[thảo luận][you] sẽ làm gì khi thất vọng?

hacklong

Thành viên
Có khi nào hacklong thấy mình thật buồn và chán nản,:phatsau: có khi vì mọi thứ trên đời, có khi không vì 1 lý do nào hết??
Lúc đó hacklong sẽ làm gì để nhanh chóng lấy lại cân bằng? hãy chia sẻ với mọi người hacklong nhé!:hon:
Có chứ, ai mà chả có lúc buồn chán, đôi khi còn là sự thất vọng nữa... mỗi khi như vậy tớ sẽ nghe nhạc hay làm một việc gì đó và có thể là đi câu cá!!!:hon::hon::hon:

mtrong115

Thanh viên kỳ cựu
Khi thất vọng về 1 điều gì đó, tôi thường nghĩ ơới những điều gì khác không liên quan tới diều làm tôi thất vọng hoặc vừa lang thang vừa nghe nhạc cũng có khi tìm một người nào đó là bạn bè, người thân để tâm sự vui vẻ với họ về đủ những thứ linh tinh trên đời cố để quên đi điều muốn quên và không để người khác biết tôi đang thất vọng tràn trề.

lethuong

Thành viên mới
khi thất vọng tôi thường di bơi mổi làn bơi xong bạn sẻ cảm thấy đẻ chiu hơ rat nhiều

phuongflower82

Thành viên mới
Có khi nào phuongflower82 thấy mình thật buồn và chán nản,:phatsau: có khi vì mọi thứ trên đời, có khi không vì 1 lý do nào hết??
Lúc đó phuongflower82 sẽ làm gì để nhanh chóng lấy lại cân bằng? hãy chia sẻ với mọi người phuongflower82 nhé!:hon:
Hi mọi người,
Lần đầu tiên tham gia diễn dàn, tôi thấy vui và hứng khởi vì những thông tin ở đây giúp tôi có được những trải nghiệm riêng có bản thân mình,
Nhân tiện cũng là để có chủ đề bàn luận với mọi người, tôi cũng xin có một vài ý kiến về chủ đề mà bạn kieuphuong đưa ra, đó là: Lấy lại thăng bằng trong cuộc sống khi mình gặp phải khó khăn
Cuộc đời của mỗi người ai cũng trải qua những khó khăn và vấp ngã trong cuộc sống, riêng tôi lại là một người đa sầu, đa cảm nên rất thường thể hiện những cảm xúc bản thân, buồn vui lẫn lộn, thoắt vui đó rồi lại chợt buồn. Chính vì để che giấu cho bản tính thất thường của mình nên tôi đã chọn vỏ bọc bên ngoài là một con người cứng rắn, khô khan. Chính vì vậy mà khi có chuyện không vui, hoặc bị stress thì tự bản thân tôi có gắng kiềm chế bản thân và tưởng tượng ra những viễn cảnh tốt đẹp trong tương lai để cho mình thấy cuộc sống còn rất nhiều điều tốt đẹp, thậm chí có nhiều lúc tôi không còn đủ sức tưởng tượng ra những điều đó thì tôi lại tìm đến một quyển sách về tâm lý hoặc chọn đọc những câu châm ngôn có triết lý gần giống với tâm trạng của mình để tôi thấy lòng được thanh thản hơn ...
"Đừng khóc vì mọi việc đã qua, Hãy cười vì mọi việc đang diễn ra phía trước"

gumdat

Thành viên năng động
nhưng lúc mình thật vọng mình thường đi nhà sách.Bạn biết không ?Khi đi vào nhà sách bạn sẽ tìm được câu trả lời tại sao mình lại hụt hẫng chứ,mình luôn tìm ra biện pháp mới khi mình rơi vào tình huống đó.

