[thảo luận][you] sẽ làm gì khi thất vọng?

ihope

[♣]Thành Viên CLB
Lúc trước thì có, mỗi lần thất vọng mình lại nghĩ rằng tại sao điều đó lại xảy ra với mình, lúc đó cảm thấy buồn chán, tuyệt vọng. Nhưng còn bây giờ , mỗi lần thất vọng thì mình đã suy nghĩ tích cực hơn nhiều và tự nhủ rằng: " có buồn thì mới biết vui, chuyện đã qua rồi xem mình sẽ học được gì từ chuyện này, và luôn nghĩ rằng mọi chuyện đều sẽ ổn cả. Yên tâm đi"

nhocktjdo

Thành viên mới
cũng đôi lúc có cái cảm giác đó....khi đó thì những suy nghĩ tích cực và những niềm vui cùng bạn bè người thân đã giúp mình cân bằng trở lại....chỉ cần suy nghĩ tích cực k để mình rơi vào tuyệt vọng là được..hj

thuhale1412

Thành viên mới
thất vọng. mình ghét hai từ này. nhưng trong cuộc sống chắc chắn sẽ có lúc mình cảm thấy thất vọng về bản thân. đã có nhiều lúc mình thất vọng về bản thân. những lúc đó mình thường tìm một chỗ nào đó im lắm" chủ yếu là lên giường đắp chăn lại" mình suy nghĩ về điều đã làm mình thất vọng, mình tự hỏi tại sao lúc đó mình không thực sự cố gắng để làm nó. tại sao người khác làm đc mà mình lại không làm đc? tại sao người khác thành công mà mình lại không thể, và suy nghĩ là chắc chắn lần sau sẽ không để mình phải thất vọng nữa. sau đó, mình xẽ ngồi ngay vào bàn và bắt đầu làm việc. cố gắng để hoàn thành nó......................thường thì lúc đó mình đã đỡ bị áp lực và khá là thoải mái, vì mình đã suy nghĩ thoáng hơn....

thuyhoang_bn

Thành viên mới
mình sẽ hát, hát và hát bởi khi đó mình sẽ hòa mình vào những giai điệu mà vơi đi, tan biến đi nỗi buồn nỗi thất vọng kia. có thể hát một mình hoặc rủ một vài người bạn tới mà chỉ để họ bị tra tấn bởi giọng hát của mình. :)

quocviet71

Thành viên
uk. tôi cũng hay bị lắm. bị theo mùa mà. hễ mùa mưa là bị ah. ah. tôi thấy cách giải quyết đơn giản lắm. nguyên lý 3 đ, nhớ nha: đi chơi, đi ăn, đi ngủ. Đừng có ham hố hút thuốc lá, nhậu và uống cà phê, nếu ko thì bị nặng hơn đấy :nghichngom:. tin tôi đi, tôi kinh nghiệm roài :bitmiengcuoi:

eilain_dinh

[♣]Thành Viên CLB
Mình cũng hay buồn nhưng buồn vẩn vơ thì chắc chưa ^^ chán nản thì cũng nhiều lắm, nhất là những khi không đạt được kết quả mình mong muốn. Cách vượt qua thì cũng đơn giản, mình hay nghĩ "còn tới nửa li nước lận" chứ không nghĩ "còn có nửa li nước à" vậy thì sẽ không buồn nữa, hè hè:mimcuoi:

minhtranarc

Thành viên
ngồi, suy nghĩ, uống trà đá, ngắm sao trời, chém với mấy đứa bạn...suy nghĩ về tương lai, chiến đấu tiếp!!!!!!!!
:cuoihaha:

phantom224

Thành viên
Ngồi lướt mạng, xem topic của anh em kinangsong.org là thấy vui hơn rồi. Đó là cách thường xuyên làm :cuoihaha:

ngokimhong402

[♣]Thành Viên CLB
Rồi sẽ có những lúc lòng buồn muốn khóc...nhưng khóc không thể giải quyết được vấn đề. Mỗi khi thất vọng nhất, mình vẫn thường tìm đến một nơi bình yên nhất để bình tâm và suy nghĩ những hướng khác cho vấn đề...Hãy nhớ rằng chúng ta chỉ thất vọng trong lúc nào đó, chứ không phải là tuyệt vọng mãi mãi...mọi thứ rồi sẽ qua hãy cứ vững tin vào ngày mai:dacy:

chauhoai

Thành viên năng động
chauhoai thấy rằng chauhoai được nhiều sự quan tâm như thế này thì làm sao lại thất vọng chứ? nhưng nói thế thôi, cuộc sống có nhiều trái ý xảy ra mà.

những lúc buồn chán, cô đơn, nản lòng chauhoai tìm về nơi yên tĩnh hoặc ngắm nhìn vạn vật tự nhiên, cây cổ thụ và đặc biệt là những cây bon sai và chăm cá kiểng (cá bảy màu thôi) và qua đó tìm lại niềm vui rất mau.

thân mến

nguyenhoang09041991

Thành viên mới
thâts vọng ư.
1.là do tâm lý cái nì khó sửa à na
2.hệ quả do thất bại trong công việc,tinh yêu,lĩnh vực khác...

