[thảo luận][you] sẽ làm gì khi thất vọng?

tuyetsuong_bt

Thành viên năng động
thất vọng ư! minh làm gì ta? ko biết nữa hihihi. đùa vậy thôi chứ khi đó mình sẽ tìm một nơi yên tĩnh để suy nghĩ về những điều đó, tìm hiểu nguyên nhân sự viêc vì sao lại như vậy, rùi rút ra kinh nghiệm để lần sau ko còn làm những gì để thất vọng tìm đến với mình nữa.

tranvuphuong

Thành viên
Bạn sẽ thất vọng khi cảm thấy mình thất bại.Đừng bao giờ nghĩ mình thất bại.Có chăng đó là một nấc thang của thành công.

huynhnhattruong

Thành viên
Khi th[FONT=&quot]ất vọng mình hay “ thỏa hiệp “ với bản thân , thỏa hiệp để tìm ra lý do để bản thân chấp nhận với thất bại mà không hề nhớ đến nó , không biết là nó tốt hay xầu nhưng có lẽ là tiêu cực . Có lẽ niềm tin của mọi người yêu thương dành cho bản thân mình đó là động lực để tiếp tục bước về phía trước , niềm tin càng lớn mình có thể đối mặt với sự thất vọng , tìm ra nguyên nhân có thể kinh nghiệm cho bản thân . Đối với mình có thể là không thất vọng khi không có nguyên nhân ^^! [/FONT]

dauxanh

Thành viên năng động
Khi thất vọng thì mình hay muốn ở một mình và luôn tự trách bản thân mình rất nhiều và cho rằng số phận không công bằng vời mình ,

Ngocdung272

Thành viên mới
Có khi nào Ngocdung272 thấy mình thật buồn và chán nản,:phatsau: có khi vì mọi thứ trên đời, có khi không vì 1 lý do nào hết??
Lúc đó Ngocdung272 sẽ làm gì để nhanh chóng lấy lại cân bằng? hãy chia sẻ với mọi người Ngocdung272 nhé!:hon:

Quả thật cũng có đôi lúc tôi thấy tâm trạng của mình không tốt, không vui, không muốn làm gì cả, lúc đó tôi chỉ ước ao mình lại được về nhà, được ăn cơm với ba mẹ, nhưng làm sao có thể được khi tôi còn phải đi học. Rồi tôi nghĩ mình phải tự tìm lấy niềm vui cho mình, tôi sửa soạn, tôi chạy xe ra đường,đi dạo các con phố(cái này hơi tốn xăng 1 tý,hihihi...),ngắm nhìn mọi người và không quên ăn 1 cây kem, tôi nghĩ ăn kem sẽ giúp cho tâm trạng khá lên rất nhiều. Hy vọng là mình chia sẽ với các bạn được điều gì đó.:thangloi:

huongthoigian

Thành viên
Thất vọng , nó sẽ làm cho mình buồn, nhưng mình sẽ cố gắng nghĩ nó theo hướng tích cực và an ủi bản thân mình rồi mọi chuyện sẽ tốt hơn, mọi cái đi qua dù tốt hay xấu nó cũng để lại cho mình một cái gì đó. Hãy an ủi mình bằng những điều đó

Thucuyen_0402

Thanh viên kỳ cựu
Dù đục dù trong, con sông vẫn chảy.
Dù cao dù thấp, cây lá vẫn xanh.
Dù người phàm tục hay kẻ tu hành.
Đều phải sống từ những điều rất nhỏ.
Ta hay chê cuộc đời méo mó
Sao ta không tròn tự trong tâm?
Đất ươm cho những hạt nẩy mầm.
Nhưng chồi tự vươn lên tìm ánh sáng.
Nếu tất cả đường đời đều trơn láng.
Thì chắc gì... ta nhận...ra ta...

