[thảo luận][you] sẽ làm gì khi thất vọng?

kim oanh

Thành viên
khi thất vọng oanh xấu xa lắm , chẳng muốn làm gì cả, chỉ muốn nằm lì một chỗ và chơi game, nghĩ lại thấy mình tệ thật, cho nên mình luôn cố gắng để ko buồn và thất vọng

khoa9870

Thanh viên kỳ cựu
khi thất vọng 1 đều gì đó thì hãy ngẫm nghĩ lại và rút kinh nghiệm vì còn tương lai phía trước nữa, hãy vui lên và lạc quan trong mọi tình huống thì sẽ thoải mái hơn hihihihi :mimcuoi:

ngominhlap

Thành viên năng động
mỗi khi thất vọng mình sẽ dành 5 phút để buồn thôi rồi mình sẽ chấp nhận nó xem như một bài học cho bản thân, tìm ra nguyên nhân nghiền ngẫm suy nghĩ và tìm cách khắc phục nó

mèo mắc ma

Thanh viên kỳ cựu
Buông mình vào khoảng trời, âm nhạc và yêu thương.
Tìm về những thói quen xưa cũ : lang thang, giày vò, đêm tĩnh lặng, cuộn tròn vào bóng tối, chạm mưa, vùi giấc. Có lẽ chỉ cần đến thế, là đủ. Hoặc nếu còn tham, méo học lại cách biết đủ :)

khoa9870

Thanh viên kỳ cựu
tôi sẽ tìm 1 người để chia sẻ, nếu ko tôi sẽ ngủ một giấc và ra đường nhìn xã hội đang năng động và tôi sẽ lạc quan hơn để vượt qua mọi khó khăn và hãy cứ nhìn về phía trước đừng nhìn lại sau lưng thì sẽ ko có khó khăn gì ngăn mình chùn bước. ko được đầu hàng trước mọi khó khăn, hãy cố lên.

huan0pro

Thành viên
hãy tìm mọi thứ để thư giãn, hoặt tìm người để tma sự, luôn luôn hướng về phía trước( 1 tương lai tươi đẹp)

dinhvlu

Thành viên
mỗi khi thất vọng tớ ngủ 1 giấc,tỉnh dậy sẽ làm lại cái điều mà mình ko làm được,cho nó tích cực tí ý mà

fankfank

Thanh viên kỳ cựu
nhưng đau phải mọi chúng ta để đủ can đảm để làm đc điều giản dị đó . thật khó quá

minhhieulaw89

Thành viên năng động
Mỗi khi thất vọng mình hay buồn lém vf nghe bản nhạc yêu thích, sau đó suy nghĩ về chiện đã làm mình thất vọng đó,.Cuộc đời mà chắc chắn là sẽ có những lúc mình nản hay thất vọng.Điều wan trọng là ta sẽ rut kinh nghiệm như thế nào sau thui. Mình sẽ suy nghĩ thật chín chắn về vấn đề đó để cảm thấy khôpng buồn nữa và rút ra được điều gì nên làm và không nên làm

dovanphu

Thành viên
Khi thất vọng ư ! Có lẽ tôi sẽ đi du lịch đâu đó , hay ngủ một giấc dài , đẻ đến khi quay về với thực tại thì nỗi thất vọng sẽ vơi đi và lúc đó tôi sẽ biết mình sẽ phải làm gì để vượt qua

shouyu

Thành viên
mình sẽ buồn tí, nhưng nhìn thẳng vô sự thật và tìm cách refresh and cont...:mimcuoi:

_zim_

Thành viên mới
Gặp một topic đang trong đúng tâm trạng mình :sad: mình lại vừa trượt một kỳ phỏng vấn :weep:

Lúc mà mình thất vọng trước đây mình hay chia sẻ với bạn thân, rất nhiều nhưng mà mình thấy cũng ko có kết quả gì khả quan cả, ít nhất là đối với mình :disapointed:. Mặc dù mình nghe người khác an ủi nhưng mà mình chả thấy vui lên gì cả, tại vì mình luôn cảm tưởng họ không thể hiểu hết được cảm xúc thật sự trong lòng mình là như thế nào, nên những lời an ủi chỉ là chung chung và thật sự nếu họ càng khuyên nhủ thì mình càng ko thick. :dont-know:
Thế nên sau những lần như vậy, mình rút ra kinh nghiệm cho bản thân, nếu có gặp điều gì trắc trở và phiền muộn, thì không ai khác ngoài chính bản thân mình đã gây ra điều ấy nên cũng không ai khác tốt hơn ngoài chính mình nên tự tìm cách giải quyết việc đó. :smile:Dạo này mình hay đọc một quyển sách, chỉ duy nhất một quyển thôi, dạng sách " hạt giống tâm hồn ấy", mỗi lần mình thấy buồn bã, tiếc nuối, thất bại, thì mình lại lôi quyển ấy ra đọc, rồi ướm vào chính mình, mình thiếu gì và cần gì, suy nghĩ...Đọc xong, nghĩ xong, cảm tưởng như mình vừa lớn lên một chút thì phải. Mọi thứ như được khai thông, dần dần từng ít một và ...:smile-big:

mình recommend các bạn một quyển nha, rất hay và rất ý nghĩa, đó là " sự lựa chọn kỳ diệu", nó đã giúp mình rất nhiều mỗi lần mình thất vọng, chán chường:smile:

thanhlongmy

Thành viên mới
Thất vọng ah! hai từ này có rất nhiều người mắc phải, khi ta theo đuổi một giấc mơ và nhận ra rằng giâc mơ đó không có thật, theo đuổi một người và cuối cùng nhận ra rằng người đó không yêu ta, đặt cho ta một mục tiêu quá cao để rồi thất vọng nhận ra rằng quá cao so với năng lực. Vì vậy, ta đừng đặt quá nhiều hy vọng , đề ra mục đích quá cao, hãy tìm hiểu đối phương như vậy sẽ ít thất vọng hơn. Nếu bị thất vọng, thường thì mình làm một ít rượu, nói chuyện với bạn bè, đi dạo phố, ngồi im lặng và suy nghĩ xem mình đã phạm sai lầm ở đâu và sửa chửa.

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Thất vọng ư! Mình thất vọng nhiều lắm. Nhưng cảm giác đó mình trải qua rất nhanh.Lâu nhất là một ngày. hihi. Làm gì ư? Người ta nói mọi thứ đề có 2 mặt cả. Tôi tin như vậy và mỗi khi bị một vấn đề nào đó tôi luôn tìm cách nhìn về hướng "có ánh sáng". Thế là "Ngày mai trời lại sáng".

nhanma

Thành viên
Thất vọng ư? Thật sự mà nói mình sinh ra không có được nhiều may mắn cho lắm. Mình liên tục gặp thất bại--->thất vọng trong tình cảm, học hành....... Dường như "thất vọng" đối với mình là chuyện bình thường vì gặp quá nhiều hihi... những lần như thế thường thì mình nghe những bài nhạc mà mình yêu thích, lên mạng vào chatroom xa stress, cũng có khi mình úp mặt vào gối la thật lo(chứ la to ở bên ngoài sẽ bị chửi)....

longhaiv4h8

Thành viên năng động
chuyện này cũng bình thường đối với mình thôi.Mình là một người sống nội tâm rất nhiều.mình có thể nói như vậy.và nhiều lúc mình không biết mình đang làm gì và nên làm gi.cảm giác hụt hẩn chán nản hay tự nhiên là buồn vu vơ.Nhưng cái này cũng hỉ là cảm giác nhất thời mà thôi.Nên mình không cần làm gì cả.Nghĩ ngợi vu vơ một hồi là tự nhiên vui vẽ trở lại.Còn những lúc buồn thật sự thì mình lên mạng chơi game tán dóc với những người mình quen hoặc ko quen.Hay lên diển đàn kynangsong để có thể gửi những tâm tư của mình cho những người khác biết...

anlangtu

Thành viên mới
mình thì đơn jản thui.khi buồn chán mình sẽ nge những bài hát thật bùn rùi ngủ một jấc thật dài cho qua ngày qua tháng:mimcuoi:

camtu218

Thành viên
khi tui cảm thấy chán nản và thất vọng thì tui thích được ở một mình và nghĩ lại xem tạu sao mình lại như vậy và đưa ra mục tiêu để phấn đấu:nghivan:

Bình luận bằng Facebook