[you] sống vì điều gì?

Status
Không mở trả lời sau này.

cafesua90

Thanh viên kỳ cựu
muốn sống vì mọi ng vì nhân loại thì hãy sống vì mình trước tiên, bạn chỉ có thể cho đi khi bạn giàu có, và khi đang khó khăn túng thiếu thì ko ai nghĩ đến việc sống cho ng khác. sống thì rất dể nhưng sống để gọi cho đáng sống thì rất khó

phunghuy76

Thành viên mới
mình sống vì cuộc sống này.cuộc sống mà ở đấy có những điều cần mà mình cần phải sống hết mình để trải nghiệm . rất vui khi đc làm quen với các bạn!!!

kimthanhhi

Thành viên mới
lúc này là lúc khó khăn của kimthanhhi nên chưa xác định sống vì gì. Nhưng hiện tại tất cả sống vì gia đình: 1 cutí + 1 vợ hiền. Và 1 gia đình hạnh phúc bên nội và ngoại. hihi. khó khăn rồi sẽ đến và đến nhiều và rồi cũng sẽ đi qua.:tambiet:

dovanphu

Thành viên
Sống vì điều gì , có lẽ mình cũng chưa bao giờ nghĩ tới điều này . Nhưng mình nghĩ rằng mình sống đầu tiên là vì bố mẹ mình vi rất dơn giản bố mẹ đã sinh ra ta , nuôi ta khôn lớn trưởng thành lên hình hài như ngày hôm nay , nên mình phải sống cho tốt để không phụ công lao bố mẹ mình đã nuôi dưỡng , dạy dỗ mình suốt bao nhiêu năm qua . Không chỉ sống cho bố mẹ mình mà mình còn phải sống cho gia đình , bạn bè , và cho cả xã hội nữa . Nói vậy nghe có vẻ lớn lao nhưng các bạn hãy thử nghĩ nếu như bạn , tôi và tất cả mọi người đều nỗ lực phấn đấu để cho cuộc sống tốt đẹp hơn không chỉ cho bản thân mình mà cho nhiều người khác thì đất nước chúng ta nói riêng và toàn thế giới nói chung sẽ tốt đẹp biết bao

cherylnguyen

Thành viên mới
chà,anh kimthanhhi đang rất hạnh phúc với gia đình nhỉ,theo em thì sống vì nhiều thứ lắm,vì gia đình bản thân mìnhvv..v. nhưng theo em cuộc sống cần phải có mục đích,không có mục đích thì cũng giống như chiếc thuyền giữ biển, thế thì không đáng sống

congminh

Thành viên mới
minh sống trước tiên là cho chính mình cái đã. Bởi Minh nghĩ rằng ko ai làm cho mình cả, ko ai quyết định cuộc đời của mình. Sống tốt vì cha mẹ, gia đình. Sống để chia sẽ và lắng nghe từ mọi người. Minh còn rất ít kinh nghiệm sống lắm mong anh chị chỉ dạy em với. em chân thành cám ơn.

tranhong48

Thành viên mới
Sống phải có mục đích, sống vật vờ như lục bình trôi thì thật tệ hại. Nhưng mục đích gì và có đủ ý chí để thực hiện được mục đích đó tới kỳ cùng không cần phải được đặt ra 1 cách nghiêm túc. Theo tôi cái quan trọng của đời người không hẳn phải là tiền tài hay danh lợi,... dù đôi khi chúng là phương tiện tốt, mình phải tự biết mình có hạnh phúc không và có giúp gì cho mọi người để có hạnh phúc như mình không.

bemoon

Thành viên năng động
Bemoon ấy à.umm...có lẽ bé sống vì bé đã được sinh ra trên đời này,sống vì bé muốn biết thế nào là hạnh phúc,thế nào là tình yêu,đơn giản vậy đó.

boyxing

Thành viên
sống vì điều gì ???
đôi khi mình cũng tự hỏi mình sống vì điều gi cũg hông bít tại sao nhưg hãy là một người đầy ý nghĩa hjhjhjhj sống vì gia đình bạn bè va những ai cần mình hjhjhj
và để theo đuổi và thực hiện ước mơ của mình chúc các bạn thành công và luôn thực hiện dc mơ ước của mình nha

