[thảo luận][you] sẽ làm gì khi thất vọng?

anhtutran

Thành viên
mình thường hay nghe nhạc và nhìn lại mục tiêu sống cụa mình. chúc các bạn thành công nhé

Shine

Thành viên mới
ngồi 1 mình suy nghĩ vấn đề, rút kinh nghiệm rồi thanh bằng lại = cách nghe nhạc hay chạy xe đạp, ngắm cuộc sống. Đời vẫn đẹp sao.

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
Mỗi khi thất vọng, buồn chán mình thường nghêu ngao hát vu vơ, đôi lúc ngồi khóc một mình, sau đó nghĩ ngơi. Tìm đọc những trang báo nói về những tấm gương vượt lên số phận và tự an ũi bản thân mình: Có quá nhiều mãnh đời còn bất hạnh hơn mình mà họ vẫn sống tốt, vẫn ươn lên, họ làm được tại sao mình vì chuyện nhỏ này mà buồn cơ chứ. Hoặc gọi điện cho bạn thân để được chia sẻ.

songha

Thanh viên kỳ cựu
hiện tại thì mình đang rất thất vọng, buồn về mọi thứ.ngay lúc này đây mình muốn hét thật to những gì chất chứa trong lòng,đứng giữa thiên nhiên cây cối bao quanh .chắc mình sẽ tốt hơn một chút.nhưng chưa làm được cái mà bây giờ mình co thể làm là chia sẽ no bằng cách viết nó ra ,tệ nỗi vốn từ của mình lại rất ít co nhiếu cái không thể diễn tả được.................tạm thế đã và không quên noi to câu khẩu ngữ của riêng mình"DZAIDZO123HA"

tieutien24

Thành viên mới
...có lẽ đời người chẳng ai chưa từng thất vọng..nhưng nếu cứ nằm trong thất vọng..đó là 1 người thất bại...hãy để nó qua đi thật bình lặng..âm nhạc...bạn bè..mọi thứ tốt đẹp luôn ở bên bạn...

ngay_ve

Thành viên năng động
Thất vọng ư?
Mình thất vọng nhiều rồi!
Mình làm gì khi thất vọng ư?
Mình ra bờ sông hét lên thật to và quay về nghĩ nguyên nhân tại sao mình lại rơi vào tâm trạng đó, sau đó bỏ qua mọi việc và ngủ một giấc sau khi tỉnh dậy sẽ quên tất cả thế thôi!

ba duy

Thành viên
mỗi khi thất vọng tôi thường đánh giá về bản thân tôi và tìm lý do mà tôi thất bại để mà khắc phục,đối với tôi không có gì là thất bại mà là ta chưa thành công

riri88

Thành viên mới
Chắc mình sẽ buồn trong 5 năm ...phút, rùi nghe nhạc mình yêu thích, tìm bạn bè nói chuyện hoặc mình sẽ "nói chuyện" với "Nhật kí" của mình í- cực kì hữu hiệu đối với mình đó!!Mình thấy thoải mái hơn khi khi nói ra những gì "ấm ức " ở trong lòng :>. Uhm, nếu hok đươc nữa ...thì tìm cách khác..(mà giờ chưa suy nghĩ ra!)..hi

huongviet_ht

Thành viên
Khi mình thấy thất vọng..mình muốn về nhà...chạy ra biển và hét lên thật to.....nếu không thì bật quạt trùm chăn nghe bài Bình yên của Trần Thu Hà và ngủ 1 giấc......bởi mình tin qua ngày mai rồi mọi chuyện sẽ tốt hơn....:):)

CAO VU LONG

Thành viên
thất vọng ah! oh hay đấy?
mình là nam nhi nhưng mình yếu đuối lắm,khi thất vong thì mình sẽ ko gặp măt ai hết,minh sẽ trốn vào một góc tối nhất của căn để suy nghĩ và tìm ra nguyên nhân vì sao mình thất vọng,nếu như chưa tìm được nguyên nhân thi minh sẽ ko ra ngoài,và khi nào mọi chuyện thông suốt mình sẽ bỏ qua tất cả, vui vẻ sống tiếp và tiếp tục "hy vọng" xin cảm ơn bạn và rất mong đưoc làm quen cùng bạn:mimcuoi:

ahuhtIyeuem

Thành viên
Mình cũng hay thất vọng về nhiều thứ lắm mỗi lần nhử thế mình liền ngồi lại và suy nghĩ về mọi thứ và mọi thứ chóng wa.Nếu buồn hơn thì mình thường dọn dẹp nhà cửa và mọi thứ về wa khứ mình hay vứt bỏ và nỗi buồn cũng chóng wa. Bạn thử làm như mình thử xem có hiệu quả không

