[Tư vấn] Yêu một người là phải như thế nào

Status
Không mở trả lời sau này.

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
thương chào các bạn
Hôm nay cụ thể là lúc một giờ hai mươi sáu phút sáng Tú Cầu có nhận được một lời yêu cầu cần giúp đỡ tư vấn về vấn đề tình yêu như sau:

" Yêu một người là phải mang lại hạnh phúc cho người đó ???
và nếu không chắc mình có thể mang làm được điều đó thì tốt nhất là không nên tiến tới???
( Nguyên văn tin nhắn hỏi)

của bạn có số điện thoại 0168......39, Tú Cầu nghĩ mãi mà vẫn chưa có phương án tư vấn cho bạn ấy tốt nhất trong trường hợp này, bạn không cho biết rõ hơn về tình trạng của bạn ấy hiện nay, chỉ là yêu cầu tư vấn mà thôi.
Tú Cầu rất bối rối và hẹn thứ ba sẽ trả lời cho bạn ấy.
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn trong trường hợp này

tritai

[♣]Thành Viên CLB
tui lột tem nha, cái chuyện này tui cũng từng bị rồi
tui và các men suy nghĩ nhiều khi hơi vớ vẩn
sao bạn ấy "tự tin" là mình không mang lại hạnh phúc????
chưa đánh đã bại hả, đây là men hay women vậy ta
tự tin vào bản thân mình, cuộc sống có nhiều lúc khó khăn nhưng không vì thế mà ta mất đi hạnh phúc, tự tin vào bản thân mình chứ
bạn phải suy nghĩ rằng mình có thể làm được, có thể, nghe không
cố lên nào

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Hihi, lại đụng mục em quản lý rồi, thấy mình cũng tự tin vì hổng có yêu ai bao giờ cũng chưa có kinh nghiệm tình trường mà dám làm tư vấn, hôm bữa, có bạn kia cũng nói H ghê lắm, chê bai là non nớt mà bày đặt tư vấn, hichic, thôi thì H sẽ nói theo suy ngĩ của mình vậy.
Đúng, yêu một người là phải làm cho người đó hạnh phúc, là thấy người đó hạnh phúc là ta cũng hạnh phúc. Hạnh phúc của người đó, có thể do ta mang lại hoặc do người khác mang lại, nhưng quan trọng là ta luôn muốn người đó hạnh phúc. Bởi vì, ta yêu người đó, chưa chắc người đó đã yêu ta, nên cứ khăng khăng tự tin mình mang lại hạnh phúc mà gò bó người đó cũng không được.
Còn tại sao bạn lại không tự tin rằng mình có thể mang lại hạnh phúc cho người đó, bạn đã biết đối phương muốn gì chưa, bạn có thực sự quan tâm đối phương đang nghĩ gì không? Điều quan trọng là bạn phải biết đối phương muốn điều gì, H nghĩ là như thế. H cũng quan niệm, nếu H yêu thương một ai đó, chỉ cần người đó hạnh phúc thì không nhất thiết H phải ở bên cạnh người đó, bởi nếu ở bên một người khác, người đó mới hạnh phúc thì nên chúc phúc cho người mình yêu đi chứ. Bạn chỉ nên buông tay ra, khi bạn nghĩ rằng mình không thực sự là người mà đối phương mong muốn gắn bó, là người đối phương muốn chia sẻ trong cuộc đời.
Còn nếu bạn chỉ suy nghĩ thiện cận, không biết người ta nghĩ gì mà cứ tự ti là mình không mang lại hạnh phúc cho người đó, thì bạn nên coi lại mình một xíu. Một người không tự tin mang lại hạnh phúc cho người mình yêu thì cũng chẳng làm được chuyện gì cả. Đồng ý rằng, cái đầu thì ở trên con tim, điều khiển con tim, nhưng đôi khi, để trái tim lên tiếng sẽ hay hơn là để lý trí lên tiếng quá nhiều bạn nhé.
Chúc bạn may mắn với lựa chọn của mình!

