Hoàn hảo không hoàn hảo

tuyetmy

Thành viên năng động
Có cô gái hỏi chàng trai :"anh có thích em ko ?". Chàng trai bình thản trả lời :"không ". Cô gái bắt đầu khóc và hỏi tiếp :"Em có dễ thương không?". Chàng trai vẫn trả lời :"không". Cô gái khóc sướt mướt:"Nếu em chết anh có buồn không?". như 2 câu trước chàng trai vẫn trả lời:"không". Cô gái rất tuyệt vọng và toan chạy đi , nhưng chàng rai nắm tay nàng lại và nói:"Em ơi, anh không thích em bởi vì anh yêu em , em không dễ thương bởi vì với anh em quá đẹp, còn nếu em chết anh không buồn bởi vì anh sẽ chết cùng em ...va cung vi chúng ta sinh ra không phải để yêu một con người hoàn hảo , nhưng là để học cách yêu người không hoàn hảo một cách hoàn hảo"

Vậy bạn có đang đi tìm cho mình một người hoàn hảo để yêu hay ko ? Chắc chắn là trong số các bạn cũng có người hoàn hảo cho riêng minh.

Nhung ma Xiu cu nghi the nay "tim 1 nguoi hoan hao cho rieng minh u ?tim thi duoc roai do nhung doi voi nguoi ay minh co hoan hao voi ho ko ?Do moi la cau hoi kho !!! Xiu cu suy nghi mai ma van ko ra , nguoi hao hoan trong mat minh nhung doi voi ho thi minh nhu the nao lam sao de minh hoan hao trong mat ho day ? co ai giup Xiu tra loi cau hoi nay ko
"
Nhưng mà Xiu cứ nghĩ thế này " tìm 1 người hoản hảo cho riêng mình ư ? tìm thì được rồi đó nhưng đối với ngưới ấy mình có hoàn hảo với họ không ? Đó mới là câu hỏi khó !! Xiu cứ suy nghĩ mãi mà vẫn không ra, người hoản hảo trong mắt mình nhưng đối với họ thì mình như thế nào làm sao để mình hoản hảo trong mắt họ đây ? có ai giúp Xiu trả lời câu hỏi này không ? "

Chú ý : viết tiếng Việt có dấu - TQV

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
e hèm, cho p trả lời trước nha!!
Thật ra trên đời không có ai hòan hảo cả, kể cả vĩ nhân.
Nếu Tuyetmy, giả sử thôi nhé, tìm được 1 người hoàn hảo, ít nhất người đó hòan hảo trong mắt My, thì cũng chưa chắc người đó đã hoàn hảo trong mắt tất cả mọi ngừơi. cái chính là my đã biết cách chấp nhận một số điểm chưa hoàn hảo ở người ấy.
Tuyetmy hãy sống như chính bản thân mình, chỉ có người thật sự yêu mình mới có thể chấp nhận những điều chưa hoàn hảo ở mình mà thôi, và điều đó mới mang lại hạnh phúc cho 2 ngừơi 4ever, còn nếu miễn cưỡng gượng ép chấp nhận thì sớm muộn những điều chưa hoàn hảo ngày nào được chấp nhận cũng sẽ trở thành không hoàn hảo thôi àh.
p nói k hay lắm, tuyemy thông cảm nha, nhưng mà đây là những điều p muốn chia sẻ cùng bạn!

TQV

Thanh viên kỳ cựu
Phương nói đúng, không có cái gì là hoàn hảo cả,
Yêu nhau chính là chấp nhận lẫn nhau.

Jerry

[♣]Thành Viên CLB
Em nghĩ hoàn hảo hay không hoàn hảo đều tùy vào quan niệm mỗi người.
Tuy nhiên dựa vào hành động và thái độ của đối phương, có thể thấy được suy nghĩ của họ. Sẽ tốt hơn nếu chị là một người tinh tế.
Trường hợp mình hoàn hảo trong mắt người nào đó thì hơi bị hiếm, trừ phi người đó dành cho mình 1 tình cảm rất rất đặc biệt, cho nên theo em thì mình chỉ cần xây dựng giữa nhau một thứ hoàn hảo thôi. Đó là sự gắn kết hoàn hảo!

tuyetmy

Thành viên năng động
u` chính xác như là Phương nói, chẳng ai có thể là 1 người hoàn hảo cả....
My nói ở đây là người hoàn hảo trong mắt của mình kìa, nếu Phương thích 1 ai đó, vậy thì bằng cách nào để người đó cũng thấy P là 1 người đáng yêu để họ yêu đây???
Tìm cho mình 1 người hoàn hảo đã khó nhưng để mình cũng như thế trong mắt họ lại càng khó hơn

TQV

Thanh viên kỳ cựu
Yêu và được yêu và cùng nhau chia sẻ (to love and to be loved, to share and to be shared) là yêu biết kết hợp cả trái tim và lý trí. Một người tự tin và thông minh sẽ biết kết hợp hai điều trên một cách hài hòa.
Quên người đang yêu không phải là việc dễ dàng thậm chí là rất đau khổ. Hãy tâm sự với bạn thân, những người tư vấn, thể dục thể thao hơn là dành thời gian đau khổ cái mà không đáng tốn nhiều sức lực.

tuyetmy

Thành viên năng động
nhưng TQV có nghi ~ là nếu có thể mình cũng nên cố gắng hết sức chứ hem lẽ mình bỏ cuộc dễ như vậy sao.
VỚi lại tại sao mình là không tìm cách để mình trở nên hoàn hão hơn trong mắt người ta nhĩ !!

TQV

Thanh viên kỳ cựu
Rất dễ, bạn đã hiểu thấu người bạn yêu chưa, khi đã hiểu thấu bạn sẽ biết mình cần phải làm gì .

/?

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
phương thì nghĩ vầy, đừng gượng ép để thành một cái gì đó theo ý người khác. my chẳng cần phải thay đổi gì cả, cứ sống theo cách mình sống, p quan niệm cái gì của mình sẽ là của mình, tự nhiên sẽ đến với mình, một nửa thật sự của mình có thể ở rất xa nhưng cũng có thể rất gần, sớm hay muộn thì cũng sẽ đến với mình thôi! đây là ý kiến riêng của p áh

tuyetmy

Thành viên năng động
phương thì nghĩ vầy, đừng gượng ép để thành một cái gì đó theo ý người khác. my chẳng cần phải thay đổi gì cả, cứ sống theo cách mình sống, p quan niệm cái gì của mình sẽ là của mình, tự nhiên sẽ đến với mình, một nửa thật sự của mình có thể ở rất xa nhưng cũng có thể rất gần, sớm hay muộn thì cũng sẽ đến với mình thôi! đây là ý kiến riêng của p áh
u`, my cung đồng ý với ý kiến của P, thật ra thì tại trước đây my tìm được người hoàn hảo cho mình, nhưng đối với người ta my chẳng là gì cả vì người ta muốn người iu mình phải xinh cơ dù bọn mình rất hiểu nhau, nói chuyện với nhau vui lắm, người ta bảo rằng tại sao mình lại chọn cái nết mà ko là vừa đẹp vừa nết ko tốt hơn sao.
Biết là cái gì của minh sẽ là của mình nhưng để vuột mất 1 người vì 1 ly do mà mình không thể làm gi để thay đổi được thì đúng là chán...
hjj nhung gio` thi mình nghĩ như p vay đó, phải sống theo nhữg gì mình có, là mình tự khắc sẽ tìm được 1 người không hoàn hảo nhưng hoàn hảo trong mắt mình.cam on P, cũng như các bạn nhiều

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
Mọi vết thương rồi cũng sẽ được thời gian chữa lành. chuyện đó không phải do my, nên my cũng đừng nhớ đến làm gì, bên my giờ đây có rất rất nhiều thành viên trong clb KNS thân yêu luôn luôn chia sẻ niềm vui nỗi buồn với b! p tin là tuyetmy là 1 người b rất dễ mến, rồi b sẽ tìm ra một nửa thật sự của b trong một ngày không xa đâu! đến khi đó nhớ báo cho cả nhà chung vui nha my!

Jerry

[♣]Thành Viên CLB
Chị P khuyên hay quá!
Giờ thì chắc chị tuyetmy đã nguôi ngoai phần nào rồi đúng không?
Chúc chị sẽ mauquên vết thương cũ đi và tìm được một người như ý.
Diễn đàn mình thật có ý nghĩa, giúp các thành viên san sẻ tâm sự, chia sẻ niềmvui lẫn nỗi buồn. Cảm ơn các anh chị nhiều lắm!

Bình luận bằng Facebook