[Lời muốn nói] Bài viết số 21: Chúc mừng sinh nhật anh Lu!

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Em đã muốn viết bài này rất lâu rồi.

Em muốn viết nó để nói về một người anh mà em vô cùng biết ơn và trân trọng.

Cuộc sống của em quả là một cuộc sống đầy may mắn. May mắn vô cùng khi em được gặp và gắn bó với những con người tuyệt vời, những người bạn, người anh, người chị, người thầy, người cô... Em luôn biết ơn cuộc đời vì đã mang đến cho em những người tuyệt vời ấy – những món quà vô giá mà em có được trong đời. Và anh là một trong những món quà vô giá đó.

Em cảm thấy thật tự hào về anh. Em cảm thấy thật vui khi nhìn anh hạnh phúc. Em thấy thương anh khi thấy anh cứ chạy như con thoi vì những chuyện linh tinh ở CLB. Em rất muốn có thể chia sẻ với anh mỗi khi anh cảm thấy mệt mỏi hay buồn phiền.

Em cũng cảm thấy vô cùng ấm áp khi nhận những lời động viên, quan tâm của anh vào những lúc mà em suy sụp tinh thần. Một bài nhạc sôi động, một video clip hài, những lời chúc của anh tuy đơn giản nhưng em biết đó là những sự quan tâm sâu sắc nhất. Còn nhớ cái lần em hồi hộp đi khám bệnh ở bệnh viện, anh gọi điện cho em mà giọng đầy lo lắng, sự quan tâm được bộc lộ hơn tất cả những người khác, lúc ấy em biết anh đang lo lắng cho một đứa em thực sự. Em đã cảm động lắm lắm.

Lúc mới biết anh, em nhìn anh cứ như một công tử bột (dĩ nhiên là định kiến công tử bột cũng không tốt gì lắm). Thế mà sau này anh trở thành người anh mà em tin tưởng nhất trong CLB, cái biệt danh “Lu công tử” bỗng trở thành một trong những biệt danh dễ thương nhất CLB. Cũng có những lúc, em nhìn anh ngố ơi là ngố. Khi bị tên Sang tấn công, anh thường ngớ ra một hồi, rồi cười trừ vì đấu không lại mấy chiêu tinh quái của Sang. :antat:Những lúc ấy, nhìn anh rất hiền, chân thành đến nỗi không ai nỡ chọc tiếp.

Mỗi lần gặp vấn đề gì khó khăn trong cuộc sống hay trong công việc, em hay kể lể với anh, vì biết thế nào anh cũng quan tâm và tìm cách giúp đỡ em. Khi có điều gì cần giải tỏa, anh luôn là người lắng nghe tuyệt vời. Em có thể thỏa chí mà nói, nói, nói, thậm chí là bộc lộ những lúc “khùng điên” của mình mà không sợ bị phán xét điều gì. Anh lúc nào cũng đối xử với em như một cô em bé nhỏ, với sự độ lượng và nhẫn nại.:dangyeu::dangyeu:

Em nhớ biết bao những giây phút mà mấy anh em mình đã chia sẻ với nhau sau khóa LIFE. Đó là lúc em mới hiểu hơn về cuộc sống của anh. Em đã khóc rất nhiều khi nghe anh kể về chuyện của anh. Trong đó, có cả nước mắt cho em và nước mắt cho anh…Để em hiểu ra rằng, mỗi người đều có những nỗi niềm khác nhau trong cuộc đời, và sự chia sẻ là một điều kỳ diệu, tình bạn có thể làm nên những sức mạnh kỳ diệu. Các anh đã tiếp thêm cho em rất nhiều sức mạnh để vượt qua bản thân mình. Và em mừng vui biết bao khi thấy anh bước qua quá khứ để sống hạnh phúc hơn. Anh rất xứng đáng được hạnh phúc.

Em đã lớn rất nhiều so với ngày đầu anh em mình quen biết nhau. Em trưởng thành cả về suy nghĩ, về lòng tự tin và cả trong những cảm xúc của mình. Em học từ anh nhiều lắm, học từ cách cư xử của anh, học từ những câu chuyện chia sẻ của anh, từ sự nhiệt huyết của anh…Hơn một năm được sát cánh cùng các anh, cùng chia sẻ những khó khăn, vất vả, những niềm vui, nỗi buồn, những lý tưởng, những cảm xúc… đã khiến chúng ta trở thành những người anh em thực sự từ lúc nào chẳng biết. Không phải là quá dài, nhưng đó lại là một quãng thời gian vô cùng ý nghĩa đối với em, cho đến tận bây giờ, và có thể là cả tương lai nữa.

Em đã nói quá nhiều về cảm nghĩ của mình, phải không anh? Đó là những cảm xúc tràn đầy trong em, như suối nguồn yêu thương mà mọi người đã khơi cho em. Em thấy mình hạnh phúc, em trân trọng tất cả tình yêu thương mà em có cũng như mọi người dành cho em. Người ta bảo: Có những điều không nói ra thì ai cũng biết, nhưng bao giờ người ta cũng thích được nghe hơn. Thế nên, phải có lúc nào đó, em nói ra tất cả những cảm nghĩ này, hoặc la lên: “Anh Lu, đối với em, anh thật là một người anh tuyệt vời!”.