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
:love:Có mỗi câu đầu đúng thui àh:"iu là mang lại hạnh phúc cho ng mình iu".
Sao mà bít đc mình đã mang lại hạnh phúc cho người ta chưa mà đã vọi rời bỏ rùi. Bít đâu đc người đó chỉ cảm thấy hạnh phúc khi có mình bên cạnh thì sao. :handshake:
Trước khi chưa thật sự bít chắc chắn điều gì thì tốt nhất ko nên bỏ cuộc vì bít đâu sau này sẽ phải hối hận vì đã làm cho người mình iu ko hạnh phúc đấy.

nu_hoang_hoa_tigon_t

Thành viên năng động
khi yêu bạn sẽ thấy đc ở bên cạnh người mình yêu là 1 hạnh phúc! nếu người đó cũng yêu bạn thì có bạn ở bên là 1 hạnh phúc! Nếu thật sự khi bạn ở bên mà thấy người ta không vui thì hãy tìm hiểu lý do chứ đừng vội rời xa người ta! như vậy rất có thể sẽ khiến cả 2 nuối tiếc! Mà đã yêu thật lòng thì hãy cố gắng để mang lại hạnh phúc cho người mình yêu! nếu cả 2 thật sự hiểu nhau thì không quá khó đâu! Còn nếu 2 người không thể hiểu nhau thì tốt nhất nên rời xa! chỉ là bạn thui!

NguyenThiNgocThao

Thành viên
yêu một người là hãy làm người ấy vui, hạnh phúc, đó là định nghĩa mình cảm thấy dễ hiểu nhất, còn mọi người thì sao? :nghichngom:

HiepKhachHanh

Thành viên
yêu một người là hãy làm người ấy vui, hạnh phúc, đó là định nghĩa mình cảm thấy dễ hiểu nhất, còn mọi người thì sao? :nghichngom:
Đúng vậy..nhưng đằng sau hạnh phúc của người ta là gì nhỉ ? Người ta có hiểu cho mình không ? Nếu hiểu được mình đem lại cho người ta niềm vui thì tốt rồi, còn nếu không hiểu được thì sao nhỉ ?

tritai

[♣]Thành Viên CLB
chị hainguyen noi rất đúng, em tán thành với ý kiến của chị, em xin kể cho mọi người nghe vậy:

lúc trước thôi chính xác là 1 tháng trước mình cũng có quen 1 người bạn gái, hai đứa nói chung không phải là mới quen ( vì xa nhau lâu roài mới gặp ) thời gian đầu rất hạnh phúc cho tới 1 ngày khi cô ấy quyết định cho tritai biết chỗ làm của mình
mọi người biết cô ấy làm ở đâu không, mình không nói thì làm sao mọi người biết phải không, cô ấy làm việc trong 1 công ty bán hàng đa cấp có thể nói là có "tiếng tăm" vang dội

mình vào nghe buổi hội thảo của công ty đó xong rồi quyết định sẽ không tham gia vào trò chơi này ( thực ra là đã quyết định ngay từ đầu ) nhưng nhìn cô ấy rất hạnh phúc trong môi môi trường này mình cũng thấy sự tin tưởng trong lòng mình tăng theo những nụ cười những cái bắt tay của cô ấy

rồi mình cũng quyết định tham gia, nhưng ngay trong khoảng khắc đó những đứa bạn của mình liền ngăn mình lại, thật sự bây giờ mình rất hạnh phúc vì mình có những người bạn thật tốt ( mình hạnh phúc nhưng mình đâu có được ai yêu ??? , hé hé )
mình nghĩ rằng mình có thể giúp cố ấy bằng nhiều cách khác chứ không phải bằng cách này.

yêu 1 người thật khó, hạnh phúc là cái gì, có ai biết được, có mấy ai hạnh phúc đến trọn đời hay là họ chỉ sống với nhau vì con cái vì địa vị hay là vì những vật chất phù phiếm kia

trong cuộc sống như bây giờ tìm cho mình được 1 tình yêu chân thành thật khó, hãy sống thật lòng mình là nhất, hãy cứ mang hạnh phúc đến cho mọi người dù bạn không có hạnh phúc, bạn nhé

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
C[FONT=&quot]ảm [FONT=&quot]ơ[/FONT]n t[FONT=&quot]ấ[/FONT]t c[FONT=&quot]ả[/FONT] các b[FONT=&quot]ạ[/FONT]n đã quan tâm giúp đ[FONT=&quot]ỡ[/FONT] Tú C[FONT=&quot]ầ[/FONT]u t[FONT=&quot]ư[/FONT] v[FONT=&quot]ấ[/FONT]n giúp cho b[FONT=&quot]ạ[/FONT]n "0168......39" v[FONT=&quot]ề[/FONT] v[FONT=&quot]ấ[/FONT]n đ[FONT=&quot]ề[/FONT] b[FONT=&quot]ạ[/FONT]n [FONT=&quot]ấ[/FONT]y đang b[FONT=&quot]ố[/FONT]i r[FONT=&quot]ố[/FONT]i.
Riêng C[FONT=&quot]ẩ[/FONT]m Tú xin đ[FONT=&quot]ượ[/FONT]c góp m[FONT=&quot]ộ[/FONT]t vài ý ki[FONT=&quot]ế[/FONT]n nh[FONT=&quot]ỏ[/FONT] nh[FONT=&quot]ư[/FONT] sau:

" Yêu m[FONT=&quot]ộ[/FONT]t ng[FONT=&quot]ườ[/FONT]i là ph[FONT=&quot]ả[/FONT]i mang l[FONT=&quot]ạ[/FONT]i h[FONT=&quot]ạ[/FONT]nh phúc cho ng[FONT=&quot]ườ[/FONT]i đó ???

T[FONT=&quot]ấ[/FONT]t nhiên r[FONT=&quot]ồ[/FONT]i, yêu là mang l[FONT=&quot]ạ[/FONT]i h[FONT=&quot]ạ[/FONT]nh phúc cho ng[FONT=&quot]ườ[/FONT]i đó.
Nh[FONT=&quot]ư[/FONT]ng h[FONT=&quot]ạ[/FONT]nh phúc theo b[FONT=&quot]ạ[/FONT]n là nh[FONT=&quot]ư[/FONT] th[FONT=&quot]ế[/FONT] nào và theo ng[FONT=&quot]ườ[/FONT]i b[FONT=&quot]ạ[/FONT]n yêu nh[FONT=&quot]ư[/FONT] th[FONT=&quot]ế[/FONT] nào, hai b[FONT=&quot]ạ[/FONT]n đã có bao gi[FONT=&quot]ờ[/FONT] th[FONT=&quot]ử[/FONT] ng[FONT=&quot]ồ[/FONT]i l[FONT=&quot]ạ[/FONT]i c[FONT=&quot]ũ[/FONT]ng nhau trao đ[FONT=&quot]ổ[/FONT]i thẳng th[FONT=&quot]ắ[/FONT]n, th[FONT=&quot]ử[/FONT] l[FONT=&quot]ắ[/FONT]ng nghe b[FONT=&quot]ằ[/FONT]ng con tim chân thành, khoan dung, r[FONT=&quot]ộ[/FONT]ng rãi nh[FONT=&quot]ấ[/FONT]t, b[FONT=&quot]ằ[/FONT]ng c[FONT=&quot]ả[/FONT] tâm hồn và lý trí mình xem đ[FONT=&quot]ố[/FONT]i ph[FONT=&quot]ươ[/FONT]ng c[FONT=&quot]ủ[/FONT]a mình ngh[FONT=&quot]ĩ[/FONT] gì và nh[FONT=&quot]ư[/FONT] th[FONT=&quot]ế[/FONT] nào là h[FONT=&quot]ạ[/FONT]nh phúc. Có th[FONT=&quot]ể[/FONT] đ[FONT=&quot]ố[/FONT]i v[FONT=&quot]ớ[/FONT]i b[FONT=&quot]ạ[/FONT]n là không h[FONT=&quot]ạ[/FONT]nh phúc nh[FONT=&quot]ư[/FONT]ng v[FONT=&quot]ớ[/FONT]i cô [FONT=&quot]ấ[/FONT]y/ anh [FONT=&quot]ấ[/FONT]y đi[FONT=&quot]ề[/FONT]u đó là l[FONT=&quot]ạ[/FONT]i h[FONT=&quot]ạ[/FONT]nh phúc. Ch[FONT=&quot]ỉ[/FONT] khi nào hai ng[FONT=&quot]ừơ[/FONT]i có m[FONT=&quot]ộ[/FONT]t cách nhìn t[FONT=&quot]ươ[/FONT]ng đ[FONT=&quot]ố[/FONT]i chung thì m[FONT=&quot]ớ[/FONT]i có th[FONT=&quot]ể[/FONT] quy[FONT=&quot]ế[/FONT]t đ[FONT=&quot]ị[/FONT]nh đ[FONT=&quot]ượ[/FONT]c. H[FONT=&quot]ạ[/FONT]nh phúc là m[FONT=&quot]ộ[/FONT]t khái ni[FONT=&quot]ệ[/FONT]m t[FONT=&quot]ươ[/FONT]ng đ[FONT=&quot]ố[/FONT]i. Xin sáng su[FONT=&quot]ố[/FONT]t đ[FONT=&quot]ừ[/FONT]ng áp suy ngh[FONT=&quot]ĩ[/FONT] c[FONT=&quot]ủ[/FONT]a cá nhân mình lên đ[FONT=&quot]ố[/FONT]i ph[FONT=&quot]ươ[/FONT]ng và t[FONT=&quot]ạ[/FONT]o cho đ[FONT=&quot]ố[/FONT]i ph[FONT=&quot]ươ[/FONT]ng m[FONT=&quot]ộ[/FONT]t giá trị [FONT=&quot]h[/FONT][FONT=&quot]ạ[/FONT]nh phúc t[FONT=&quot]ừ[/FONT] suy ngh[FONT=&quot]ĩ[/FONT] c[FONT=&quot]ủ[/FONT]a chính b[FONT=&quot]ạ[/FONT]n.

