[thảo luận][you] sẽ làm gì khi thất vọng?

nguyễn yến linh

Thành viên mới
cuộc sống đôi lúc không như ta mong muốn , những mục tiêu đã đặt ra thì không thực hiện được , ai đó làm ta thất vọng......... đôi lúc vì không có việc gì làm cũng dẫn tới buồn và chán nản :cuoihaha:
những lúc ấy thì Linh sẽ gọi về nhà ( mình là sinh viên xa nhà mà ) để thấy là mình rất may mắn và mình còn rất nhiều người quan tâm đến , làm mọi việc để k còn thời gian để buồn nữa , hay là chạy bộ kèm theo 1 cái máy nge nhạc bọc túi :dacy:

ainamha

Thành viên mới
Mỗi khi cảm thấy không hài lòng về việc học, hay đơn giản chỉ là cần một gì đó thúc đẩy mình lạc quan mạnh mẽ hơn, mình lại hát lên điệp khúc bài hát Give me some sunshine và nhớ lại những hình ảnh trong bộ phim 3Idiots, các bạn cùng xem nhé,... có khi lại phát hiện mình ở trong đó.
cảm ơn đã gửi đề tài thảo luận tới mình
chúc bạn luôn vui, khỏe!

haiphongsh

Thành viên mới
có nhiều khi mình thất vọng,bế tắc và chán nản nhưng tất cả đều có lí do chứ ko phải là do tất cả mọi thứ trên đời hay ko do 1 lí do nào cả. những lúc quá mệt mỏi, ko đủ sức để đối mặt, như 1 số mem, mình sẽ đi ngủ, tìm 1 nơi thật yên tĩnh hay đi ăn uống, vui chơi để quên đi. cũng có những khi mình lang thang đủ nơi, gặp xe bus nào cũng nhảy lên để mà quên đi bế tắc hiện tại. nhưng mình luôn cố gắng ko như thế, luôn cố gắng để đối mặt để giải quyết vấn đề của mình. hãy nghĩ xem mình buồn thất vọng hay chán nản là do đâu, tìm ra lí do, mình sẽ tìm ra hướng giải quyết.. giải quyết rùi, nó sẽ ko quay lại nữa chứ những biện pháp trên chỉ là tạm thời quên đi, chứ ko phải là xong, rùi lúc nào đó nó lại quay lại, lại mệt thêm lần nữa

baoyen

Thành viên mới
Chào Luxy!
Có bao jo luxy nghĩ mình đang sống vì cái j ko? Ai cũng muốn sống trong hạnh phúc và đầy đủ vật chất. Nhưng ông trời lại chả bjo cho ai đầy đủ như thế cả???phải ko luxy? Được cái này mất cái kia, phải đánh đổi, phải mất mát. Đọc commnet of bạn, mình thấy bạn quá may mắn. Nhưng bạn lại phải chọn lựa, vậy bạn phải làm 1phep tính thôi. Tiền thì có thể kiếm đc, và đến lúc cũng phải hết. Còn hạnh phúc bạn có xài hoài xài mãi cũng chả bao jo vơi mà nếu bạn chịu vun đắp nó sẽ còn sinh sôi phát triển hơn nữa. Bạn hiểu ý mình nói chứ? Vậy chúc bạn tìm thấy hạnh phúc của mình nhé!
Thân!

---------- Post added at 10:39 AM ---------- Previous post was at 10:21 AM ----------

Thât vọng ah? có chứ, mình gặp rất nhiều. Đến nỗi bjo mỗi khi gặp trường hợp tương tự mình chỉ còn ngồi nơi góc khuất mà suy nghĩ và tự tìm cách vượt qua. Còn biết bao hoàn cảnh của những ng khác còn khổ, còn vất vả hơn mình, thì lẽ gì chỉ vì ko thành công mà mình lại buồn. Thất bại mẹ thành công. Nghĩ lạc quan yêu đời liều thuốc vo giá nhất đó.:))

---------- Post added at 10:42 AM ---------- Previous post was at 10:39 AM ----------

Thât vọng ah? có chứ, mình gặp rất nhiều. Đến nỗi bjo mỗi khi gặp trường hợp tương tự mình chỉ còn ngồi nơi góc khuất mà suy nghĩ và tự tìm cách vượt qua. Còn biết bao hoàn cảnh của những ng khác còn khổ, còn vất vả hơn mình, thì lẽ gì chỉ vì ko thành công mà mình lại buồn. Thất bại mẹ thành công. Nghĩ lạc quan yêu đời liều thuốc vo giá nhất đó.:))

hockemhuhuhu

Thành viên mới
Đối với mình những lúc đó mình sẽ làm.

+) Nhìn vào chiếc vòng tay mang dòng chữ "Đừng bao giờ bỏ cuộc" mà mình luôn đeo bên mình. Nó giúp tạo động lực, truyền cảm hứng.
+) Nghe một bản nhạc tạo động lực để lấy lại tinh thần.
+) Thả hồn vào thiên nhiên với 20' ngồi thiền tĩnh tâm không nghĩ gì.