Không cần nói thì mọi người đều đã biết anh. Nhưng ở đây chỉ là cảm nhận về hình ảnh một anh Thanh trong mắt em. Từ lúc nào, anh đã trở thành một chỗ dựa tinh thần rất lớn trong CLB, là một nguồn cảm hứng cho nhiều người, là một người rất ý nghĩa trong cuộc sống của em. Anh vẫn bảo anh em ta không cần phải khách sáo, nhưng em vẫn muốn nói: “Cảm ơn anh, vì tất cả.”

Sinh nhật tuổi 23 của anh. Anh hãy sống thật vui, thật hạnh phúc anh nhé. Khi anh hạnh phúc thì những người yêu quý anh cũng thấy hạnh phúc. Còn em sẽ cầu chúc cho bình an và may mắn luôn ở cạnh anh, mãi mãi…

Em gái
Sóng

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
Đọc xong câu chuyện của chị Sóng mà e thấy thương anh Thanh nhiều hơn. Em xin lỗi anh Thanh vì sáng nay đã tới trễ, e hứa lần sau sẽ đúng giờ.
À, em xin lỗi anh vì hôm nay đã hù tặng bóng bay cho anh nữa (hihi). E biết anh Thanh là người độ lượng nên sẽ xí xóa cho em mà ^^.
Chúc mừng sinh nhật anh Thanh, chúc anh sang tuổi mới luôn tươi mới nè, thực hiện những dự định của năm nay nè, quan tâm tới tụi e nhìu hơn nè, thương tụi e nhìu hơn nè,...( chà, bấy nhiêu chắc đủ rùi anh nhỉ?!!)

Lu Song Qing

Cố Vấn Chuyên Môn
Hi em!

Bài viết này hôm qua anh đã lên diễn đàn và được đọc nó. Anh thực sự rất cảm động và ấm áp vì tình cảm của em dành cho anh. Anh thấy mình hạnh phúc lắm trong ngày sinh nhật lần thứ 23 này, được sự quan tâm và tình yêu thương của tất cả mọi người. Anh cảm thấy câu nói: "Khi người ta được nhận càng nhiều, người ta càng cảm thấy thật hạnh phúc và mong muốn cho đi càng nhiều". Câu nói ấy thật ý nghĩa biết bao!

Anh cũng đã mong muốn được nói rằng, anh là người may mắn nhất trên thế gian này, vì được quen với các bạn, trong đó có em, anh Văn, anh Thạch, cùng những người bạn trong CLB. Chính các bạn là những nguồn động lực lớn lao cho anh, giúp anh vững tin vào tương lai của anh, giúp anh cảm thấy cuộc sống này thật ý nghĩa và đáng quý. Tìm được 1 người bạn để hiểu mình không dễ, và tìm được những người bạn thân để gắn bó suốt đời với mình lại là 1 điều không dễ dàng tí nào cả. Đôi khi anh chợt nghĩ, có lẽ duyên số đã gắn bó với chúng ta lại với nhau, nhưng chính một mục tiêu cao đẹp chung lại là lớp keo vững chắc kết nối những người bạn đồng chí đồng hướng lại, để cùng nhau thực hiện một sứ mạng cao cả của cuộc đời: Nâng cao kỹ năng sống, nâng bước thành công cho bạn trẻ...

Đã 1 năm chung tay xây dựng mái nhà Kỹ năng sống, đã 1 năm được chở che và yêu thương, đã 1 năm qua đi với những niềm vui, nỗi buồn lẫn nước mắt,... tất cả anh đều nhớ mãi, lưu giữ lại nó trong tâm thức và trân trọng nó. Em luôn là một người em gái rất tuyệt vời của anh. À không, có lẽ không chỉ là một người em, mà còn là một người bạn và là một người đồng sự rất tuyệt vời nữa. Anh may mắn khi có được em, anh Văn may mắn khi có được em, anh Thạch may mắn khi có được em, và... tất cả chúng ta rất may mắn khi có được nhau. Đó là điều kì diệu của cuộc đời! :)

Cảm ơn cuộc đời mang đến cho chúng ta những người tri kỷ. Chúng ta hãy cùng nhau cố gắng vui đắp và nuôi dưỡng cho nó nhé!

Chúc em một ngày thật vui và tràn ngập tình yêu thương Ngọc nhé!

Anh Thanh.

Xu Xu

Thanh viên kỳ cựu
Xúc động đến nghẹn ngào về tình cảm của các bạn CLB dành cho nhau!

Tin Yêu

Thanh viên kỳ cựu
Dù được nghe nhắc đến nhiều nhưng hôm nay mới có dịp hội ngộ.
Chúc mừng sinh nhật bạn, tôi xin gửi đến bạn những lời chúc tốt đẹp nhất, những lời chúc bình an nhất đến với bạn.
Chúc bạn khỏe mạnh, thành công trong cuộc sống và công việc.
Những lời chúc thay cho những tình cảm mà tôi có thể dành cho bạn.
Dù bạn là ai, bạn ở đâu tôi tin rằng luôn có những người luôn động viên, an ủi bạn những lúc bạn khó khăn, những lúc bạn mệt mỏi vất vả.
Cố gắng lên bạn nhé, tôi cầu chúc bạn có một trái tim mãnh liệt để yêu thương và tin tưởng vào những việc bạn làm.
Chúc bạn thành công.
Gửi tặng bạn bài Khúc Hát Mừng Sinh Nhật
[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/4eQhxbWMsS[/FLASH]
Khi bạn nghe bài hát này, bạn sẽ cảm thấy ấm áp hơn với những lời chúc đơn giản, bạn sẽ thấy được những người bạn luôn nhớ và đồng hành với bạn.

Tin Yêu

Bình luận bằng Facebook