LFC Online

Thành viên mới
Ta phải biết chấp nhận, vì đơn giản đây là cuộc sống.
Còn với mình, những lúc buồn chán mình thường muốn tìm đến 1 nơi nào đó vắng vẻ, không có người để la thét thật to, kiếm 1 thứ gì đó để đánh, đại loại giống như đánh bao cát dzậy để giải tỏa được phần nào nỗi thất vọng, chán trường, nổi nóng.....

vermouth

Thanh viên kỳ cựu
ra đường, đi lang thang. mua ly cafe vào công viên hay đâu đó, vừa uống vừa ngắm người qua lại. rất hay. buồn phiền sẽ vơi đi. nếu buồn mà ở một mình chắc... tự tử luôn quá! mình k có thói quen chia sẻ buồn phiền vơi ng khác nên đó là cách tốt nhất giúp mình lấy lại cân bằng. khi bình tĩnh lại rồi thì mọi chuyện sẽ dễ dàng hơn. cái gì rồi cũng trở thành quá khứ, điều quan trọng là ở hiện tại.

thu trang

Thành viên
khi thất vọng đến đã khiến mình và cũng như mọi người cảm thấy chán nản.những lúc đó mình tự nhủ,ngày hum đó mình sẽ đi đâu đó để xả stress,xong về nhà vạch ra mục tiêu phấn đấu,và phải can đảm đối diện với sự thật

chauquihung7777

Thành viên mới
có lẽ khi thức vọng 1 điều gì đó tớ sẽ cố quên đi.và tớ sẽ đi ngũ 1 giấc nếu có thời gian.lúc đó con nguoi mình sẽ bớt đi cái buồn kia.hoặc khi thức vọng bạn hãy tắm vì nước có thể mang cái sự thức vọng đó đi.tớ hay làm như thế lắm mổi khi thức vọng.chúc bạn thành vui vẻ

ngocem28

Thanh viên kỳ cựu
Woa có nhiều người thất vọng quá. Khi tui thất vọng àh, tui cứ bật nhạc nghe cho đã, mở hết volume (nghe headphone không thằng cùng phòng nó chém àh), nhất là những bản nhạc dance, dj, remix, nhạc bất hữu...Đó là cách 1, còn cách 2 nữa: hãy leo lên tận lầu cao nhất rồi ở đó ngắm phong cảnh (chú ý ban đêm coi chừng quấy rối mấy cặp tình nhân nha). Ở đó la cho sướng còn không thì hát cho đã (hát những bản nhạc mình thích (hát nhỏ thôi hát lên người ta cho mình bị điên tui làm rồi bị hiểu lầm hoài). Còn cách 3 nè kiếm ban nào đấy ngồi tám chừng nào hết tiền là hết buồn luôn.hehe. Nói thiệt chứ khi buồn thì nên tìm đến chổ nào đông người ấy mình sẽ thấy vui hơn hà (trường mình có khu chợ chòm hỏm đấy ra đó trời đông ơi là đông) @};-

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Woa có nhiều người thất vọng quá. Khi tui thất vọng àh, tui cứ bật nhạc nghe cho đã, mở hết volume (nghe headphone không thằng cùng phòng nó chém àh), nhất là những bản nhạc dance, dj, remix, nhạc bất hữu...Đó là cách 1, còn cách 2 nữa: hãy leo lên tận lầu cao nhất rồi ở đó ngắm phong cảnh (chú ý ban đêm coi chừng quấy rối mấy cặp tình nhân nha). Ở đó la cho sướng còn không thì hát cho đã (hát những bản nhạc mình thích (hát nhỏ thôi hát lên người ta cho mình bị điên tui làm rồi bị hiểu lầm hoài). Còn cách 3 nè kiếm ban nào đấy ngồi tám chừng nào hết tiền là hết buồn luôn.hehe. Nói thiệt chứ khi buồn thì nên tìm đến chổ nào đông người ấy mình sẽ thấy vui hơn hà (trường mình có khu chợ chòm hỏm đấy ra đó trời đông ơi là đông) @};-

nè nghe bài " khi cô đơn em nhớ ai" của anh bo chưa
có cái đoạn gì mà đi qua nơi phố đông nhưng vẫn thấy lạnh lùng
thôi tốt nhất khi nào thất vọng hay cô đơn thì vào kynangsong.ỏgg vào chatbox chém gió với tui, bảo đảm hết buồn mà sẽ chuyển sang bực, hé hé:thangloi: :nghichngom:

smalllight85

Thành viên mới
Trong cuộc sống ai mà không có lúc buồn và chán nản chứ? áp lực chông việc nhiều cũng làm mình hay bị tress lắm những lúc như thế mình thường tim đến con bạn thân của mình lôi nó đi shopping cho tới mệt rồi về nhà ngủ 1 giấc sáng hôm sau đi làm là OK.