MinhTri_94

Thành viên mới
Mình đã từng rất thất vọng, đó là lúc mình chia tay với mối tình đầu của mình.:khocto: Cảm giác rất khó chịu, chán nãn, mệt mỏi... Nhưng rồi mình lấy lại được tinh thần bằng cách cảm nhận cs xung quanh mình khi ko có người ấy, như là: quan tâm tới gia đình nhiều hơn, gặp gỡ bạn bè để tâm sự, chơi thể thao,.... Và lúc đó mình thật sự cảm thấy thoải mái hơn nhiều, mình nhận ra rằng thứ mình cần bay giờ chưa phải là ty, mà là sự nghiệp. Từ đó mình có động lực để phấn đấu để cho cs mình tốt đẹp hơn và việc tham gia clb Ky nang song cũng là 1 trong những hoạt động mà mình nghĩ sẽ giúp mình tốt hơn. ^^!
Hy vọng bài viết của mình sẽ có ích cho những ai đang có tâm trạng thất vọng. :mimcuoi:

green

Thành viên mới
những lúc như vậy, mình thường nghe đi nghe lại một bản nhạc được một người bạn làm tặng, nó rất hay và ý nghĩa với tựa đề "Mạnh mẽ lên bạn nhé". Lúc nào cao trào quá thì mình chạy vù lên tầng thương khóc thật to, thật to, tiếng khóc mà mình chỉ muốn một mình mình nghe thấy, một mình mình cảm nhận.....rồi lại tự an ủi "Mọi thứ rồi sẽ qua đi thôi, mạnh mẽ lên". Và có một điều đặc biệt rằng, chúng ta không nên giữ những nỗi buồn quá lâu trong lòng, hãy chia sẽ nó cho người bạn thân tri kỉ của mình, và họ sẽ giúp và cùng chúng ta đứng lên. Như vậy sẽ mạnh mẽ và quyết liệt hơn...Nụ cười sẽ đến với mình cùng như các bạn nhanh hơn @@

phantom224

Thành viên
tùy theo từng người có những cách khác nhau. Đối với song tử thì ngay lập tức mở máy tính, điện thoại cho các chiến hữu và Làm 1 ván dota sảng khoái ( tất nhiên lúc đó có cãi nhau om sòm rồi) hehe. Tức là, nếu bạn chán nản, thất vọng, hãy tới bên cạnh những người bạn thân. Tôi không dám chắc người đó sẽ làm bạn bớt thất vong, nhưng tôi chắc rằng những người bạn đó sẽ xẻ chia cùng bạn nỗi thất vọng đó
Từng trải rồi mà :vamohoi:

tinhyeuhoagio107

Thành viên mới
ngủ là việc đầu tiên, đi chơi cùng bạn bè. vì những lúc một mình lại càng hay suy nghĩ và nghĩ quẩn. tham gia các hoạt động tập thể là cách nhanh nhất giúp bản thân thoát khỏi nỗi buồn

leadertrung

Thành viên mới
khi thấy thất vọng về mọi thứ xung quanh mình leadertrung thường tìm cho mình một khoảng lặng có thể là căn phòng yên tĩnh nghe những điệu nhạc hòa tấu, có thể là một quán cà phê để suy ngẫm chuyện đời cũng có thể là đọc quyển sách đời thay đổi khi mình thay đổi ....và có thể.... sẽ yêu đơi flaij thôi
hy vọng mọi người cũng thấy như mình

rosy_spirit

[♣]Thành Viên CLB
Lướt web, đọc truyện hài, biết rằng mọi thứ sẽ trôi qua, không có gì tồn tại mãi kể cả sự thất vọng vì thế làm những việc mình biết là đúng, không để cho tâm trạng chi phối.

ngchiies

Thành viên mới
Khi thất vọng - ngchiies sẽ làm gì ư ?

trước tiên là cảm thấy mệt mỏi đã - sau đó có thể tắt điện thoại rồi đi lang thang ở các siêu thi và sau cùng là bật lại điện thoại và đi đến một người bạn nào đó hay nói chuyện và vui vẽ nói chuyện hặc rũ bạn hát karaoke để ngchiies không còn thời gian trống mà nghĩ đến vấn đề làm cho mình thất vọng

Ngchiies sẽ làm như vậy đó

Teamvn.vn

Thành viên mới
Tùy từng trường hợp để có thể tìm cách giải quyết.
Xong thường Team.vn hướng đến việc là quên nó đi và cho nó lướt qua và tự ngẫm sự thất vọng đó nằm ở mức độ nào.. để sau này... tránh!

Bình luận bằng Facebook