn Tròn Thảo Luận 5
P Điều gì là khó nhất trong cuộc sống......? Bàn Tròn Thảo Luận 11
T 12 điều đơn giản. Bàn Tròn Thảo Luận 5
VietThi [Xã Hội] hoahong39 sợ nhất điều gì ? Bàn Tròn Thảo Luận 166
Tin Yêu [you] sống vì điều gì? Bàn Tròn Thảo Luận 274
lapdong Điều gì làm bạn hạnh phúc Bàn Tròn Thảo Luận 76
Xumi [Xã Hội] Bụng người Việt nghĩ gì, cảm gì? Bàn Tròn Thảo Luận 1
Kim Nhut Phan Theo bạn, phụ nữ cần gì ở đàn ông? Bàn Tròn Thảo Luận 0
Tom Bạn có biết Durex là cái gì không? Bàn Tròn Thảo Luận 5
hoahong39 [TL-2/2012] Bạn nghĩ gì về SEX? Bàn Tròn Thảo Luận 13
bluesea88 [TL-1/2012] Tết tết đến rồi!! nhà [you] chuẩn bị những gì ? Bàn Tròn Thảo Luận 12
Caotuan161 Mùa xuân tình yêu...Mr[K]id sẽ làm gì?? Bàn Tròn Thảo Luận 11
_ice_ [Bạn Bè] [you] nghĩ gì về người thân nhất của mình Trong KNSO ??? Bàn Tròn Thảo Luận 23
boconganhthang3 Bạn sẽ làm gì nếu một ngày không còn xu nào? Bàn Tròn Thảo Luận 5
KendyDat [you] nghĩ gì về ngôn ngữ trong bài viết này? Bàn Tròn Thảo Luận 7
waiting.me [Thảo luận] KNS nhà mình đang thiếu gì? Bàn Tròn Thảo Luận 6
KendyDat [Thảo luận] [you] chọn hoa gì làm quốc hoa? Bàn Tròn Thảo Luận 66
sweet_heart [Nghề Nghiệp] Bạn học được gì từ người ăn mày có trình độ này ? Bàn Tròn Thảo Luận 2
lion_bl Châm ngôn sống của [you] là gì? Bàn Tròn Thảo Luận 93
M Nói gì với những tân sinh viên xài "4 bánh" ? Bàn Tròn Thảo Luận 8
nhok_con1991 [Tình Yêu] Bạn hiểu gì về con gái?? Bàn Tròn Thảo Luận 14
toc [Nghề Nghiệp] Bạn làm gì với những đồng tiền đầu tiên tự mình kiếm được? Bàn Tròn Thảo Luận 0