[Lời muốn nói] Bài viết số 11: Gởi anh Longteo !!!

huynh_thy

[♣]Thành Viên CLB
Em đợi lâu lắm rồi mới có thể viết cho anh - người mà em hay "cãi" nhất, người mà em "không thích" nhất và cũng là người mà em kính nhất. Lần đầu tiên khi anh chia sẻ về việc thành lập "CLB Kỹ năng sống" với em trên xe bus (lần đó đi học lớp "BT và KNS") em đã nghĩ rằng điều đó là không thể, vậy mà anh làm được. Từ một điều tưởng chừng như khó khăn vì hầu như mọi người đều rất "e ngại" với ý tưởng của anh nhưng mà anh lại làm cho mọi người tin là "tôi làm được, các bạn làm được và chúng ta làm được".

Sau 1 tháng "Nhóm KNS" ra đời, chính anh, anh Thanh và chị Ngọc làm cho em và những người khác có thêm một suy nghĩ "phải chia sẻ những điều mình vừa học được cho người khác". Rồi sau 1 thời gian nữa "CLB kỹ năng sống" ra đời - đúng như ý định của anh và các anh chị khác.

Em biết về anh không nhiều, chỉ là thỉnh thoảng vài lần đi chơi chung với nhau, rồi thỉnh thoảng chia sẻ với nhau một vài chuyện (mặc dù em nói nhiều hơn anh), em biết được rằng để có được ngày hôm nay thật không dễ dàng với anh một chút nào, phải vững vàng, phải ý chí và phải quyết tâm lắm anh mới có thể đạt được những thành quả mà nhiều người phải "ngước nhìn".

Thời gian này, em thấy anh mệt mỏi, có lần anh ngã vào vai em (cái này có bằng chứng) chỉ thấy rằng cũng có lúc anh mềm yếu, anh cũng cần một chỗ dựa như bao người khác vì anh cũng là con người như bao người khác. Nghĩ lại em thấy mình vô tình ghê, cứ "cãi" làm anh giận, mặc dù anh không bao giờ giận lâu nhưng chắc cũng có lúc anh "điên" với con nhóc bướng bỉnh này lắm :talktohand:. Em không biết nói gì với anh đâu vì em biết dự định của anh còn nhiều, con đường anh đi còn nhiều bước ngoặt nhưng em chỉ muốn nói rằng những lúc anh mệt mỏi em sẵn sàng cho anh mượn vai và mọi người cũng sẽ làm như em nhưng vấn đề là anh phải nói nhé, anh phải "đòi hỏi" thì mọi người mới biết để mà im lặng và chia sẻ cùng anh. Chịu đựng một mình khó chịu lắm anh àh.

Người mà em muốn gởi những lời này là anh Trần Nguyễn Lê Văn - người đi đầu trong hành trang của "CLB kỹ năng sống". Và là người mà đã đến lúc em gởi đến 3 chữ "cám ơn anh!".

accessdeny

Thanh viên kỳ cựu
Em đợi lâu lắm rồi mới có thể viết cho anh - người mà em hay "cãi" nhất, người mà em "không thích" nhất và cũng là người mà em kính nhất. Lần đầu tiên khi anh chia sẻ về việc thành lập "CLB Kỹ năng sống" với em trên xe bus (lần đó đi học lớp "BT và KNS") em đã nghĩ rằng điều đó là không thể, vậy mà anh làm được. Từ một điều tưởng chừng như khó khăn vì hầu như mọi người đều rất "e ngại" với ý tưởng của anh nhưng mà anh lại làm cho mọi người tin là "tôi làm được, các bạn làm được và chúng ta làm được".
Sau 1 tháng "Nhóm KNS" ra đời, chính anh, anh Thanh và chị Ngọc làm cho em và những người khác có thêm một suy nghĩ "phải chia sẻ những điều mình vừa học được cho người khác". Rồi sau 1 thời gian nữa "CLB kỹ năng sống" ra đời - đúng như ý định của anh và các anh chị khác.
Em biết về anh không nhiều, chỉ là thỉnh thoảng vài lần đi chơi chung với nhau, rồi thỉnh thoảng chia sẻ với nhau một vài chuyện (mặc dù em nói nhiều hơn anh), em biết được rằng để có được ngày hôm nay thật không dễ dàng với anh một chút nào, phải vững vàng, phải ý chí và phải quyết tâm lắm anh mới có thể đạt được những thành quả mà nhiều người phải "ngước nhìn".
Thời gian này, em thấy anh mệt mỏi, có lần anh ngã vào vai em (cái này có bằng chứng) chỉ thấy rằng cũng có lúc anh mềm yếu, anh cũng cần một chỗ dựa như bao người khác vì anh cũng là con người như bao người khác. Nghĩ lại em thấy mình vô tình ghê, cứ "cãi" làm anh giận, mặc dù anh không bao giờ giận lâu nhưng chắc cũng có lúc anh "điên" với con nhóc bướng bỉnh này lắm :talktohand:. Em không biết nói gì với anh đâu vì em biết dự định của anh còn nhiều, con đường anh đi còn nhiều bước ngoặt nhưng em chỉ muốn nói rằng những lúc anh mệt mỏi em sẵn sàng cho anh mượn vai và mọi người cũng sẽ làm như em nhưng vấn đề là anh phải nói nhé, anh phải "đòi hỏi" thì mọi người mới biết để mà im lặng và chia sẻ cùng anh. Chịu đựng một mình khó chịu lắm anh àh.
Người mà em muốn gởi những lời này là anh Trần Nguyễn Lê Văn - người đi đầu trong hành trang của "CLB kỹ năng sống". Và là người mà đã đến lúc em gởi đến 3 chữ "cám ơn anh!".