Khi b[FONT=&quot]ạ[/FONT]n đã có câu tr[FONT=&quot]ả[/FONT] l[FONT=&quot]ờ[/FONT]i t[FONT=&quot]ừ[/FONT] câu đ[FONT=&quot]ầ[/FONT]u tiên m[FONT=&quot]ộ[/FONT]t cách chính xác nh[FONT=&quot]ấ[/FONT]t nh[FONT=&quot]ấ[/FONT]t thì có l[FONT=&quot]ẽ[/FONT] b[FONT=&quot]ạ[/FONT]n đã t[FONT=&quot]ả[/FONT] l[FONT=&quot]ờ[/FONT]i đ[FONT=&quot]ượ[/FONT]c câu th[FONT=&quot]ứ[/FONT] hai r[FONT=&quot]ồ[/FONT]i đó.

"và n[FONT=&quot]ế[/FONT]u không ch[FONT=&quot]ắ[/FONT]c mình có th[FONT=&quot]ể[/FONT] mang làm đ[FONT=&quot]ượ[/FONT]c đi[FONT=&quot]ề[/FONT]u đó thì t[FONT=&quot]ố[/FONT]t nh[FONT=&quot]ấ[/FONT]t là không nên ti[FONT=&quot]ế[/FONT]n t[FONT=&quot]ớ[/FONT]i???"

Khi quy[FONT=&quot]ế[/FONT]t đ[FONT=&quot]ị[/FONT]nh m[FONT=&quot]ộ[/FONT]t đi[FONT=&quot]ề[/FONT]u gì đó trong tình yêu vì đó không còn là chuy[FONT=&quot]ệ[/FONT]n c[FONT=&quot]ủ[/FONT]a riêng m[FONT=&quot]ộ[/FONT]t cá th[FONT=&quot]ể[/FONT], nó là c[FONT=&quot]ủ[/FONT]a c[FONT=&quot]ả[/FONT] hai ng[FONT=&quot]ườ[/FONT]i cho nên c[FONT=&quot]ầ[/FONT]n có m[FONT=&quot]ộ[/FONT]t s[FONT=&quot]ự[/FONT] th[FONT=&quot]ả[/FONT]o lu[FONT=&quot]ậ[/FONT]n rõ ràng chân thành nh[FONT=&quot]ấ[/FONT]t.
[FONT=&quot]Đừ[/FONT]ng quay l[FONT=&quot]ư[/FONT]ng l[FONT=&quot]ạ[/FONT]i khi b[FONT=&quot]ạ[/FONT]n còn có nh[FONT=&quot]ữ[/FONT]ng c[FONT=&quot]ơ[/FONT] h[FONT=&quot]ộ[/FONT]i có đ[FONT=&quot]ượ[/FONT]c tình yêu chân thành.
Còn n[FONT=&quot]ế[/FONT]u nh[FONT=&quot]ư[/FONT] đã kh[FONT=&quot]ẳ[/FONT]ng đ[FONT=&quot]ị[/FONT]nh ch[FONT=&quot]ắ[/FONT]c ch[FONT=&quot]ắ[/FONT]n t[FONT=&quot]ừ[/FONT] hai phía r[FONT=&quot]ằ[/FONT]ng tình yêu này s[FONT=&quot]ẽ[/FONT] không h[FONT=&quot]ạ[/FONT]nh phúc thì quy[FONT=&quot]ế[/FONT]t đ[FONT=&quot]ị[/FONT]nh không ti[FONT=&quot]ế[/FONT]n t[FONT=&quot]ớ[/FONT]i là m[FONT=&quot]ộ[/FONT]t đi[FONT=&quot]ề[/FONT]u đúng đ[FONT=&quot]ắ[/FONT]n.

Qua ý ki[FONT=&quot]ế[/FONT]n c[FONT=&quot]ủ[/FONT]a t[FONT=&quot]ấ[/FONT]t c[FONT=&quot]ả[/FONT] các b[FONT=&quot]ạ[/FONT]n [FONT=&quot]ở[/FONT] trên hi v[FONT=&quot]ọ[/FONT]ng b[FONT=&quot]ạ[/FONT]n "0168......39" có th[FONT=&quot]ể[/FONT] tìm ra cho mình m[FONT=&quot]ộ[/FONT]t l[FONT=&quot]ự[/FONT]a tr[FONT=&quot]ọ[/FONT]n sáng su[FONT=&quot]ố[/FONT]t nh[FONT=&quot]ấ[/FONT]t, t[FONT=&quot]ố[/FONT]t đ[FONT=&quot]ẹ[/FONT]p nh[FONT=&quot]ấ[/FONT]t cho b[FONT=&quot]ả[/FONT]n thân và ng[FONT=&quot]ườ[/FONT]i b[FONT=&quot]ạ[/FONT]n yêu th[FONT=&quot]ươ[/FONT]ng.
Di[FONT=&quot]ễ[/FONT]n đàn KNSO là m[FONT=&quot]ộ[/FONT]t di[FONT=&quot]ễ[/FONT]n đàn thân thi[FONT=&quot]ệ[/FONT]n, lành m[FONT=&quot]ạ[/FONT]nh luôn m[FONT=&quot]ở[/FONT] r[FONT=&quot]ộ[/FONT]ng đón chào t[FONT=&quot]ấ[/FONT]t c[FONT=&quot]ả[/FONT] các b[FONT=&quot]ạ[/FONT]n, khi c[FONT=&quot]ầ[/FONT]n ki[FONT=&quot]ế[/FONT]n th[FONT=&quot]ứ[/FONT]c, hay c[FONT=&quot]ầ[/FONT]n m[FONT=&quot]ộ[/FONT]t s[FONT=&quot]ự[/FONT] s[FONT=&quot]ẻ[/FONT] chia ho[FONT=&quot]ặ[/FONT]c h[FONT=&quot]ỗ[/FONT] tr[FONT=&quot]ợ[/FONT] b[FONT=&quot]ạ[/FONT]n có th[FONT=&quot]ể[/FONT] đ[FONT=&quot]ế[/FONT]n n[FONT=&quot]ơ[/FONT]i này, và chính b[FONT=&quot]ạ[/FONT]n m[FONT=&quot]ộ[/FONT]t lúc nào đó c[FONT=&quot]ũ[/FONT]ng có th[FONT=&quot]ể[/FONT] là ng[FONT=&quot]ừ[/FONT]oi h[FONT=&quot]ỗ[/FONT] tr[FONT=&quot]ợ[/FONT] nh[FONT=&quot]ữ[/FONT]ng người bạn khác đang b[FONT=&quot]ố[/FONT]i r[FONT=&quot]ố[/FONT]i tìm đ[FONT=&quot]ế[/FONT]n KNSO. Cu[FONT=&quot]ộ[/FONT]c s[FONT=&quot]ố[/FONT]ng là s[FONT=&quot]ự[/FONT] cho đi và c[FONT=&quot]ũ[/FONT]ng là nh[FONT=&quot]ậ[/FONT]n lãnh. [/FONT]

Tường Nguyên

Thanh viên kỳ cựu
Chị Cẩm tú cầu tư vấn hay quá à, chị sắp thành tư vấn viên thực thụ rồi đó.
Em hoàn toàn tán thành ý kiến của chị. Tình yêu là chuyện của cả 2 người, không còn là chuyện riêng của một cá thể nên cần có sự trao đổi và vun đắp của cả 2 người.
Tình yêu thực sự là làm cho mìnhngười đó đều hạnh phúc.

Không có nhiều cơ hội để yêu và cũng được người kia đáp lại, đó là một món quà quý báu, sao không tự mình gìn giữ mà lại nhờ một ai khác giữ giùm?

eddie_chu

Thành viên năng động
yêu một người là phải đem lại hạnh phúc cho người đó. vậy "hạnh phúc mà người đó muốn" là gì? nếu chẳng may yêu phai người ham của cải vật chất thì sao nhi?:dauhang:
yêu một người thì phải làm gì? theo tôi thì chẳng phải làm gì cả, cứ sống thật với mình và thật với tình yêu của mình. tất nhiên, ai cũng muốn người yêu mình được vui vẻ hạnh phúc, và người yêu mình cũng vậy.

tùy theo độ tuổi, tùy theo thời gian yêu nhau mà chúng ta đối xử với người mình yêu theo một cách khác nhau. ví dụ như, nếu bạn là sinh viên thì hãy tặng hoa mỗi tuần, ngày sinh nhật, ngày lễ,.. đều có hoa (theo tôi nghĩ thì chỉ cần hoa là đủ, không thì những món quà nho nhỏ.), bạn đi đâu đó đều mua gì đó cho "người ấy". Tất nhiên, SV thì chỉ cần giúp đỡ nhau học là được rồi, hãy thể hiện sự quan tâm, làm cho "người ấy " tự hào vì có người yêu như bạn.

còn khi các bạn ra trường hoặc lớn tuổi, yêu thì tất nhiên có tính toán, không phải vấn đề tiền bạc mà là yêu-tìm hiểu-lập gia đình. lúc này muốn làm cho "người ấy" được hạnh phúc thì đòi hỏi phải "đầu tư " nhiều thứ lắm. là con trai thì phải có nghề nghiệp vững vàng, là chỗ dựa vững chắc cho nàng. là phụ nữ thì bạn phải biết chăm lo cho gia đình,....(toàn là những thứ mà sách vở nói cả rồi:mimcuoi:.)
chung quy lại, mình phải làm sao để :"trên đời này vợ mình tuyệt vời nhất" hoặc :" mình phải về sớm ăn cơm không bà xã lại chờ".

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Mấy hôm nay Sóng được nghe nhiều chuyện có liên quan đến chuyện này... Nhiều cặp yêu nhau nhưng rồi chia tay vì người con trai cho rằng mình khó có thể mang lại hạnh phúc, khó có thể đáp lại tình cảm quá lớn của người con gái, nên họ nói lời chia tay. Họ bảo nếu chia tay bây giờ, có thể sẽ đau một lần, nhưng còn hơn để dây dưa đến sau này.
Đa phần các cô gái ấy thường là những người yêu mãnh liệt và mạnh mẽ...

Giờ đọc lại, chợt nhận ra, lý do có vẻ rộng lượng ấy thực sự chỉ vì người con trai chưa đủ tự tin và mạnh mẽ để vượt qua thử thách này. Lý do ấy, có lẽ chỉ là một sự trốn tránh.

Một cô gái đã bảo: "Em đâu có bắt anh phải chịu trách nhiệm về tình yêu của em?. Yêu là quyền của em, và em chấp nhận cả niềm vui lẫn đau khổ cơ mà, đó là hạnh phúc của em".

Lẽ dĩ nhiên, không ai thực sự có lỗi ở đây cả, vấn đề chỉ là chưa hiểu rõ về nhau và chưa thật sự trưởng thành. Trong tình yêu, có lẽ sự tự tin của người con trai vô cùng quan trọng. Con gái dù có mạnh mẽ đến đâu, họ vẫn luôn là con gái, luôn muốn có một chỗ dựa vững vàng. Khi thử thách xảy ra, họ cần người con trai có đủ sức mạnh để cùng người con gái vượt qua thử thách.

Nên con trai ơi, hãy mạnh mẽ và trưởng thành lên nhiều, để con gái được nhờ nhé!

p/s: Cảm ơn những chia sẻ của chị Cẩm tú cầu nhiều nhiều lắm.

cafesua90

Thanh viên kỳ cựu
tình yêu là 1 cuộc chiến, chiến thắg ko có nghĩa là sẽ giũ gìn đc rút lui để bảo toàn lực lượng cũng ko có gì là quá yếu kém, thế nên trong trường hợp này nếu ko thể đem hp đến cho ng ta thì bạn có thể đi vì bạn hãy tin rằng sau lưng bạn còn có rất nhìu ng có thể làm đc điều đó, còn thực sự yêu ng ta thì đừng nên hỏi câu đó mà nên hành động thì hơn!!!! nói vậy hiểu ùi heng!! chúc bạn may mắn

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook