[thảo luận][you] sẽ làm gì khi thất vọng?

mr.ken007

Thành viên năng động
Đó là cảm xúc mà ai cũng phải trãi qua, nhưng riêng mỗi người sẽ có cách giải quyết cho riêng mình.
Mình thì làm điếu thuốc lào nâng cao sĩ diện nè (cái này hog hay hog nên làm theo nè), đeo phone nghe bản nhạc mình thích, gọi điện hen 1 thằng hay cô bạn thân,sau đó xách xe ra ngoài đường dao vòng tp với bạn, an uống....mệch về nhà ngủ.

huongtham318

Thành viên mới
mình hay ngồi một mình, khóc 1 trận cho thoải mái tâm hồn, tắm rửa sạch sẽ, làm mình đẹp hơn chút rồi đạp xe tới nhà bạn chơi, hì! hoặc kiếm cớ giận anh ấy 1 trận, anh ấy thương rồi an ủi là lại yên lòng

tinhyeu01

Thành viên mới
khi nao minh buon va that vong minh se di dau va tim kiem ban be than de tam su cung nhau uong nuoc .sau luc do thi minh cam thay cuoc song do buon te hon

ngọc nhi

Thành viên
Mình đã từng rơi vào thất vọng rất nhiều lần.
Mình hăng say tìm công việc làm thêm, làm việc chăm chỉ và vất vả nhưng kết quả không như ý muốn.
Mình mong một mái ấm tuyệt vời, nhưng bất hòa luôn xảy ra.
Nỗ lực kết nối bạn bè nhưng chỉ nhận lại sự lạnh lùng.
...
Thất vọng khiến mình suy sụp và trượt dài.
Những khi ấy, mình thường đi bơi hay đắm trong điệu múa âm nhạc du dương. Thể chất và tinh thần sẽ phấn chấn hơn rất nhiều. Nỗi thất vọng phần nào vơi đi. Ta sẽ suy nghĩ tích cực hơn về những gì đã qua và tìm hướng giải quyết phù hợp, bạn nhé!

maydo

Thành viên mới
:roile:ui zoi,ko co ngay nao la to ko that vong,chan' nan ca,ca nam ko co ngay nao to vui ve,hanh fuc tron ven,nhung cam jac do chi keo dai 1 luc thui,xong oy,wen luon,maydo ko nho dau,doi may do noi buon noi tiep noi buon,bat an, that vong,,,,,chuyen hang ngay oy, thy roi thay cung bt ca ma`hehehe

chinhlaanh_230689

Thành viên mới
trong cuộc sống không ai là không có lúc buồn, chán nản vì một lý do nào đó. với mình những lúc buồn chán thì mình sẽ nghe nhạc, gọi điện, nhắn tin với bạn bèhoặc tìm một việc gì đó làm để vơi đi sự chống vắng cô đơn.

blackrose

Thành viên mới
Rủ 4 thằng làm vài ván chế , hoặc làm bộ bài đan quạt hết buổi là lại thoải con gà mái thôi mà :nghivan:

xiao_gou_88

Thành viên mới
Trên đời này mọi thứ đều có nguyên nhân của nó. Và khi bạn buồn chán, thất vọng cũng không phải ngoại lệ. Có chăng là bạn không thể nhìn ra nguyên nhân của nó, vì chính bạn đang có quá nhiều vấn đề. Thông thường, nếu là con gái thì chỉ tìm 1 vài người bạn để chia sẻ, mua sắm, ăn uống, hay về nhà gặp bố mẹ (Sinh viên) , và con gái thường dùng thời gian và tán gẫu để quên đi điều này. Mình là con trai nên thường không làm thế.
Việc đầu tiên tôi làm là tìm 1 chỗ yên tĩnh để tìm ra nguyên nhân của mình. Nó thường không nằm ngoài các vấn đề về tình cảm (người iu, bạn bè, bố mẹ, anh em) hay chuyện công việc, lối sống và cả tiền bạc nữa. Thông thường đó là các vấn đề "vô hình" làm bạn rất khó nhận ra.
Sau khi tìm ra nguyên nhân thì mình sẽ tìm cách giải quyết theo trường hợp cụ thể.
Vấn đề mình hay gặp là tình cảm và lí tưởng sống, có lúc sống ko có mục đích. bỗng dưng làm mình thấy buồn. hi!

meomun

Thành viên mới
t da trai quang thoi gian dai song trong tuyet vong. khi hoc nam thu 2, tham chi trong dau toi luon ­thuong truc nhung y nghi ve cai chet va dia nguc. co the cac ban khong tin nhung do la nhung gi da xay ra voi toi. Ly do u? t xin khong noi ly do. do la quang thoi that te. luc do, t mat can bang, mat phuong huong va co le, t da roi vao tram cam, khong muon tiep chia se voi ai va toi nhin moi nguoi bang con mat ghen ty va oan trach so phan. nhung sau do, tinh co t len thu vien va doc dc cuon 'trong cuoc song nen biet cach lua chon cai gi va vut bo cai gi'. Tu do, tam trang cua t dan kha len, t tiep tuc tim doc nhung cuon sach bo ich nhu:hat giong cho tam hon, nghe thuat giao tiep... Sau tat ca nhung gi da doc, da linh hoi, t dan kha len, tin tuong vao cuoc song va toi biet rang du t khong may man den dau di chang nua thi van con rat nhiu ng kem may man hon minh. T hieu rang minh dang song va su song la dieu quan trong nhat tren doi nay. Chinh vi vay, moi khi that vong, t luon muon tim doc sach va luon tu an ui rang: dung buon nua, vi ta dang co thu quy gia nhat do la s­u song, duoc hien dien tren cuoc doi nay la dieu hanh phuc roi

huatronghieu6

Thành viên mới
Ai cũng có lúc cảm thấy thất vọng về cuộc sống, về chính mình, về những mối quan hệ, ... Khi tôi cảm thấy thất vọng : tôi thường dành chút thời gian để suy nghĩ về những người bất hạnh, không hạnh phúc được như mình. Và tôi thấy mình vẫn còn hạnh phúc hơn nhiều người khác nên không có gì phải thất vọng cả. Tất cả mọi chuyện rồi cũng sẽ giải quyết được nếu mình biết mình là ai, mình cần gì, mình sẽ ra sao nếu cứ mãi thất vọng? :mimcuoi:

nguyenthanhmt

Thành viên mới
nhìu lúc cuộc sống cho ta những đơn điệu và nỗi buồn, tuy vậy đừng vì vậy mà mình mất đi niềm tin trong cuộc sống, bởi cuộc sống là một hành trình dài mà mỗi chúng ta phải trải qua,mình cũng đã có những lúc buồn chán nhưng mình đẫ vượt qua được nó, giờ mình thấy cuộc sống rất ý nghĩa mọi người hãy cố gắng lên nhé và mình biết một câu nói mà mình rất tâm đắc đó là " hạnh phúc không phải là đích đến, mà hạnh phúc chỉ là một hành trình " diều quan trọng là bạn thực hiện hành trình ấy như thế nào để niềm vui và hạnh phúc đến với mỗi chúng ta, chúc các bạn vui vẻ nhé

giotlebaccuc

Thành viên mới
that vong ak?

do minh ki vong wa nhiu vao dieu do khi khong thuc hien duoc de dan den that vong................chung ta nen hoc cach nhin nhan 1van de nao do va phai biet chap nhan no....

dinhthedungkg

Thành viên mới
Chào bạn! tâm trạng này mình cũng thường gặp, nhưng theo tôi những lúc này bạn cần có một bạn chia sẻ (bạn thân), bạn có thể nghe một đĩa nhạc bạn thích. có thể coi một bộ phim bạn mê, hoặc tìm một việc gì đó làm thậm chí don dẹp nhà cửa... một lúc nào đó bạn sẽ từ từ bình tâm những buồn chán cũng từ từ qua đi thôi. Chúc bạn có được nhiều niềm vui.

kyuctrongtim07

Thành viên mới
cuộc sống có muôn điều không như ý, nhưng không phải việc gì không như ý làm buồn là thất vọng, hãy đi đứng dậy cười, và nói cuộc sống vôn là thế, ngày mai sẽ tốt hơn

vudiepvdt

Thành viên mới
tất nhiên trong cuộc sống ai cũng gặp phải những điều mà ta không muốn nó sảy ra, nhưng mình cần phải làm gì và làm như thế nào để đối diện và vượt qua đc trở ngại đó mới là điều quan trọng

hacker738

Thành viên
1) Tìm ra lí do vì sao mình thất vọng, thất vọng về người khác hay chính bản thân mình
2) Liệu những lí do đó mình có thể thay đổi được hay không?
2-a) Nếu có thể => cố gắng thay đổi điều đó
2-b) Nếu không thể => hãy vượt qua nó
3) Không ngừng hoàn thiện bản thân, luôn lạc quan, vui vẻ!!!

Bình luận bằng Facebook