[Cảm xúc] Em đã đi rồi, đi thật xa !!!

lovehuonghehe

Thanh viên kỳ cựu
Sáng sớm hôm nay, anh của em gọi cho chị, bằng số máy của em, nói gì vòng vo , chẳng hiểu gì.........................:lungtung:

Chiều nay, nghe tin dữ,đêm qua, em đã đi rồi , đi xa lắm rồi .................
Tai nạn giao thông đã cướp em đi, tay cầm ổ bánh mì, em chưa kịp ăn tối.........:khochiu::khochiu::khochiu::khocto:

Bọn đua xe tranh nhau đi dành nghĩa địa, nhưng người đi sao không phải là bọn chúng mà là em ?????????????????????:khochiu:

Thân xác không nguyên vẹn, một cái chết bất ngờ, em ngơ ngác giữa thế giới mới, tay em vẫn nắm chặc ổ bánh mì
:khocto:

Nghe tin, trời đất tối sầm,bàng hoàng không dám tin vào sự thật. Cầm máy báo cho bạn bè em biết, mà nói chẳng nên lời.

20 tuổi em chưa tận hưởng hết niềm vui từ cuộc sống. Tuổi thơ em cơ cực quá rồi, ngày hôm nay em cố gắng gầy dựng sự nghiệp, gánh vác gánh nặng gia đình, công việc đang tiến triển tốt thì em lại ra đi........... Em đi để lại bao nỗi đau........... Nước mắt lăn dài mà chẳng thể khô trên má...............

Xót xa , đau đớn làm sao.............đứa em chị mới gặp hôm nào, 26 tháng 3 còn rủ em đi cắm trại , còn gọi điện hỏi em để làm cổng trại cần phải mua những gì mà...... giờ em đi đâu xa wa' biết hỏi ai nữa đây..........

Phải nghĩ học năm lớp 9, em phải lăn lộn giữa cuộc đời đầy cạm bẫy, vào Sài gòn, xuống Bình Dương, ra Phú Yên, lên Dăklak em đi đủ cả với hi vọng nuôi sống cả gia đình, nuôi mẹ ốm đau cả tháng năm.................

Phải nghĩ học năm lớp 9, em đi làm với niềm mơ ước sẽ có ngày way lại lớp học thân thương, bạn bè vẫn chờ cậu lớp trưởng hoạt bát của ngày nào..... ........ nhưng cuộc đời đâu có dành cho em nhiều ưu đãi khi mà đồng tiền 3 anh em tìm ra đâu đủ nuôi sống cả gia đình.

Rồi cậu con trai út tiếp tục tìm kế sinh nhai..... Em biết đàn, em đàn rất hay, dành dụm mãi em mua được cây đàn, 2 anh em đi góp niềm vui tinh thần cho những đôi uyên ương trẻ. Đàn mua được mấy tháng, cần câu cơm chưa đủ để câu cả gia đình thoát khỏi cảnh nghèo túng, ngày mai nhà ngừoi ta có đám cứoi, tối nay em đi tập đàn và em đã ra đi giữa âm thanh cuộc đời .........

Gặp lại em trong buổi sinh hoạt thanh niên xã, em vẫn hoạt bát như cậu học trò lớp 7- đội chiếc mũ phở ngày nào. Em lanh lẹ, em vui tươi, dù cuộc sống của em đâu có màu hồng. Em tổ chức sinh hoạt cho thanh niên , em hát hò , em nhảy lửa, em chạy trò chơi lớn.......... giờ nghĩ tới chị lại khóc..........

Em đã cố gắng hết sức để vững vàng , em vui vẻ giữa nốt trầm của cuộc đời.

Em quay lại lớp học, em tiếp tục lớp 10, mỗi buổi tối em cằm vở đi học lớp bổ túc ban đêm , với hi vọng :" có cái bằng trong tay, em sẽ cố gắng xin việc gì đó ổn định hơn chị à! Và hi vọng lương khá hơn 1 chút"

Ước mơ chưa thành hiện thực, em không còn cơ hội để cố gắng, để vươn lên, em đâu còn dịp để mắc sai lầm , để làm bài kiểm tra, để vô tư, để thầm thương cô bé ngồi bàn trên , em không còn gì cả , chỉ là hư vô.....................

Ngày mai , tiễn đưa em về cuối trời, chỉ biết cầu mong em được siêu thoát , sớm đầu thai vào 1 gia đình khá giả hơn, để cuộc đời em có đủ 7 sắc cầu vồng, ko còn màu đen tối tăm nữa.

Chiến tranh là mất mát là đâu thương, có tuổi 20 ngã xuống vì màu cờ sắc áo, vì bầu trời xanh hòa bình cho chúng ta sống học tập và làm việc ngày hôm nay, cho em tôi được sống yên vui giữa cuộc đời đầy khốn khó .

Hôm nay, tiếng súng đã tắt mấy mưoi năm rồi. Hôm nay, em tôi ngã xuống trên đường vì bọn giặc " đua xe", vì những con "ma men" xâu xa. Giặc ngoại xâm không còn , chiến tranh đã tàn lụi, hi sinh mất mát đã lùi xa, nhưng sao không ai đẩy lùi những tệ nạn kìa ??? Thị xã vẫn còn đầy những kẻ đua xe ,chém giết. Buổi tối ,muốn ra thị xã để chơi, để uống cà phê, để tụ hội bạn bè, để sinh hoạt thanh niên với nhau , nhưng nào dám. Cái chết của em tôi đủ sức để khóa đôi chân ham hoạt động của tôi ................................

......................................................... .....................................
..............................
...............................ĐI BÌNH YÊN , EM NHÉ !!!!!!!!!!!!!..................
.................... ...............................................................................................................................
...............................................................................................................................

thandienthoai_0486

Thành viên mới
hic , ở phương trời khác, em sẽ mỉm cười mãi nhé, em sẽ là thiên thần nhỏ , nhìn xuống trần gian và ban phước lành cho họ , để chẳng ai đâu khổ như em

tangnam2

[♣]Thành Viên CLB
cuộc đời thật bất công!
người tốt phải đi còn lũ người xấu xa kia lại nhởn nhơ gây thêm biết bao đau thương cho người khác!
cầu mong cho linh hồn em siêu thoát, nhanh trở về với cõi sống dương gian.
thành thật chia buồn với chị, đừng đau lòng quá chị nha! vì e biết rằng ở phương trời đó.Người e của chị sẽ ko bao giờ quên là có được người chị tốt như thế đâu

congvien

Thành viên năng động
cuộc đời thật nhiều cảnh tan thương, ko thể trÁNH khỏi. Đôi khi những ngườ tốt như chúng ts phải gánh chịu những hẩu quả của những KẺ kia.
mong cho em ở nơi xa đc an lành...... ko phải là sự ra đi mà chỉ là sự vắng mặt một thời gian dài thôi.
chia buồn cùng bạn cho nguôi ngoai phần nào nhé. Hãy vượt qua thử thách ban nhé..... cố lên nào.

*-monkey-*

Thành viên năng động
Xung quanh cuộc sống của mỗi người không phải chỉ có màu hồng mà có đủ cả 7 sắc cầu vồng,có những màu sáng và cả những mảng tối.Ai cũng sẽ có 1 cầu vồng cho riêng mình, cũng phải có những lúc khó khăn và những khi hạnh phúc.Sự khác biệt giữa họ chỉ là cầu vồng nào sẽ có nhiều màu sáng hơn và cầu vồng nào sẽ có nhiều mảng tối hơn.Thiên thần nhỏ của chị cũng vậy chì à,tuổi thơ em cơ cực với gánh nặng gia đình,với nhưng lo toan cuộc sống nhưng em cũng đã có những giây phút hạnh phúc với buổi sinh hoạt thanh niên ở phường xã,hạnh phúc khi có được sự yêu thương của mọi người.Em rời xa cuộc sống vội vã,xô bồ đầy những mưu toan tính toán để đến với 1 phương trời mới, 1 phương trời thật xa xôi, ở nơi xa ấy tuy không có moị người bên cạnh nhưng em vẫn luôn mỉm cười và hạnh phúc vì biết rằng chị và những người bạn của em vẫn luôn nhớ đến em, vẫn luôn cầu chúc cho em.Và em cũng sẽ vui hơn nhiều khi chị và mọi người sẽ giúp em biến giấc mơ của mình thành hiện thực.
Đừng từ bỏ mọi thứ một cách bi quan như vậy chị à,em biết là sẽ thật đau khi mất đi những gì mình yêu quý nhưng phải biết nhìn vào nỗi đau ấy để vượt lên chị à.Chị hãy tiếp tục con đường hoạt động của mình để nuôi dưỡng và biến những ước mơ ấy thành hiện thực,hãy tiếp tục bước đi trên đoạn đường mà thiên thần đang bỏ dỡ để đến được với cái đích cuổi cùng.Thiên thần nhỏ chỉ hạnh phúc thực sự khi thấy chị vượt qua nỗi đau này và tiếp tục bước đi và em cũng tin là chị sẽ làm được mà.Hãy dũng cảm lên chị.
Ở nơi xa ấy, chúc cho thiên thần nhỏ sẽ có được 1 cuộc sống bình yên và tốt đẹp hơn,nơi đó sẽ không có những cơ cực khổ đau mà chỉ ngập tràn những tiếng cười của niềm vui và hạnh phúc.Mong em luôn được bình yên

benny

Thanh viên kỳ cựu
Biết cuộc đời đau khổ nhưng ta vẫn cố cười
Để rồi khi tắt nụ cười, ta lại về trong đau khổ
Muốn nói thật nhiều mà sao quá nghẹn ngào
Mong anh ở phương trời xa ấy được bình yên....:phatsau:

tranthu

Thành viên
cuộc đời không ai biết trước được điều gì cả! có những chuyện ta không muốn nhưng vẫn xảy ra nhưng lại đến. cuộc sống đầy bất ngờ bạn ạ! hãy sống hết mình!

---------- Post added at 04:13 PM ---------- Previous post was at 04:08 PM ----------

hân hạnh! mình cũng rất vui.

lovehuonghehe

Thanh viên kỳ cựu
cảm ơn mọi người nhiều lắm , cầu cho em của tôi ra đi thanh thản và sớm siêu thoát . hic :khochiu:

Bình luận bằng Facebook