[thảo luận][you] sẽ làm gì khi thất vọng?

be_Jane

Thành viên
khi thất vọng thì j sẽ đi tắm cái đã, sau đó, suy ngĩ thật kỹ những thứ mà mình đã làm để dẫn tới hậu quả ntn, sau đó j sẽ suy nhgi4 những tình huống sắp xáy ra, những phương án giải quyết cho nó..như vậy là đủ rùi, tiếp theo phải làm gi đó đẩ vực dậy tinh thần, nc với ng vui vẻ lạc quan để lây những lạc quan từ họ..cuối cùng là đón chờ những gì sẽ tới mà thui

opheliesevilen

Thành viên
Khi thất vọng nên tìm một người nào đó để chia sẻ,có như vậy sẽ làm cho chúng ta thoải mái tinh thần hơn.

kienhan

Thành viên năng động
khi buồn và thất vọng mình thườn tìm đến nhũng người bạn để được chia sẻ và kể hết mọi nỗi buồn , khi đó mình cảm thấy vơi bớt hơn nhiều và có hướng giải quyết tốt hơn .

tinhla_gi7

Thành viên
những lúc bạn buồn chán bạn lam gì?
nhứng lúc buồn chán mình hay đạp xe đi ra đường công viên hay chạy xe đi câu cá.
tốt nhất khi đi hãy rũ 1 người bạn thân của mình.:mimcuoi:

youcan

Thành viên năng động
Thất vọng? Buồn chán?
Mở nhạc thật to! xem vài clip ấn tượng! Mệt quá thì đi ngủ! Ngủ cho đã rồi tìm cái gì ăn cho nooooo!!!Đi lang thang đâu đấy!
Gọi điện cho đứa bạn thân! kể lể cho đãaaaaaaaaaaaa!
thỉnh thoảng cũng thấy ok đấy! chưa hết buồn thì gọi về cho gia đình! hỏi thăm ba mẹ! thường thì nghe tiếng mọi người trong gia đình xong! mình đã thấy ấm áp! chỉ thế thôi! mình lại tiếp tục một ngày mới! những dự định tươi đẹp hơn!
Vậy mà mình đã vượt qua được 7 năm học ở nước ngoài một mình ở một trường chỉ có mình là người Việt Nam!
Hy vọng mình đã góp cho các bạn được điều gi đấy!?

hoatuyet

Thành viên mới
trong cuộc sống này ai ai cũng sẽ gặp thất vọng ít nhất một lần
tôi là người thất vọng cũng không phải là ít. chẳng hạn như khi tôi đi xin việc, tôi luôn hi vọng rồi mình sẽ được nhận nhưng kết quả trả lại chyo tôi không như tôi mong đợi và lúc đấy tôi đã thất vọng rất nhiều. nhưng tôi đã tự nhủ rẳng cơ hội của mình chưa tới mà thôi, hãy cố gắng rồi sẽ có lúc thành công.
nên tôi luôn nghĩ theo những chiều hướng tốt đẹp để thoát ra nỗi thất vọng đó

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
Gặp một topic đang trong đúng tâm trạng mình :sad: mình lại vừa trượt một kỳ phỏng vấn :weep:

Lúc mà mình thất vọng trước đây mình hay chia sẻ với bạn thân, rất nhiều nhưng mà mình thấy cũng ko có kết quả gì khả quan cả, ít nhất là đối với mình :disapointed:. Mặc dù mình nghe người khác an ủi nhưng mà mình chả thấy vui lên gì cả, tại vì mình luôn cảm tưởng họ không thể hiểu hết được cảm xúc thật sự trong lòng mình là như thế nào, nên những lời an ủi chỉ là chung chung và thật sự nếu họ càng khuyên nhủ thì mình càng ko thick. :dont-know:
Thế nên sau những lần như vậy, mình rút ra kinh nghiệm cho bản thân, nếu có gặp điều gì trắc trở và phiền muộn, thì không ai khác ngoài chính bản thân mình đã gây ra điều ấy nên cũng không ai khác tốt hơn ngoài chính mình nên tự tìm cách giải quyết việc đó. :smile:Dạo này mình hay đọc một quyển sách, chỉ duy nhất một quyển thôi, dạng sách " hạt giống tâm hồn ấy", mỗi lần mình thấy buồn bã, tiếc nuối, thất bại, thì mình lại lôi quyển ấy ra đọc, rồi ướm vào chính mình, mình thiếu gì và cần gì, suy nghĩ...Đọc xong, nghĩ xong, cảm tưởng như mình vừa lớn lên một chút thì phải. Mọi thứ như được khai thông, dần dần từng ít một và ...:smile-big:

mình recommend các bạn một quyển nha, rất hay và rất ý nghĩa, đó là " sự lựa chọn kỳ diệu", nó đã giúp mình rất nhiều mỗi lần mình thất vọng, chán chường:smile:

