Viết cho người đàn ông tôi yêu...!

Debris

Thành viên mới
Là thành viên của KNSO, khi CLB phát động chương trình “Viết cho người đàn ông tôi yêu”, em đã muốn viết điều gì đó về anh để tham gia phong trào. Nhưng, nghĩ mãi rồi lại thôi. Thế nên thay vì đăng bài trên một public như vậy, em đành gói gém nó trong “ngôi nhà nhỏ” của mình mà thôi.
Cuộc sống của em ntn anh đã biết. Bao nhiêu muộn phiền và hận thù đã chất chứa quá nhiều trong tâm hồn em. Em đã lớn lên như thế, trơ lì và chai sạn. Em không tin vào tình yêu chung thủy, em sợ những lời đường mật của đàn ông và xa lánh họ…Nhưng anh, chính anh đã mang đến sự ấm áp để sưởi ấm trái tim lạnh lẽo trong em. Lời nói không trau chuốt, không một lời đường mật. Anh đến với em bằng những hành động nhiệt tình, gần gũi. Bên anh, em thấy bình yên lạ..! Em yêu anh, chỉ vì những lí do đơn giản như vậy.

Ngày mới yêu, anh đang bận rộn với đồ án tốt nghiệp. Thế nên, dù mỗi đứa một nơi nhưng tin nhắn không nhiều và những cuộc gọi cũng ngắn ngủi. Em chỉ biết chờ đợi, trông từng giờ từng phút đến ngày được gần anh. Nhưng, sự cố đã xảy ra. Gia đình thúc giục em đi du học. Em buồn. Em lo lắng. Em suy nghĩ thật nhiều. Những đêm dài không ngủ, em vật lộn với những rối ren hiếu – tình. Nhiều lúc mệt nhoài rồi ngủ vùi trong nước mắt. Em hỏi ý kiến anh. Anh cũng muốn em đi. Em biết, anh chỉ muốn tốt cho tương lai của em. Nhưng, em sợ. Em sợ đi rồi, em sẽ tuột mất anh. Đầu óc em luôn rối như nắm tơ vò. Rồi, vì một chữ hiếu đã làm em không vững tâm. Em đã muốn nghe theo lời mẹ. Em nói với anh rằng “Em muốn buông xuôi tất cả” nhưng, anh không một lời níu giữ. Anh không yêu em nhiều như em từng nghĩ sao?! – Trong đầu em lại xuất hiện thêm một suy nghĩ tiêu cực như vậy. Nhưng rồi đấu tranh mãi em cũng đã tìm ra lối đi cho riêng mình. Em làm cho cả gia đình thất vọng. Em quyết định Nam tiến…

Ngày em đi, mẹ khóc. Em buồn thì ít mà lòng lại rộn ràng vui. Suốt cả quãng đường em chỉ nghĩ đến anh, nghĩ đến những tháng ngày hạnh phúc sắp có. Chỉ cần nghĩ rằng, dù khó khăn, vất vả, nhưng có anh bên cạnh là em thấy rất vững tâm.

Gặp lại anh. Vẫn vậy. Anh vẫn nhiệt tình, vẫn lo lắng cho em như ngày nào. Em đã không biết rằng, trước đó, khi em nói buông xuôi là anh đã không còn muốn yêu em nữa. Lòng tự trọng quá cao đã khiến cho anh từ bỏ tình yêu thay vì nói một lời níu giữ.khi em vào SG, anh đã muốn yêu em thêm lần nữa. Vậy mà giờ đây, anh lại nói rằng tình yêu đối với anh chỉ có 1 lần. Phải chăng anh đang phủ nhận lời nói của mình?! Em không biết. Thật sự không biết phải nghĩ ntn nữa. Thật tiếc là em không được biết điều đó sớm hơn. Và mãi sau này, anh cũng đã nói,

Em đã cố gắng. Cố gắng thay đổi rất nhiều để có thể phù hợp với anh hơn.không có anh, cuộc sống của em sẽ không còn ý nghĩa. Nước mắt em cũng vì đó mà rơi nhiều hơn trước… Trước anh, em chưa thực sự yêu một ai. Con người em vốn dĩ lạnh lùng. Em không quen nói những câu ngọt ngào, những lời đường mật. Em chỉ biết yêu anh, yêu rất nhiều tự sâu thẳm trái tim và em chỉ có thể gửi gắm nó qua ánh mắt, qua những cử chỉ quan tâm. Anh cũng thế. Anh không dành cho em những câu nói yêu đương lãng mạn. Anh không gọi em là em yêu như những người yêu nhau hay gọi (em đã rất mong được nghe như vậy). Anh hứa sẽ nói 3 từ “anh yêu em” trong một hoàn cảnh đặc biệt. Nhưng, giờ nó đã là lời hứa lỗi hẹn. Anh nói yêu một người không phải dễ. Vậy mà anh vẫn có thể yêu người khác ngay sau ít thời gian nói chia tay với em. Yêu nhanh và sớm công bố. Một lần nữa anh làm em thấy…choáng. Bao nhiêu yêu thương, hạnh phúc đã vụn vỡ mất rồi. Em đau. Tim đau buốt. Em mất thăng bằng. Em chông chênh. Lắm lúc em đã nghĩ đến cái chết bởi

Anh yêu người ta mà lắm lúc vẫn gần gũi bên em. Một sự gần gũi rất...đặc biệt.Càng lúc, em càng không biết bản chất thật trong con người anh ntn????? Nếu em là anh, em sẽ cảm thấy tội lỗi ghê gớm nếu gần gũi bên một người mà người đó lại không phải là người yêu của mình. Cũng chính vì điều đó mà lúc yêu anh, em vẫn thường hay kể về những người khác - những người đàn ông muốn yêu em. Em nghĩ rằng yêu nhau thì cần thành thật với nhau. Và hơn nữa, em không muốn anh thắc mắc khi có tin nhắn hay những cuộc gọi đến. Em chỉ nghĩ 1 mà không nghĩ được 2. Em không biết rằng sự thành thật của em lại làm anh khó chịu. Sao anh không nói với em rằng anh không thích như thế. Mình yêu nhau mà, sao không thật lòng góp ý cho nhau!!!!!.... Mặc dù được gần anh là một niềm hạnh phúc đối với em. Nhưng, em không hiểu. Em không hiểu anh đang nghĩ gì.

Vì những lí do như thế mà anh không muốn yêu em nữa. Ah không, còn lí do gia đình nữa chứ. Anh nói gđ anh không thích người nhỏ con. Ưh, em nhỏ con so với anh. Đúng thế thật..! Nhưng em đã không nghĩ rằng nó là lí do có thể đánh đổi được một tình yêu. Em, thêm lần nữa choáng váng. Mỗi lúc ra đường, vẫn thường bắt gặp những cặp đôi bên nhau, giống như anh và em. Vậy mà họ vẫn dành cho nhau sự yêu thương đó thôi. Đơn giản với họ, tình yêu là thứ quan trọng hơn hình thức. Giá như anh cũng nghĩ được như thế. Nhưng thôi, anh đã không muốn yêu thì em biết phải làm gì hơn ngoài chấp nhập. Em đã cố gắng níu kéo, đã hạ mình quá mất nhưng không thể khiến anh thay đổi. Em không biết liệu mình có còn đủ sức để tiếp tục níu giữ hay không nữa…

Anh yêu người mới. Cô ấy giỏi giang và đẹp đôi với anh hơn em. Có lẽ, đi bên cạnh cô ấy anh sẽ không thấy xấu hổ với bạn bè như khi đi với em. Em và cô ấy có khá nhiều điểm giống nhau. Nhưng lại có 1 điểm khác biệt rõ ràng nhất là khi yêu anh, em đã yêu hết mình và tin tưởng tuyệt đối. Còn cô ấy, cô ấy vẫn chỉ thấy thích thích thôi trong khi hai người đã dành cho nhau những câu nói ngọt ngào, gọi nhau là a y – e y. Và may mắn hơn em, cô ấy đã được nghe anh nói 3 từ “anh yêu em”. Cô ấy cũng tin anh, nhưng không phải là một sự tin tưởng hoàn toàn. Em đã rất ngạc nhiên khi nghe cô ấy nói như vậy... Nếu lúc trước em cũng yêu anh như thế, chỉ yêu một phần thôi thì bây giờ em đã không phải đau đớn như thế này. Cô ấy thật sự là đã hơn em về cách yêu đó. Và, em đã không biết phải trả lời ntn khi cô ấy hỏi rằng nếu em không phải là….em gái của anh thì liệu em có tin tưởng anh được không? Thật khó xử….

Bỏ em lại phía sau với vết thương lòng quá lớn, anh chọn cho mình con đường mới, người đồng hành mới. Với tất cả những gì em đã dành cho anh, em nghĩ anh thừa sức để hiểu được em yêu anh nhiều đến mức nào. Và, dù anh – đã - không – là – của – em nữa, em cũng không vì thế mà thôi yêu anh. Em sẽ vẫn chờ đợi. Thế nên, khi nào anh thấy mỏi mệt thì hãy quay về. Chẳng phải anh đã từng nói là “Những lúc bên e, a thấy rất vui, rất happy" sao? Em luôn sẵn sàng đón anh với niềm hạnh phúc mà ta đã từng có. Em yêu anh, yêu rất nhiều…!!!

trangdang

[♣]Thành Viên
đừng để những đêm dài trở mình trong nước mắt, em đã đọc ở đâu đó "mỗi người trong chúng ta sinh ra là để dành riêng cho một người, nếu chúng ta chọn nhầm một "người khác", thì người dành riêng cho người khác ấy lại chọn nhầm sang một người-khác-nữa..." vì thế, đôi khi mỉm cười và suy nghĩ "biết đâu ở một nơi nào đó, có một người dành riêng cho mình, đang chờ mình...", mỉm cười khi nhận ra "à, cảm ơn anh ấy vì đã mang đến những phút giây ngọt ngào cho ta", cứ thế, mỗi khoảnh khắc lại trở nên quý giá và đáng trân trọng biết bao. Mong chị luôn bình an và ngập tràn cảm xúc yêu thương!

Debris

Thành viên mới
đừng để những đêm dài trở mình trong nước mắt, em đã đọc ở đâu đó "mỗi người trong chúng ta sinh ra là để dành riêng cho một người, nếu chúng ta chọn nhầm một "người khác", thì người dành riêng cho người khác ấy lại chọn nhầm sang một người-khác-nữa..." vì thế, đôi khi mỉm cười và suy nghĩ "biết đâu ở một nơi nào đó, có một người dành riêng cho mình, đang chờ mình...", mỉm cười khi nhận ra "à, cảm ơn anh ấy vì đã mang đến những phút giây ngọt ngào cho ta", cứ thế, mỗi khoảnh khắc lại trở nên quý giá và đáng trân trọng biết bao. Mong chị luôn bình an và ngập tràn cảm xúc yêu thương!
Nói thì dễ vậy nhưng liệu làm có dễ ko e?! Thanks lời khuyên của e nhé...!

Bình luận bằng Facebook