Bóng tối có phải luôn đi kem với..........

phudu11

Thành viên năng động
Tại sao bạn yêu mặt trời ,tại sao bạn thich ánh sáng hơn bóng tối?
Có phải rằng mặt trời cứ khóc để tuôn những giọt lệ long lanh lóng lánh làm dịu lòng người và để làm cho tâm hồn ta tươi mát và trong sáng hơn .
Và có phải rằng mặt trời cứ khóc để ban cho nhân loại những giọt nắng ấm áp .
Và tại sao bạn lại ghét bóng tối?
Có phải rằng bóng tối luôn đi kem vói những diều xấu xa nhất không?
Có phai bóng tối là nơi dung chứa những mầm mống tội lỗi không?
Nhưng bạn ơi !
Bóng tối đáng yêu biết nhường nào.
VÀ chỉ ở trong bóng tối con người ta mới thành thật với chính mình hơn bạn ạ.
Khi ở ngoài ánh sáng,con người ta chịu nhiều sự chi phối và luôn sợ điều này điều nọ...chỉ vì sĩ diện vì hư danh bạn ạ.
Vậy bạn nghĩ sao nếu tôi nói bong tối là người bạn dáng yêu cua con người.

khanh38

Thanh viên kỳ cựu
Trong cuộc sống luôn có hai cái đối nghịch nhau như trong tình yêu thì có một nam một nữ, như mấy ông thầy cúng đi làm lễ thì có đồng tiền âm dương, như xã hội của chúng ta có người xấu người đẹp, như có trời có đất vậy. Cuộc sống luôn có hai mặt, hai thái cực đối lập nhau, bù trừ cho nhau tạo nên sự hài hòa trong cuộc sống, điều đó luôn luôn không thể thay đổi được.
Giả sử rằng nếu chúng ta sống trong bóng đêm mà ko có ánh sáng thì liệu rằng chúng ta có thể sống được không nhỉ?????
Có phải rằng bóng tối luôn đi kem vói những diều xấu xa nhất không?
Có phai bóng tối là nơi dung chứa những mầm mống tội lỗi không?
Điều này không hoàn toàn như thể, với con người trong sáng trong bóng tối cỏ thể là một nơi mà chúng ta nghĩ lại những gì mà trong ánh sáng chúng ta đã làm.

thaihabooks

Thanh viên kỳ cựu
Trong bóng tối nếu 1 mình mình chỉ cảm thấy sợ các thế lực vô hình và gián thôi.
Còn có người bên cạnh thì khác. Chỉ còn thấy sợ gián thôi. ^^

xuanbinh1506

Thanh viên kỳ cựu
ừ, hay thật, nếu không nói thì ít khi thậm chí mình còn không nghĩ đến những điều ấy nữa. cảm ơn thật nhiều!

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Mình nghĩ, cả bóng tối và ánh sáng đều cần cho cuộc sống này, chúng ta cần ánh sáng để hoạt động, để quen biết và yêu thuơng nhau, khi đó chúng ta sẽ thấy được niềm hạnh phúc khi biết yêu thương. Còn bóng tối ko có nghĩa là nơi của mầm móng tội lỗi phát triển, khi buồn mình thik nhất trốn ở một nơi tối thật tối để... khóc, ở nơi đó, mình sẽ được yên tĩnh suy nghĩ, đặc biệt sẽ ko ai thấy mình " mít ướt" và người thân sẽ ko lo lắng nhiều về mình.

tieutu

Thành viên
anh sáng la mặt trời soi sáng đường cho chúng ta,giúp ta yêu cuộc sống đẹp biết bao va ánh sáng con hiện hữu cho cai thiện.nhưng bóng tối cũng la nơi để chung ta suy nghỉ đem lai bao sừ tĩnh lang,sẽ đẹp biêt bao một bầu trời đầy sao cùng ánh trăng mờ ảo có phải đẹp lắm không.

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Tôi yêu màu đen, màu đen lôi cuốn, tôi thích màu đen, màu đen huyền bí
Bóng tối là nơi cái con người thật nhất trong tôi sống lại, nhiều cảm xúc, nhiều tâm trạng, và nhiều tiêu cực...Tôi không thích ánh sáng cho lắm, nó làm tôi cảm thấy không an toàn vì có biết bao nhiêu điều phải dè chừng...tôi thích thức trắng đêm, trong cái không gian tĩnh lặng của bóng tối, một mình suy nghĩ, nhắm mắt lại và có một cảm giác lạ...hai mắt đau nhức, hai tay mỏi rã rời...nói chung là mau đi ngủ :bitmiengcuoi:

Trieu_an

Thanh viên kỳ cựu
khi ở trong bóng tối con người thường "sống thật" hơn ( An nghĩ zj)...nhưng An sợ bóng tối...lẻ loi,và...và...chắc ...sợ ma :cuoihaha:

-Tin.Luv-

Thanh viên kỳ cựu
-Bóng tối luôn đi kèm với nỗi cô đơn tuyệt vọng của tình yêu...
-Gửi đến nỗi cô đơn trong em , nhờ bóng tối xoa dịu nỗi đau của Tin ....