đúng là cảm giác được người khác an ủi lạ lắm! p cứ thấy những khi người ta đang chia sẻ với mình, người ta nói, minh nghe, nhưng thật sự không thể giải tỏa hết tâm sự được. Thậm chí có những điều mình nói người ta không thể hiểu theo đúng góc độ mà mình hiểu. Tình trạng này cũng xảy ra tương tự khi p là người giải tỏa cho người khác. Cách nghĩ mỗi người khác nhau nên p thường nghe nhiều hơn:phatsau:, sau khi người kia nói xong p mới nói quan điểm của mình, cứ sợ người kia chưa thỏa mãn không hà! Rút kinh nghiệm thế nên p cứ tự giải tỏa 1 mình, p cũng hay tự viết tất cả những điều mình đang suy nghĩ, bằng những từ ngữ chính xác nhất cảm xúc lúc đó. Viết thật nhiều, xong rồi đọc lại, tự ngẫm nghĩ như có người đang tâm sự với mình, xong rồi p xé/đốt tượng trưng cho việc đó đã trôi qua, không nghĩ ngợi thêm nữa:mimcuoi::mimcuoi:

Lara Olivia

Thành viên
Trước đây thì khi thất vọng mình chả làm gì nhiều ngoài việc đi ngủ
Trước khi ngủ thì mình thường nhớ, điểm lại chuyện đã xảy ra. Với nhiều người thì khi có chuyện họ rất muốn quên, nhưng mình thì thấy dù làm cách nào cũng chưa quên nagỳ được, thôi thì nhớ lại cho xong, cố gắng nghiệm ra mình đã làm gì đúng và không đúng để chuyện đáng buồn đó xảy ra, rút kinh nghiệm cho lần tiếp theo
Nghĩ đã thì đi ngủ, tại mệt rồi:mimcuoi:
Ngủ dậy thì kiếm cái gì mình thích, vùi đầu vào xả stress, chơi chán chê rồi thì quyết tâm làm lại hay tìm mục tiêu mới
Dạo này còn có thêm cách là nghe người khác tâm sự. Vì dù sao mình cũng không phải dạng người dễ mở lòng về chuyện cá nhân cho ai khác nên cũng không bao giờ tìm người tâm sự cả. Nhưng khi nghe người khác tâm sự về chuyện buồn của họ, vì mình là người ngoại cuộc nên dễ có những suy nghĩ tích cực hơn, giúp được họ...Từ đó dần dần cũng nghiệm ra được lối đi cho mình.

Hình như cách thức hơi khác người. Hay tại mình là dân tâm lý nên nó thế?:dauhang:

CmaLove

Thành viên
thất vọng hả? Lúc đó mình sẽ để mọi chuyện vẫn diễn ra như mọi ngày... đợi đến 16h , đi tập nhảy, đó là đam mê của mình... mình sẽ nhảy... nhãy để quên đi mọi chuyện....rồi thất vọng cũng vô ích.... lợi lộc gì đâu... sau đó quyết định đi ngủ hẻm thèm suy nghi luôn... sáng mai dậy phát... hết thất vọng.....:data:

bichlan

Thành viên năng động
còn minh, minh sẽ đi siêu thị dạo quanh vòng vòng, tìm một vài bộ đồ thật ngầu để thử. Bạn sẽ phì cười khi thấy mình trong những trang phục không phải là Gu của mình ngay. hì.

tnml12345

Thành viên
khi thất vọng và bùn chán mình thường rủ bạn bè thân đi chơi hoặc là ngủ một giấc khi thức dậy sẽ thấy đỡ hơn rất nhiều.

conhi_315

Thành viên năng động
:hon: còn mình khi buồn hay thất vọng đều gì đó mình thường nghe nhac trước đã (đôi lúc hơn 3h đó ) khi nào mà mình thấy tinh thần thoải mái lên là mình tự ngồi một mình suy nghĩ thật kỹ về chuyện đó sau đó tìm cách khắc phục hay phấn đấu và luôn nghĩ mọi chuyện rồi sẽ qua .Cuối cùng đi ngủ 1 giấc cho khỏe đã.hoặc đi choi thể thao vì ở đó có rất nhiều bạn làm mình quên rất nhanh những đều phiền muộn đó bạn thử xem nhé .Chúc vui khỏe

nu_hoang_hoa_tigon_t

Thành viên năng động
hãy nghĩ đến những điều tốt đẹp, cố gắng nghĩ đến và cố xem mình mong muốn điều tốt đep nào nhất và tự đặt câu hỏi, nếu mình cứ thế này thì mình có đc diều mình muốn hayko? chúng ta luôn sống và làm viêc để đạt đc điểu chúng ta mongmun, vì thế đừng để những lúc thất vôggj buồn bã lấy mất cơ hội tìm đc những điểu thú vị tử cuộc sống của chúng mình!
HiHi! có những lúc thấy bùn, cứ để nó bùn 1 lúc rồi sau đó lấy lại thăng bằng ngay nhé! Nỗi buồn nó như 1 người ko tôt mà mình gặp phải. Nhanh chóng quên đi người đó và gặp gỡ những người tốt hơn!dễ mà!

minhhieulaw89

Thành viên năng động
Chào bạn , lúc đó mình sẽ nghe 1 bài nhạc thật hay và thư giãn tinh thần bằng cách đi bộ và không nghỉ gì cả. Sau đó mình sẽ tìm hiểu nguyên nhân của sự vệc và sẽ rút kinh nghiệm cho riêng mình để không lặp lại sự thất vọng đó nữa. Mình sẽ cơ gắng cân bằng mọi thứ. Còn bạn thì sao Kiều Phương

chutchit

[♣]Thành Viên CLB
nếu là mình ah...thử nghĩ xem nào...thất vọng thì cũng có nhiều rùi. thất vọng về bản thân, thất vọng về người nào đó mà chủ yếu thất vọng về chính mình thui (cái này người ta gọi là tự làm khổ chính bản thân).khi đó mình sẽ rất mệt cái đầum nó như muốn nổ tung ra ấy chứ....

mính sẽ xách cái xe đạp của mình đạp đi đâu đó, đi vòng vòng, đi nhìn tp ( đại khái là đi hít bụi), đạp vừa tập thể dục, vừa xả stress hay cũng có thể hum đó mình sẽ vừa nghe nhạc, vừa viết blog....vừa rút ra những gì mình cảm thấy mình chưa đúng, còn thiếu sót hay tìm ra những yếu điểm của mình.
nếu thật sự chiện buồn đó còn làm mình mệt thì mình sẽ ngồi nt tâm sự cùng đứa bạn thân và nhờ nó nhìn nhận ra rằng mình cần làm gì.xong ngủ một giấc thật ngon sáng mai không còn nhớ gì hết....chuyện ngày hôm qua khác chuyện ngày hôm nay...không nhớ đến...hihi

tính mình cũng hay quên chuyện qua rùi tuy đồi lúc nhắc lại thì còn 1 chút gì đó gọi là kỉ niệm nhưng mình không làm cho nó ảnh hường quá sâu đến mình.

đúng thật khi con người ta cảm thấy chán chường, mệt mỏi và thất vọng thì họ suy nghĩ điều gì cũng tiêu cực hết (mình hay vậy lắm) nhưng h mình đang cố gắng suy nghĩ mọi thừ một cách tích cực hơn, vì trong cái xui xẻo còn cái may mắn đang đợi mình mà và mình không muốn điều may mắn ấy cũng mất đi.

cám ơn bạn đã lập topic này nhé.chút ý kiến của mình thui.chúc bạn mau yêu đời nhé.:hon::hon:

thienxanh

Thành viên
Quả thật đó là một cảm giác rất tồi tệ và chán nản. Mình thường gục đầu vào gối và "Tự vấn" với chính mình...Nhưng càng làm mình càng cảm thấy mất đi niềm tin. Những điều lẽ ra mình làm được...thế mà...Và đi dạo một mình trên đường, vừa đi vừa nghĩ.....

sukhoidau08

Thành viên mới
mình sẽ cố gắng tìm một người bạn nào đó để chia sẽ nỗi buồn của mình. Năm ngoái mình đã rất thất vọng vì mình học kém và những xích mích trong công việc. Mình cứ nghĩ tự mình sẽ tìm dc hướng ra. Nhưng cuối cùng là ko gì cả. Mình càng lúc càng bế tắc. Mình bị stress nặng, bị ốm, học kém hơn. Giờ thì mình đã ổn sau khi chia sẻ tất cả với những người bạn xung quanh. Mỗi người góp 1 ý. Họ đã giúp mình từ từ trở lại là chính mình.
Mình thấy phục những người có thể chịu đựng dc nỗi thất vọng và vượt qua nó. Mình ko làm dc như thế. Mình cần có ng chia sẻ.

ahuhtIyeuem

Thành viên
Mỗi lần như thế mình ước có một người bạn thực sự biết lắng nghe như thường thì k bao giờ bạn mình có mặt đúng lúc đúng chỗ vì ai cũng có việc của mình mà. Tất nhiên sau đó là phải ngủ một giấc thật đã rùi thường tỉnh dậy là hết
Mình thường buồn bã chứ k biết làm gì cả anh em giúp mình đi

Bình luận bằng Facebook