clochette

Thành viên
Thất vọng thì cũng có nhưng không nhiều bằng những lúc buồn chán. Những lúc vậy mình hay đi lang thang khắp phố phường lắm. Đi dạo, window shopping, thậm chí là đi xem phim. Mình hay đi một mình vì không có ai đi cùng. Nhưng đôi khi cũng thấy thú vị lắm đó. Ngoài ra mình có thể nghe nhạc, đọc sách, cũng có khi là lôi cái gì đó ra phá. :hon:

nam@lun

Thành viên
Có khi nào nam@lun thấy mình thật buồn và chán nản,:phatsau: có khi vì mọi thứ trên đời, có khi không vì 1 lý do nào hết??
Lúc đó nam@lun sẽ làm gì để nhanh chóng lấy lại cân bằng? hãy chia sẻ với mọi người nam@lun nhé!:hon:
buồn và chán nản ah? những từ này đến với nấm thường xuyên, nhiều lúc nấm ước gì mình đừng tồn tại trên cõi đời này nữa, hoặc giả có một nơi nào đó có chổ cho mình trú ẩn ở đó mãi mãi, chạy trốn tất cả. các bạn có biết vì sao nấm tham gia diễn đàn này ko? vì nấm muốn dc chia sẽ cùng mọi người, vào diễn dàn này nấm sẽ học dc nhiều điều, và suy nghĩ tích cực hơn.Các bạn có cảm thấy như vậy ko?
còn nữa nè, mỗi lần buồn hay chán nản, sẽ có tâm trạng là chỉ muốn nằm ở nhà, chẳng muốn bước ra thế giới bên ngoài phải ko? vậy đừng suy nghĩ vậy nữa nhé, hãy đi ra ngoài, rủ một người mà bạn muốn đi cùng nhất, đi đâu đó như siêu thị, shopping, uống cafe chẳng hạn,....như vậy sẽ đỡ căng thẳng hơn rất nhiều.:nghichngom:

hthuan_lovely

Thành viên năng động
Có chứ, nhiều khi mình cảm thấy buồn vu vơ, không biết buồn chuyện gì cả. Lúc mà mình thất vọng khi làm bài thi không được, lúc không có ai bên cạnh mình, thì mình buồn thật nhưng mình sẽ cố gắng học thật tốt để lần sau thi lại tốt hơn.

vdkhanh

Thành viên
hien tai mi la chi

Có khi nào vdkhanh thấy mình thật buồn và chán nản,:phatsau: có khi vì mọi thứ trên đời, có khi không vì 1 lý do nào hết??
Lúc đó vdkhanh sẽ làm gì để nhanh chóng lấy lại cân bằng? hãy chia sẻ với mọi người vdkhanh nhé!:hon:
co chu.cuôc doi ma, co luc vui thi phai co luc bun chu.von co quy luat cua no , nhiu luc pai chap nhan thoi.nhung zay moi la song chu, no giong nhu nhung not nhac, co khi tram, co khi bong.ming luon song trong qua khu, lo so cho tuong lai. ma wen di minh dang co mot ngay, mot hien tai do ching minh tao ra.minh chi can song va lam viec het kha nang cua minh.24h mimh co the lam dc tat ca nhung dieu minh thjch.hien tai u, hien tai la j.no cung chinh la wa khu va tuong lai.vi vay,chi can song het ming cho ngay hom nay cac ban nhe

kienmanh

Thành viên năng động
khi buồn và thất vọng về một chuyện gì đó mình thường nói chuyện với một người bạn thân cúa mình ... người hiểu mình và mình tin tưởng ... ngoài ra mình cũng hay dành thời gian để đi đến một nơi nào đó thật yên bình để mình có thể suy nghĩ về mọi chuyện ... tìm hiểu nguyên nhân tại sao mọi chuyện lai xảy ra như vậy .... nói chung khi gặp mọt chuyện gì đó khuyến bạn thất vọng bạn nên bình tĩnh tìm hiểu lý do ... chúc vui vẻ ... :hon:

ngochien

Thành viên
neu minh buon hay that vong 1 dieu gi do,cach tot nhat ma minh hay thuong lam la ru may ba tám va ong chín ban cua minh thành lập 1 cái chợ chòm hỏm thui....,cách tốt nhất dấy pà kon ạ....,nhung có nhung chuyen mình ko mún họp chợ minh thuong di dao ,hay vao công viên ngắm nguoi va xe qua lại minh se cam thay thoai mai hon ..

Bình luận bằng Facebook