Mỗi khi mình buồn, thất vọng vế một điều gì, hay gặp phải trở ngại gì...mình lại nghĩ đến bài thơ này.^^. không biết mọi người thấy thế nào, riêng đối với mình, bài thơ này đã giúp mình mạnh mẽ lên rất nhìu^^

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Dù đục dù trong, con sông vẫn chảy.
Dù cao dù thấp, cây lá vẫn xanh.
Dù người phàm tục hay kẻ tu hành.
Đều phải sống từ những điều rất nhỏ.
Ta hay chê cuộc đời méo mó
Sao ta không tròn tự trong tâm?
Đất ươm cho những hạt nẩy mầm.
Nhưng chồi tự vươn lên tìm ánh sáng.
Nếu tất cả đường đời đều trơn láng.
Thò chắc gì... ta nhận...ra ta...

Mỗi khi mình buồn, thất vọng vế một điều gì, hay gặp phải trở ngại gì...mình lại nghĩ đến bài thơ này.^^. không biết mọi người thấy thế nào, riêng đối với mình, bài thơ này đã giúp mình mạnh mẽ lên rất nhìu^^

mình thì hay nghe bài hát này:
đây là bài " chào buổi sáng " của nhóm MTV trình bày, mọi người nghe thử nha có cái đoạn này hay lắm nè

" sẽ có những sóng gió phía trước, hãy cố gắng bước qua dù không dễ dàng. Trong cuộc đời còn những giấc mơ đẹp tươi, hãy nói tôi yêu mọi người"
:nghichngom::nghichngom::nghichngom::nghichngom:

lamnguyen

Thanh viên kỳ cựu
Có khi nào lamnguyen thấy mình thật buồn và chán nản,:phatsau: có khi vì mọi thứ trên đời, có khi không vì 1 lý do nào hết??
Lúc đó lamnguyen sẽ làm gì để nhanh chóng lấy lại cân bằng? hãy chia sẻ với mọi người lamnguyen nhé!:hon:
Một câu hỏi khó đấy chứ? Mình sẽ trả lời bạn thế nào đây, khi lòng mình vẫn còn ngổn ngang những nỗi buồn và chán nản, mà mình vẫn chưa thoát ra được. Có bạn khuyên là nên ngủ đi, mai bạn sẽ thấy khá hơn, cũng hay đấy chứ, bạn sẽ giống như một con nai, ngơ ngác, hoang mang, lầm tưởng là thế giới sẽ thay đổi trong...1ngày, không đâu bạn ah, mình đã thử nhiều lần rồi, và kết quả là con số 0. Biết sao lại như vậy không, vậy mình nên hỏi bạn có dễ ngủ hay không, và bạn là người như thế nào? Trước giấc ngủ bao giờ mình cũng có 1 quãng thời gian, gọi là chiêm nghiệm những gì làm được trong ngày, và mỗi đêm nó đến như 1 thói quen, bất giác nhiều khi mỉm cười vì hồi sáng...có chuyện vui, đôi khi tự dưng nước mắt ở đâu chực trào ra, vì nỗi buồn của ngày...hôm trước, niềm vui thì thoáng chốc thôi bạn ah, còn nỗi buồn mới là cái sâu lắng...lắng sâu.
Có người còn khuyên nên tăng cường các hoạt động, làm việc, học tập, vui chơi, cho nhiều nhiều lên, rồi dần bạn sẽ quên dân đi nỗi buồn thôi, nhưng mình làm chưa được, trong cuộc sống bạn không thể mãi hoạt động, bạn cũng cần có nhưng chỗ dừng, những khoảng lặng. Để nghỉ ngơi, suy ngẫm đủ thứ chuyện, và đó là lúc bạn không thể ngăn được cái vô thức đã chìm sâu bấy lâu... nhưng nói chung thì chuyện này cũng tùy người thôi.
với mình, thì hiệu quả nhất vẫn là ...một người bạn (như ý của một bạn đã comment), bạn thân chắc ăn là không thể làm mình quên nỗi buồn được rồi, nhưng nó mang lại ...niềm vui, một thứ hạnh phúc mà mình có thể nói là kì lạ, đã đôi lần mình muốn nói là mình buồn lắm, nhưng lại sợ... và bạn cũng thật vô tâm, đã đôi lần bạn nt là "giận u gê"...và đã không thấy hồi âm.
Nỗi buồn với nhiều lí do, không phải vì "không vì 1 lý do nào hết" đâu, nhưng bạn biết, vì sao u buồn.

