[Lời muốn nói] Lập đông cho em

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
Thời gian và công việc và cũng để tự biện hộ cho mình tôi đã không dành thời gian cho KNS nữa, thiếu hụt đi rất nhiều thứ trong trái tim ... Lớp trẻ bây giờ năng động, xinh đẹp và thật giỏi giang nhìn thấy họ hoạt động và vui chơi thấy mình chợt già đi hẳn. Thật có lỗi và thiếu xót khi nhận quá nhiều mà chưa có thể dành cho các bạn mới vào một sự chăm sóc nhất định dù biết không có mình thì các em vẫn làm thật tốt, thậm chí tốt hơn nếu mình chẳng có ở đó....
Thế những vẫn thấy buồn .... mình chưa làm gì để đáp trả, chẳng bù cho ngày xưa mình đã đựơc hỗ trợ và hướng dẫn thật nhiều ...
Các bạn bây giờ mình còn không nhớ nổi tên, nhìn thấy họ bỗng thốt nhiên thấy mình ngày xưa ở đâu đó ...
Lập đông sẽ không có gì khác hơn các bạn trong nhóm công tác viên mới và tôi cũng sẽ lãng quên em ngay thôi ... thế nhưng nhìn thấy em và thấy mình đang quay trở lại.Thấy mình ngày xưa giống em bây giờ quá.
Hoa trắng giầu ước mơ của tôi thật bé nhỏ, chị sẽ gọi em như thế nhé bé con, em sao mà nhỏ bé đến thế, nhìn yếu đuối đến thế cơ chứ tôi có cảm giác như vậy từ những lần đầu gặp em nhỏ bé, bẽn lẽn và rụt rè vô cùng ...
Những ngày đầu tiên khi tôi làm chuơng trình trăng vàng Mai Phước em đã xin được làm cùng tôi, chỉ là liên lạc qua điện thoại thôi, thậm trí đến buổi họp mặt em lại đi nhầm qua nhà văn hóa thanh niên tại Đinh Tiên Hoàng và đợi tôi ở đó đến hết giờ mặc dù hôm ấy em đi xe bux, và cuối cùng tôi đã từ chối em tham gia chương trình vì ngại ngần em sẽ lạc lõng giữa một nơi em chưa từng quen ai ... Và tôi lại đã là người có lỗi với em.
Em tìm đến với tôi như một chỗ dựa tinh thần khi em nhìn từ xa cho một bóng người quay lưng đi khuất, em thật cô đơn và đau khổ. Em nói với tôi những hoang mang nhưng bối rối và dành cho tôi một sự tin cậy như người chị gái.Tôi đã chẳng nghe em nhiều và nhiều khi em lại nghe tôi... em chăm chú đọc từng bài blog của tôi và commet theo dõi tôi từng bước....
Em vẫn cứ hỏi tôi, mặc dù tôi chẳng quan tâm đến em nhiều, em cừời mà sao mắt em lại buồn đến thế.Tôi lại là người có lỗi.
Và có những lần tôi và em lướt qua nhau trong những lần gặp gỡ tôi không nói với em nhiều chỉ chăm chăm và những ngừơi bạn đã quá quen ... dù sau lưng tôi em vẫn nhìn tôi ...
Tôi tự hỏi tôi đã nhận quá nhiều và tôi đang hờ hững... đừng thương mến chị nhiều quá cô bé ạ, vì đến một lúc nào đó chị sẽ làm em đau vì sự ơ hờ của mình thôi ...
Em cứ trong như suối, vẫn cứ cừơi như mùa xuân, đừng buồn rồi mọi chuyện sẽ qua, mùa đông có tới đi nữa thì mùa đông còn có áo ấm, và những vòng tay...
Chỉ khi có mùa đông khi ấy mới cảm thấy mình đang rất ấm cô bé ạ....
Em bảo mình đang thay đổi, tất nhiên rồi mình phải thay đổi chứ em nhưng dù sao vẫn cứ là lập đông nha em... và vẫn cứ nhỏ bé đơn sơ, vẫn cứ mong manh dễ vỡ , rồi em sẽ tìm được cho mình tình yêu thật sự , một người cần lập đông.

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
Em đã khóc thật nhiều khi đọc những câu chữ này của chị, dành cho em. Thật lòng em không đủ can đảm đọc lại nhiều hơn một lần vào ngày hôm trước. Hôm nay, em comment...

lapdong sẽ mãi là lapdong, chị nhé! Sẽ mãi là vui tươi, là yêu đời, sẽ dễ vỡ và hay thút thít để rồi đứng lên mạnh mẽ hơn. Vững tin để rồi không bao giờ tuyệt vọng. Ít ra vẫn có rất nhiều người con yêu quý và không bao giờ rời xa em. Cô Bé Lapdong đã quay lại và sống ngập tràn trong hạnh phúc...

Ngày hôm qua, tin nhắn của chị, em vui sướng nhưng cũng khóc đơn giản chỉ vì " Đi ngủ đi em, khuya lắm rồi"

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
benny [Lời muốn nói] Xin hãy giúp đỡ chị Hải Nguyên! Thay lời muốn nói 0
Sóng [Thay lời muốn nói] Thì thôi... Thay lời muốn nói 1
Vrain [Thay lời muốn nói] Nhớ về em - Một người bạn!!! Thay lời muốn nói 2
Sóng [Lời muốn nói] CLB của tôi ơi! Thay lời muốn nói 10
benny [Lời muốn nói] Những tấm name card Thay lời muốn nói 5
benny [Lời muốn nói] Cứ chuyên nghiệp là phải CHẢNH??? Thay lời muốn nói 5
benny [Lời muốn nói] Chúc mừng anh Vrain! Thay lời muốn nói 10
benny [Lời muốn nói] Gửi đến chị, chị của em... Thay lời muốn nói 1
benny [Lời muốn nói] Cùng nhau nâng ly chúc mừng chị Cẩm tú cầu nào cả nhà ơi!!! Thay lời muốn nói 1
benny [Lời muốn nói] Một thanh niên hiện đại luôn có bao cao su trong ví (!!?) Thay lời muốn nói 1
benny [Lời muốn nói] Tản mạn về "chém gió" Thay lời muốn nói 1
tuyethong [Thay lời muốn nói] Tết xưa - tết nay... Thay lời muốn nói 2
C [Lời muốn nói]Hãy để gió cuốn tất cả chúng đi Thay lời muốn nói 4
C [ Lời muốn nói]Một mình không có nghĩa là cô đơn Thay lời muốn nói 12
Vân Anh Nguyễn [Lời muốn nói]Hãy nghĩ khác! Thay lời muốn nói 2
benny [Lời muốn nói] Con người đang cắt giảm đạo đức để tồn tại? Thay lời muốn nói 3
power of desert [Lời muốn nói]Nhái - lông bông! Thay lời muốn nói 3
Vân Anh Nguyễn [Lời muốn nói]Cái bóng.. Thay lời muốn nói 0
Sóng [Lời muốn nói] Gửi em: Cho ngọn lửa trong em không tàn lụi! Thay lời muốn nói 4
thanhdat1004 [Lời muốn nói] Chào mừng ngày 20-10 Thay lời muốn nói 7
Vân Anh Nguyễn [Lời muốn nói]Không sót bạn nào Thay lời muốn nói 0
O [Lời muốn nói]...Lời bố mẹ... Thay lời muốn nói 0
benny [Lời muốn nói]Gửi chị thân yêu Thay lời muốn nói 1
tuyettinhlinh [Lời muốn nói] Thử gửi em trai thân yêu Thay lời muốn nói 0
SinhBe [Lời muốn nói] Chia tay anh rồi em có hạnh phúc không? Thay lời muốn nói 5
kực_kì_lì [Lời muốn nói] Trong đau khổ ta vẫn phải cười Ben nhé.... Thay lời muốn nói 4
tuyethong [Lời muốn nói] Benny à, hãy để tôi được sớt chia cùng...dù chỉ là-1 phần ngàn nỗi đau Thay lời muốn nói 7
Đan Thảo [Lời muốn nói] Bài viết không dự thi - vài điều cần suy nghĩ!!! Thay lời muốn nói 8
doonyin [Lời muốn nói] Ước mơ của con là gì? Thay lời muốn nói 1
KendyDat [Lời muốn nói] Bỏ phiếu hay quyên góp từ thiện? Thay lời muốn nói 0
trangdang [Lời muốn nói] Này ngốc, tôi nhớ em! Thay lời muốn nói 0
T - naruchan [Lời muốn nói] Những lới khen chứa một phần xấu xí....! Thay lời muốn nói 2
doonyin [Lời muốn nói] Đi tìm một tấm bảng chỉ đường. Thay lời muốn nói 7
huxu456 [Lời muốn nói] Con đường tôi vào đại học Thay lời muốn nói 0
huxu456 [Lời muốn nói] Được gì và mất gì ở đại học? Thay lời muốn nói 8
_ice_ [Lời muốn nói] Chưa nói yêu nhau mà nay đã chia tay?! Thay lời muốn nói 7
doonyin [Lời muốn nói] Người Việt hiếu học và "hiếu danh" Thay lời muốn nói 1
benny [Lời muốn nói] Sau thi đại học là...du học? Thay lời muốn nói 8
tuyethong [Lời muốn nói] Em muốn yêu một người... Thay lời muốn nói 18
jodiepham2204 [Lời muốn nói] Bởi vì ta là con người - Phạm Lữ Ân Thay lời muốn nói 5
benny [Lời muốn nói] Cùng khuấy động diễn đàn! Thay lời muốn nói 17
doonyin [Lời muốn nói] Chữ ký trên diễn đàn. Thay lời muốn nói 2
dothanhvietquynhon [Lời muốn nói] Mong muốn được giao lưu với anh em trong diễn đàn!!! Thay lời muốn nói 6
bluesea88 [Lời muốn nói] Hãy cùng đưa diễn đàn phát triển, [you] nhé! Thay lời muốn nói 8
waiting.me [Lời muốn nói] Cho anh_người đang đi tìm em Thay lời muốn nói 0
doonyin [Lời muốn nói] Nắm tuổi thơ ! Thay lời muốn nói 6
doonyin [Lời muốn nói] Kịch ! Thay lời muốn nói 10
tuyethong [Lời muốn nói] Khi cảm thấy tuyệt vọng... Thay lời muốn nói 4
doonyin [Lời muốn nói] Nói xàm về blog! :)) Thay lời muốn nói 1
doonyin [Lời muốn nói] Đêm nhạc Quốc Bảo tại phòng trà We Thay lời muốn nói 2