trung1391

Thành viên năng động
ai chả có lúc thấy thất vọng chán nản, những lúc như thế làm gì mình thích, gặp 1 vài người bạn tâm sự hỏi kn yêu đời của các ý , và sau đó bạn sã lại cười thôi :dacy:

nu_hoang_hoa_tigon_t

Thành viên năng động
có chứ! Mình đã có những lúc thấy rất buồn, mình đã nghĩ sao mình khổ thế. Và suy nghĩ ấy cứ đeo đuổi mình khiến mình luôn thấy mệt mỏi! Cho đến 1 hôm, mình xem chương trình " trái tim cho em", có những hoàn cảnh còn khó khăn hơn nhiều và mình hiểu rằng những nỗi buồn, cái điều mà mình nghĩ mình khổ ấy thực ra chẳng là ji so với những hoàn cảnh mà mình đã thấy! họ vẫn có thể vượt qua đc, vậy tại sao mình cứ buồn bực, tiêu cực mãi. thực ra cảm xúc buồn bực bắt nguồn từ chính những suy nghĩ của bản thân chúng ta, và chỉ có những suy nghĩ tích cực, lạc quan mới có thể xóa đi những buồn bực đó! Hãy tự đặt câu hỏi, mình đc lợi ji khi cứ luôn buồn bực? Nếu mình vui vẻ, lạc quan thì mình đã có đc thêm những điều ji? mình vui vẻ mình sẽ thấy cuộc sống đúng là có rất nhiều điều mà khi buồn bực mình không bao jo thấy đc! Đừng để cảm giác buồn bực khống chế vì mình sẽ bỏ lỡ rất nhiều thứ tốt đẹp trong cuộc sống! những điều ấy là dành cho tất cả chúng ta, và đừng dể mất cơ hội đón nhận chúng!

gtal

Thành viên
thất vọng à!! thật nhanh chạy đền bên bạn thân, nhâm nhi 1 ly cafe', cùng nghe nhạc.. và nhìu luk chỉ im lặng như vậy.. hơi sến hỉ... nhưng mà cực kỳ dễ chịu...

còn khi quá sức mệt mỏi ... mình về nhà.... có nhìu mối quan tâm hơn là sự tâất vọng nào đó... hí

enor

[♣]Thành Viên CLB
Trong cuộc sống không ít lần chúng ta gặp thất vọng với mình sẽ cố gắng quên chuyện đó bằng cách chơi bóng chuyền,ca hát,cũng có thể chơi game... hầu như những lần như vậy mình điều tìm được niềm vui và nó cho mình biết rằng cuộc sống còn có nhiều thật tuyệt vời để khám phá.Đôi lúc mình xem lại những trang nhật kí nó tiếp thêm động lực cho mình rất nhiều để tiếp tục con đường mình đã chọn:"đừng cầu nguyện cho cuộc sống dễ dàng hơn, hãy cầu nguyện để được mạnh mẽ hơn."

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Trong cuộc sống không ít lần chúng ta gặp thất vọng với mình sẽ cố gắng quên chuyện đó bằng cách chơi bóng chuyền,ca hát,cũng có thể chơi game... hầu như những lần như vậy mình điều tìm được niềm vui và nó cho mình biết rằng cuộc sống còn có nhiều thật tuyệt vời để khám phá.Đôi lúc mình xem lại những trang nhật kí nó tiếp thêm động lực cho mình rất nhiều để tiếp tục con đường mình đã chọn:"đừng cầu nguyện cho cuộc sống dễ dàng hơn, hãy cầu nguyện để được mạnh mẽ hơn."

thất vọng thì hãy ngủ 1 giấc, ăn thật no, uống thật đã, đừng bao giờ cầu nguyện vì có cầu thì cũng chẳng có ai cho
tốt nhất là bạn hãy tìm đến bên thằng bạn thân, nhấm nháp 1 ly cafe, làm 1 vài 1 bia, cùng nhau nhìn cuộc đời trôi qua, thả lỏng mình ra,thế thôi

giang lang tu

Thành viên
có, trong cuộc sống này, tuy nó có nhiều điều thú vị nhưng hầu như không thuộc về tôi, tôi cảm thấy thật là cô đơn khi bạn bè không quan tâm và không có sự ủi an của gia đình nhất là tự dưng mọi chuyện cứ xảy đến với mình một cách đột ngột và làm cho mình không còn đủ sức mạnh có thể vượt qua nó và thế tâm trạng buồn và lắng động suy nghỉ sao mà bất công quá,sao mình không như bao nhiêu người khác,công việc làm sao mà khó tìm quá,ước mơ tiếp tục học nữa sao không được, mục tiêu phấn đấu của mình không hoàn thành được...nhiều lúc chán nảng không có đủ sức vươn dậy ,không còn muốn làm gì cả,tôi thường cầu nguyện Chúa và lắng nghe lời Ngài phán nên làm thế nào cho đúng và cần phải làm gì từ đó tôi không còn cảm thấy cô đơn và không lo lắng chi cả? dù bạn bè và người thân không hiễu và cảm thông với mình nhưng có Chúa là nguồn ủi an và là hi vọng cũng như nghị lực sống giúp tôi sống tốt! bạn hãy tìm Ngài vì cớ chắc ngài cũng đang tìm bạn!hãy tâm tình cùng Chúa, Dâng lên cho Chúa những điều bạn lo lắng, Chúa không bỏ bạn đâu mà lúc nào cũng gần bạn khi bạn thật lòng tin Ngài!:mimcuoi:

tritai

[♣]Thành Viên CLB
có, trong cuộc sống này, tuy nó có nhiều điều thú vị nhưng hầu như không thuộc về tôi, tôi cảm thấy thật là cô đơn khi bạn bè không quan tâm và không có sự ủi an của gia đình nhất là tự dưng mọi chuyện cứ xảy đến với mình một cách đột ngột và làm cho mình không còn đủ sức mạnh có thể vượt qua nó và thế tâm trạng buồn và lắng động suy nghỉ sao mà bất công quá,sao mình không như bao nhiêu người khác,công việc làm sao mà khó tìm quá,ước mơ tiếp tục học nữa sao không được, mục tiêu phấn đấu của mình không hoàn thành được...nhiều lúc chán nảng không có đủ sức vươn dậy ,không còn muốn làm gì cả,tôi thường cầu nguyện Chúa và lắng nghe lời Ngài phán nên làm thế nào cho đúng và cần phải làm gì từ đó tôi không còn cảm thấy cô đơn và không lo lắng chi cả? dù bạn bè và người thân không hiễu và cảm thông với mình nhưng có Chúa là nguồn ủi an và là hi vọng cũng như nghị lực sống giúp tôi sống tốt! bạn hãy tìm Ngài vì cớ chắc ngài cũng đang tìm bạn!hãy tâm tình cùng Chúa, Dâng lên cho Chúa những điều bạn lo lắng, Chúa không bỏ bạn đâu mà lúc nào cũng gần bạn khi bạn thật lòng tin Ngài!:mimcuoi:
éc, tính dụ mọi người theo tôn giáo hả, tin vào ai bằng bản thân mình, ọc chờ chúa đến thì toi mất tiêu rồi:metmoi:

ind

Thành viên mới
Nếu mình thất vọng. Có lẽ đầu tiền là phải rủa, phải tức, phải giận cài điều làm mình thất vọng đó: có thể là chính mình hay chính người :mimcuoi:. Cái này thì dành ra vài phút thôi! Tiếp sau đó là tìm chỗ 8, có thể 8 lung tung, gặp ai đó có thể là thân lâu năm cũng có thể là lâu rồi chưa gặp( chắc là nhiều chuyện để nói lắm đây!?). Nếu là người ít bạn thì hãy làm điều gì đó mà mình thích( nếu là ind chắc lại là đi cf 1 mình rùi!:dangyeu:). Cuối cùng có lẽ là ngồi im và kiểm điểm lại những thứ đã qua: cái được cái chưa được ... để mà rút kinh nghiệm lần sau.
Ai không tin cứ thử đi, hiệu quả bất ngờ luôn đó! ^_^

tuduydoanhnhan

Thanh viên kỳ cựu
Có khi nào tuduydoanhnhan thấy mình thật buồn và chán nản,:phatsau: có khi vì mọi thứ trên đời, có khi không vì 1 lý do nào hết??
Lúc đó tuduydoanhnhan sẽ làm gì để nhanh chóng lấy lại cân bằng? hãy chia sẻ với mọi người tuduydoanhnhan nhé!:hon:
Có chứ ! con người mà , ai mà chẳng có những lúc như thế . Đối với những lúc như vậy thì mình thường " chỉ đạo " với bộ não mình rằng " RỒI CUỘC SỐNG SẼ TỐT ĐẸP HƠN , CHỈ LÀ TẠM THỜI THÔI " . Cảm ơn vì câu hỏi của bạn , nick mình là : jack_dat2005@yahoo.com.vn . mình nói chuyện với nhau nhiều hơn nhé!

Bình luận bằng Facebook