[TL-12/2011] [you] đã làm được gì trong một năm qua?

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Chủ đề tháng 12: [you] đã làm được gì trong một năm qua?
Tháng 12 cũng là tháng cuối cùng của một năm, đó là khoảng thời gian chúng ta cần phải nhìn nhận lại để xem mình đã thực sự làm được gì trong suốt 1 năm qua. Điều quan trọng khi nhìn nhận lại chính là sự trung thực. Sự thật dù có như mong đợi hay không như mong đợi thì nó vẫn là 1 năm của bạn, và dũng cảm nhìn nhận kết quả đó sẽ cho ta sức mạnh để lên kế hoạch cho một năm mới tốt đẹp hơn.
1. Những dấu mốc nào đáng chú ý trong năm 2011 của bạn?

2. Thành công lớn nhất của bạn trong năm 2011 là gì? Tại sao nó có ý nghĩa lớn với bạn?

3. Chuyện buồn nào khiến bạn nhớ nhất trong 1 năm qua? Sự kiện đó đã dạy bạn điều gì?

4. Bạn rèn luyện được bao nhiêu thói quen tốt trong năm qua?

5. Bạn có thêm bao nhiêu mối quan hệ tốt trong năm qua?

6. Bạn đọc được bao nhiêu cuốn sách trong năm qua?

7. Nếu được quay lại, bạn có muốn thay đổi điều gì về năm 2011 của bạn?
[you] cùng chia sẻ nhé!!!
:mimcuoi::mimcuoi:​

Last edited by a moderator:

sunflower_saphia_96

Thanh viên kỳ cựu
Bạn đã làm được gì trong 1 năm qua ?
1. Những mốc nào đáng chú ý trong năm 2011 của bạn ?
Kì thi tốt nghiệp trung học cơ sở và bước vào lớp 10.
2. Thành công lớn nhất của bạn trong năm 2011 ?
Đạt giải khuyến khích trong kì thi học sinh giỏi cấp tp vì đã thực hiện được mục tiêu của mình và đúng với những gì mình cố gắng. Hòa nhập vào ngôi trường cấp 3 vì mình đã có thể mở rộng mối quan hệ với thầy cô, bạn bè, có thể cố gắng tiếp thu lượng kiến thức mới.
3. Chuyện buồn nào khiến bạn nhớ nhất trong 1 năm qua ? sự kiện đó đã dạy bạn điều gì ?
Không đậu vào ngôi trường cấp 3 mình muốn. Nó đã dạy mình: phải biết cố gắng nỗ lực nhiều, nhiều và nhiều hơn những gì mình đã làm. Biết được khả năng của mình đến đâu và không tự tạo áp lực cho bản thân.
4. Bạn rèn luyện được bao nhiêu thói quen tốt trong năm qua ?
Tổng cộng là 5 : dậy sớm, chăm chỉ, biết lắng nghe những góp ý của mọi người, biết làm chủ cảm xúc và suy nghĩ của mình và lên kế hoạch mỗi ngày,
5. Bạn có thêm bao nhiêu mối quan hệ tốt trong năm nay ?
Khá nhiều và mình học hỏi được rất nhiều điều hay.
6. Bạn có được bao nhiêu cuốn sách trong năm qua ?
Cũng khá nhiều,..
7. Nếu được quay lại, bạn có muốn thay đổi điều gì trong năm 2011 của bạn ?
Nếu được quay lại, mình muốn được thi lại kì thi tốt nghiệp trung học cơ sở và quyết phải đậu bằng được.

hoahong39

[♣]Thành Viên CLB

1 Những dấu mốc nào đáng chú ý trong năm 2011 của bạn?
-chuyến đi tình nguyện "mùa hè yêu thương" cùng hội Trái Tim Yêu Thương.
-buổi off 20/11 của CLB kỹ năng sống
-Những buổi đi chơi và làm việc cùng CLB iu iu của mình-CLB kỹ năng giao tiếp
-chuyến đi chơi dã ngoại cùng lớp.
-một tháng học quân sự ở doanh trại.

2. Thành công lớn nhất của bạn trong năm 2011 là gì? Tại sao nó có ý nghĩa lớn với bạn?
tình thương mến thương giữa con người với nhau -mình đang dần dần hiểu nó.
có nói có nghe có chia sẻ,mọi người càng hiểu nhau hơn.
mình nhớ nhất giọt nước mắt không rơi của anh "Quý"ở làng E'krong trong chuyến đi "mùa hè yêu thương".mình cảm nhận một tình cảm chân thật .một sự biêt ơn không rõ...nhớ nụ cười hạnh phúc của những đứa bé trong chuyến đi tình nguyện...mình yêu người hơn so với trước đây chỉ biết đên bản thân mình.

3. Chuyện buồn nào khiến bạn nhớ nhất trong 1 năm qua? Sự kiện đó đã dạy bạn điều gì?
mình bị thi lại 1 môn .lần đó,mình đã suy nghĩ rất nhiều và đã xác định mục tiêu rõ ràng cho mình,phấn đấu cho những học kì tiếp theo.
đọc và viết nhiều hơn.hầu như ngày nào mình cũng viết nhật kí so với trước đây không có viết gì..
đọc sách nhanh hơn".sách phút nhìn lại mình,tôi tài giỏi và bạn cũng thế, new moon,..."

mình gặp gỡ nhiều người bạn mới.
xin phép không trả lời câu này.
mình sẽ chăm chỉ hơn,nói,chia sẻ nhiều hơn,cố gắng thay đổi...
:lanh::lanh:

lamchieudong

Thành viên
1 Những dấu mốc nào đáng chú ý trong năm 2011 của bạn?
Năm nay mình được kết nạp vào Hội Mỹ Thuật Việt Nam, mặc dầu không là gì to tát lắm, nhưng dẫu sao cũng là chút khích lệ cho những cặm cụi của mình bấy lâu.
Năm nay mình đã làm được 2 pho tượng Thần Apsara, sẽ chẳng có gì đáng nói nếu nếu mình sử dụng chất liệu truyền thống mà ngàn năm qua nhân loại đã dùng, như Gốm, Đá, Gỗ, Đồng.
Loại chất liệu mình dùng để tạc tượng là rác, nó không làm xâm hại đến ngưồn tài nguyên thiên nhiên mà ngược lại còn làm thanh sạch môi trường. Xin hãy xem đó như chút đáp ơn cho cuộc đời này! Mời xem http://luonggiabao.vnweblogs.com/post/8455/331905
http://luonggiabao.vnweblogs.com/post/8455/295784
Chuyện buồn thì lúc nào mà không có? Hãy lấy những vui để lấp kín muộn phiền thì đâu còn gì đáng kể!? Hảy xem buồn như một thứ gia vị mà nếu thiếu nó cuộc đời của chúng ta sẽ trở nên đơn điệu và tẻ nhạt nhé đến không ngờ!
Mình không còn tự ti cho thân phận nghèo hèn nữa! Nỗi sợ bị phá sản đã thôi ám ảnh mình, khi chợt nhận ra mình chẳng có sản để bị phá.
Năm nay có 1 phóng sự của Đài TH, Tp/ VL giới thiệu về mình, hy vọng sẽ có thêm nhiều người hiểu mình hơn.
xin phép không trả lời câu này.
Không đâu! Đã cháy hết rồi còn gì? Chỉ e cuộc đời không tiếp nhận tình tôi....

kimtuyenlolem

Thành viên mới
quyết định bỏ trường đang học để thi lại đh, đi theo đam mê của mình .
trở thành Miss tài năng KTC trong clb của mình.
đó là nhờ sự tự tin, mặc dù trước đây mình vẫn tự tin nhưng đến năm nay mình thật sự nhận ra sức mạnh của sự tự tin, nó giúp mình can đảm hơn để làm những gi mình yêu thích , mong muốn .
luôn để mình để mình dựa dẫm vào người khác, k làm chủ được cảm xúc. mình quyết tâm phải thay đổi và trưởng thành.
hình như là chưa nhưng mình quyết tâm sẽ thực hiện những thói quen tốt trong năm 2012.
rất nhiều và mình rất vui vì điều đó.
2 quyển mà mình thích và thấy đáng kể nhất : tôi tài giỏi, bạn cũng thế và đắc nhân tâm .

mình muốn làm tốt hơn trong kì thi đại học, muốn mạnh mẽ hơn trong tình cảm . Nhưng mình sẽ luôn cố gắng ở hiện tại và biến những điều đó thành sự thật trong tương lai !

ythan3

Thanh viên kỳ cựu
một năm sắp trôi qua nhưng mình vẫn chưa làm được gì có ý nghĩa cả!
Sáng thì đi học, chiều về nhà, thế là hết ngày !
cuộc sống của mình đơn giản lắm! nhưng kể từ khi tham gia KNSO mình nhận ra rất nhiều điều. Và mình đã làm được rất nhiều điều có ý nghĩa đó.
Năm 2011 sẽ mãi mãi in sâu trong trí nhớ mình. Bởi đây là năm mình tham gia KNSO , cũng là năm mình nhận ra rất nhiều điều trong cuộc sống này, mình đã tham gia nhiều hoạt động hơn, yêu cuộc sống hơn và quan trọng hơn là mình đã nhận ra được cuộc sống rất đẹp và còn nhiều điều phải trải nghiệm.
Một năm trôi qua với mình là thế đó!

buimaihp90

Thành viên năng động
-vượt qua các kỳ thi sát hạch:thi tốt nghiệp,thi bằng lái xe,thi lên cấp....
-trải qua kỳ thi...
-mở rộng nhiều mối quan hệ và tầm hiểu biết.....giúp tôi lạc quan trưởng thành nhiều hơn trong cuộc sống....
-ông ngaoioj mất...mà mình bận học không về kịp....giúp mình hiểu rẵng hãy trân trộng những gieey phút sống một cách vui vẻ và hạnh phúc bên người thân...đừng để khi mất rồi lại hối tiếc....sống trọn vện 1 ngày...
:mimcuoi:
-ko thể đếm được vì mình chưa phát hiện thói quen nào xấu cả hihi...
- ko đếm được: gia dình,bạn bè,,,,,
-ko thể kể hết được:có nhiều thể loại khác nhau liên quan mọi mặt....ngoại ngữ,tâm lý,kinh tế,xã hội...
- ko có gì phải hối tiếc cả,mình mong nếu thời gian trở lại sẽ được gặp ông lần cuối.......

ilymtics92

Thành viên
Hoàn thành năm đầu đại học với kết quả không tồi :data:.
Nhận học bổng. Nhìn ánh mắt gia đình khi thông báo kết quả, mình thấy thật vui.
Bố mình bị ốm khi mình đang đợt thi cuối kỳ, mình chỉ có thể gọi điện thăm hỏi ông. Bây giờ tình hình đỡ hơn nhiều rồi. Nhưng điều đó làm mình càng yêu quý nghề y mà mình chọn. Cố lên nào!!!
Không có gì nhiều, một năm qua đi, hình như mình chẳng thay đổi là bao. Thấy tiếc tiếc
Mình có thêm một người bạn thân. Quen được vài người bạn.
Rất nhiều, nhiều đến mức không đếm nổi, các loại đủ cả, từ sách chuyên ngành, sách tâm lý, truyện... nhưng mình hay đọc online chứ ít khi mua về nhà.
Mình sẽ cố gắng hơn, năm qua, mình chưa cố gắng hết mình, cảm thấy hơi tiếc nuối.
Mình cũng cố gắng học thêm nhiều thứ mà đã bỏ lỡ. Phải cố gắng bù đắp vào năm sau vậy...

timeline5493

Thành viên mới
Xa gia đình trở thành sinh viên bước vào cuộc sống
Đậu vào trường mà mình đã đặt mục tiêu từ lâu vì mình đã bỏ rất nhiều công sức, thời gian có lúc chán nản, bỏ cuộc nhưng rồi mình đã được mục tiêu đó.
Mình đã đầu tư một việc rất sai lầm để rồi mất cả tiền bạc lẫn thời gian, quá hấp tấp và nóng vội không suy nghĩ kĩ càng, nhưng qua đó bây giờ mỗi lần làm một việc gì đó ít ra cũng nghĩ đến kết quả nó như thế nào
Học được tính tự lập khi phải ở một mình không có người thân bên cạnh.
Có rất nhiều bạn mới khi bướ vào đại học.
Chỉ đọc được 2 cuốn những cuốn còn lại đọc bỏ tùm lùm

Học kì một này kết quả không được tốt lắm, mình rất hối tiếc về điều đó. Nếu được quay lại mình sẽ không để như vậy xảy ra, sẽ học tốt hơn.

ihope

[♣]Thành Viên CLB
Đã ra nhập được gia đình KNS tràn đầy niềm tin và sức sống, học hỏi được nhiều những kinh nghiệm, những thói quen và cả những bài học đầy quý báu.
Thành công lớn biết hiểu rõ về bản thân mình hơn, hiểu được mình cần phải rèn luyện hơn nữa. Đã học được môn Anh Văn.
Dậy sớm, đọc sách, nhìn rõ sự việc, quan sát , hiểu được những cảm xúc của người khác.
Mối quan hệ tốt đó chính là được làm quen với rất nhiều anh chị ở diễn đàn KNS - đầy tài năng và nhiệt huyết. Mình cũng học được rất nhiều từ mọi người
Rất nhiều cuốn sách nhưng đặc biệt là cuốn " Những bước đơn giản đến ước mơ".
Một năm trôi qua, là một thời gian dài, nghĩ lại nhìn lại một năm mình chỉ làm được những việc đó thôi sao!
Nếu quay lại thời gian thì chắc chắn mình sẽ cố gắng hoạt động nhiều hơn. Nhưng thời gian qua đi thì không bao giờ quay trời lại. Vì vậy, mình sẽ rút kinh nghiệm từ năm 2011 và sẽ cố gắng hơn thật nhiều trong năm 2012.

Ngô Loan

[♣]Thành Viên CLB
Học hành: vẫn bình thường.
Gia đình: vẫn ấm êm, hạnh phúc.
Công việc: lại nhảy việc.
Sức khỏe: chắc già rùi nên lão hóa..hihi
Tình cảm: tự nhiên có 1 ai đó nhảy vào CS cuả mình.
.
.........
Thành công lớn nhất của mình có lẽ là đã làm cho 2 đứa e mình nó hiểu ho nhau hơn, yêu thương nhau hơn.
Điều đó có ý nghĩa rất lớn với mình. Bởi gia đình luôn là tình yêu vĩ đại nhất_nơi cả con tim mình hướng về.

Ông nội của mình mất. Và trong suốt quãng thời gian khi ông nằm viện, và ngay cả những giây phút cuối...Mình cũng không ở bên ông lấy 1 giây, 1 phút..
Cuộc sống đã cuốn mình đi_cuốn đứa cháu gái bé bỏng của ông xa khỏi vòng tay rộng lớn của gia đình. Cứ mỗi khi nghĩ lại chính giờ phút mình bước chân lên máy bay để trở về...lại cũng là lúc cánh cửa thiên đường rộng mở chào đón ông. Những thiên thần đã vội mang ông đi thật xa, thật xa...
Mình đã quá hạnh phúc, mình chưa đi qua sự mất mát này bao giờ... Thật sự những ngày sau đó khá khó khăn với mình.

hì, chắc chỉ thêm "thói hư tật xấu" thui quá à.
Nhiều thiệt nhiều.
Hì, bây giờ bảo mình đếm lại kể cũng hơi khó khăn.

Những gì đã qua, sẽ cất gọn nó lại trong chiếc hòm ký ức, trân trọng và giữ gìn chứ không phải lãng quên và nuối tiếc .
Mình sống cho hiện tại và hướng tới tương lai. Và dù muốn hay không thì mọi chuyện cũng đã xảy ra, cho dù...

bachduong044

Thành viên mới
Chào cả nhà!
Một năm không phải là khoảng thời gian quá dài so với thời gian của một đời người.Nhưng nó cũng đủ dài để một con người thay đổi chính mình.Có thể nói điều thành công nhất trong một năm qua của mình là :Mình đã tìm được một việc làm ổn định.Nó đánh dấu một bước ngoặc mới trong cuộc đời của mình.Công việc mới đồng nghĩa với môi trường làm việc, các mối quan hệ cũng mới.Mọi thứ đối với mình hoàn toàn mới mẻ.Nhưng cũng nhờ vậy mà mình cảm thấy rằng mình đã trưởng thành lên rất là nhiều.Bây giờ mình đã có thêm nhiều bạn mới,học hỏi được nhiều điều rất thú vi.Tuy rằng cộng việc vẫn còn có nhiều sai sót,thậm chí có khi bị sếp khiển trách.Nhưng mình tin rằng mình sẽ làm tốt hơn trong tương lai.Mình đang cố gắng để hoàn thành tốt công việc được giao.
Sóng, mình cám ơn bạn nhiều nhé.Chủ đề này rất hay đấy.

thien_duong_mau_tim

Thanh viên kỳ cựu
Năm 2011 dường như sắp trôi đi qua 1 cách hoàn toàn nhưng có rất nhiều chuyện đã xảy ra đối với tôi.
Năm 2011, tôi đã hoàn thành chương trình lớp 12, vượt qua kì thi tốt nghiệp 1 cách dễ dàng, nhưng thất bại hoàn toàn trong cuộc thi đại học, và điều đó là 1 sự bất ngờ, và là nỗi buồn và nỗi thất vọng có lẽ sẽ theo tôi đi suốt cuộc đời.
Năm 2011, tôi chia tay thời áo dài đầy ý nghĩa, chia tay mái trường cấp 3, chia tay bạn bè, thầy cô, những con người yêu mến, và luôn quan tâm giúp đỡ tôi hết mình.
thành công mà tôi đạt được trong năm qua có lẽ là không có, nhưng chuyện buồn thì cũng hơi nhiều, và dĩ nhiên điều đáng buồn nhất là tôi rất đại hoc, nhưng từ chuyện đó tôi đã hiểu ra rằng, tự tin quá cũng là mũi dao giết người.
Tuy nhiên, đổi lại điều đó, là tôi đã quen và biết dược rất nhiều người tốt. gặp họ tôi dường như mới hiểu ra 1 điều rằng cuộc sống đã ban tặng cho tôi 1 món quà rất ý nghĩa.
Và năm 2011, lần đầu tiên tôi được biết đến diễn đàn kỹ năng sống, và đây cũng là diễn đàn lần đầu tiên trong đời tôi tham gia nên nó rất có ý nghĩa với tôi.
trong năm qua tôi đã rèn được 2 thói quen tốt : dậy sớm, siêng năng
hầu như mọi mối quan hệ của tôi trong năm qua điều diễn ra rất tốt
đặc biệt, quyển sách " bí quyết thành công dành cho tuổi teen" của tác giả ADAMKHOO $GARY LEE đã mang lại cho tôi rất nhiều ý nghĩa.:thangloi:
Nếu như thời gian có quay trở lại thì tôi muốn mình cố gắng học tập để có thể đậu vào ngôi trường mà mình muốn.

battu

Thành viên
Chào các bạn, trước khi trả lời câu hỏi tôi đọc qua những topic trên, rất mừng cuộc sống của các bạn tương đối vui vẻ,ổn định.
Riêng tôi, năm qua cuộc sống gia đình ngày một gắn kết hơn ngày một hạnh phúc hơn, nhưng tận trong lòng mình đây là năm thật tệ hại, quá nhiều biến cố xảy đến....khiến tôi mất cả sự tự tin- niềm tin- lạc quan trong cuộc đời này. Năm nay tôi không làm được gì cả , xém chút nữa tôi đã buông trôi tất cả. tới giờ phút này năm mới sắp tới vậy mà tôi vẫn mới nhận được hung tin khiến tôi chới với....tại sao những người thân của mình cứ lần lượt làm tôi tổn thương ....niềm tin trong tôi đã mất sạch...phải chấp nhận và cố vượt qua. tôi không muốn chia sẻ nhiều vì làm không khí cả nhà bị ảnh hưởng. Chúc mọi người luôn luôn vui vẻ

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Những ngày cuối cùng của năm, trong không khí lành lạnh, trong sự tất bật của mọi người để hoàn tất một năm, chắc mỗi người không khỏi bâng khuâng để nghĩ về quãng thời gian vừa trôi qua của mình. Mỗi chia sẻ của các bạn, dù ít, dù nhiều, Sóng đều cảm nhận được sự chân thành và mong muốn được chia sẻ đến mọi người, kể cả những niềm vui và nỗi buồn của các bạn. Xin cảm ơn tất cả những điều đó, và mong sẽ tiếp tục nhận được sự chia sẻ từ rất nhiều các thành viên khác.

Sóng cảm thấy thật vui khi có nhiều bạn chia sẻ rằng niềm vui lớn của các bạn đến từ diễn đàn KNSO và những người bạn, những hội nhóm trên diễn đàn. Điều đó cổ vũ tinh thần của các bạn trong BQT và tất cả những ai đã yêu quý, đã dành thời gian xây dựng diễn đàn chung này. Năm sau, chắc chắn sẽ có thêm nhiều gương mặt mới, nhưng chắc chắn BQT cũng sẽ cố gắng nhiều hơn để ngày càng đem lại nhiều lợi ích cho các bạn.

Vui hơn nữa, trong những chia sẻ của các bạn, có cả các bạn học sinh, các bạn tân sinh viên, các bạn đang là sinh viên năm cuối, các bạn vừa ra trường, các bạn đã đi làm và cả những anh chị đã đi làm lâu năm. Dẫu ở độ tuổi nào thì mọi trải nghiệm của chúng ta cũng đều đáng trân trọng, và lắng nghe những trải nghiệm của người khác cũng là một cách học hỏi tốt cho mỗi người. Mong rằng mỗi người sẽ chia sẻ nhiều hơn nữa, không chỉ là xem, là nghe mà còn là hỏi thăm, góp ý, động viên nữa.

Nếu đầu năm, chúng ta có một kế hoạch và cuối năm có một bản tổng kết, có lẽ ta sẽ có sự nhìn nhận tốt hơn về một năm trôi qua trong cuộc đời mình. Hãy cùng nhau nghĩ về sự chuẩn bị cho một năm mới, có thể chúng ta sẽ có một topic thảo luận trong tháng 1/2012 về những dự định này.

Năm 2011 là một năm tương đối khó khăn của nền kinh tế thế giới và Việt Nam nói chung. Năm 2012 có lẽ còn khó khăn hơn nữa. Nhưng mỗi khó khăn đều ẩn chứa một cơ hội, suy nghĩ đó khiến Sóng thấy mình chủ động hơn trong việc lựa chọn những bước đi cho cuộc đời mình. Còn việc tổng kết năm 2011, xin đợi đến ngày cuối cùng của năm, Sóng sẽ chia sẻ.

@battu: Không có gì là mãi mãi, kể cả tình yêu, kể cả sự sống, kể cả niềm đau khổ. Mọi thứ rồi sẽ dần phai, rồi sẽ đi qua, chỉ cần bạn không giữ những muộn phiền đó ở lại. Mong bình an đến bên bạn, và mong bạn mạnh mẽ để có một năm mới tốt đẹp hơn.

sieurobo196

[♣]Thành Viên CLB
đó là ngày 30/9/2011 .ngày mình tham gia vào khó học "awake your power" và 2 ngày sau mình tìm thấy clb kĩ năng sống.

thành công nhất vẫn là mình đã quyết định đúng đắn cho lựa chọn là thay đổi cuộc sống hiện tại, hồi trước mình cứ nghĩ học 1 trường đại học lớn rồi ra trường thì mình sẽ có 1 cuộc đời thật tốt đẹp ,nhưng mình ko biết cuộc sống ngoài kia toàn là cạm bẫy nếu bạn ko có các kĩ năng thì bạn sẽ bị cuộc sống vùi dập như thế nào? ngày qua ngày mình chỉ đến trường và về nhà ,cuộc sống tẻ nhạt vẫn lun như thế? như nay mình đã thay đổi tư duy ,mình khao khát nhiều hơn ,mỗi hoạt động mình tham gia nay điều có ý nghĩa ko như trước kia chỉ tham gia cho vui .mình đã biết lao ra ngoài cuộc sống để làm chứ ko bị động chỉ học ở trường nữa .cuộc sống của mình bắt đầu bận rộn hơn với rất nhiều công việc ,mình thích cảm giác đó .

cái buồn nhất là mình đã học lại 3 môn trong học kì này ,chính vì kết quả như thế mà mình ko dám đăng kí vào ngành mình thích . điểm của mình có thể vào ngành đó nhưng mình mặc cảm vì nếu vào ngành học đó thì mình chỉ đứng cuối danh sách thôi ,nên mình đã lựa chọn ngành khác để được đứng vị trí cao hơn. qua đó mình đã hối hận rất nhiều ,tại sao mình ko giành lấy cơ hội ngay trước mắt mà nghĩ những gì mình ko muốn,mà sau này mình nhất định sẽ giành những cơ hội dù là nhỏ nhất
mình thật sự chưa rèn luyện kĩ năng nào tố cả ,mình mới chỉ lên kế hoạch rèn luyện cho năm mới thôi
mình quen được rất nhiều bạn ,mỗi người bạn điều cho mình 1 bài học trong cuộc sống
thật sự là mình ko đọc sách nhiều ,mình chỉ đọc những cuốn sách học tập thôi

thật sự mà quay lại ,thì mình muốn làm tất cả những điều mình muốn ,mình sẽ không lãng phí thời gian vào những trò vô bổ .mình sẽ luyện tập các kĩ năng cho mình

viet anh

Thành viên mới
N
ăm này là một năm rất buồn của mình, công việc của mình không có gì thay đổi nhưng nhàn nhã hơn. Năm nay mọi hoạt động của mình đều ngừng trệ, mình chỉ hoạt động cầm chừng, hy vọng năm sau có nhiều việc thú vị hơn để làm. Năm nay mình gặp rất nhiều biến cố xảy ra, có những thời điểm mình cực kỳ khủng hoảng, căm ghét bản thân, không tin vào con người, chán tất cả, không tin vào mục tiêu sống của đời mình, nhưng giờ mình bình tĩnh hơn, thay đổi một số mục tiêu của đời mình và cố gắng thực hiện những mục tiêu đó.
Qua những biến cố mình học được chữ nhẫn, học buôn bỏ, mình thấy mình trưởng thành hơn, học cách yêu bản thân hơn và học cách làm mình hạnh phúc. Năm nay mình quen biết với 1 người bạn qua mạng, mặc dù không nói chuyện với nhau nhiều, nhưng những lúc mình đau khổ, người ấy đã giúp đỡ mình nhiều bằng những lới khuyên rất thực tế. Năm nay mình đọc 3 quyển sách và 1 đống truyện TQ. Mình muốn bước ra ngoài, muốn sống hết mình, không muốn suốt ngày ru rú trong nhà đọc sách, nghe nhạc, xem phim như mình trước đây nữa.
Mình không muốn quay lại quá khứ, mình muốn bước tiếp.

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
đó là ngày 30/9/2011 .ngày mình tham gia vào khó học "awake your power" và 2 ngày sau mình tìm thấy clb kĩ năng sống.

Tại sao tìm thấy CLB Kỹ Năng Sống lại là dấu mốc của bạn nhỉ?:nghihoac::nghihoac:

---------- Post added at 11:54 PM ---------- Previous post was at 11:48 PM ----------

Năm 2011 dường như sắp trôi đi qua 1 cách hoàn toàn nhưng có rất nhiều chuyện đã xảy ra đối với tôi.
Và năm 2011, lần đầu tiên tôi được biết đến diễn đàn kỹ năng sống, và đây cũng là diễn đàn lần đầu tiên trong đời tôi tham gia nên nó rất có ý nghĩa với tôi.
trong năm qua tôi đã rèn được 2 thói quen tốt : dậy sớm, siêng năng

Mình nghĩ một năm có rất nhiều sự kiện xảy ra, dù tốt hay xấu, nhưng nếu mình biết nhận ra thì nó sẽ là một dấu mốc của mình đánh dấu sự trưởng thành. Mình nghĩ thien_duong_mau_tim chắc chắn có những dấu mốc đáng nhớ trong năm 2011, chỉ tại bạn chưa nghĩ ra thôi.

Năm 2011 bạn biết đến diễn đàn kỹ năng sống, thế năm 2012 bạn có kế hoạch phát triển vài kỹ năng của mình cùng diễn đàn không nhỉ?

Mình rất hâm mộ bạn vì bạn rèn luyện được thói quen dậy sớm, còn thói quen siêng năng là sao nhỉ? Bạn nói cụ thể một chút đi!

---------- Post added at 11:56 PM ---------- Previous post was at 11:54 PM ----------

N
ăm này là một năm rất buồn của mình, công việc của mình không có gì thay đổi nhưng nhàn nhã hơn. Năm nay mọi hoạt động của mình đều ngừng trệ, mình chỉ hoạt động cầm chừng, hy vọng năm sau có nhiều việc thú vị hơn để làm. Năm nay mình gặp rất nhiều biến cố xảy ra, có những thời điểm mình cực kỳ khủng hoảng, căm ghét bản thân, không tin vào con người, chán tất cả, không tin vào mục tiêu sống của đời mình, nhưng giờ mình bình tĩnh hơn, thay đổi một số mục tiêu của đời mình và cố gắng thực hiện những mục tiêu đó.
Qua những biến cố mình học được chữ nhẫn, học buôn bỏ, mình thấy mình trưởng thành hơn, học cách yêu bản thân hơn và học cách làm mình hạnh phúc. Năm nay mình quen biết với 1 người bạn qua mạng, mặc dù không nói chuyện với nhau nhiều, nhưng những lúc mình đau khổ, người ấy đã giúp đỡ mình nhiều bằng những lới khuyên rất thực tế. Năm nay mình đọc 3 quyển sách và 1 đống truyện TQ. Mình muốn bước ra ngoài, muốn sống hết mình, không muốn suốt ngày ru rú trong nhà đọc sách, nghe nhạc, xem phim như mình trước đây nữa.
Mình không muốn quay lại quá khứ, mình muốn bước tiếp.

Mình thấy năm nay là một năm đáng nhớ của vietanh đó chứ. Bạn đã trưởng thành rất nhiều.

hoahong39

[♣]Thành Viên CLB
còn anh BLUESEA88 thì sao nè..anh đã làm được gì trong một năm qua? anh có thể chia sẻ cho mọi người biết không??
[you] nữa.hãy cùng viết ra nào.:cuoihaha:
:cuoihaha:

sonngh

Thành viên
- 30/04/2011 ( lễ hội bắn pháo hoa )
- Ra trường và có được một công việc đúng như mong muốn,tại sao ư ? vì tôi không còn phụ thuộc vào tiền gia đình nữa ^^!
Nội dung đã bị ẩn đi bởi người viết
- Cũng kha khá rồi đó nha.
- Phải trên 10 ấy chứ .
- Toàn đọc Ebook và Nghe không hà chắc cũng tầm 15 cuốn thôi.
- Thôi không cần quay lại,năm tới ta sẽ tự hoàn thiện mình hơn (tự nhủ) :mimcuoi:

Bình luận bằng Facebook