[thảo luận][you] sẽ làm gì khi thất vọng?

phuong_vo

Thành viên mới
khi bùn, thất vọng tôi thích ở một mình, một minh suy nghĩ,..đôi khi, không thể chịu nỗi nữa thì, tôi thường gọi điện cho một vài bạn thân để tâm sự. tôi chơi rất thân vời một cậu bạn từ hồi năm nhất vào đại học, pạn ấy dễ thương lắm! lun lắng nghe và chia sẽ với tôi mọi lúc, mọi vấn đề và giúp d0ỡ tôi rất nhiều! tình bạn là thứ tình cảm quí giá nhất, tôi rất trân trọng mối tình cảm này

mimoza

Thành viên mới
Có lẽ mình là một người đa cảm nên rất hay cảm thấy buồn và chán nản, có khi vì gia đình, nhiều khi vì người mình yêu thương, mỗi khi đó mình lại gọi điện cho cô bạn gái thân của mình để trút. Hoặc nếu là cuối tuần mình xách xe đi shopping một mình, mua được một cái váy đẹp thì lại thấy cuộc đời lạc quan lên một chút.

khuehn

Thành viên mới
Mình có vài lần trải qua cảm giác này. Việc đầu tiên là dành ra 1 vài ngày để buồn, lo lắng. Sau đó sẽ kiếm chỗ nào để đi chơi hoặc gặp một vài người bạn để chia sẻ. Cuối cùng là tự chữa lành cho mình bằng suy nghĩ "ngày mai, ta sẽ ở trong hoàn cảnh tốt hơn. Không có nhiều thời gian để phí vào việc buồn bã"

kimuyen174

Thành viên mới
lúc đầu thì đóng cửa một mình suy ngẫm về mọi chuyện. đưa ra thời gian cho phép mình đau khổ pùn pã, khóc hút hít. lúc sau thì dắt xe chạy thật nhanh.sau cùng tìm đứa bạn thân đi uống nước tám......... xong zậy là vơi đi nhju phần

suongtrang222

Thành viên mới
Mình là sv và đương nhiên câu trả lời là có chứ, và khi bạn có một xuất phát điểm k mấy thuận lợi (như đk kinh tế gia đình chưa thật tốt, hay bố mẹ bạn k hợp nhau lắm...vv những điều mà ngoài sự kiểm soát của bạn ) thì m ngĩ áp lực và buồn chán càng xảy đến thường xuyên hơn.Và gần đây nhất với m là 4 điểm bài kiểm tra giữa kì , m học năm cuối nữa nên nỗi ám ảnh bị F môn nào đó thật kinh hoàng,dù học các môn khác đều tốt...có khi m ngĩ về nó hàng đêm,những điều hệ lụy theo nó nữa, m sẽ ntn khi bạn bè đều ra trg và có việc làm ,còn m thì vẫn học lại...tất cả,tất cả ...sau những ch tuong tự nt, m ngĩ rằng có lẽ vì chúng ta đặt wa nhiều hi vọng vào bản thân mình ,vô hình gắn cho m wa nhiều nhiệm vụ,điều mà có lẽ là mong muốn của hầu hết mọi nguoi, ta ngĩ rằng ta phải như thế.Không, hãy chỉ coi bản thân là một con ng bình thường ,như bất kì ai...sẽ không ai wuan tâm nhiều tới bạn như bạn tưởng tượng ra đâu.họ đã wa bận rộn rồi, bởi thế hãy wuan tâm tới bản thân nhiều hơn. Thừa nhân ràng ai cũng có trách nhiệm, nhưng đừng ép buộc bản thân làm wa nhiều điều m ko thích. Có khi trước kì thi 1 ngày,đứa bạn m vẫn ôm gì lấy cây guitar k rời ,m hỏi sao nó k học hành j,nó chỉ cười và nói "bài này hay lắm mày ,tao đang dở" ...bạn có bao giờ giám như thế.Bỏ học và đi xem một trận đấu karate,dù rằng bạn cho rằng nó đáng xem và thế là đủ ,hay sẵn sàng ngồi trên mái nhà trò ch với ai đó cho dù bạn biết m có hàng đống việc fai làm .Hãy điên khùng một chút để nhận ra chính mình là ai ,đó là con người thật của bạn, bản sắc thật của bạn_"Hãy cứ khao khát! Hãy cứ dại dột!" (Stay hungry. Stay foolish"_Steve Jobs) " ,.M không trae lời thẳng vào câu hỏi vì m ngĩ rằng dù không tră lời cũng biết rằng ai cũng sẽ cố gắng làm gì đó để vượt wa nỗi chán chường ,m nói ra những suy ngĩ này mong phần nào góp vào một cách nhìn tích cực để đối mặt với thất bại và sự tự ti.
Đây là bài viết đầu tiên của m,Diễn đàn thật sự rất bổ ích,như một người bạn vậy .Cảm ơn vì tất cả ^^

levybmt

Thành viên mới
cách tốt nhất đối với bản thân là mik sẽ tự an ủi, mọi chuyện rồi sẽ qua thôi. Đắm chìm nhìu quá trong sự pùn pã và chán nãn thật sự là rất phí đó. Nở nụ cười sẽ thấy nhẹ hơn rùi... hì :xemthuong:

ranglirua

Thành viên mới
buồn và chán nản thì chắc là ai cũng đã từng . nhưng không phải vì chán nản mà buông lỏng bản thân đc ... đối vs mình những lúc buồn chán mình lại đi dạo bờ hồ hay đi chơi ở một nơi nào đó có không khí trong lành và một không gian yên tĩnh ... ngồi và suy nghĩ lại để đưa ra hướng giải quyết cho thât suôn sẻ .
mình luôn đặt câu châm ngôn này trong đầu của mình "trong những lúc khó khăn nhất của cuộc sống đừng cố gắng trở thành người thành công hay hạnh phúc mà hãy cố gắng trở thành một người có giá trị"

dragon9110

Thành viên mới
mình rất thích cách suy nghĩ của bạn ! khi mình buồn hay chán nản về việc gì đó như chuyện gia đình mình, hay cả việc học tập, rồi thì cả những chuyện nhỏ nhỏ về cách sống của mình và người xung quanh! nhưng đôi khi thì minh lại kệ cứ chơi tất nhiên là chơi những thứ không phải là nghiện rồi, cứ trò chuyện với mọi người, quan tâm chăm sóc hay hỏi han một ai đó, thấy mình thật dở hơi nhưng những lúc như thế mình lại cảm thấy thật dễ chịu! và biết mình cần phải làm gì để vượt qua nó! thế là mọi chuyện lại ổn như bản thân nó là như thế!:kinhngac:

saobien9892

Thành viên mới
Thất vọng là cảm giác mà không ai muốn có nhưng thực sự cuộc sống này có nhiều điều khiến chúng ta phải thất vọng.Nhưng thật sự mà nói thì khi mình thất vọng mình chưa bao giờ tìm được cách giải quyết.Bình thường khi mình thất vọng về một người nào đó thì mình sẽ tự nhủ rằng mỗi người có cuộc sóng của riêng mìn và không ai có thể áp đặt cho người khác vì thế họ có quyền lựa chọn lời nói,hành động cho chính họ và mình nên tôn trọng điều đó.Còn khi thất vọng về bản thân hay...mình thường đến một nơi cao,gió lớn để gió thổi qua mình và nghĩ đến những người mình yêu thương,hay tìm một nơi mình có thể khóc..nhưng đôi khi cũng tìm một chương trình,hay một bộ phim hài và xem..cười thật to..:mimcuoi: như vậy tuy không giải quyết được tận gốc vấn đề nhưng mình lại cảm thấy thoải mái..hij...

MinhMinh

Thành viên mới
Dĩ nhiên rùi! Ai mà không từng trải qua cảm giác chán nản mới lạ đó!!

Hễ chán là tớ chơi game à. Nhưng mừ chơi một mình cũng bùn lém. Ai đang rảnh và bùn giống tớ thì vào đây chơi chung nha! Không chừng đằng ấy lại trúng thưởng máy ảnh thật thì nhớ chụp tớ vài pô heng!!!:xemthuong:
http://tradrthanh.com/home.html#/trangchu/

Briny

Thành viên mới
Dĩ nhiên đã từng trải qua rồi. Những lúc đó mình thường tạo ra một khoảng lặng để suy nghĩ về chúng rồi sau đó chạy đi chơi với mấy đứa cháu và mấy đứa nhỏ trong xóm (hihi), chí chóe một xíu là quên sạch trợn.Đôi lúc trở lại như mấy đứa trẻ con lại thấy thú vị.hihi

ythan3

Thanh viên kỳ cựu
mình hã, mỗi khi buồn là mình ngồi tự kĩ 1 mình trên cái máy tính, k pit để lm j nữa, cứ lẳng lặng bật máy tính lên, rồi lướt qua qua mấy cái status của p pè, bật nhạc ko lời .............chắc có lẽ vì cô đơn, hay vì muốn tìm ai đó để chia sẻ tâm sự :lungtung:

nguyenduyhieu201

Thành viên mới
chúng ta thường có cả trăm may mắn mỗi ngày. Nó thường ẩn danh khó khăn. Adam Khoo, vì học quá kém nên khi biết là có khóa: Super Teen thì tốn tiền cho con đi học ngay đấy chứ. Cũng vì vậy nên khi tôi buồn, tôi sẽ tự hỏi:"Mình có cơ hội gì đây?."

laogiact12

Thành viên năng động
ừ!đôi khi mình vẫn hay như thế!cảm giác trống vắng!khi đó mình luôn tìm tới những người bạn để được chia sẻ,được nghe những lời khyên từ bạn bè!hi,nói chung là cần một người hiểu!!!!!!!!!!!!!!!!

90 học đời

Thành viên mới
cuộc sống đôi khi không cho chúng ta sự lựa chọn
Thì hãy chấp nhận nó và xem như đó là một quy luật...
suy xét vấn dề tìm hướng giải quyết tích cực

ducvinhspk

Thành viên mới
minh cung co cai cam giac buon va chan nan. moi khi nhu the thj mjnh lạ ngoi 1 mjnh noi im lang k muon ai quay ray them nua.hj

nguyenduyhieu201

Thành viên mới
C1:theo mình, lúc đó thì mình sẽ làm một việc gì đó để giải trí.

C2: mình sẽ tự hỏi: trong một THỬ THÁCH đều có một cơ hội. Vậy mình có cơ hội gì từ THỬ THÁCH này.

thanhthao0304

Thành viên mới
khi thất vọng hả? mình thường ngồi suy nghĩ vì sao mình lại có cảm giác này, trách móc bản thân sao không cố gắng thêm tí nữa thì biết đâu kết quả sẽ tốt hơn . và sau đó thì đi tắm,sẽ cảm thấy thật thoải mái, chạy xe ra công viên gần bờ sông . suy nghĩ mọi chuyện tích cực hơn, theo hướng tích cực hơn...hihi

Bình luận bằng Facebook