buồn quá cả nhà ơi!

akito_masuri

Thành viên
mình và bạn gái mình wen nhau hơn 3 năm rồi, mình đi học xa nhà cũng thường về gặp bạn gái.nhưng hôm qua mình mới thây tận mắt một sự thật đau lòng:mẹ bạn gái mình có nhận một người con nuôi, lúc trước học chung với bạn gái mình hồi cấp 2, nay họ đã nghĩ học và đi làm.Mình xuống nhà chơi, cả ba người cũng thân nhau, mình cứ nghĩ là họ chỉ có tình cảm anh em bình thường, nào ngờ ! sự việc ko như mình nghĩ, hôm chủ nhật mình về quê và xuống thăm bạn gái, vô tình mình thấy họ ôm nhau trong nhà, họ cũng thấy mình, mình ko nói gì nhưng mình rất buồn và lặng lẽ ra về, khoảng 19h mình mang tấm hình cô ấy tặng lúc trước trả cho cô ấy, cô ấy cũng ko nói gì hết. buồn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
Bạn ơi!!! Mình nghĩ biết được sự thật như vậy lại hay đấy. Thà tự mình biết chứ để cô gái ấy mở miệng nói ra thì cũng rất khó cho cả 2. Bạn hãy nghĩ lúc đó bạn sẽ phản ứng như thế nào (hãy nghĩ thử bạn nhé). Thà chịu đau một lần còn hơn bạn à. Hãy cố vượt qua nỗi buồn này nhé. Hãy cố lên!!!

cedrci_jake

<b><font color=green>Giải Nhất Viết Về Người Phụ N
Vẫn câu nói cũ

"Điều bạn cần làm là thôi không chờ đợi nơi cánh cửa đã đóng, mà hãy đi tìm cánh cửa khác đang mở ra đối với bạn"

Cố lên bạn nhé!

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Vẫn câu nói cũ

"Điều bạn cần làm là thôi không chờ đợi nơi cánh cửa đã đóng, mà hãy đi tìm cánh cửa khác đang mở ra đối với bạn"
Ừ, đây cũng là điều mình thường nghĩ mỗi khi mình thất bại. Biết rằng chẳng dễ dàng gì để bạn quên một người bạn rất yêu, bạn đã gắn bó rất lâu, đã như đã là thói quen của bạn.
Có điều, trong trường hợp của bạn, mình nghĩ đến 2 tình huống như sau:
1. Hai người họ không hề có quan hệ như bạn nghĩ. Ôm nhau, anh em cũng có thể ôm mà, đấy là mình nghĩ thế, vì anh trai mình cũng hay ôm mình mỗi khi mình cần động viên hay mỗi khi mình thành công. Nếu họ thực sự nghĩ họ là anh em, thì có thể lúc đó cô gái buồn hay anh kia buồn, họ ôm động viên nhau là chuyện bình thường. Nếu bạn chẳng hỏi rõ mà tự động bỏ đi, chẳng phải là bạn dễ dàng vứt bỏ quá sao? Hãy cứ nói chuyện thẳng thắn với cô gái đó, vì cô ấy đang là người yêu của bạn cơ mà, tại sao lại không thẳng thắn nói chuyện với nhau. Biết đâu, sau chuyện đó, có uẩn khúc gì thì sao, phải không bạn.
2. Hai người đó có quan hệ thật. Ừ thì dù sao bạn cũng nên nói chuyện với cô gái. Theo sách báo H đọc được, nam nữ ở chung rất dễ nẩy sinh tình cảm, huống hồ, họ ở chung với nhau lâu như vậy. Có điều, tình cảm nảy sinh ở đây cũng dễ bị hiểu lầm là tình yêu, nên, thực ra giữa họ là tình yêu thật, hoặc là tình yêu ngộ nhận. Nếu bạn nói chuyện với cô gái, xác định được rõ ràng, thì ở đây, bạn không nên buồn đúng không? Mỗi người sinh ra, đều có 1 nửa cho riêng mình, đây cũng xem như là một dịp để bạn tìm được đúng nữa kia của mình. Khi biết rằng, bạn và cô gái đó, không còn gì nữa, không ai bắt bạn phải quên cả, hãy cứ bình thường thôi, chấp nhận nó như là một điều bình thường, không cố quên, cũng không nên không nói chuyện với 2 người kia. Hãy là một đấng nam nhi quân tử, chính lúc này là lúc bạn thể hiện bản lĩnh của mình đó. Tình cảm là điều rất thiêng liêng của con người, nhưng cuộc đời chúng ta, đâu phải chỉ có tình yêu đâu nè, còn gia đình, còn bạn bè, còn sự nghiệp,... Bao nhiêu thứ đang chờ bạn lo toan đấy, nên hãy nhanh chóng hết buồn nhé! Chúc bạn thành công!

perOm

Thanh viên kỳ cựu
có bị phản bội mới biết giá trị của tình yêu đích thực

có bị phản bội mà vẫn yêu mới là người dũng cảm

cố lên!!!

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Nói thì dễ, làm mới khó

mình không khuyên bạn 1 điều gì hết,trái tim con người bằng thịt chứ không phải bằng đá, nó cũng biết đau, cũng biết chảy máu, bạn hãy làm sao cho nó cảm thấy thoải mái nhất là được, nếu như nó muốn tiếp tục đập rộn ràng...

mong là bạn sẽ sớm vui vẻ trở lại, cố gắng tiếp thuốc cho trái tim, mong là nó sẽ mau khỏe trở lại...:nghichngom:

Bình luận bằng Facebook