Hi bạn,

Bài viết đơn giản với những ngôn từ rất thật sẽ khiến cho người bạn muốn gửi đến phải cảm động. Hi vọng bạn sẽ tiếp tục động viên "nguời đi đầu trong hành trang CLB Kỹ Năng Sống" để đưa CLB vươn cao và tiến xa hơn nữa nhé!:cute:

Cheers,

votacthien

[♣]Thành Viên CLB
hi..x. doc bai cua em ma chi ko co cam xuc nao het ! xin loi em nha! co le boi viiiiiiiiiii ......chac c la ng co noi han thu sau sac tu kiep truoc voi Van nen kip nay ko iu noi. hic hic xin loi Van lun nha! co le trong clb tui la dua ghet v nhat hu hu tai sao tui cung ko bit nua ( cau troi dung cho con theo cai kiu:ghet cua nao troi trao cua ay...)

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
Viết về Văn thì có rất nhiều thứ để viết: lòng nhiệt tình, tầm nhìn rộng, tài năng ...và còn nhiều thứ để nói đến.
Có thể thời gian tiếp xúc với Văn chưa nhiều, nhưng đủ để cảm phục và muốn học hỏi thật nhiều.
cái mà tôi cảm nhận được nhiều nhất từ Văn có lẽ là sự quan tâm đến mọi thành viên trong câu lạc bộ luôn đồng hành với KNS một cách thầm lặng.
cảm ơn Văn. Một người bạn, một người em mà tôi có được trong đời.
sao các bạn nữ trong câu lạc bộ mình hay nói " ghét VĂN nhất nhà" Có bao giờ con gái nói ghét là thương không ?
câu trả lời ai cũng biết, có ai trả lời lời dùm chị không ta?

longteo

[♣]Thành Viên CLB
hic, xúc động quá à, bé Thy ui, chảy cả nước mắt, nước mũi, nước ... lun rùi. huhuhu. Cũng may kịp úp mặt xuống nên mấy đứa trong công ty ko kịp thấy. hehehe.

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Cảm ơn anh

Em đọc bài này lâu rồi mà bây giờ mới có thể viết cho anh. Thật sự cảm ơn bé Thy rất nhiều vì đã có bài viết này để ai đó hiểu hơn về người anh cả của CLB.

Biết viết sao cho hết? Chỉ riêng với em, em đã nhận được từ anh rất nhiều: sự động viên, sự tin tưởng, sự chia sẻ, những lời khuyên và cả những cơ hội để em được thể hiện mình. Em đã trưởng thành lên rất nhiều từ đó. Cảm ơn anh vì tất cả những điều ấy, vì niềm tin anh luôn dành cho em, vì anh đã là một người bạn đồng hành cùng em trong chặng đường tuổi trẻ, trên chặng đường thực hiện những ước mơ mà trước đây em e dè không dám bước. Bây giờ em đã tự tin hơn nhiều lắm, đã thay đổi tích cực hơn nhiều lắm. Nếu đạt được một thành công nào đó, em sẽ cảm thấy tự hào hơn rất nhiều, bởi em biết anh cũng rất vui khi nhìn thấy em như thế…

Nghĩ về anh, em lại nhớ đến những toa tàu. Có lúc anh là đầu tàu để kéo mọi người đi bằng sự nhiệt huyết và long kiên trì của mình, có lúc anh là toa tàu cuối để thúc đẩy người khác tiến lên, có lúc anh lại là toa giữa để hoà mình cùng tất cả, để phục vụ… Em phục anh lắm.

