[Tư vấn] em đang rất buồn

Status
Không mở trả lời sau này.

hongnguyen91

Thành viên
em và ng ấy yêu nhau dc 2 năm và chúng e rất yêu nhau.vì gia đình em đã ngăn cấm và em cũng k wan tâm tới ng ấy nhiều trong 1 tháng đầu khi học đại học.bây giờ ng ấy đã chia tay vs em.ng ấy còn dọa sẽ wen ng mới.em k biết phải làm sao.em biết là ng ấy vẫn còn tình cảm vs e,nhưng em vẫn k hỉu dc vì sao ng ấy lại hành động như vậy.bây giờ em k biết phải hành động ra sao nửa.:choangvang::khocto:.em rất yêu ng ấy.em vẫn k biết là nên giới thiệu diễn đàn cho ng ấy hay k.vì em thấy có bài viết:"Khi mình chán nhau, anh và em sẽ ???...".em thấy rất giống hoàn cảnh của em hiện tại.xin anh chị giúp em vs.em xin cảm ơn

vcuong0703

Thành viên
Theo mình thì cố gắng nói chuyện để biết rõ lý do, rồi có thể quay lại với nhau hay không thì hãy để thời gian trả lời. Mình nghĩ nếu là của nhau thì chắc chắn bên nhau bạn à :) chúc vui và tìm thấy ý nghĩa cuộc sống bên bạn bè và người thân ^^

Miss Bọ§Cạp

Thanh viên kỳ cựu
Có thể là người ấy đã hiểu lầm là em vì bị gia đình ngăn cấm nên thuận theo và bỏ người ấy,cụ thể là hơi lơ là với người ấy tháng đầu vào đại học.Có lẽ em nên hẹn gặp người ấy và nói rõ mọi chuyện.Nều người đó vẫn còn tình cảm với em(như em nói ở trên) thì chắc sẽ quay lại với em.Còn chuyện gia đình ngăn cấm thì phải coi lại xem đó có đúng là người tốt hay không.Nếu có thì em có thể thuyết phục gia đình dần dần.Hãy sống sao cho hạn phúc nhé^^
@ em:không nên viết tắt nữa nhé^^

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Đúng như Miss Bọ Cạp nói đó e.Nếu yêu nhau thực sự thì không thể vì gia đình phản đối mà bỏ cuộc được.Có thể ba mẹ chưa đồng ý để e yêu bây giờ vì e còn quá trẻ.Ba mẹ muốn e chín chắn hơn mới nghĩ đến chuyện đó nên mới nói với e và phản đối e.E yêu người đó thực sự thì e hãy nói với người đó.Tình yêu mà em.Không có gì để che giấu hết.Thời gian không chờ chúng ta mà chỉ để những gì chúng ta nói có đúng hay không thôi và để xem chúng ta đã làm được những gì.Em hãy cố lên nhé.
Chúc e luôn hạnh phúc.

newsun

Thành viên mới
theo mh bạn ko nên buồn bởi vì : ty thì tuy chỉ có một nhưng dối tượg của ty thì rất nhiều.đó là còn chưa nói đến những toan tính khác trong cs nữa như tương lai sự nghiệp gd nữa.mnh chúc bạn vui và tự tin vào chính mh.mh học oh dh sài gòn rất mong dc làm wen với bạn

mrgiang

Thanh viên kỳ cựu
biết nói sao để bạn vui được nhỉ " đã yêu thì phải cùng nhau chia sẽ những niềm vui cả nổi buồn,bạn và người đó yêu nhau đc 2 năm rồi mà ,đâu phải nói bỏ là bỏ được .tại sao bạn lại không gặp ngươi đó để nói rõ mà lại không gặp chứ ,đến khi chợt nhận ra là mình không thể thiếu người đó .bạn tự suy nghĩ xem "khi bạn từ chối không gặp người đó " bạn có biết người đó sẽ như thế nào ,"ba mẹ cấm bạn là vì không muốn ảnh hưởng tới chuyện học của bạn ,bạn còn trẻ mà ,thời gian sẽ không chờ đợi bạn đâu ."người đó doạ sẽ yêu người khác " người đó có thật sự yêu bạn hết lòng chưa .mình chỉ nói nhiu đó thui .mình chúc bạn may mắn ,tương lai đang chờ đón bạn ở phía trước ,không phải chỉ vì chuyện đó mà buồn ,tự tin và tim cách giải quyết nhé .chúc bạn hạnh phúc

kienhan

Thành viên năng động
mình cũng trong hoàn cảnh giống bạn , nhưng mình và cô ấy mới yêu nhau được 1 năm thôi , mình rất yêu cô ấy , cô ấy cũng yêu mình .
Mình cũng bảo cô ấy hãy chờ mình cố công việc ổn định sẽ cưới cô ấy , nhưng cô ấy lại ko tự tin vào tình yêu của mình và cô ấy lên cô ấy đã đề nghị chia tay với mình , mình rất yêu cô ấy lên ko đồng ý , nhưng cô ấy lại tránh mặt mình ko cho mình gặp .
Sau nhưng tháng ngày suy nghĩ mình biết rằng yêu ko nhất thiết là có nhau , miễn sao người mình yêu được hạnh phúc , lên mình đã đồng ý chia tay và bây giờ mình đang chúc , và cầu nguyện cho người đó gặp thật nhiều hạnh phúc .
Mình viết vậy mong rằng bạn hãy nghĩ thoáng hơn nha .

