[thảo luận][you] sẽ làm gì khi thất vọng?

tritai

[♣]Thành Viên CLB
tám cho nhiệt tình vào, gặp ai đó mà mình thích nói chuyện cho đến khi hết chuyện để nói, lòng của bạn sẽ nhẹ hơn nhiều đấy, mình mới làm lúc chiều đây

sherlockholmes288

Thanh viên kỳ cựu
mình sẽ cố gắng bình tĩnh và coi vi sao mình thất vọng về điều đó và điều chỉnh nó cho phù hợp với những hành động tiếp theo .

pinochio

Thành viên
Thất vọng à. Cũng đôi khi đó, những khi như vậy mình thường ngồi ngẫm lại nguyên nhân vì sao, do mình chưa cố hết sức hay vì lý do khách quan nào khác. Nói chung là buồn nhưng cũng chóng qua thôi.hihi

mrgiang

Thanh viên kỳ cựu
khi thất vọng thì mình sẽ ngồi lại và nghĩ những j mình đã làm ,làm như vậy sai ở chỗ nào để tim cách để khắc phục cho tốt hơn

pmhuyvn

Thành viên mới
Mình thường ngủ một giấc dài rồi ngồi suy nghĩ một mình về nỗi thất vọng đóa.Cơ bản thất bại nghĩa là ta đã lâm vào bế tắc,k thể xóa bỏ nhưng có thể khắc phục,Never ever giving up

hoahongtrang

Thành viên
lúc buồn uh, hoa hồng trắng sẽ lấy 1 tờ giấy ghi tát cả những gì mình nghĩ ra cho khit tờ giấy lun hii, hiệu quả lắm đó hoặc là tìm một nơi không có ai cả hét thật to

BjnBjn

Thành viên
Có khi nào BjnBjn thấy mình thật buồn và chán nản,:phatsau: có khi vì mọi thứ trên đời, có khi không vì 1 lý do nào hết??
Lúc đó BjnBjn sẽ làm gì để nhanh chóng lấy lại cân bằng? hãy chia sẻ với mọi người BjnBjn nhé!:hon:
ngắn gọn thôi khi mình bị thất vọng & hụt hẩn vì một chuyện gì đó thì lúc đấy mình sẽ nhớ đến một lời khuyên!:ngannguoi:

Đang Phuong

Thành viên mới
Tuyệt vọng?
Thật ra ,khi người ta đã tuyệt vọng thì không còn tâm trạng hay co nhưỡng suy nghĩ tích cực .Do đó ,khi tuyệt vọng thì chỉ có cách là khép kín tâm hồn lại ,hoặc là chết(vì đâu còn niềm tin vào cuộc sông)
Chính vì thế mà mình nên có cái nhìn thực tế hơn vào cuộc sống. Đề ra những mục tiêu, tìm ra những động lực phù hợp, và có thể thay đổi với tình hình thực tế. Miễn sao phù hợp vói mình và thực tế. Ai cũng nghĩ tới cái giá của sự thay đổi, nhưng ít ai nghĩ tới cái giá của sự không thay đôi.

khanghy82

Thành viên mới
Mỗi khi thất vọng thì tôi lại nghĩ đến mẹ mình để được an ủi và những người khác đang gặp nỗi thất vọng cùng nỗi khổ lớn hơn mình để chia sẻ, cảm thấy mình còn may mắn hơn nhiều.

boyrangsun

Thanh viên kỳ cựu
lúc đó brs thường nghĩ về những việc,mình đã làm... Và tại sao vậy?rồi suy nghĩ vê những người thân,những người rất yêu thương mình.và đứng dậy đi tiếp.

steward

Thanh viên kỳ cựu
Mình có câu này theo mình hoài và mình rất tâm đắc. "Không có gì là thất bại, tất cả chỉ là thử thách"
Tất cả nằm ở trong cách suy nghĩ của mình, sự thất vọng chỉ đến khi ta trông chờ quá nhiều vào nó. Mình thì cũng nhiều lần thất vọng lắm, nhưng đã vực dậy được ngay, vì mình nghĩ, trong cuộc sống có những điều không như ý muốn, vượt qua ta sẽ mạnh mẽ hơn.
Thất vọng vì ko xin được việc ở 1 công ty? chẳng qua là có 1 công ty khác đang cần mình hơn thôi.
Thất vọng vì 1 người không yêu mình? vì 1 nửa thật sự của mình đang còn núp ở đâu đó đang chờ mình tìm thấy nè ^^
Thất vọng vì mình đã bỏ rất nhiều công sức để làm 1 việc nhưng không đạt được kết quả như ý muốn? hãy xem lại phương pháp của mình để làm việc đó, bạn sẽ học dc nhiều kinh nghiệm quý báu mà không phải ai cũng có đâu ^^
Mình chúc cho mọi người sẽ tìm được hy vọng và bài học sau mỗi điều không như ý muốn đó.

holan037

Thành viên
Có khi nào holan037 thấy mình thật buồn và chán nản,có khi vì mọi thứ trên đời, có khi không vì 1 lý do nào hết??

Thường xuyên hihi! Lần nào cũng làm 3 bước chính sau (có thể relax bằng một số hình thức như đi dạo, nghe nhạc, tâm sự nội tâm... xen vào 3 giai đoạn này :) )

Bước 1: Nghĩ về Mẹ, gia đình, khóc một trận cho thiệt đã!!! (Bước này giống như là xám hối - tự trách vậy đó hihi)

Bước 2: Đọc những bài báo, dẫn chứng thực tế về những gương Vượt khó, những gương Thành công, Nhịp sống trẻ, Lãnh đạo thành công, v.v.. (Bước này để thấy rằng, mình mà cứ nằm một chỗ thất vọng hoài thì chẳng làm được điều gì, xã hội còn biết bao người còn khó hơn mình mà vẫn giỏi, vẫn vươn lên và thành công đó thôi)

Bước 3: Nghĩ về những thành tích lẫn thành công của mình trong quá khứ, niềm vui và tự hào của Ba Mẹ + người thân từ những thành công này của mình. Tưởng tưởng đến hạnh phúc của gia đình và những giá trị sẽ đóng góp được cho xã hội khi mình đã thực sự thành công (Vui vì thành công mình đem tới hạnh phúc và ý nghĩa cho người khác + Tự tin vào khả năng mình chắc chắn làm được và thành công + tạo thêm động lực hành động thực sự)

Cứ vậy là holan037 giải quyết được cảm xúc hiện tại của bản thân và đứng lên hành động mãnh liệt liền hà, hok biết có ai giống mình hok hi? :)

dauxanh

Thành viên năng động
Mình thích nhất là câu nói:" Thuyền đến đầu cầu ắt sẽ thẳng " Mọi thứ rồi sẽ có kết quả ...tốt đẹp nếu ta đừng có bỏ cuộc
hãy đừng để thất vọng làm ta quật ngả .

kynangsong_88

Thành viên mới
2 tháng về trước mình đã phài trài qua 1 cú sốc.1 cú sốc thực sự.mình càm giác ko thế sống tiếp được trong 1 tuần.rồi sau đó các bạn biết mình phài làm sao đế có thể vượt qua ko?ngồi nói chuyện cùng những người bạn trên nét và tâm sự cùng họ.mình có thể nói tất cả những suy nghĩ cùa mình ra rui xin ý kiến từ họ vì họ đau có bt mình là ai chú vì vậy mình có thể nói hết nhưng gì mình nghĩ.như vậy trong lòng sẽ thấy rất thoải mái.^^.va sau những cuộc nói chuyện đó mình đã có 1 cách nhin về cuộc sống khác và sống tốt hơn.

she is pr

Thành viên năng động
Mình cũng ko biết nữa, bây giờ đây mình đang rất rất bun nè. Cái cảm giác bị bỏ rơi, cô đơn làm cho mình cảm thấy mệt mỏi vô cùng. Có lẽ khi đây cũng giống như một cảm giác thất bại vậy. Và việc mình đã làm đó là đi long nhong và đeo sau lưng cái balo màu hồng của mình, đội cái mũ màu hồng, đi đôi dép màu hồng.hihi.:d. vừa đi vừa hát và tự nhủ rẳng chảng có gì phải buồn vì trên đời này còn nhiều người bất hạnh và kém may mắn hơn mình nhiều lắm. Và sau đó mình về, mở máy tính và viết cảm xúc của mình vô blog!vậy là mình cảm thấy yêu đời hơn..:them:

Apple_07

Thành viên
Mình ư, lúc đó mắt có lẽ sẽ ngân ngấn nước... ^^ he he, vì là con gái mà, sau đó sẽ nhắn tin với đứa bạn mà mình cảm thấy tin tưởng là sẽ có đc ngay tin nhắn hồi âm ngay lập tức để nhận đc lời động viên, an ủi... :) Bít sao hok, vì nếu tin nhắn đến chậm thì cảm xúc sẽ nguội mất, có lẽ lúc tin nhắn ấy tới mình đang cười toe với Tom & Jerry cartoon ruj` cũng nên... He he... :p

lilacwy

Thanh viên kỳ cựu
ah ha,
thất vọng thì lắm lúc chỉ muốn mình chưa từng tồn tại trên thế gian này,
lúc đó gọi là tuyệt vọng thì chính xác hơn là thất vọng đấy nhỉ :arrogant:
vào cái thời điểm tuyệt vọng ấy, trước hơn, tìm 1 nơi yên tĩnh giữa cái TP ồn ào đầy khói bụi này mà ngước mặt nhìn mây nhìn trời, chính là sân thượng ---> có cảm giác mình cao hơn 1 xí, mình gần trời hơn 1 xí ---> không gian khoáng đãng, không khí dễ chịu hơn:angel:
sau đó sẽ trở về với thực tại (mình đang thất vọng ---> tuyệt vọng, mức độ trầm trọng đây)
chưa nghĩ ra cách giải quyết hoặc có thể đó là 1 vấn đề mà không thể giải quyết thì tạm thời gác sang 1 bên ---> đi ăn với đứa bạn thân rồi sau đó đi dzòng dzòng hóng mát ---> nhẹ nhàng hơn :cuoihaha:
tiếp đến về nhà ngủ 1 giấc, sáng hôm sau thức dậy sớm tập thể dục buổi sáng
xong ăn sáng
sau đó nữa thì nghĩ về những việc làm mình thất vọng, những vấn đề nan giải.
- Có thể suy nghĩ 1 mình
- Hoặc tâm sự với 1 ai đó để cùng tìm cách, lúc đó đầu óc mình minh mẫn sáng suốt + trợ thủ nữa
---> sự việc sẽ suôn sẻ hơn
Giải pháp cuối cùng là: hãy nghĩ rằng ---> SỐ PHẬN (phương pháp này hơi tiêu cực và bi quan, không nên áp dụng) mỗi người chính là thuyền trưởng của con tàu ĐỊNH MỆNH đời mình
GOOD LUCK TO U!
HAPPINESS ALWAYS COMES IF U KNOW SMILE! :cuoihaha:

thanhoa

[♣]Thành Viên CLB
nhiều lúc cũng cảm thấy mình tự nhiên thất vọng về chính mình mà ko bít là tại sao nữa. buồn quá:chaymaucam:

Bình luận bằng Facebook