Hi. Vượt lên chính mình mỗi ngày. Vuotlenchinhminh.net

casaudo

Thành viên mới
Bản thân minh khi được bố mẹ sinh ra đã là điều kỳ diệu.
Ta sống cho rất nhiều thứ và trong một môi trường rất nhiều thay đổi.
Ta có thể buồn, vui, hạnh phúc,.......
Khi mình thất vọng về bản thân mình thường giành một chút thời gian để làm các việc:
- Một phút nhìn lại: để nhìn lại nguyên nhân làm cho mình thất vọng.
- Một phút giả định: Nếu được làm lại ta sẽ làm theo hướng nào..... và thấy kết quả ra sao?
chúc bạn giải quyết tốt các vấn đề của mình

xiao_gou_88

Thành viên mới
Bạn có thể chia sẻ với mọi người xem là bạn thất vọng vì điều gì không?
Mỗi con người chúng ta luôn có một hoàn cảnh khác nhau, một vấn đề gặp phải khác nhau. Nhưng mình tin là đều có chung một đích đến và chung một cách giải quyết.

dgrayman

Thành viên mới
mình sẽ ngồi nhe những bản nhạc ko lời nhẹ nhàng và suy nghĩ lại những gì mình đã làm và định hướng cho mọi việc

green

Thành viên mới
tớ sẽ ngồi nghe nhạc nhẹ và đọc sách hạt giống tâm hồn. (toàn những câu chuyện hay và bổ ích)
thỉnh thoáng tớ lạy xung quanh công viên gần nhà, nhìn các cụ già tập dưỡng sinh ma lòng thêm phấn chấn.cần phải làm một cái gì đó hơn là chìm đắm trong buồn chán.
đôi khi lại tìm đến đứa bạn thân, 2 đứa ngồi hàn huyên, cùng cười, cùng khóc..............

traitimviet

Thành viên
Tôi đã hỏi ng tôi yêu rằng
-- KHi thấy ko thú vị vs cuộc sống và làm gì cũng chán nản thì e sẽ làm gì
E nói
-- E nhắm mắt nghe 1 bản nhạc ,ăn thật lo và ngồi 1 chỗ hóng gió
....

nvh91

Thành viên mới
Trước đây mình cũng hay cảm thấy như bạn nói đây...:((
kinh nghiệm của mình cũng rất đơn giản>đừng nghĩ tới nó nữa...mỗi người sẽ có một cách riêng...:)))
Cách của mình thì.đăng ký học cả tuần:choangvang:...mỗi buổi chiều rãnh rỗi thì tập thể dục...buổi tối xem lại bài học,lướt web,...
làm vậy mình không còn thời gian nào mà nghĩ tới những việc buồn chán nữa:D

tandbs

Thành viên mới
Sống làm sao cho đời chán mình, việc gì mình phải chán đời....đời không được bao, hãy cháy hết mình các bạn ơi!!!

kieuthanhhai91

Thành viên mới
khi that vong minh se di dao quanh ho tay va choi voi chu meo dang yeu.nghi lai xem minh da lam gi va nguoi do viec do the nao.hix nhung minh chi that vong duoc trong 1 ngay thoi.minh hom nay buon ca tuan sau vui ma.:cuoihaha:

Mrs.Helen

Thành viên mới
Thất vọng trong cuộc sống là một điêuf không thể tránh khỏi...Đã là không thể tránh khỏi thì hãy biến nó trở thành ta không né tránh đi.... Khi thất vọng đến..ta sẽ......
- Tự cho mình một khoảng không gian và thời gian để ổn định mình.
-Nhìn nhận lại sự việc đã làm ta thất vọng: nguyên nhân do đâu,cải thiện được nữa hay ko, đối diện hay né tránh xem như không biết sự tồn tại của nó.......???
- Nếu là việc có liên quan đến ngkhacs và có thể chia sẻ dk thì nên tìm ng có kinh nghiệm để hỏi han ý kiến.họ sẽ cho mình nhiều lời khuyên hơn ta tưởng đấy..."người ngoài khi nào cũng nhìn nhận sự việc khách quan hơn mà".
- ......
-Đưa ra quyết định có cái cần quyết định.
-Smile thật nhiều để bù cho khoảng time ta âu tư vì "thất vọng" đến. mỉm cười đối diện để ta thấy mình mạnh mẽ lên như thế nào...

><"_Mrs.Helen

Rú Bỉn

Thành viên mới
Thất vọng, mình rất hay rơi vào cảm giác này. Có lẽ vì mình hay kỳ vọng vào bản thân cũng như người khác. Khi thất vọng, mình thường tìm khoảng lặng để suy nghĩ, cho phép mình chìm vào cảm giác đó để cảm nhận được nỗi buồn mà sự thất vọng mang lại, sau đó tìm cách lý giải cho sự thất vọng đó và buộc mình quảng đại hơn một chút và cố gắng để không bị thất vọng vì những điều tương tự.

simbadtrung

Thành viên mới
Bạn phải cho mình biết bạn đang kỳ vọng vào điều gì?Nó trong tầm tay của bạn không nếu k thì bạn nên thư giản đi.đùng tự ép minh!!!Va2 nếu có thì sẽ rút kinh nghiệm và sẽ cố gắng hơn. Thân gửi đến bạn,chúc bạn vui vẻ nha,hãy đi làm một ly cf nha

Bình luận bằng Facebook