NguyenThiNgocThao

Thành viên
mình thấy 2 người nên gặp nhau để nói chuyện thẳng với nhau. Tìm hiểu xem nguyên nhân giữa 2 người là gì, 2 người cố gắng tìm cách khắc phục ra sao? Nếu người ấy không còn yêu bạn, muốn quen người mới thì mình khuyên bạn cũng không nên níu kéo làm gì, người ta còn yêu mình đâu mà mình phải níu kéo. Hạnh phúc là phải ở từ 2 người bạn ak. Mình chúc bạn sẽ cố gắng và có nghị lực vượt qua mọi thứ :thangloi:

nu_hoang_hoa_tigon_t

Thành viên năng động
sao người ấy lại dọa là sẽ yêu người khác! yêu được thì yêu thui, dọa dẫm làm ji! đọc đến chỗ đấy sao mình thấy người ta không coi trọng bạn vậy! thực ra khi chia tay con gái luôn là người buồn hơn cả, sẽ không dễ ji quên đi đc mọi chuyện! Nhưng nhiều lúc như vậy mình sẽ suy nghĩ được đúng đắn hơn về người mà mình đã gửi chọn tình yêu ấy! bạn còn trẻ mà! bạn còn yêu người ấy, hãy làm những ji mà trái tim bạn muốn làm, nhưng nếu người ấy vẫn quyết định rời xa bạn thì hãy để tỉnh yêu mà bạn có cho 1 người yêu bạn hơn! đến bây giờ mình vẫn tin khi con trai nói chia tay tức là trong trái tim họ đã có người khác!

Tin Yêu

Thanh viên kỳ cựu
Tình yêu đích thực luôn cần có thời gian để chứng minh.
Bạn đang sợ mất người yêu vì người ấy dọa sẽ yêu người khác. Tình yêu đích thực không phải như thế? Dọa dẫm nhau để làm gì? Thách thức nhau để làm gì? Rồi tự ái dân tộc nổi lên... nếu suy nghĩ không chín chắn sẽ dẫn đến có những hành động không tốt.
Nên Tình Yêu và Lý Trí bao giờ cũng đi đôi với nhau. Nếu chỉ yêu mà không phân biệt đúng sai, điều nào nên làm, điều nào không thì đó là Tình Yêu mù quáng.
Và em cũng nên tìm hiểu xem:
Tại sao ba mẹ em lại không cho phép em quen với người ấy?
Tại sao giữa em và người ấy lại có mấu thuẫn đến như vậy?
Giải pháp nào là hiệu quả?
Tốt nhất bây giờ em nên thư giản, thoải mái, tìm một đứa bạn thân chia sẻ, tâm sự và biết đâu nhỏ bạn thân sẽ góp ý cho em nhiều hơn.
Chúc em luôn khỏe mạnh, bình an và sớm vượt qua được giai đoạn khó khăn này.
Vững tin vào chính mình em nhé.

Tin Yêu

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
Đúng là 2 người cần nói chuyện thẳng thắn với nhau, nếu gặp mặt trực tiếp làm cả 2 khó nói hết tâm tư tình cảm thì có thể chat hoặc nhắn tin cho nhau. Nhưng điều quan trọng nhất là 2 người phải làm thế nào để cho người kia hiểu được hết cảm xúc của mình. Tuổi trẻ có nhiều điều có thể nói thẳng thắn với nhau lắm em à, khác hẳn với người lớn- cứ suy xét, nói tránh (đôi khi nói tránh, nói giảm làm cho người khác hiểu sai lệch thông tin).
Chúc e nhanh chóng thoát khỏi tình trạng hiện nay ngen!

caovantai

Thành viên
Lời nhắn nhủ của anh!

CHào em! Với những gì em chia sẻ anh cũng đã hiểu phần nào về tình cảm của 2 em dành cho nhau!
Nhưng thực tế con người rất dễ thay đổi em à! và luôn tìm cho mình những điều mới mẻ khác và những hấp dẫn khác . Khi môi trường thay đổi , khi tuổi thay đổi -> sinh lý cũng thay đổi dẫn đến con người chắc chắn sẽ thay đổi . Nếu như 2 bạn thích nghi được sự thay đổi đó thì 2 em sẽ ơ bên nhau nếu ko thì...!!!
Em à! em hãy nhớ rằng quá khứ không thể giữ lại được - tương lai mình cũng không thể sờ ,nắm được không còn cách nào khác là hãy làm và thể hiện tốt nhất ngày hôm nay nhé!
Chúc em có đủ sáng suốt - đủ tự tin để có thể vượt qua những gì cản trở trên sự nghiệp của em!

thaihabooks

Thanh viên kỳ cựu
Hãy gặp và nói ra mọi điều em nghĩ. Hãy hỏi người đó xem người đó nghĩ gì? chuyện của hai bạn có tiếp tục được hay không?
Hãy cho người đó hiểu những điều em nghĩ.

yuchi

Thành viên năng động
khi đã yêu nhau đến một mức độ gọi là không thể rời xa,thì cái cần thiết là luôn quan tâm và tin tưởng vào nhau.mình nghĩ 2bạn nên ngồi lại với nhau mà cũng tâm sự để giải quyết vấn đề?đặt câu hỏi tại sao chúng ta phải xa nhau(lí do+hoàn cảnh)?về phía gia đình,có lẽ lúc này còn quá sớm để gia đình chấp nhận được tình cảm của bạn đối với đối phương.hãy chứng tỏ cho gia đình thấy tình yêu mình là đúng đắn.một tình yêu cao thượng là một tình yêu ở nơi đó cả 2bên điều hạnh phúc và đi hết đoạn đường trong cuộc sống một cách thành công.chúc bạn hạnh phúc.

tinhtrang

Thành viên
theo mình thì chia tay! nếu yêu ban thật lòng thì chẳng việc gì phải dọa rằng sẽ wen người mới! anh ta lợi dụng điểm yếu của bạn đó bạn k biết sao! trong tình cảm người con gái bao giờ cũng bị thua thiệt hết ! nói thật cho dù hai ngừoi còn quay lại với nhau được thì tình yêu cuối cùng cũng chẳng đi về dâu cả! lúc đó thì càng khổ hơn, mà mất nhiều hơn ấy chứ !

pezjc122_ueh

Thanh viên kỳ cựu
Mấy em còn nhỏ gia đình cắm không phải vì không cho mà sợ ảnh hưởng đến chuyện học thôi em à ! hãy chứng minh là con sẽ học tốt, chuyện tình cảm không ảnh hưởng đến con ....
Còn bạn trai đó ??? KHI yêu nhau thì phải có sóng gió mà em , nếu nó cứ bình yên mãi thì lại đem đến cho cả 2 sự nhàm chán ...có sóng gió mới biết chân tình . EM ghi ra giấy ghi hết những việc em và người ấy làm cho nhau, đem cho nhau niềm vui ...và ghi cả những cái đang tồn tại hiện giờ . đừng quá chú tâm đến việc những gì người đó đối xữ với em trong thời gian này mà hãy chú ý đến thái độ của em nhiều hơn. Nó có tác động lớn đó em . Chúc em hạnh phúc .

faust_vn

Thành viên mới
Ôi những bạn trẻ, luôn coi tình yêu là tất cả. Em ơi cuộc đời còn nhiều thứ để khám phá lắm. Đừng để mất tuổi trẻ và tương lai vào những điều không chắc chắn như thế. Tại sao lại nói không chắc chắn. Thực tế 99.9999999% những tình yêu như thế không đi đến đâu cả và người thiệt thòi nhất chính là người con gái. Hãy luôn tỉnh táo em nhé.
Cụ thể vào chuyện của em anh thấy thế này. Cái đoạn "ng ấy còn dọa sẽ wen ng mới" không được ổn lắm. Bạn Tin Yêu nói đúng đó em. Đối với các em gái, khi yêu hãy theo chủ nghĩa hoài nghi. Khi yêu các em chẳng sở hữu được gì cả. Khi lấy chồng rồi thì em cũng chỉ sở hữu được 50% người đàn ông của mình thôi. 50% còn lại các em phải cố gắng dành lấy trong cả đời. Vậy đó.

nguyenson

Thanh viên kỳ cựu
Yêu nhau là vì hai người cảm thấy không thể xa nhau được, bạn à. Nếu vì gia đình ngăn cấm hai vì hai người cách trở mà hết yêu nhau thì bạn nên xem lại. Có thể tình cảm của bạn đang có vướng mắc gì đấy? Bạn nên tìm hiểu rõ ràng đầu đuôi câu chuyện, xem nguyên do gì rồi từ từ mà tháo gỡ. Tự dưng chia tay nhau cũng không phải là cách tốt nhất đâu bạn.

Bạn cũng nên có một chút thay đổi trong tình yêu. Ví dụ như thay vì hay đi uống cà phê, đi dạo thì bạn chuyển qua đi dã ngoại hay xem thể thao gì đấy. Như vậy, cuộc sống và tình yêu sẽ thi vị hơn. Chúc bạn hạnh phúc.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook