[thảo luận][you] sẽ làm gì khi thất vọng?

thuanh92

Thành viên mới
sorry truoc may minh bi loi ko go tieng me de han hoi naz
noi ve van de nay thi han la nhiu ban co nhung quan diem khac nhau, that vong u? ai ma chang da tung that vong hay ko hai long ve nhung viec xq chu?! cuoc song ma. nhung luc nhu the minh chi an rui ngu thui! hehe an no ngu ky la xong het! lam lai cuoc doi!

ythan3

Thanh viên kỳ cựu
có chứ! Mình cũng chẳng biết buồn vì lí do vì nữa. Những lúc đó mới biết cuộc sống khó thở như thế nào? Dù mình vẫn hay an ủi người khác hãy cố sống tự do, nhưng mình thì rất khó có thể thực hiện điều đó! Đôi khi mình cũng không biết mình đang nghĩ gì nữa, những lúc như z , mình hay ra hồ cá nhìn những chú cá bơi lội tung tăng tự do hay nghe những bản nhạc mà mình thích , hoặc là yên lặng trong một góc tối và ...........khóc một mình.

faithfulfriend101122

Thành viên mới
những lúc mình bị áp lực nhiều như học tập quá nặng ,sự thiếu thốn về vật chất và tinh thần thì những điều này làm mình rất buồn và hay cáu gắt đối với mọi người.trong những lúc đó hay hay đi giảm tress bằng cách chat,nói chuyện,tâm sự với với các bạn trên diễn đàn .đó cũng là lý do minh tham gia vào câu lạc bộ này.mình rất mong nhận được sự giúp đỡ và chia sẽ của các bạn.mình cảm ơn các bạn nhiều.chúc mọi người một buổi tối tốt lành

phuongimm3

Thành viên mới
khi buồn và thất vọng , mình sẽ nghĩ ngơi, nằm xuống :) , nhắm mắt, ko nghĩ gì nữa, cung có lúc mình thẩn thờ chán nản như thế, nhưng mình biết sẽ cân bằng lại thôi, cs phải có lúc thế này thế kia!! đôi lúc , mình trốn tránh sự chán nản thất vọng bằng cách ko nghĩ đến nó :), và hi vọng

saccauvong

Thành viên mới
cuộc sống thì không tránh khỏi có những lúc không được như ý muốn của mình. Mình cũng từng rơi vào tình trạng thất vọng về mọi thứ: công việc, tình yêu mọi thứ khiến mình trở nên rối tung nhưng rồi mình nghĩ không cho phép mình phải thất vọng, phải đau khổ 2 lần với cùng một vấn đề và những lúc thế mình lại đọc Papilon người tù khổ sai, nhân vật Bướm trong đó là người luôn cho mình niềm tin và khát vọng sống

quynhu1003

[♣]Thành Viên CLB
khi buồn não nề, thất vọng không vì lý do gì cả, bạn không biết vì sao mình buồn, chỉ là cơn buồn đến tự nhiên; bạn đã cố gắng chia sẻ với ai đó, nhưng tất cả đều là vô ích, thì không gì tốt hơn bằng việc ru mình vào giấc ngủ. Chỉ có giấc ngủ mới đêm lại sự yên bình cho chính tâm hồn bạn. Thức dậy, mỉm cười, quên đi mọi lo lắng, tất cả chỉ là chuyện nhỏ.

toannguyen0602

Thành viên
Khi gặp vấn đề đó thì mình sẽ đi đâu đến một nơi yên tĩnh nào đó để suy nghĩ lại việc đó và để thư giãn rồi bắt đầu đi kím cái gì đó để ăn,ăn thật nhiều để cho quên đi nỗi buồn...:cuoihaha:

tiffany_gd19

Thành viên mới
Hiện tại mình cũng đang rất thất vọng vì một số chuyện,mình cảm thấy nên chia sẻ với bạn bè là tốt nhất. Càng lớn càng cảm thấy cuộc sống sao mà khó khăn quá, chỉ một chút rắc rối nhỏ cũng khiến mình buồn phiền, nhưng lại không thể trốn tránh hay chối bỏ nó được.

Yu.