Em biết anh có nhiều khuyết điểm: có những lúc nói chuyện với anh thấy chán ngắt, toàn là công việc; có những lúc anh không nhạy cảm chút nào, có những lúc anh nói mà em không thích, có lúc anh cứng nhắc… Em biết có những người sẽ cảm thấy như vậy. Nhưng sau tất cả,em chấp nhận vì đó là con người của anh, cũng như tất cả những sở trường, sở đoản khác, và điều quan trọng là anh đang cố gắng rất nhiều, làm sao em có thể giận anh được?

Chỉ nhắc anh một điều: đóng góp không có nghĩa là phải quên đi bản than mình, quan tâm không chỉ dành cho bạn bè, người khác mà còn những người thân yêu và mình nữa. Em biết điều này ko dễ, vì có những lúc em cũng chẳng khác gì anh, nhưng em nghĩ cần phải thay đổi, nếu không thì những người yêu quý mình sẽ thấy áy náy và buồn đấy.

Anh bảo biểu tượng của anh là lửa.

Anh hãy giữ mãi ngọn lửa nhiệt huyết trong mình và truyền cho người khác nữa nhé. Đến khi nào anh mệt mỏi, anh hãy nói, sẽ có những ngọn lửa khác chia sẻ sự ấm áp cho anh.

Hơn một năm em quen biết anh. Cùng chia sẻ, cùng làm việc, cùng học hỏi nhau, anh đã trỏ thành một nguời anh thật sự đối với em. Em thật sự tự hào về bộ ba đầu tiên của CLB, cùng với anh và anh Thanh.

Còn rất nhiều điều em muốn nói về các anh...

Mr[K]id

Thành viên mới
"Văn là 1 tên xấu trai nhưng rất có sức cuốn hút phụ nữ"

Kết luận của đại đa số chị em đã từng quan hệ....quen biết với anh Văn sau vài buổi phỏng vấn của K :cuoihaha:

rockmanx10

[♣]Thành Viên CLB
Chắc là em xin phép sau này gọi anh là đại ca (hay bố già cũng được ;)) em thì không có được nhiều ý kiến. Có điều lúc anh nói sẽ thành lập CLB kĩ năng sống thì lúc đó em cũng nói nó sẽ là câu lạc bộ mạnh nhất trong tất cả các câu lạc bộ rồi^^ và thực tế đang dần chứng minh điều đó. Thật sự em thấy tất cả là nhờ sự nhiệt tình và khả năng lôi kéo mọi người của anh. Cảm ơn anh khởi tạo một sân chơi rất thú vị và bổ ích cho các bạn sinh viên có điều kiện "cho" và "nhận" tất nhiên trong đó có em^^! chúc anh "xấu hơn em " luôn là đầu tàu dẫn dắt mọi người và đưa CLB tiến xa hơn nữa!

nắng ấm

Thành viên năng động
góp thêm một chút

tình cảm của các bạn dành cho nhau thật đáng quý, đôi khi chỉ là qua những dòng chia sẻ nhỏ, thật sự làm cho những kẻ ngoài cuộc chơi như tôi cảm thấy ấm lòng
chúc các bạn luôn giữ cho mình ngọn lửa yêu thương như vậy mãi mãi , dù một ai đó trong tương lai ra đi hay ở lại nhưng vẫn cứ ghi nhớ truyền tay nhau ngọn lửa ấm này nhé
tình cảm gắn kết đó là điều cần nhất cho một câu lạc bộ tồn tại và phát triển
chúc người được viết đến trong topic này luôn vững vàng và hạnh phúc

quaden

Thanh viên kỳ cựu
Văn già hả? vừa xấu trai vừa chảnh, vừa lí sự vừa hay ngẫu hứng ko theo nguyên tắc nào...(ngỏai ra còn nhiều cái nữa nhắc tới là sùng máu rồi) Ngày xưa ta cũng là người ghét cay ghét đắng, ghet đến nỗi muốn....uýnh cho trận!
Được cái có ý chí, có nhìu tài lẻ, nhất là đàn hay và biết cách an ủi chị em!
Cộng trừ, nhân, chia xong,ta cho điểm 0+!:cuoinhamhiem:
Thôi, ai yêu cứ yêu, ai ghét cứ ghét, ai ba rọi cứ ba rọi! Anh hãy cứ là anh!

MaGo

[♣]Thành Viên CLB
Tới hôm nay, e mới mò vào được tới đây. Em thật là…
Anh Văn ui, em muốn cám ơn anh nhiều lắm!
Không có nhiều cơ hội nói chuyện với anh, chưa biết và hiểu nhiều về anh, tình anh em cũng chưa ra đâu vào đâu, nhưng đúng là vào thời điểm này (22/07/2009) em cảm thấy anh rất tuyệt.
Ba tháng không sinh hoạt câu lạc bộ cho em cái cảm giác thiếu một cái gì đó, và cảm giác một cái gì đó trở nên quan trọng hơn, một suy nghĩ cố gắng và cố gắng.
Anh Văn ơi, có lẽ em sẽ mãi là người theo sau hoặc đứng ngoài, nhưng em đã nghĩ rùi, em sẽ cố gắng làm tròn bổn phận theo sau và đứng ngoài của mình. Hy vọng là anh không buồn và thất vọng vì em không thể làm nhiều hơn.
Cám ơn anh một lần nữa. Cám ơn câu lạc bộ. Cám ơn thời gian. Tất cả đã giúp em biết được cảm giác và trách nhiệm mà trước đây em chưa từng biết.
Chúc anh luôn nóng mà không tan biến nhé ông anh hơi bị khó tính của em và cả nhà!
Hãy luôn là “ổ bánh mì” của cả nhà nhé!

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Chúc mừng sinh nhật anh!
Năm nay sinh nhật anh trùng vào dịp Tết, thế là mấy anh em không có cơ hội tụ họp để “làm tình làm tội” anh như sinh nhật năm ngoái. Em cứ tiếc hùi hụi.
Anh lại không xài điện thoại, thật chẳng biết đường nào mà gặp anh, để hét lên trong điện thoại: Chúc mừng sinh nhật Lòng teo công tử!
Hi hi..
Chúc mừng sinh nhật lần thứ 25 của anh.

Em quen biết anh đã 2 năm rồi nhỉ? 2 năm đi qua, trên bước đường trưởng thành của em luôn có sự hỗ trợ của anh, nếu không nói là em rất biết ơn anh. Cảm ơn anh vì đã chia sẻ với em những cơ hội để em trưởng thành. Cảm ơn anh vì những cống hiến không mệt mỏi để mang lại thành công và hạnh phúc cho đàn em. Cảm ơn vì anh đã trở thành một người đồng hành của em trên bước đường sự nghiệp.

Thật sự, em cảm kích và yêu quý anh nhiều lắm!

Anh giờ cũng đã biến đổi nhiều so với trước, nhưng mà toàn biến đổi tích cực không hà. Anh đẹp trai hơn nè, vui vẻ hơn nè, và vững vàng hơn (càng ngày càng dẻo dai và có kỹ thuật, ha ha…).

Thêm một tuổi mới, em chúc anh sức khoẻ, bình an và tiếp tục thành công trên con đường mà anh lựa chọn.

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Happy birthday Mr Văn!

Vô tình biết được hôm nay là SN "cựu Trùm" CLB và lại thấy topic gửỉ anh Longteo nên spam vài dòng.
Em mới biết CLB từ chương trình "đánh thức tiềm năng bản thân" và đk tham gia CLB chỉ gần 2 tháng. Với anh Văn cũng vậy, em thấy anh cũng từ chương trình "đánh thức tiềm năng bản thân"( vì anh là người hay chạy lung tung trong chương trình), và em chính thức biết anh từ ngày tổ chức chương trình thử thách CTV số 1. Những ấn tượng khi em thấy anh chả là gì cả, nhưng ấn tượng đó dần dần thay đổi từ khi chính thức biết anh đến khi anh giúp nhóm em đệm bài gọi tên tôi đi bạn thân hỡi, cũng như qua một số lần trao đổi mail với anh, em cảm nhận anh quả thật rất xứng đáng với vị trí chủ nhiệm CLB. Với em, anh luôn biết cách khuyến khích động viên mọi người, và đặc biệt anh đã giúp em tự tin hơn vào bản thân mình. Cảm ơn anh rất nhiều!!!!!:mimcuoi:
Chúc anh SN lần thứ 25 vui vẻ, và tuổi 25 thành công, hạnh phúc!

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
Anh à, hôm sinh nhật anh em còn đang ở trên tàu. Em chờ tớ 10h45 để gọi điện chúc mừng anh nhưng mà máy bận (hic), đến 11h em gọi điện lại vẫn không được, em biết là anh bị tấn công rùi (hihi). Em chờ một lúc tính gọi lại nhưng rồi em ngủ mất tiêu, hổng có chúc mừng anh được nà.
Chúc anh sang tuổi mới sẽ đạt được những dự định mà mình đề ra, có thêm những niềm vui và bất ngờ trong cuộc sống.
Nhân dịp sinh nhật anh em cũng cảm ơn anh rất nhiều, cám ơn anh vì đã động viên em tham gia rất nhiều chương trình của CLB mình, nhờ anh mà em đã chủ động hơn nè, hòa nhập với các bạn trong CLB nè.
Hồi trước em biết anh qua Dung, em ngưỡng mộ anh lắm á. Anh Văn cố lên nhá, thực hiện được giấc mơ của mình anh nhỉ. Passa ^^!

Bình luận bằng Facebook