2in1

Thành viên mới
Sống vì điều gì ư? thật ra mình cung đang hỏi mình câu hỏi này đấy! Thời gian gần đây mình cảm thấy rằng mình đang cố gắng để tồn tại chứ không phải sống, hàng ngày cứ hết đi làm rồi về nhà xong lại đi làm ... cứ trong vòng luẩn quẩn đấy mãi làm mình cảm thấy vô cùng mệt mỏi. Ai đó cho mình xin lời khuyên được không?

truongny

Thành viên mới
umh, ko pit nửa, vì gia đình? người yêu? xã hội? có lẽ chỉ là quy luật sinh tồn, khi con người sinh ra thì "sống" đã là muc đích rùi hee

Candy^_^QuyNguyen

Thành viên mới
Mình sống là cho đi ty, tình thương của mình đv gia đình mình và nhung nguoi xung quanh...các bạn bít hk có người hỏi mình nếu cho đi một thứ gì bạn mún nhận lại những gì..VÀ là nụ cười thoy các bạn?

thaiphuong

Thành viên mới
sống vì điều gì?
đó là câu hỏi mà hầu như mọi người ko thể trả lời hoặc nếu có thì cũng trả lời rất mơ hồ, và ko biết là có đúng hay ko nữa.
cho nên chúng ta cũng đừng quá bận tâm mình sống vì cái j.....
mà hãy nghĩ xem mình phải làm j để cuộc sống của mình ko trôi qua nhàm chán
hãy làm điều j có ý nghĩa....
hãy làm điều j đó có ích cho cộng đồng...
hãy sống ngay thẳng...
hãy hành động vì ý nghĩ khi mình ko còn trên đời thì vẫn có người nhớ đến mình..

tuli

Thành viên mới
Mình đã tự hỏi chính mình rất nhiều lần như thế, sống vì cái gì khi chính mình đã không sống hết lòng, chân thành với những gì mà minh đang có khi tuổi trẻ cứ sống lay lắt và tạm bợ không đam mê hoài bảo

haus1412

[♣]Thành Viên CLB
nó khá dể với mình:mimcuoi: Bởi vì từ trước giờ mình là người đặt ra cho mình mục tiêu sống, khi đã có những mục tiêu nhất định bạn sẽ hiểu ra mình sống để làm gì:mimcuoi: mình có mục tiêu và đó là sẽ trở thành ng` thành đạt, mình muốn trở thành nhà kinh doanh, 1 quản trị xuất sắc, vì vậy mình luôn tìm kiếm nhưng kỷ năng mềm từ những anh chị đi trước và đó là lý do mình sống. Chúc các bạn trã lời đc , " Mình Sống Để Làm Gì"

bapsu

Thành viên mới
Sống vì mình được sinh ra , vì mọi người , vì mọi thứ và nhất là sống vì chính mình

noilongxaxu

Thành viên mới
Có lẽ câu hỏi này mới nghe tưởng chừng đơn giản, nhưng nếu bạn suy nghĩ sâu hơn một chút có lẽ bạn sẽ phải dành nhiều thời gian để trả lời câu hỏi trên.
Còn bạn, Bạn có thể chia sẻ quan điểm và ý kiến của bạn đi nào.
Bạn sống vì điều gì? câu hỏi này đối với bạn dễ hay là khó?
minh song vi xa hoi vi gia dinh va hay song dung de long phai ho then voi doi de ko phai hoi han nhung gi minh da lam: phuong cham cua minh hay song va hay cho nhung gi minh muon hay cho het nhung gi minh co the, nhu vay minh minh se thay duoc hanh phuc va song co ich cho xa hoi cho doi
hoan canh minh ko duoc nhu nguoi khac nhung nhin xuong minh van con duoc hanh phuc hon bao nhieu ban khac vi vay minh se song va giup duoc ai thi minh sang san va se co gang het nhung gi minh co the

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook