[Xã Hội] [you] có thích nhặt của rơi ?

Status
Không mở trả lời sau này.

all i need

Thanh viên kỳ cựu
Mình thì chả có cơ hôi mà nhặt được cái gì to tát,đánh rơi thì có vài lần.hjx .Có lần mình lao ra chặn dòng xe ở ngã 6 sg để nhặt được 2k5.hjhj.chỉ là vui thôi,2k5 thì có phải đem trả không ?

bocautrangbd

Thành viên mới
Nói thiệt với bạn nhen, mình ko thích mấy nhặt được của rơi, nhưng mà là tiền thì ai lại không thích chứ. Sống trong thời đại này Thạch Sanh thì ít, Lý Thông thì nhiều, dễ gì có mấy người trả lại cơ chứ, trời cho mình thì mình cứ lấy. Nhưng khi lấy thì trong thâm tâm lại phải đấu tranh rất nhiều giữa giữ và trả. Nhưng mà của rơi là tiền mà vì vậy nên thôi kệ.

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Tuần trước có một tình huống cũng khá thú vị đến với mình. Đang ngồi lướt web ở hành lang hội trường (lúc đó là khoảng 20g), mọi người đã về hết chỉ còn lại một mình mình ngồi ở đó có người đi qua thấy tiền rớt bên cạnh mình và báo cho mình biết rồi họ đi nhanh, mình nhìn lại thì thấy 2 tờ 5.000đ. Theo bạn, thì thế nào nhỉ? Mình có lấy trong trường hợp đó không?

newsound1987

Thành viên mới
Từ lâu lắm rồi, Đạt rất muốn đưa chủ đề này lên để mọi người cùng bình loạn. Thế nhưng do một lý do khách quan mà Đạt không thể đưa lên, hôm nay có lẽ là dịp tốt nhất.

Tính Đạt thì không thích nhận hoặc giữ những gì không phải do mình làm ra hay không thuộc về mình nên việc nhặt được tiền nói riêng, của rơi nói chung là điều cực kì không thích. Từ nhỏ chúng ta đã được dạy là nếu có nhặt được của rơi thì phải đem trao trả lại cho người bị mất hoặc đem đến công an nhờ trả lại. Nhưng thật buồn, khi đem đến những anh công an thì chẳng mấy tốt lành gì, nếu số tiền nhỏ thì mấy ảnh chả quan tâm đến việc trả lại, nếu số tiền lớn thì chắc các bạn biết rồi đấy, thông báo lên báo này báo nọ để cho người bị mất đến nhận lại, nhưng tiền đâu có in hình hay chữ kí của người bị mất mà nhận lại. Không có người đến nhận thì có dòng chữ như sau "Sung vào công quỹ". Thời nay đã khác rồi "Nhặt được của rơi tạm thời bỏ túi" vì họ nghĩ rằng mình không nhặt thì người khác nhặt cũng vậy thôi.

[you] thì sao nhỉ ? Bạn có thích nhặt của rơi bỏ túi không ? Nên nói thật lòng đấy nhé.
Rất thích chứ! Dù một đồng nhỏ cũng thích, trước hồi bé hay nhặt được tiển lắm, cảm giác là sướng!!
Nhặt được rồi thì đừng hòng trả lại nhe, nhưng lớn quá thì đành phải trả thôi!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
bachtuocdo [Xã Hội] Yêu thích kiếm nhiều tiền! Tốt hay xấu? Giàu có! Xấu hay tốt? Bàn Tròn Thảo Luận 2
V Có nên học Sư phạm Tiếng Anh? Bàn Tròn Thảo Luận 1
Twisted Những biểu hiện không có ở những người thành đạt Bàn Tròn Thảo Luận 0
Tom Bạn có biết Durex là cái gì không? Bàn Tròn Thảo Luận 5
D [Xã Hội] Lạm dụng mạng xã hội - Liệu có nên ? Bàn Tròn Thảo Luận 0
benny [Giải Trí] Bạn có đồng tình với "Sát thủ đầu mưng mủ" Bàn Tròn Thảo Luận 13
trangdang [Xã Hội] [TL- 09/2011] Liệu cái nết...có đánh thắng nổi cái đẹp Bàn Tròn Thảo Luận 7
missu Sinh viên và thất nghiệp : có đáng lo ngại?? Bàn Tròn Thảo Luận 4
trangdang Bạn có tin mình sẽ là người làm nên tên tuổi diễn đàn KNS? Bàn Tròn Thảo Luận 30
KendyDat [Thảo luận] Biểu tình có phải là yêu nước? Bàn Tròn Thảo Luận 16
benny [Học Vấn] [TL-04/2011] Có nên ra công viên để luyện nói tiếng Anh? Bàn Tròn Thảo Luận 14
K [TL - 1/2011] Có nên cho đi thực tập từ năm 1? Bàn Tròn Thảo Luận 19
moon_tsuki [TL - 12/2010] [you] có "nghiện" mạng xã hội? Bàn Tròn Thảo Luận 38
sweet_heart [Nghề Nghiệp] Bạn học được gì từ người ăn mày có trình độ này ? Bàn Tròn Thảo Luận 2
nguyenminhthi90 CLB chúng ta có "bảo vệ sự trong sáng của tiếng Việt" ? Bàn Tròn Thảo Luận 4
hoaihuong_8x [you] chỉ có một trái tim ! Bàn Tròn Thảo Luận 18
Hoài Niệm [Tình Yêu] Bạn có tin vào tình yêu trên mạng??? Bàn Tròn Thảo Luận 0
Hoài Niệm Bạn có bao giờ thất hứa với bản thân! Bàn Tròn Thảo Luận 0
ivenle [you] có bao giờ rơi vào trường hợp này? Bàn Tròn Thảo Luận 16
M đại học có phải là con đường duy nhất không .......????/ Bàn Tròn Thảo Luận 0
lobe_dream Bạn có suy nghĩ gì sau khi làm từ thiện (hay làm việc tốt)...??? Bàn Tròn Thảo Luận 16
KendyDat [Xã Hội] [you] có mê tín dị đoan không ? Bàn Tròn Thảo Luận 41
nhok_con1991 [Bạn Bè] Nếu [you] có một điều ước Bàn Tròn Thảo Luận 187
B [Bạn Bè] Có nên vì bạn bè.......? Bàn Tròn Thảo Luận 6
steward [Xã Hội] [you] có xài "giờ dây thun"??? Bàn Tròn Thảo Luận 46
KendyDat [Xã Hội] [you] tin có người ngoài hành tinh không? Bàn Tròn Thảo Luận 77
Hương Trà [Học Vấn] Những việc có thể làm được sau khi rớt đại học? Bàn Tròn Thảo Luận 2
T có phải là trung thực.... Bàn Tròn Thảo Luận 1
T Ai học luật có thể chỉ cho mình với !!! Bàn Tròn Thảo Luận 2
T Cuộc đời có bất công ko các bạn nhỉ? Bàn Tròn Thảo Luận 35
fitboy9904 có ai đã biết về sức mạnh của lòng kiên nhẫn? Bàn Tròn Thảo Luận 0
M Biết trân trọng những gì ta đang có Bàn Tròn Thảo Luận 8
M Sống có ước mơ Bàn Tròn Thảo Luận 5
L Bạn làm gì khi có người làm cho bạn thất vọng và mất niềm tin ? Bàn Tròn Thảo Luận 9
khuongduy7 Bạn có bao giờ để ý rằng... Bàn Tròn Thảo Luận 2
khuongduy7 Nếu như ... thì bạn có hạnh phúc? Bàn Tròn Thảo Luận 4
M [you] có dự định gì sau khi tốt nghiệp ĐH CĐ TC ? Bàn Tròn Thảo Luận 46
N bạn muốn làm gì cho cuộc dời mình có ý nghĩa??? Bàn Tròn Thảo Luận 4
khuongduy7 Qúa khứ có đường về...? Bàn Tròn Thảo Luận 2
canh buom do [you] có khả năng??? Bàn Tròn Thảo Luận 159
duongngoc Muốn có giá - Phải trả giá Bàn Tròn Thảo Luận 9
ananchip Cả nhà ai yêu tiền, cần tiền, luôn mong muốn có đủ tiền vào đây góp lời xem nhé! Bàn Tròn Thảo Luận 8
kieuphuong Nói dối có chấp nhận được không? [you] cùng thảo luận nhé Bàn Tròn Thảo Luận 40
Twisted [Infographic] 95% sinh viên Việt Nam thích lập trình Bàn Tròn Thảo Luận 0
bluesea88 [you] thích những topic như thế nào? Bàn Tròn Thảo Luận 20
mr_ak [you] sẽ làm gì khi thi trượt trường đại học mà mình thích? Bàn Tròn Thảo Luận 33
tritai [Xã Hội] Các bạn gái thích gì nhất trong ngày 8-3 sắp tới nhỉ? Bàn Tròn Thảo Luận 31
trantuya6 Yêu và thích Bàn Tròn Thảo Luận 6
H [Nghề Nghiệp] Chọn nghề mình thích hay theo ý kiến của bố mẹ????? Bàn Tròn Thảo Luận 6
C Nhặt được của rơi bạn sẽ làm gì? Bàn Tròn Thảo Luận 9