Thành viên mới
Yu. sẽ tắm và nhắm mắt với giấc ngủ dài...thức dậy với nhạc,tìm đến người nghe và nhận vài lời khuyên,lấy lại tinh thần làm việc tiếp....cũng có thể đi dạo đâu đó nữa ')

vitieubao_hd

Thành viên mới
Mình ư.............ngồi một mình suy tư lại mọi chuyện..............có gì đâu, việc đã qua thì cho qua, chẳng có gì phải đắn đo. Hãy tiến lên phía trước tươi đệp hơn.........!!!!!!!!

never_mind

Thành viên mới
Nếu một lúc nào đó mình vào trường hợp như thế , tớ sẽ tìm về với những kỷ niệm đẹp của mình, tìm về với những niềm vui trong cuộc sống mà mình đã có mặt để khơi dậy lại niềm vui cuộc sống hehehehehehe. Và có thể tìm đến một người bạn thân nói chuyện hài hước !!!

can_you_hear_me

Thành viên mới
nếu thấy thất vọng..mình sẽ đi tìm lại niềm hy vọng mới,,,,
k buồn chán lo âu.. vi cuộc sống luôn luôn thay đổi,,,
chúng ta cần phải biết thích nghi để k bị nó đẩy ra xa đc.. hihi..thks nhé
what must be, must be
it's time for me to change...somethings in my life

---------- Post added at 11:32 PM ---------- Previous post was at 11:31 PM ----------

like me..
hihi

---------- Post added at 11:34 PM ---------- Previous post was at 11:32 PM ----------

chinhs xác,, con đường cón dài.. biết bao chông gai thử thách đang đợi chúng t ở phía trc....

smile.up261

Thành viên mới
những khi buồn và chán nản tui sẽ nghĩ đến lý tưởng sống của mình.mình sống vì cái gì,mình học tập và làm việc vì cái gì.rồi từ đó tui sẽ cải thiện bằng cách:nghe nhạc những bài hát mà mình yêu thích,xem phim hài..những lúc giải trí thế này sẽ giúp tui vui hơn,yêu đời hơn và sau đó lại quay về cái lý tưởng của mình mà phấn đấu.cứ như vậy tui sẽ không có thời gian để mà chán nản nữa...hi..hi.
các bạn cũng vậy nhé!

pl6102

Thành viên mới
có. nhất là khi điểm của mình thấp hơn người khác. Nhưng nhiều lần nghĩ lại mình thấy không đáng. Vì mình còn hơn mọi người nhiều điều mà mình không nhận ra. Nếu mình thất vọng thì những người thua mình sẽ ra sao. Hãy sống lạc quan...

xnamhp

Thành viên mới
Kieu Phuong hay nhi?....viet chu? de` theo tten moi. nguoi` ....:) luc buon` chan thi` minh` cuoi` mot cai roi` tim` noi co' nang luong nhu la` mot moi truong nhiet. nao` do' hoac la` mot quyen sach....thuc ra cung lau lam roi ko biet buon` chan hihi
:cuoihaha:

datmuctieu

Thành viên
Mình sẽ ngồi nghĩ lại điều mình thấy thất vọng, rồi nghe nhạc nhẹ, và sau đó tự trấn an và cố gắng nói chuyện nhiều với mọi người trong gia đình. Hi, là tự nhiên quên béng mất à. Còn nếu suy nghĩ đến đó mình càng thấy buồn hơn. Thanks!

mómmém

Thành viên mới
:khochiu: hix hix! Trong cuộc sống mómmém gặp rất nhiều chuyện buồn nhưng lần như vậy mommem luôn cố gắng để mạnh mẽ hơn, đến một ngày mommem òa khóc, người bạn của mommem bảo rằng: mày khóc không phải vì yếu đuối đấy chứ, chắc là vì đã quá mạnh mẽ trong một thời gian quá dài. Và rồi mommem thay đổi, mỗi lần như thế mommem vẫn thường lang thang đi bộ trên đường phố, rồi về nhà nghe nhạc và ngủ một giấc. Hoặc đến quán cafee wen thuộc gần phố cổ ngồi một minh nghe nhạc.:khocto:

Bình luận bằng Facebook