Cảm xúc ngày tất niên cuối năm!

thuthuysp

[♣]Thành Viên CLB
Nó tham gia clb dường như cũng được mấy tháng rồi, ấy vậy mà có lẽ những gì nó làm cho clb chỉ là hạt cát vô cùng nhỏ bé giữa đại dương mênh mông...công việc, những vấn đề nó gặp phải và cả cảm xúc bất định trong nó..khiến cho đôi lúc nó thật xa...thật xa với clb!

Có nhiều người nói hay thấy nó cười, nó cũng thấy vậy. Nó hay cười khi gặp bạn bè, khi gặp những người mà nó quen biết, nó thích nói những câu truyện vui với họ...để khỏa lấp bớt những giây phút riêng nó...với những nỗi buồn miên man, vô định...

Hôm nay là ngày đầu tiên sau rất nhiều thời gian nó không tham gia các chương trình của clb, gặp lại mọi người, có những cảm xúc thật khó tả, những cái ôm ấm áp, những lời hỏi han thân tình...khiến lòng nó nhẹ nhõm.

Nó sợ cái cảm giác mình nó, những lúc đó nó hay khóc, hay buồn...nó thích Sài gòn với cái nóng nực, với những dòng người tấp nập...bởi ở đó trái tim nó không cảm thấy lạnh. có nhiều lúc nó đã phân vân rất nhiều, giữa những sự lựa chọn khó khăn...có những thất bại, những đớn đau đôi khi làm nó tưởng như gục ngã....nhưng trái tim của con người dường như có một sức mạnh tuyệt vời. Có thất bại để ta đứng lên mạnh mẽ và can đảm hơn...nó tự hứa với bản thân nó...sẽ luôn nở nụ cười...để chia sẻ niềm vui và xua bớt những muộn phiền trong cuộc sống này!

Hôm nay nó nhận được một phong bì lì xì, nó không nhớ chính xác câu nói đó, nó chỉ nhớ rằng câu nói đó rất rất phù hợp với nó, dường như phong bì ấy là dành riêng cho nó: đừng bao giờ đếm những thứ bạn chưa có mà hãy đếm những thứ bạn đã có để thấy rằng bạn thật may mắn!

Nó hiểu ra...nó hạnh phúc hơn rất nhiều người...và nó sẽ sống...hết mình, sẽ sống trọn vẹn cuộc đời mà nó đang có.

Tất niên cuối năm thật nhiều niềm vui. Nó cảm thấy yêu thương mọi người nhiều hơn...và trái tim nó dường như đã vui trở lại!

Năm mới thật nhiều niềm vui, hạnh phúc và thành công nhé cả nhà yêu thương!

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
@ Thủy: Hôm nay thấy thật vui khi nhìn em vui cười với mọi người. Hãy luôn giữ nụ cười trên môi, và không giữ cho riêng mình, em nhé!

Những niềm vui vẫn còn đọng lại trong tôi, và chắc là trong cả giấc mơ đêm nay. Một buổi chiều được chúc mừng thành công của những đàn em, được vui đùa, được giành ăn, được free hugs, được tĩnh tâm, được chia sẻ, được hát và được quậy...Một buổi tất niên trọn vẹn, với niềm vui, sự ấm áp, và tràn trề niềm tin vào tương lai.

- Vân Thư bị ốm mới dậy, thế mà vẫn đủ sức solo nguyên cả buổi chiều, vừa nghe vừa cười nức bụng. Thấy thật sự rất phục sự nhiệt tình và tài năng của cô bạn nhỏ, CLB mình thật may mắn vì có Vân Thư.

- Gặp lại những người anh em cũ, đã lâu không có dịp chuyện trò: anh Phước, bé Phúc, bé Liên, chị Thủy, anh Quang, Thúy An... Không biết sao, có cảm giác ấm áp của ngày xưa nhiều lắm.

- Một chương trình với nhiều bất ngờ trước sự chuẩn bị công phu và tài năng của các bạn cộng tác viên mới. Vừa xem vừa trầm trồ, thấy sức trẻ tràn ngập khắp nơi nơi, hứa hẹn một tương lai rộng mở của CLB như lời chúc mà cả nhà đã cùng viết lên tấm thiệp xuân hôm nay.

- Hôm nay nhớ lại một năm qua, tự dưng thấy xúc động. Một năm với biết bao đổi thay và những vui buồn. Mình phải cảm ơn CLB nhiều lắm, cảm ơn các anh em (đặc biệt là anh Văn, anh Thanh) vì đã làm thay đổi cuộc đời mình, vì đã cho mình có cơ hội để trở thành một người hạnh phúc như hôm nay, vì đã cho mình có được những người anh em thật tuyệt vời.

- Nhớ em Hiền. Thoáng chút bâng khuâng khi biết em quyết định trở thành Cựu thành viên... Nhưng, đó là lựa chọn của em, mình không thể bắt em đi theo con đường mà mình muốn. Chị chỉ mong dù ở con đường nào, em cũng sẽ học được nhiều thứ để trưởng thành.
...

Thấy thật vui khi trong cuộc đời, mình gặp được những người tuyệt vời, những ngày tuyệt vời như thế này. Tự nhủ với lòng, năm sau, mình phải thay đổi từ những điều giản dị, nho nhỏ để tạo nên một cuộc sống thú vị hơn.

Chúc cả nhà một năm mới bình an và hạnh phúc! Chúc CLB ngày một vững mạnh và thương yêu nhau!:them:

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
Hôm nay mọi người họp mặt tổng kết cuối năm, chia tay nhau về ăn Tết, vậy mà p đã không tham gia cùng mọi người. Về nhà dự đám cưới ông anh họ mà nói thật là p chẳng có cảm xúc gì hết. Ngồi cùng mấy người bạn của anh mà p thấy mình lạc lõng quá chừng, ước gì đó là anh chị em của mình thì mình đã không ngồi im như thế mà chạy nhảy, chọc phá hết người này đến người nọ.hic. Về dự ngày vui của anh mình mà cái đầu nhức tưng tưng, đầu óc không còn đủ tỉnh táo để suy nghĩ những thứ chính đáng nữa, cứ muốn vùi mình vào giấc ngủ để quên hết mọi thứ trên đời. Về nhà p còn làm mẹ buồn nữa, tại nhức đầu quá, chẳng muốn nge gì cả. Tối còn làm con mèo vàng giân, đánh nó quá chừng, ai bảo không biết nge lời chị p.hic. Ngày tất niên cuối năm, so với bao nhiêu chuyện không vui thì tính ra mình cũng làm được 1 việc đáng kể: đi mua sắm vài thứ mình chưa từng mua 1 mình, cho mình và cho chị hai, cả gan đi 1 mình thật xa, làm những thứ mình chưa từng dám làm. Ngày mai, hy vọng là ngày mai sẽ mang cuộc sống bình yên trả lại cho mình, mang niềm vui tròn đầy đến cho mọi người. Hy vọng giấc ngủ tối nay sẽ chỉ là những giấc mơ thần tiên.:dacy:Chúc cả nhà về ăn Tết vui vẻ!!!

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Hôm nay thật vui. Đ được tham gia buổi tất niên có thể nói là vui nhất từ trước đến giờ. Các bạn CTV mới thật năng động, giỏi giang, và nhiều ý tưởng sáng tạo. Những bạn CTV mới có năng lực hơn tụi mình hồi đó. Các bạn thật là giỏi. Hihi. Thấy các bạn tổ chức chương trình mà mình cứ nhớ lại hồi mình mới là CTV. Mình không tham gia tổ chức chương trình nhưng mình tham gia hỗ trợ kỹ thuật cho những nhóm khác. Hihi. Buổi diễn thời trang bằng giấy,... Những kỷ niệm ngày ấy lại quay về. Nhớ ngày đó "chúng ta" mới quen nhau. Giờ thì chúng ta đã thân thiết nhau hơn. Những người sẽ kế cận và tiếp nối anh chị trong CLB. Và các bạn CTV mới là những người tiếp theo. Thế hệ nối tiếp thế hệ đều có mặt trong buổi hôm nay.

Cảm ơn anh chị trong BĐH cũng như các bạn trong CLB. Mọi người đã giúp Đ tiến bộ hơn nhiều lắm. Hoàn thiện hơn nhiều lắm. Đ đã học hỏi được rất nhiều từ khi tham gia CLB. Đ đã tìm được hạnh phúc riêng của mình ở đây. Đ cảm ơn ngôi nhà này nhiều lắm.

Các bạn ứng viên hãy cố lên nhé. Hãy tiếp bước những người đi trước. CLB mình ngày càng phát triển mà. Thế hệ sau "tốt" hơn thế hệ đi trước.

Chúc cho CLB ngày càng phát triển bền vững

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
Buổi chiếu hôm nay, thật tuyệt đối với nó!!!
Đáng lẽ ra nó phải vui chứ. Nhưng ko hiểu tại sao nó vẫn buồn trong lòng. Nó thầm cảm ơn tất cả mọi người.
Cảm ơn BĐH đã cho nó những phút lặng để trở về với cảm xúc của nó trong lúc tĩnh tâm.
Cảm ơn nhóm 4_những người tuyệt vời trong buổi chiều hôm nay_đã cho nó những phút thật thoải mái.
Cảm ơn những cái ôm thật chặt của mọi người.
Cảm ơn anh Văn_ người đã quan tâm, hỏi nó "sao buồn dữ vậy em?". (Nó chỉ biết cười... huề)
Cảm ơn những ánh mắt thân thương mà mọi người đã dành cho nhau.
Cảm ơn người bạn cùng tên đã lắng nghe những chia sẻ của nó.
Cảm ơn bé G. Hà_ cô bé dễ thương, tốt bụng_ loắn xoắn đi tìm tấm phong bì đỏ (đầy ý nghĩa) cho nó khi nó lo viết lời chúc lên thiệp nên quên lấy.
Cảm ơn bé Trang đã bỏ công chở nó về. (Biết bé rất mệt nhưng vẫn cố gắng đưa nó đến tận nhà.)
Một buổi tất niên thật thật thú vị, ý nghĩa!
Từ ngày bước chân vào CLB ( Đúng hơn là từ ngày tham gia chương trình "Đánh thức tiềm năng bản thân") nó đã xác định và xem đây như là ngôi nhà thứ 2 của nó. Nó đã vui hơn, cởi mở hơn, lạc quan hơn, yêu đời hơn. Nhưng sâu thẳm trong lòng của nó vẫn còn những cái buồn man mác mà nó vẫn không lý giải nỗi. Cảm xúc của nó cứ lộn xộn, bất chợt. Vui, buồn, lo, sợ lung tung lên mà nó không làm chủ được. Năm đã gần hết, bước sang năm mới nó sẽ cố gắng bỏ hết những cảm xúc khó hiểu đó, sống tốt hơn.

trangdang

[♣]Thành Viên
bé Trang ít nói về cảm xúc của mình lắm, hờ hờ, chẳng biết sao.Thấy thật ấm áp khi làm thủ tục free hug,thật yên bình khi nhắm mắt và nghĩ về mọi chuyện,hòa vào cuộc vui với chương trình của nhóm 4, và cũng rất...nhí nhảnh múa hát cùng mọi người...yêu nhà mình nhiều.

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
Mình ước hôm này được đông đủ các ACE như ngày tất niên năm đó. Mong gặp lại thật nhiều gương mặt thân quen. năm nay "bé" đã 4 tuổi rồi, chúc "bé" ăn nhiều, chóng lớn nhen :X

Bình luận bằng Facebook