Người tôi tìm, giờ nơi nào...

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Người yêu tôi, giờ nơi nào...

Đây là bức thư duy nhất Đạt nhận từ những bạn gái mà không hề biết mặt. Số là trong năm lớp 9, sau khi tham dự buổi lễ "Ngày nhà giáo VN" xong, vào lớp thì phát hiện dưới hộc bàn có một lá thư, cũng tiếc ghê là do năm cuối cấp 2 nên phải chia tay trường cũ và cũng chả một lần biết mặt người ấy nữa. Đạt xin trích lá thư này đúng nguyên văn, hy vọng mọi người đọc xong nhớ cho Đạt biết người ấy là ai nha ! (Chữ viết rất đẹp và kiểu)

[...Anh Đạt dễ mến !
Anh à !

Anh có biết là suốt 3 năm qua chưa bao giờ em phải thầm thương thầm nhớ đến 1 người nào cả không ? Mà bây giờ em phải nhớ đến 1 người như anh. Anh có biết rằng yêu một người là khổ lắm không hả ? Em không biết tại sao mỗi lần gặp anh thì trái tim em nó không chịu nằm yên mà nó cứ ca hát và nhảy loạn xạ lên. Em không biết là trước khi viết lá thư này cho anh thì em đã suy nghĩ rất nhiều và đã dùng hết can đảm để viết cho anh. Em biết là khi anh đọc lá thư này thì anh sẽ rất ngạc nhiên và khinh thường em, xem em là 1 cô bé dở hơi. Nhưng anh à, dù anh có nghĩ em thế nào đi nữa thì tình cảm của em cũng sẽ không thay đổi đâu anh ơi ! Anh có biết là vì sự lạnh lùng của anh đã làm tim em tan nát không ?! Nhiều lần em gặp anh đang chơi với bạn thì em rất rất muốn chạy lại anh và muốn trò chuyện với anh nhưng em không dám lại gần anh. Vì khi gặp anh thì người em bỗng rung lên và em sợ khi bước đến anh thì anh sẽ xua đuổi em. Và khi ấy em sẽ rất buồn. Nhưng giờ đây dù sao đi nữa em vẫn muốn hỏi anh một điều :

"Anh có tí tình cảm nào với em không ?
Bật mí nha em có học chung trường anh"

Gởi : Người em yêu nhất trên đời.

" Dù sao đi nữa em vẫn yêu một người là anh.
Dù nắng dù mưa dù sét em vẫn yêu một người là anh". ( bằng kí tự hình ảnh - Đạt dịch ra do ko thể viêt hình ảnh được)...]

Đây là thông điệp Đạt muốn gửi đến các bạn: "Bạn sẽ đau khi yêu 1 người nào đó mà không được người đó đáp lại. Bạn sẽ đau hơn khi yêu 1 người nào đó nhưng lại không dám nói cho người đó biết bạn đã yêu người đó như thế nào. "

-Tin.Luv-

Thanh viên kỳ cựu
Cám ơn Đạt đã chia sẽ cho Tin và mọi người cùng biết . Quả thật là sau khi đọc xong Tin rất xúc động. Đạt còn nhớ lúc 12h khuya 3 đứa mình ngồi tâm sự ở ngoài công viên như 3 thằng " crazy " không . Lúc đó từng đứa chia sẽ về nhau , cảm nhận của người khác về mình ra sao .. Khuyết điểm và Ưu điểm của mình . Lúc đó đạt cũng có chia sẽ về bức thư này , nhưng nội dung thì không nhớ rõ , và bây giờ Tin mới biết và hiểu được 1 câu chuyện tình rất cảm động :D . Tuy Tin và đạt quen nhau chưa lâu chưa nói đến thân nhau lắm nhưng cũng 1 phần biết về Đạt :D . Tin hy vọng là Đạt sẽ tìm ra được người bạn đó . Giống như Tin có chia sẽ trong Topic của Tin là sẽ " đy tìm cái nữa của tôi "... Nhất định Đạt sẽ tìm ra được nếu hy vọng :D
" Đừng bao giờ ngừng Hy Vọng "

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Thôi thì cứ hy vọng vậy.... Trái đất quả thật rất tròn. Một ngày ko xa, ko xa lắm đâu sẽ gặp được người ấy. Lúc đó chắc sẽ có nhiều chuyện để nói đây ^.^

Trieu_an

Thanh viên kỳ cựu
Thôi thì cứ hy vọng vậy.... Trái đất quả thật rất tròn. Một ngày ko xa, ko xa lắm đâu sẽ gặp được người ấy. Lúc đó chắc sẽ có nhiều chuyện để nói đây ^.^

chúc cho Đạt sẽ có 1 tình yêu đẹp (nếu có thể),còn không thì An nghĩ Đạt đã có 1 kỉ niệm đẹp nhi?

tình yêu là 1 cuộc gặp gỡ đẹp đẽ nhất mà :xauho:

mrgiang

Thanh viên kỳ cựu
chỉ có thể xem là một kỉ niệm đẹp nhưng cũng hy vọng là sẽ gặp dc người bạn cũ ấy ,hơi căng ah nha .chúc may mắn

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
hi. Mình cũng đã từng tỏ tình như cô bé đó đó, nhưng mình tỏ tình qua yahoo, khỏi phải nói mình run đến nổi mấy ngày sau ko dám mở yahoo lên luôn ah, còn trong trường thì lúc nào cũng ngó trước ngó sau vì sợ anh ấy thấy avata sẽ nhận ra mình ( cái mặt ngố nên dễ nhận ra lắm) nhưng cuối cùng mình cũng bị phát hiện nhưng anh ấy không có biểu hiện gì hết. hi. Bijo không biết anh ấy có muốn tìm mình như là Đạt đang nhớ tới cô bé đó không nữa. Mà thui, dù sao cũng chúc Đạt có một tình yêu thật đẹp nghen.

mnizeky

Thanh viên kỳ cựu
=> muộn rồi anh.........em hok chúc anh tìm được người đó đâu.........có vẻ như việc đó hơi thiếu thực tế.........chỉ có thể 1 ngày nào đó, trái đất vẫn tròn và chúng ta vô tình gặp nhau.....kaka...........Dẫu sao thì đó cũng là 1 kỉ niệm đẹp và cả 1 bài học, phải ko nhỉ???......để anh bớt lạnh lùng hơn, để người khác bớt sợ anh " xua đuổi" hơn.........và để con, cháu, chắt, chút chít của anh sau này tự hào " Cụ Đạt nhà ta cũng đào hoa ra phết"......:cuoihaha::cuoihaha::cuoihaha:(em giỡn thôi nha!!!^^.......chứ em cũng biết anh vui tính, dễ thương mừ :thangloi::thangloi::thangloi:..)

quaden

Thanh viên kỳ cựu
wowww! đọc thư cảm động quá à, Đạt nhà mình có số đào hoa ghê đó! mà sao lớp 9 mà đến giờ mới chia sẻ hở em?
sau khi thất bại mối tình đầu xong, chị quạ cũng hăm hở một câu xanh rờn: HÔM NAY LÀ DUY NHẤT, LIỆU NGÀY MAI CÓ CÒN SỐNG ĐỂ YÊU THƯƠNG? (chú thích-giờ vẫn thế).
vì vậy cảm mến anh nào, chị quạ làm cái...rụp liền, mà hình như họ chưa quen với tư tưởng : cọc đi tìm trâu hay sao ấy mà người nào người nấy đều chạy mất dép ko à. Bởi zậyy nên giờ vẫn ế nè!Hihi, ngộ zậyy đó!
Nhưng ko sao, có công dí trâu thì có ngày cọc túm đựoc trâu, keke, ta còn lâu mới bỏ cuộc!:cuoinhamhiem:

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
hi. Mình cũng đã từng tỏ tình như cô bé đó đó, nhưng mình tỏ tình qua yahoo, khỏi phải nói mình run đến nổi mấy ngày sau ko dám mở yahoo lên luôn ah, còn trong trường thì lúc nào cũng ngó trước ngó sau vì sợ anh ấy thấy avata sẽ nhận ra mình ( cái mặt ngố nên dễ nhận ra lắm) nhưng cuối cùng mình cũng bị phát hiện nhưng anh ấy không có biểu hiện gì hết. hi. Bijo không biết anh ấy có muốn tìm mình như là Đạt đang nhớ tới cô bé đó không nữa. Mà thui, dù sao cũng chúc Đạt có một tình yêu thật đẹp nghen.
=> Đúng tâm trạng của bạn quá ha. Thui thì tìm anh khác đi ha bạn. DÂn số VN hơn 85 triệu người mà ....

......chứ em cũng biết anh vui tính, dễ thương mừ :thangloi::thangloi::thangloi:..)
=> Toàn đoạn có câu này nghe được nè ! ^.^

wowww! đọc thư cảm động quá à, Đạt nhà mình có số đào hoa ghê đó! mà sao lớp 9 mà đến giờ mới chia sẻ hở em?
sau khi thất bại mối tình đầu xong, chị quạ cũng hăm hở một câu xanh rờn: HÔM NAY LÀ DUY NHẤT, LIỆU NGÀY MAI CÓ CÒN SỐNG ĐỂ YÊU THƯƠNG? (chú thích-giờ vẫn thế).
vì vậy cảm mến anh nào, chị quạ làm cái...rụp liền, mà hình như họ chưa quen với tư tưởng : cọc đi tìm trâu hay sao ấy mà người nào người nấy đều chạy mất dép ko à. Bởi zậyy nên giờ vẫn ế nè!Hihi, ngộ zậyy đó!
Nhưng ko sao, có công dí trâu thì có ngày cọc túm đựoc trâu, keke, ta còn lâu mới bỏ cuộc!:cuoinhamhiem:
=> Đừng bao giờ có ý định bỏ cuộc chị nhé, dí đến một lúc nào đó trâu nó cũng mệt mà nằm xuống chịu trói thui hà. Chúc chị thành công rực rỡ///...

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Mình cũng đã chủ động tỏ tình với 1 anh chàng học chung cấp 2. Nhưng anh chàng đó rất thẳng thắn trả lời: Mình với bạn chỉ là bạn bè! HuHu Buồn ghê gớm. Đến bây giờ người đó vẫn chơi thân với mình và lâu lâu nhắc chuyện củ để 2 đứa cùng cười mà thôi!

tieuyeutinh0104

Thanh viên kỳ cựu
hic,cảm động quá àh,đọc xong e khóc lun nà :khocto:
E cũn đang đi tìm tình yêu của mình đây <nhưg trước mắt phải học đã ^^>
E hy vọng a sẽ tìm được người anh đang tìm ^^ <dù có vẻ hơi bị mộng tưởng xa vời :dangyeu:>

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
:cuoihaha:
Mình cũng đã chủ động tỏ tình với 1 anh chàng học chung cấp 2. Nhưng anh chàng đó rất thẳng thắn trả lời: Mình với bạn chỉ là bạn bè! HuHu Buồn ghê gớm. Đến bây giờ người đó vẫn chơi thân với mình và lâu lâu nhắc chuyện củ để 2 đứa cùng cười mà thôi!
=> Có khi nào cô bé ấy là "hoang hon tim" ko zậy ta ...:cuoihaha::cuoihaha::cuoihaha::cuoinhamhiem:

hic,cảm động quá àh,đọc xong e khóc lun nà :khocto:
E cũn đang đi tìm tình yêu của mình đây <nhưg trước mắt phải học đã ^^>
E hy vọng a sẽ tìm được người anh đang tìm ^^ <dù có vẻ hơi bị mộng tưởng xa vời :dangyeu:>
=> Thư con gái viết mà con gái cũng cảm động nữa hả, zậy con trai đọc chắc cũng khóc ghê nữa hén...(Đừng có mà viết y chang cái thư này rồi gửi cho con trai nha, chết hết đó ):cuoihaha::cuoinhamhiem:

tieuyeutinh0104

Thanh viên kỳ cựu
hehe,e chơi trực tiếp không hà,dùng thư xưa gòi :cuoinhamhiem:
e cũng chả giỏi văn chương nữa nên dùng cách bình dân nhất thoi, "tỉnh tò" bằng YH :xauho:

bích lành

Thành viên mới
em là ng ko đủ dũng cảm để thể hiện tình cảm của mình:dauhang:
nhưng giờ em và người đó rất vui vẻ và em biết chắc chắn 1 điều rằng người đó sẽ từ chối.............
em ko nghĩ là mình thiếu tự tin.......em sẽ nói..nói tất cả.....................nhưng có lẽ ko phải lúc nầy
em sợ mất tất cả....1ng pạn,một niềm tin,và em ko muốn ảnh hương đến chuyện thi đại học của tui em
tui em sẽ phải đậu đại học đã.............................

Bình luận bằng Facebook