[you] có khả năng???

Status
Không mở trả lời sau này.

Bhji Onj

Thanh viên kỳ cựu
Ban thieu 1 buoc quan trong roi!
Nguoi ta con phai lay hang ve & ban tiep nua chu :dacy:
ha!Đọc 1 bài ngắn về maketting ở trên cũng biết.
Với cách bán hàng đó thì chả ai mua nữa đâu mà lấy hàng về mần chi cho mất công.

Minh luon nghi vay ma! hihi
Van de nay thay rat ro o rat nhieu nguoi...
-Toi biet toi lam dc nhung toi lai lo so, toi nhut nhat, toi thieu can dam dung truoc dam dong!
- Toi co the lam nhung toi k chac chan la minh lam co duoc hay k, co lam tot hay k, toi so thua kem moi nguoi, so moi nguoi cuoi minh....
==> Bi gioi han boi suy nghi!

đó là tại bạn suy nghĩ đơn giản là:Mình làm xong việc này là xong.Không làm việc này thì việc này cũng xong.
Những nếu bạn suy nghĩ xa hơn 1 chút sẽ thấy.
Lo sợ chỉ là nhất thời.Người ta cười mình 1 chút rồi thôi.
Còn về Kĩ năng đánh giá bản thân:mình làm được hay không;làm có tốt hay không thì bạn phải tự khám phá chính mình.
===
Làm thế nào đế khám phá bản thân?
hãy tham gia CLB KNS :xauho:

lucyhuynh1990

Thành viên
đó là tại bạn suy nghĩ đơn giản là:Mình làm xong việc này là xong.Không làm việc này thì việc này cũng xong.
Những nếu bạn suy nghĩ xa hơn 1 chút sẽ thấy.
Lo sợ chỉ là nhất thời.Người ta cười mình 1 chút rồi thôi.
Còn về Kĩ năng đánh giá bản thân:mình làm được hay không;làm có tốt hay không thì bạn phải tự khám phá chính mình.
===
Làm thế nào đế khám phá bản thân?
hãy tham gia CLB KNS :xauho:
Vui lòng xem kỹ tôi đang nói gì rồi hãy reply nhé!
Tôi chỉ đặt vấn đề về thực trạng khá nhiều hiện nay chứ Tôi k nói về bản thân Tôi!

hodinhtran

[♣]Thành Viên CLB
Thật hay, khi đọc được những dòng mà các bạn đã để lại, Trận có một người bạn nói rằng Trận thiếu tự tin, nhưng tên đó là sinh viên y dược và nó nói Trận vẫn còn thuốc chữa, phải chung cho nó các chầu nước nó sẽ chữa bệnh này cho Trận, nó nói thường thì người ta thiếu tự tin do không hiều biết,nếu như bạn không thuộc típ người này thì bạn có là người lo xa hay cầu tòan không nhỉ, bạn nhìn thấy trước những trục trặc. Trận không dám hát trước những người khác, nhưng Trận nhớ mình lại muốn thử lại lần nữa khi đồng minh ủng hộ Trận nhiệt liệt ở lần hát đầu,khi đã làm được điều mà mình "ái ngại", chắc bạn cũng sẽ như Trận cảm thấy thích ,hài lòng, và đó là ký ức đẹp,có người nói với Trận 80% suy nghĩ là hướng về quá khứ. Mà Trận nói bạn nghe nhé, không dám thể hiện, bạn sẽ thấy tức, thấy tiếc. như vậy Trận thấy chúng ta có 2 lựa chọn. một đàng là cảm giác "thăng hoa", một đàng là hối tiếc "ngậm ngùi". Điều đó các bạn với Trận đã "nếm mùi" rồi. Giải Pháp khắc Phục là sao, Trận nghĩ bạn ưu tiên nghĩ đến câu trả lời cho câu hỏi " thực hiện rồi có bị làm sao không"

lucyhuynh1990

Thành viên
chúng ta có 2 lựa chọn. một đàng là cảm giác "thăng hoa", một đàng là hối tiếc "ngậm ngùi"
"thực hiện rồi có bị làm sao không"
Ngan gon nhung de hieu!

fallingstar

[♣]Thành Viên CLB
Mà Trận nói bạn nghe nhé, không dám thể hiện, bạn sẽ thấy tức, thấy tiếc

Tớ đồng ý với anh Trận, đồng ý 2 tay 2 chân luôn. Nếu mình không dám thể hiện mình sẽ thấy tiếc + tức. Thậm chí đến lúc ăn cũng ngậm cục tức trong mình :phanno::phanno: và khi ngủ cũng mơ thấy nó nữa :lungtung::lungtung:.Vì vậy, tớ nghĩ chúng ta nên mạnh dạng thể hiện mình để được ăn ngon, ngủ khỏe, cả nhà hén!!!

ti ti

[♣]Thành Viên CLB
Nhiều lúc đã tự nhủ rằng phải thay đổi, nhưng tự nhiên lúc ấy như có 1 cái gì đó chặn mình lại, ngăn ko cho mình tiến lên, nó có 1 sức ì khủng khiếp! để rồi sau đó là tiếc nuối, thất vọng về chính bản thân mình... Sự cổ vũ, động viên của bạn bè sẽ tiếp thêm nguồn sức mạnh rất lớn... Mình nghĩ nếu muốn thay đổi ngay thì rất khó, nhưng nếu kiên trì, từng bước từng bước một thì dần dần chúng ta cũng sẽ làm được thôi, chỉ cần ta đi đúng hướng.

Bhji Onj

Thanh viên kỳ cựu
Vui long xem ky toi dang noi gi roi hay reply nhe!
Toi chi dat van de ve thuc trang kha nhieu hien nay chu Toi k noi ve ban than Toi!
Sorry.Đọc ko kĩ.nhưng tại bạn viết không dấu.
Nhưng đó cũng là cách giải quyết của mình.
Nhưng bạn không nói về bạn tức là bạn không gặp phải những vấn đề đó.
Bạn có cách gì không?Hãy chia sẻ với mọi người.

ting

[♣]Thành Viên CLB
Mình đang lên kế hoạch cải tạo giáo dục cho mình đây, có ai mún tham gia ko ới.
Con voi phải được tự do.

thanhse7en

Thành viên mới
:lanh:chào cả nhà. tui thành viên mới mun dc lam wen vời moi người
tui đang hoc lớp 12 đang không biết nên thi trường nào cả?
giúp tui với

anhchangtuyet

Thành viên mới
chào các bạn mình cũng nà thành viên mới mình học ở HVTC mình muốn làm wen với mọi người trong 4rum hjhj

Phượng Nga

<b><font color=green>Giải Nhất Bụi Phấn 2009</font
Chào mọi người!
Phượng Nga xin thành thật trả lời câu hỏi trên:
Phượng Nga không có khả năng gì đặc biệt hết!

lucyhuynh1990

Thành viên
Sorry.Đọc ko kĩ.nhưng tại bạn viết không dấu.
Nhưng đó cũng là cách giải quyết của mình.
Nhưng bạn không nói về bạn tức là bạn không gặp phải những vấn đề đó.
Bạn có cách gì không?Hãy chia sẻ với mọi người.
Sr nhá! Máy mình k thể type tiếng việt dc hixhix! Phải qua word type rùi copy lại nè!
Mỗi người có cách giải quyết vấn đề riêng trong mỗi tình huống khác nhau mà, thật sự mà nói thì mình cũng đã từng là con Voi to đầu đó rùi ^^!:danhdau: & sau nhiều lần để vuột mất cơ hội trong khi cơ hội đó nằm gọn trong tay mình, mình có khả năng nhưng chỉ vì sự nhút nhát mình đã đánh mất những thứ đáng lẽ phải thuộc về mình mà mình lại 2 tay dâng tặng người khác.:phandoi:
Hối tiếc thì cũng được gì đâu ngoài cách nhìn vào thành công của người khác & xem xét lại bản than mình, tại sao họ làm được mà bản than mình lại k the?
P/s :Tự tin để chiến thắng! Nếu k chiến thắng thì mình cũng k phải hối tiếc vì khả năng của mình chỉ dừng lại ở đó & cần phải học hỏi them nhiều thứ, rút kinh nghiệm cho những lần tiếp theo!:dacy:

vxthai48h

Thành viên
Đó chính là khuyết điểm lớn nhất của chúng ta và cũng là tâm lý chung của mọi người. Đó 1 phần là do văn hoá nước ta nói riêng và châu Á nói chung. Chúng ta từ nhỏ đã ko được rèn thói quen tự lập nên quyết định của chúng ta rất thụ động phụ thuộc quá nhiều vào bố mẹ và người thân có phải thế không.chính vì đó chúng ta rất thiếu tự tin và khẳng định chính mình với mọi người. Có lẽ kẻ thù của thanh niên chính là sự sợ hãi những thất bại, nó làm ta cảm thấy mất tự tin. Nếu chúng ta vượt qua nỗi sợ đó thì có lẽ ko gì cản trở ta tiến bước những bước vững chắc vào tương lai

sunday291089

Thành viên mới
Điều mà chủ Topic muốn đề cập đến, theo mình nghĩ, không phải là thói quen, mà là bản lĩnh sống và khát khao cống hiến. Nhiều khi chúng ta quá nhút nhát, chỉ lo hưởng thụ mà quên đi cuộc sống là phấn đấu, là hoàn thiện bản thân, rồi lại đổ thừa rằng đó là thói quen...

redrosevn1110

Thành viên năng động
Lúc nào tớ cũng nghĩ là mình có khả năng và cũng không có khả năng.

Có khả năng để làm những cái khác. Nhưng mà cũng không có khả năng để làm những cái khác nữa. Nghe có vẻ hơi mâu thuẫn nhi?

Đó là lý do vì sao mình gặp khó khăn khi đọc một cuốn sách ở những trang đầu tiên. Mình không có khả năng đọc một cuốn sách thuộc chuyên ngành của mình sao??? Càng đọc, lướt qua các phân tích, các bảng biêu, dần dần mình đã có thể hiểu được những j mà tác giả muốn nói tới. Vậy là mình có khả năng đọc nó rồi!!

Các bạn có cơ hội tiếp xúc với nhiều luồng thông tin khác nhau. Hãy cố gắng vượt qua chính mình ở những thời điểm khó khăn. Tôi tin chắc bạn sẽ thành công.

Chúc mọi người cùng xây dựng những kỹ năng sống tốt.

chili

Thành viên mới
trên đời này có ai muốn mình bị như thế, nhưng mấy ai không bị xiềng xích một lần, thậm chí cả đời nhưng mấy ai thoát ra được nó để mà vương lên,quan trọng là bạn suy nghĩ gì và n1o ảnh hưởng tới cuộc sống ra sao, nếu nó k quá quan trọng thì ta có thể chấp nhận được còn nó ảnh hưởng tới cuộc sống thì ớt nghĩ mỗi vấn đề là khác nhau và tùy từng trường hợp chúng ta chẳng thể đưa ra giải pháp chung nào cho các vần đề đó. tuy là rất nhiều nhưng đây liên qua đến tâm lý và tư tưởng nên khó và áp dụng dc lý thuyết lắm

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook