Sở trường của [you] là gì?

Status
Không mở trả lời sau này.

thuy_starling

Thành viên mới
Nhớ Quảng Bình quê ta ơi quá

---------- Post added at 09:36 PM ---------- Previous post was at 09:34 PM ----------

sao mà nhầm hả kendy?

---------- Post added at 09:37 PM ---------- Previous post was at 09:36 PM ----------

sao mà nhầm hả kendy?

---------- Post added at 09:47 PM ---------- Previous post was at 09:37 PM ----------

who are you?

lht

Thanh viên kỳ cựu
tôi chỉ có thể nói tôi thích thôi chứ sở trường thì tôi chua phát hiện ra mình có sở trường gì cả : tôi thích thoải mái trong một bầu không khí trong lành, thích đi đây đó và đang học cách yêu cuộc sống này hơn.

ca_g

[♣]Thành Viên CLB
trùi ui, mình mới vào đã được bạn quan tâm rùi, thật vui... :)
sở trường của tớ là thích nghi và đối thọai :D

oldman

Thành viên
sở trường: ăn
sở đoản:ngủ
ước mơ là được ăn và ngủ... dạo này thiếu ăn mất ngủ quá......

hoaihuong_8x

[♣]Thành Viên CLB
tôi chỉ có thể nói tôi thích thôi chứ sở trường thì tôi chua phát hiện ra mình có sở trường gì cả : tôi thích thoải mái trong một bầu không khí trong lành, thích đi đây đó và đang học cách yêu cuộc sống này hơn.
Chính vì vậy mà bạn nên note lại tất cả những việc mà khi bạn thực hiện , nhớ là tự bạn thực hiện chứ ko phải người khác đem đến cho bạn. Sau đó từ những việc đó bạn chọn ra những việc mà bạn cảm thấy thích nhất, hạnh phúc nhất khi làm ( ở đây hạnh phúc là tùy vào cảm nhận của bạn). Bạn gom những việc đó có những nét nào đó tương đồng lại thành một và chọn lấy một việc mà có kích thước lớn ( = nhiều việc nhỏ cộng lại). Khi đó chính việc mà bạn chọn là sở trường của bạn. Bạn có khả năng làm việc đó, bạn làm rất tốt việc đó, bạn cảm thấy rất thăng hoa khi làm việc đó --> đó là sở trường của bạn. Hehe

phuchy

Thành viên mới
mình chỉ thấy mình quá thật thà nên thua thiệt bởi vậy tìm đến kỹ năng sống nè!

---------- Post added at 12:27 AM ---------- Previous post was at 12:09 AM ----------

Không ai có thể nhận biết chính xác ưu điểm của mình trừ khi được người khác nhận xét
Chính xác bạn ạ! Các bạn hỏi sở trường của mình và bàn tán sôi nổi quá!cám ơn nha!

ut anh

Thành viên mới
Sở trường và sở thích khác nhau mà. Cái mình thích làm chưa chắc đã là cái mình giỏi. Tất cả những công việc bạn thích, không hẳn đều là sở trường của bạn. Mặc dù sự thích thú sẽ làm người ta làm việc có nhiệt hơn, dạt kết quả tốt hơn.
Chính xác là đến lúc này tôi cũng chưa thật sự hiểu rõ mình. Ngành tôi theo học lai là sở đoản của mình. Chắc không phải mình tôi như thế phải không? Ươc mơ nằm trên con đương khác với con đường tôi đi. Nếu từ bỏ, nếu quay lại?
muốn tập cách yêu nghành mình đang học, cái mà mọi người vẫn nhắc tôi nhớ là sẽ theo tôi suốt cuộc đời.
Phải bắt đầu như thế nào đây mọi người? Hay là sống ngông mọt chút, kệ tất cả, sống như mình muốn thôi nhỉ?

hoaihuong_8x

[♣]Thành Viên CLB
Sở trường và sở thích khác nhau mà. Cái mình thích làm chưa chắc đã là cái mình giỏi. Tất cả những công việc bạn thích, không hẳn đều là sở trường của bạn. Mặc dù sự thích thú sẽ làm người ta làm việc có nhiệt hơn, dạt kết quả tốt hơn.
Chính xác là đến lúc này tôi cũng chưa thật sự hiểu rõ mình. Ngành tôi theo học lai là sở đoản của mình. Chắc không phải mình tôi như thế phải không? Ươc mơ nằm trên con đương khác với con đường tôi đi. Nếu từ bỏ, nếu quay lại?
muốn tập cách yêu nghành mình đang học, cái mà mọi người vẫn nhắc tôi nhớ là sẽ theo tôi suốt cuộc đời.
Phải bắt đầu như thế nào đây mọi người? Hay là sống ngông mọt chút, kệ tất cả, sống như mình muốn thôi nhỉ?
Nếu bạn đã thích nó thì phải hỏi thêm bạn có mê nó không? Bạn có thể gạt bỏ các công việc khác sang một bên để hoàn thành công việc này trước òi mới lo mấy cái khác? Khi đó bạn sẽ bit cái việc bạn làm đó với bạn thì là tốt nhất và có khả năng nhất.

tranchinhhn

Thành viên mới
sở thích

hihihi
sở thích của mình ư, cũng hiếm khi nói về sở thích của mình nhỉ.
mình cũng có sở thích chơi thể thao, khám phá cái mới, tri thức mới
mùa hè, ai cũng thích đi chơi, tắm biển, hay về quê nghỉ mát...
chắc sở thích lớn nhất của mình là tự lập, được thỏa mái trong mọi môi trường

Trieu_an

Thanh viên kỳ cựu
có vè tôi giống bạn :roile: nhưng mà...đã ném lao thì theo lao thuj ak`... mong rằng thời gian và sự nhiệt tình sẽ giúp mình "yêu cái mình đang không thích" :bitmiengcuoi:... biết đâu nó lại là nền tản để mình thực hiện cái mình "đang thích" :bitmiengcuoi: ( mong là thế...)
...còn sở trường của mình thì...hj`hj`hj`...20 năm rồi vẫn chưa biết nữa nè (có ai nói mình biết không nhi?) ...mà biết sở đoản nhiều lắm ak :mimcuoi:

hanhtrinhsuongphale

Thanh viên kỳ cựu
tr
hanhtrinhsuongphale hãy chia sẽ sở thích của bạn, những cái gì mà khi bạn làm bạn thấy happy thì nhớ ghi chú lại nhé, nhớ ghi thật chi tiết bạn sẽ thấy được sơ trường của mình.

mình cũng không biết sơ truờng của mình là gì nữa. mình thư làm theo những gì bạn nói để xem sở truờng cùa nình là gì nhé
-mình rất thích tranh vẽ dạng hoạt hình, khi nhìn thấy nó mình cảm thấycó cái gì đó còn hơn cả vui nữa.
-mình rất thích đi bộ 1 mình hoặc đạp xe đi đâu đó không mục đích khi thấy buồn.
-khi đi mua sắm mình luôn ưu tiên cho những hàng áo sơ mi
-dù là con gái nhưng mình không thích quá yêú đuối, mình thích có gì đó mạnh mẽ nhưng không mất đi vẻ dịu dàng
-quân jen,ao sơ mi và giày bata là phong cáh mặt đồ của mình. nhưng mình cũng thích kết hợp với giày búp bê nũă
-....
-về sở thích ăn uống thì ....những món nào có vị cay, chua là mình thích hết,hihi.
không biết những điều đó có thê kết luận đuợc sở truờng của mình không nữa

nguyenkieu1305

Thành viên năng động
chào bạn, về phía mình. sở trường của mình là làm người khác vui, biết an ủi người ta khi họ bùn hay khi có ai đó cần sự giúp đỡ. cũng giống như các bạn mình rất thích biển. Đến với biển mình cảm thấy mình thật nhỏ bé với cuộc sống này. mình tự suy xét ko ko biết mình đã làm j nhiều cho cuộc sống này chưa. Đến với biển mình cảm thấy mình cần cố gắn nhiều hơn... với mình "làm hết sức, sống hết mình và có trách nhiệm"...

con nam cam

Thành viên mới
sở trường của mình xem như chẳng có gì mấy.chỉ biết chăm chỉ thôi. sở đoản có rất nhiều ko kể ra hết được. sở thích như thích đánh Bi A,thích ngồi 1 mình suy nghĩ, thích nghe nhạc.

Tôi

Thành viên năng động
Cái này giống phân tích SWOT nhỉ.
Mình có sở thích là đọc đọc và đọc, đọc tất cả, nhưng mình vẫn chưa tìm được hướng đi nào phù hợp với sở thích này của mình :(

conang_chungtinh_1995

Thành viên năng động
em hả em nè...sở trường em là thích đi du lịch cùng cha mẹ thích yêu tĩnh trong phòng mà em rất ngại khi anh hỏi em trước đám đông lắm...hehehe

---------- Post added at 08:58 PM ---------- Previous post was at 08:55 PM ----------

mà các anh chị có thể cho em làm wen được hok
nichname ấy được không ạ

minhthu526

Thành viên
cám ơn các bạn rất nhju,:data:nếu k tham gia diễn đàn này chắc tui vẫn đang ngồi bùn bùn,nghĩ vẩn vơ ji đó ui`:danhdau:bây giờ tui đã vui hơn rất nhju.tui nghĩ đơn giản hơn:mọi việc tốt hơn hay tồi tệ là do chính suy nghĩ của tui:bitmiengcuoi:chúc các bạn gjeo đc nhìu hạt giống tích cực mỗi ngày để chúng ta cung mạnh hơn trước sóng gió cuộc đời nha:dacy:

xa_1728km

Thành viên
Cái này giống phân tích SWOT nhỉ.
Mình có sở thích là đọc đọc và đọc, đọc tất cả, nhưng mình vẫn chưa tìm được hướng đi nào phù hợp với sở thích này của mình :(
he, sao ko có hướng?Có thể kiếm xiền nữa ấy chứ
Bạn có thể làm CTV cho các chuyên trang(ăn nhất là thời trang) nếu thích đọc tạp chí phụ nữ, tổng kết lại là OK. Hoặc là các chuyên trang thuộc lĩnh vực sách mà bạn hay đọc^^
Nếu bạn thích đọc sách sử, địa, nói chung là xã hội thì LH mình nhé. Mình đang có 1 dự định là làm các tài liệu về lịch sử và địa lý VN bằng pp trực quan sinh động (sử dụng hình, ppt, flash), dạy free cho đối tượng thanh thiếu niên, bọn trẻ bi giờ kém về vấn đề đó quá

---------- Post added at 02:16 AM ---------- Previous post was at 02:10 AM ----------

Tớ cũng là mọt chính hiệu. Dính mông trong thư viện đọc ko mệt mỏi 1 lèo cuốn sách 500 trang ko ăn cơm^^
Thích 8888, thích bắt xe đò chạy vòng vòng xuống miền Tây. Nấu ăn tàm tạm, may vá thì ổn, đan móc len thì xiềng(kon gái mờ)
Các trắc nghiệm cho thấy Thuộc dạng thông minh ngôn ngữ,chỉ số quyết đoán và EQ rất cao, còn tưởng tượng 3D(không gian ấy ợ) cực tệ^^

camnhung

Thanh viên kỳ cựu
Không ai có thể nhận biết chính xác ưu điểm của mình trừ khi được người khác nhận xét
Cái này mình thấy chính xác nhất nè, hihi. Để mình đi hỏi người khác xem họ nói về mính sao rồi báo sau ha, hihi :mimcuoi:

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook