[Tư vấn] Sống bản lĩnh

tuvovan

Thành viên
Em yêu một cô bé, thua em 1 tuổi, nhưng chưa chiếm được trái tim cô bé đó vì... em chưa đủ bản lĩnh (theo lời cô bé đó nói). Anh chị giúp em, sống bản lĩnh là như thế nào?

noel.poon

Thanh viên kỳ cựu
Sống bản lĩnh nghĩa là anh sẽ không đi hỏi những câu thế này. Phải tự đi tìm câu trả lời cho mình thôi anh.
Sống bản lĩnh là không phải chỉ vì một con bé mà muốn đổi thay cả cuộc sống, mà phải vì những cái ở tầm cao hơn một chút, vì tương lai, vì sự nghiệp, vì giá trị chân - thiện - mỹ của cuộc đời... vì chính anh nữa ! Bởi việc thay đổi một con người, một cuộc sống, thay đổi từ một người thiếu bản lĩnh thành một người có bản lĩnh thì rõ ràng không phải chỉ nói là được, không dễ dàng.
Đơn giản là anh hãy tự đặt mình ở một vị trí cao hơn, tin chắc chứng minh được rằng bản thân anh có giá trị thế nào. Nhớ là, không phải vì anh không làm được, chỉ là anh không dám nghĩ mình sẽ làm được.

tuvovan

Thành viên
tôi rất yêu cô bé đó.cô bé đó muônd tôi là người mạnh mẽ,bản lĩnh nhưng vẫn nhẹ nhàng.tôi phải làm gì?

---------- Post added at 10:26 AM ---------- Previous post was at 09:56 AM ----------

Sống bản lĩnh nghĩa là anh sẽ không đi hỏi những câu thế này. Phải tự đi tìm câu trả lời cho mình thôi anh.
Sống bản lĩnh là không phải chỉ vì một con bé mà muốn đổi thay cả cuộc sống, mà phải vì những cái ở tầm cao hơn một chút, vì tương lai, vì sự nghiệp, vì giá trị chân - thiện - mỹ của cuộc đời... vì chính anh nữa ! Bởi việc thay đổi một con người, một cuộc sống, thay đổi từ một người thiếu bản lĩnh thành một người có bản lĩnh thì rõ ràng không phải chỉ nói là được, không dễ dàng.
Đơn giản là anh hãy tự đặt mình ở một vị trí cao hơn, tin chắc chứng minh được rằng bản thân anh có giá trị thế nào. Nhớ là, không phải vì anh không làm được, chỉ là anh không dám nghĩ mình sẽ làm được.
thực sự thì tôi rất muốn hoàn thiện hơn

thomas.tchou

Thành viên năng động
con gái thường rất phức tạp đến thế đây... tuy nhiên mình có thể chắc với bạn rằng cô bé này đã có cảm tình với bạn, vỉ tâm lý phụ nữ là khi có tấm tình với người đàn ông thì thường đặt ra những đòi hỏi cho đàn ông, thật ra thì bạn cũng đừng nên suy nghĩ nhiều hãy sống với thật với chính mình là được. Đừng vì cô ấy mà thay đổi quá nhiều như thế cô ấy sẽ lại bắt bẽ bạn đấy...
Hy vọng bạn sẽ tìm ra được con đường cho riêng mình...

tuvovan

Thành viên
vâng,cảm ơn anh.
tôi cũng đoán chắc đc ciều đó từ lâu,nhưng nhiều lúc lại ko dám nghĩ đến.:)
cô bé đó nói:nếu đến một ngày,em cảm thấy ko thể ở cạnh anh nữa,em sẽ rời xa anh mà ko làm anh tổn thương.tôi ko hiểu đc cô bé đó sẽ làm ntn nữa?:lungtung:

---------- Post added at 10:50 AM ---------- Previous post was at 10:50 AM ----------

con gái thường rất phức tạp đến thế đây... tuy nhiên mình có thể chắc với bạn rằng cô bé này đã có cảm tình với bạn, vỉ tâm lý phụ nữ là khi có tấm tình với người đàn ông thì thường đặt ra những đòi hỏi cho đàn ông, thật ra thì bạn cũng đừng nên suy nghĩ nhiều hãy sống với thật với chính mình là được. Đừng vì cô ấy mà thay đổi quá nhiều như thế cô ấy sẽ lại bắt bẽ bạn đấy...
Hy vọng bạn sẽ tìm ra được con đường cho riêng mình...

vâng,cảm ơn anh.
tôi cũng đoán chắc đc ciều đó từ lâu,nhưng nhiều lúc lại ko dám nghĩ đến.:)
cô bé đó nói:nếu đến một ngày,em cảm thấy ko thể ở cạnh anh nữa,em sẽ rời xa anh mà ko làm anh tổn thương.tôi ko hiểu đc cô bé đó sẽ làm ntn nữa?:lungtung:​

benny

Thanh viên kỳ cựu
Con gái cân sự thay đổilàm mới. Hãy làm sao để bạn luôn là người đàn ông tuyệt vời trong mắt cô ấy. Bản lĩnh- Khó vậy sao? Đơn giản bạn hãy là chính bạn, là bạn của ngày xưa và cả bây giờ. Đừng lung lay vì bất cứ điều gì.
Mạnh mẽ, bản lĩnh không phải là sống hùng hổ mà đi bốp chát với thiên hạ, bạn hãy làm sao để cô ấy thấy được sự nam tính trong cách ứng xử của bạn. Điều này không chỉ quan trọng trong lĩnh vực tình cảm mà còn nhiều lĩnh vực khác nữa.
Trước mắt, bạn đừng quá lo lắng, theo kiểu "bị muỗi chích cũng rên là điềm xui", hãy làm theo những gì bạn nghĩ, không rụt rè hay do dự. Đó là cách tốt nhất để thể hiện mình.
Chúc bạn thành công!

tuvovan

Thành viên
Con gái cân sự thay đổilàm mới. Hãy làm sao để bạn luôn là người đàn ông tuyệt vời trong mắt cô ấy. Bản lĩnh- Khó vậy sao? Đơn giản bạn hãy là chính bạn, là bạn của ngày xưa và cả bây giờ. Đừng lung lay vì bất cứ điều gì.
Mạnh mẽ, bản lĩnh không phải là sống hùng hổ mà đi bốp chát với thiên hạ, bạn hãy làm sao để cô ấy thấy được sự nam tính trong cách ứng xử của bạn. Điều này không chỉ quan trọng trong lĩnh vực tình cảm mà còn nhiều lĩnh vực khác nữa.
Trước mắt, bạn đừng quá lo lắng, theo kiểu "bị muỗi chích cũng rên là điềm xui", hãy làm theo những gì bạn nghĩ, không rụt rè hay do dự. Đó là cách tốt nhất để thể hiện mình.
Chúc bạn thành công!
cô bé đó nói:nếu đến một ngày,em cảm thấy ko thể ở cạnh anh nữa,em sẽ rời xa anh mà ko làm anh tổn thương.tôi ko hiểu đc cô bé đó sẽ làm ntn nữa?:lungtung:

thomas.tchou

Thành viên năng động
có thể đây là sự thử thách đầu tiên của cô bé đó đối với bạn.... Đừng nên quan tâm nhiều chỉ cần làm theo lý trí của bạn là được...

benny

Thanh viên kỳ cựu
Tại sao bạn cứ lặp đi lặp lại một câu nói vậy? Chính điều đó cũng cho thấy bạn hết sức nhút nhát, đó là lí do tại sao cô gái kia cần bạn bản lĩnh hơn. Chính sự băn khoăn lo lắng của bạn, chính cái cách trả lời comment theo kiểu "cái này không được, cái kia cũng không được", "dù bạn nói thế nhưng tôi vẫn lo"...đã làm bạn mất điểm không những trước mặt người yêu mà còn nhiều người khác nữa...Tại sao không thử tự tin vào quyết định của mình mà cứ phải suy nghĩ vu vơ? Nếu sau comment này mà bạn lại trả lời bằng cách đặt thẻ trích dẫn và copy y chang câu nói trên thì thật sự...mọi người bó tay với bạn!

benny

Thanh viên kỳ cựu
Tái bút: Nếu khi tình yêu còn chưa nảy nở mà bạn đã run cầm cập sợ những câu nói bâng quơ về việc chia tay thì còn sống bản lĩnh thế nào nữa!

chucanh2403

Thanh viên kỳ cựu
bé Nghĩa nhà mình yêu rồi kìa!!!

Tho suy nghĩ của chị, người đàn ông bản lĩnh là người có thể chia sẻ cuộc sống với người mình thương. Đôi khi có thể chỉ là thing lặng và nhìn nhau cười nhưng hiểu nhau. Người đàn ông bản lĩnh sẽ nghiêm khắc không chiều chuộng bạn gái về những thứ vớ vẩn nhưng một lúc nào đó vẫn đáp ứng như 1 phần thưởng cho 1 sự nỗ lực nào đó trong việc học chẳng hạn. NGười đàn ông bản lĩnh không nhất thiết phải thông minh nhưng phải khôn ngoan và chân thành!

Bãn linh trong giọng nói nghiêm túc nhưng dịu dàng và đừng bào giờ làm tổn thương người con gái mình yêu!

Cám ơn em đã giúp chị nhìn lại một người! I miss him!

benny

Thanh viên kỳ cựu
bé Nghĩa nhà mình yêu rồi kìa!!!

Tho suy nghĩ của chị, người đàn ông bản lĩnh là người có thể chia sẻ cuộc sống với người mình thương. Đôi khi có thể chỉ là thing lặng và nhìn nhau cười nhưng hiểu nhau. Người đàn ông bản lĩnh sẽ nghiêm khắc không chiều chuộng bạn gái về những thứ vớ vẩn nhưng một lúc nào đó vẫn đáp ứng như 1 phần thưởng cho 1 sự nỗ lực nào đó trong việc học chẳng hạn. NGười đàn ông bản lĩnh không nhất thiết phải thông minh nhưng phải khôn ngoan và chân thành!

Bãn linh trong giọng nói nghiêm túc nhưng dịu dàng và đừng bào giờ làm tổn thương người con gái mình yêu!

Cám ơn em đã giúp chị nhìn lại một người! I miss him!

Hic hic em chưa biết yêu..:choangvang:...em chỉ nói lên những gì mình nghĩ thôi à...Mà công nhận chị nói trúng ý em thật, em tìm mọi cách cũng chỉ để diễn tả ý này thôi đó! :mimcuoi:

Mà cho em tò mò chút nhé: chị nhớ ai dzậy? :nghivan:

chucanh2403

Thanh viên kỳ cựu
em kêu em có gì đó với 1 nhỏ lớp 9 kìa, thế mà còn chối nữa. Chém gió ghê ta!

---------- Post added at 08:36 PM ---------- Previous post was at 08:31 PM ----------

em rủ chị hoa hồng đi ăn kem nhá, nghi ngờ lắm!

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
Sống bản lĩnh cần rất nhiều thời gian, rất nhiều và nhiều có khi hết cuộc đời vẫn chưa thể làm được ...

Nếu ai đó không yêu bạn và muốn chia tay thì hãy để cô ấy đi, riêng bạn vẫn cứ sống tốt và tìm cho một người khác phù hợp với bạn.

Bạn cứ loanh quanh bên câu hỏi bản lình hay không bản lĩnh thì vô ích lắm. bạn mất thời gian, mất nhiều thứ mà bản lĩnh vẫn chưa thấy đâu cả. Bản lĩnh có thể là một phần của sự cố gắng quên ai đó khi cần quên họ đấy bạn ạ.

Còn câu hỏi thế nào là sống bản lĩnh, nó chỉ là một định nghĩa tương đối thôi tùy hoàn cảnh và tùy từng con người. Có thể bạn dám một mình rượt theo một thằng cướp có dao để lấy lại đồ của mình có người cho bạn là bản lĩnh nhưng với người khác lại nói bạn là thằng ngu. Có khi thằng đầu gấu cùng lớp ăn hiếp bạn, bạn nín giận giảng hòa với nó dĩ hòa vi quý hay bạn đánh lại thằng đó một trận thừa sống thiếu chết cho biết tay nhau. Hai cách trên cách nào là bản lĩnh?

Thật khó trả lời, hay bản lĩnh là một cách thứ ba …. Bạn đừng băn khoăn nhiều quá vì câu nói của một cô gái, bạn vẫn cứ sống, sống sao cho bạn cảm thấy mình sống tốt là không hèn mọn với bất kỳ ai là được. Bạn đừng hỏi mình thế nào là không hèn mọn nhé, không ai trả lời cho bạn chính xác được ngoài chính bạn đâu.

Chúc bạn vui.

tuvovan

Thành viên
tôi cũng cảm thấy mình quá nhút nhát.tôi ko hề nghĩ sẽ có lúc chia tay,mà là cô bé đó nói,ko biết lí do là gì cả.
tôi xác định rồi,cô bé đó đã đồng ý ở cạnh tôi và nhìn tôi thay đỏi.và tôi sẽ làm hết mình.

benny

Thanh viên kỳ cựu
Haizz...Thay đổi không phải chỉ là ở lời nói bạn à....Mà cũng không nhất thiết cứ một tiếng "cô ấy", hai tiếng "cô ấy" đâu. Tại sao cú phải là "cô ấy nói" mà không phải là bạn nghĩ nhỉ? Con người ta chỉ thật sự đẹp, thật sự bản lĩnh khi là chính mình thôi bạn à...

tuvovan

Thành viên
Sống bản lĩnh cần rất nhiều thời gian, rất nhiều và nhiều có khi hết cuộc đời vẫn chưa thể làm được ...

Nếu ai đó không yêu bạn và muốn chia tay thì hãy để cô ấy đi, riêng bạn vẫn cứ sống tốt và tìm cho một người khác phù hợp với bạn.

Bạn cứ loanh quanh bên câu hỏi bản lình hay không bản lĩnh thì vô ích lắm. bạn mất thời gian, mất nhiều thứ mà bản lĩnh vẫn chưa thấy đâu cả. Bản lĩnh có thể là một phần của sự cố gắng quên ai đó khi cần quên họ đấy bạn ạ.

Còn câu hỏi thế nào là sống bản lĩnh, nó chỉ là một định nghĩa tương đối thôi tùy hoàn cảnh và tùy từng con người. Có thể bạn dám một mình rượt theo một thằng cướp có dao để lấy lại đồ của mình có người cho bạn là bản lĩnh nhưng với người khác lại nói bạn là thằng ngu. Có khi thằng đầu gấu cùng lớp ăn hiếp bạn, bạn nín giận giảng hòa với nó dĩ hòa vi quý hay bạn đánh lại thằng đó một trận thừa sống thiếu chết cho biết tay nhau. Hai cách trên cách nào là bản lĩnh?

Thật khó trả lời, hay bản lĩnh là một cách thứ ba …. Bạn đừng băn khoăn nhiều quá vì câu nói của một cô gái, bạn vẫn cứ sống, sống sao cho bạn cảm thấy mình sống tốt là không hèn mọn với bất kỳ ai là được. Bạn đừng hỏi mình thế nào là không hèn mọn nhé, không ai trả lời cho bạn chính xác được ngoài chính bạn đâu.
:).sẽ làm đc thôi.

Chúc bạn vui.
:D.sẽ làm đc thôi,tôi sẽ làm đc vì cô bé đó đã đồng ý là đợi tôi.

ohchick

Thanh viên kỳ cựu
Không phải nhu nhược, mà giống...mê gái hơn :cuoihaha:
KHông sao, sợ vợ cũng là một đức tính tốt đó bạn!-

Bình luận bằng Facebook