hanhtrinhsuongphale

Thanh viên kỳ cựu
mnhf thì chưa bao giờ thất vọng cả,chỉ cảm thấy rất buôn thôi.những lúc ấy mình cứ đạp xe đi lòng vòng cho quên hết thôi.hay ra công viên ngồi nhìn ngắm người qua lại chẳng hạn

mình gặp thất vọng nhiều lắm nhưng mình tự tìm cách để vượt qua nó ví dụ như bạn vào mình hay vào trang VTTC để đọc các bài viết bài viết ở đó thấy ai cũng hừng hừng quyết tâm làm cho mình vơi đi phần nào ngoài ra mình còn nghe những bài hát mà mình cảm thấy đem lại cho mình lòng quyết tâm làm lại những việc mà mình chưa làm được lúc này mình sẽ thành công hơn lúc trước bạn sẽ cảm thấy hạnh phúc và ấm áp với thành công đó
mình cũng hay làm như vậy và thấy tinh thần tốt hơn :) vì vậy mình box cho bạn tham khảo nhưng nhớ nghe những bài hát như bài niềm tin chiến thắng nha chúc bạn thành công

buiconglinh172

Thành viên mới
cuộc sống của mình. Mình luôn dành 1 tiếng ngày cuối tuần để hồi nhớ lại mình đã làm gì trong tuần, cả sai và đúng nữa... để từ đó rút ra được những mặt mạnh cần phát huy và những mặt yếu phải cần hạn chế. Nên mình ít khi thất vọng về mình

hunghtc

Thành viên
Có những lúc mình cũng thấy rất thất vọng về một vấn đề ........ những lúc như thế mình thường hay uống cafe một mình ......... hay đi lòng vòng ngoài đường.

thandongkg

[♣]Thành Viên CLB
khi thất vọng mình thường tìm không gian tỉnh lặng, ngồi suy nghĩ lại những việc đã xảy ra! Tự trảl lời các câu hỏi: tại sao mình thất vọng? tại sao mình không làm được? tại sao mình không tự giải quyết để không phải thất vọng? tại sao ...? Thế là một kỳ tích sẽ xuất hiện!!

vothithuan

Thành viên
tất nhiên mình sẽ rất buồn
nhưng mình se không để nỗi buồn lấn át mãi suy nghĩ của mình
Sẽ bình tĩnh và cố gắng tìm hiểu xem mình thất vọng về điều gì? do ai, điều gì khiến mình thất vọng? mình nghĩ mình sẽ vượt qua

manit206

Thành viên năng động
thát vọng thì ai ko trải wa
chẳng hạn như chua tìm được mọt việc gì để làm khi ra trường thì thất vọng lắm chứ
theo mình nghĩ đã sống thì phải có bản lĩnh

vietvinh85pro

Thành viên mới
thất vọng ư? mình ko nghĩ tới điều đó nhưng lúc này đây mình lại đang thất vọng về chính bản thân mình, có lẽ các bạn nói rất hay nhưng những ai trong cuộc mới hiểu, nói thì dễ làm được hay ko thì do chính bản lĩnh của mình, nhưng ko thể ko nhắc đến sự thông cảm và ủng hộ của dư luận và những người thân của các bạn như bạn bè, gia đình, đồng nghiệp,.... tôi thì ko có sự may mắn đó nên bây giờ rất cảm thấy cô độc trên con đường mình đi, con đường có sự im lặng đáng sợ , cảm giác thật là kinh khủng...ko biết nói gì lúc này hết nhưng tôi tự nhủ với chính mình rằng hãy cố gắng vượt qua tất cả, 1 ngày mai tươi sáng đang chờ đón phía trước, cái tôi có lúc này cũng rất cần thiết , đó chính là niềm tin , hơn hết là niềm tin vào chính bản thân mình sẽ làm được những điều mình tưởng như ko thể, tôi chỉ muốn nói với các bạn rằng trong bất cứ hoàn cảnh nào bạn cũng nên có niềm tin, đó là sức mạnh cần thiết để bạn vượt qua những ranh giới.

Bình luận bằng Facebook