Em lặng lẽ một mình bước đi trên con đường của riêng em! Con đường ấy không có anh bên cạnh, không có anh chung bước, không có anh chia sớt nỗi buồn, vui... Nhưng, Anh vẫn tin mình sẽ mạnh mẽ và cứng rắn hơn khi không có em, không có bàn tay em nắm lấy bàn tay anh để dìu anh dậy mỗi khi anh vấp ngã, ôm trọn anh vào lòng những khi anh khóc... Để rồi, mỗi khi nhìn lại những chặng đường đã đi qua, anh sẽ lặng lẽ mỉm cười với số phận, với tình yêu và hạnh phúc, mỉm cười với nỗi niềm của riêng Anh :) Cuộc sống đã dạy cho Anh biết yêu thương và giờ đây, cuộc sống cũng đang dần dần dạy Anh cách phải biết chấp nhận. Chấp nhận cuộc sống không có em bên cạnh, chấp nhận một sự thật phũ phàng mà anh chưa bao giờ nghĩ đến, chấp nhận bước tiếp những bước dài con trên đường của riêng Anh... Chấp nhận tất cả để mình mạnh mẽ và trưởng thành hơn sau những vấp ngã và mất mát này!

lht

Thanh viên kỳ cựu
tôi ko nghĩ bóng tối là người bạn đáng yêu, bạn chỉ cần nó khi bạn cảm thấy mệt mỏi , mất niềm tin và bị tổn thương . Bạn đến với bóng tối vì chỉ muốn tìm sự bình yên và thanh thản , muốn ko ai chạm đến nỗi đau của bạn . liệu có ai muốn làm bạn như vậy ko? may đây chỉ là bóng tối.

ngocem28

Thanh viên kỳ cựu
Hic sao hổng ai thích bóng tối hết àh. Tôi thích cả 2 luôn cơ. Giải thích nè:
_Có bóng tối mới biết ánh nắng sáng mai đẹp như thế nào phải hông nè. Có bóng tối thì mỗi sáng thức dậy ngắm bình minh đẹp lắm (mặt trời chơi ăn dang lắm cứ ngủ dậy trể rồi leo trèo chổ này chổ kia làm kiếm thấy mồ)
_Có bóng tối thì những ngôi sao của tôi mới tỏa sáng trong màn đêm đen huyền ( ban ngày mấy ngôi sao cũng sáng nhưng mà ko thấy được vì ông mặt trời sáng hơn mà)
_Có bóng tối (tội ác, xấu xa,...) thì ta mới thấy ánh sáng (những tấm gương tốt...) phát huy tác dụng chứ không phải "Gần mực thì bia gần đèn thì hút nhe" :kinhngac:
_Nhờ có bóng tối mà ta biết đường để dẫn ánh sáng vào để chiếu sáng cho mỗi chúng ta phải hông??? (nhờ biết đó là tội lỗi thì ta mới biết là không nên làm)
_Bóng tối gắn liền với tội lỗi ư? Có phải vậy không ta. Uh có thể nhưng đâu phải lúc nào tối là có tội ( đâu phải vì "tắt đèn" mà chị Dậu có 3 con :kinhngac:). Nói túm lại là bóng tối, 1 màu đen quyến rủ, là thươc đo của ánh sáng và ngược lại (hổng biết đúng hôn->hên xui)

fr

Thanh viên kỳ cựu
Hic sao hổng ai thích bóng tối hết àh. Tôi thích cả 2 luôn cơ. Giải thích nè:
_Có bóng tối mới biết ánh nắng sáng mai đẹp như thế nào phải hông nè. Có bóng tối thì mỗi sáng thức dậy ngắm bình minh đẹp lắm (mặt trời chơi ăn dang lắm cứ ngủ dậy trể rồi leo trèo chổ này chổ kia làm kiếm thấy mồ)
_Có bóng tối thì những ngôi sao của tôi mới tỏa sáng trong màn đêm đen huyền ( ban ngày mấy ngôi sao cũng sáng nhưng mà ko thấy được vì ông mặt trời sáng hơn mà)
_Có bóng tối (tội ác, xấu xa,...) thì ta mới thấy ánh sáng (những tấm gương tốt...) phát huy tác dụng chứ không phải "Gần mực thì bia gần đèn thì hút nhe" :kinhngac:
_Nhờ có bóng tối mà ta biết đường để dẫn ánh sáng vào để chiếu sáng cho mỗi chúng ta phải hông??? (nhờ biết đó là tội lỗi thì ta mới biết là không nên làm)
_Bóng tối gắn liền với tội lỗi ư? Có phải vậy không ta. Uh có thể nhưng đâu phải lúc nào tối là có tội ( đâu phải vì "tắt đèn" mà chị Dậu có 3 con :kinhngac:). Nói túm lại là bóng tối, 1 màu đen quyến rủ, là thươc đo của ánh sáng và ngược lại (hổng biết đúng hôn->hên xui)

quá chính xác! chuẩn hok cần chỉnh lun!:cuoihaha:

shinsetsu1989

Thanh viên kỳ cựu
Không gì là không quan trọng trong cuộc sống của chúng ta cả
Trong cuộc sống điều luôn có hai mặt đối lập.
Ánh sáng làm cho chúng ta cảm nhận được chúng ta vẫn còn hoạt động,chúng ta vẫn còn thấy được bầu trời trong sanh,thấy được những người bạn,nó làm cho chúng ta có được một ngày mới thật vui tươi và sãng khoải.
Còn bối tối ư?
Khi đêm về thì bầu trời sẻ đến lúc đó ta không thấy gì hết nữa và chính lúc đó nó giúp ta có được một tâm hồn thanh thản để ta ôn lại những kĩ niệm đã qua,giúp cho chúng ta có một giấc ngũ ngon để có nhiều giấc mơ đẹp

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Ánh sáng là thời điểm cho chúng ta hành động, tượng trưng cho vẻ bề ngoài của chúng ta... còn bóng tối là lúc để suy ngẫm lại những gì mình đã làm, biểu hiện của cuộc sống nội tâm, là cái tôi của mỗi con người... Vì thế, ánh sáng và bóng tối luôn cần thiết... nếu thiếu 1 trong 2 thì ko phải là cuộc sống

Bình luận bằng Facebook