Điều gì làm bạn hạnh phúc

Status
Không mở trả lời sau này.

mèo mắc ma

Thanh viên kỳ cựu
:) sao biết ngta hok đọc cũng nhấn cảm ơn hở bé ?
Đôi khi đọc xong, ko biết nói j ngoài "cảm ơn" đó chứ
:dangyeu:

TQV

Thanh viên kỳ cựu
Hình như mọi người cám ơn để được cám ơn hay sao á... Chả cần đọc cũng nhấn cám ơn =.=
Sao Ney lại nghĩ vậy nhỉ ?

J©uRn€¥

Thanh viên kỳ cựu
Hạnh phúc là khi cùng nhỏ bạn thân đi xin việc...
Hạnh phúc là khi lần lượt 2 đứa đạp xe chở nhau đi mò cái Trung tâm Văn hóa Sinh Viên...
Hạnh phúc là khi đi ăn cơm trưa, đi ăn phá lấu, và đi uống trà sữa...
Hạnh phúc là khi cái anh xé vé, cái anh bán cơm trưa, cái chị bán phá lấu và cái cô bán trà sữa mỉm cười :">
Hạnh phúc là khi phát hiện có vài người viết bài sai nội dung topic...
Hạnh phúc là khi đó là mod, là smod...
Hạnh phúc là khi mình có cái để bắt bẻ :">
Hạnh phúc là khi mình mỉm cười và nghĩ, nếu không thấy hợp, hãy lắc đầu và cứ bước đi!

swynts

Cây đang thụ phấn
không biết tiền có phải là hạnh phúc không , nhưng đôi khi nó làm tớ vui sướng , :laugh:
còn bây giờ có lẽ nên thêm "điểm số" vào list hạnh phúc của tớ nữa . :dangyeu: hí hí hí hí...
Wu ,yeA !
Mô phật ,

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
Em mới biết thêm 1 điều khiến em cảm thấy hạnh phúc : là khi nhìn thấy mọi người cười - mọi người cười làm em tự nhiên cười và lúc đấy cảm thấy " mãn nguyện " và chút gì đó rất hạnh phúc :D

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
Em mới biết thêm 1 điều khiến em cảm thấy hạnh phúc : là khi nhìn thấy mọi người cười - mọi người cười làm em tự nhiên cười và lúc đấy cảm thấy " mãn nguyện " và chút gì đó rất hạnh phúc :D
lapdong cũng nghĩ như Mít, đôi lúc khiến mình cười một mình trên tuyến xe bus đầy người xa lạ.

J©uRn€¥

Thanh viên kỳ cựu
Xa lạ gì đâu, khi mà mọi người đều là con của Âu Cơ và Long Quân?

Hạnh phúc là khi sắp được đi Dalat...
Hạnh phúc là khi đậu 2 trường [dù là 1 ĐH và 1 CĐ]...
Hạnh phúc là khi hắn biết lo cho mình nhiều hơn bản thân mình nữa...
Hạnh phúc là khi cái tên Vờ chứng minh cho mình thấy hắn là 1 ẩn số...

Ê mọi người, em tuyên bố, em là đại sứ thân thiện của 4rum mình nhaz. Mọi phản đối đều vô hiệu.

enor

[♣]Thành Viên CLB
Hạnh Phúc là gì?

Hạnh phúc là gì!?

Một ngày nữa lại trôi qua....chúng ta hãy nghĩ lại xem nó đã diễn ra thế nào....những người mà chúng ta đã gặp,rồi công việc của chúng ta đã hoàn thành chưa,hay đang còn dang dở làm chúng ta phải bực dọc,khó chịu,những mối quan hệ của chúng ta đã như thế nào:không biết là hôm nay chúng ta có làm mất lòng ai không,không nhớ là có bao nhiêu người đã mỉm cười với ta tạo động lực cho ta tiếp tục công việc…ắc hẳn công việc bận rộn đôi khi đã làm chúng ta rối bời,mệt mỏi,chắc không tránh khỏi việc ta nổi cáo với ai đó,hay hờ hững với một người nào đó...
Giờ là lúc chúng ta gạt bỏ tất cả,để được trở về với chính con người mình,"hãy dừng lại và thưởng thức hương hoa".
http://files.myopera.com/enor28910/files/Hanh_Phuc.pps
http://files.myopera.com/enor28910/files/bo%20hoa%20tinh%20ban.pps
Chúc bạn có những phút thư giãn thật thoải mái!mong thấy được thật nhiều nụ cười của bạn và thành công của bạn ngày mai!:mimcuoi:.
Cuộc sống này còn rất nhiều việc đợi chúng ta,còn rất nhiều mảnh đời bất hạnh đang cần "cánh tay" của bạn.Sống tốt,lạc quan yêu đời bạn nhé!
Còn nữa….

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Hạnh phúc là gì?

Hạnh phúc là một khái niệm rất trừu tượng. Lắm lúc hạnh phúc lớn lao như vừa đạt được một điều gì đó rất lớn trong cuộc sống nhưng có lúc hạnh phúc rất đỗi bình dị… như một tách trà ấm giữa đêm đông giá lạnh hay một bàn tay nhẹ lau giùm những giọt nước mắt đang ngấn dài trên má. Hạnh phúc là vậy, đến bất ngờ và ra đi cũng thật nhanh chóng khiến cho người ta luôn có cảm giác hụt hẫng để rồi cái phút giây hạnh phúc ngắn ngủi đó trở thành một kỉ niệm thật khó quên…

Quan niệm về hạnh phúc thì mỗi người một kiểu và ư trả lời cho câu hỏi: "Hạnh phúc là gì?" cũng mỗi người một đáp án. Câu trả lời có thể gặp nhau nhưng cảm xúc thì không thể gặp nhau vì chỉ có người đó mới cảm nhận được hạnh phúc đích thực mà người ta đang là kẻ trong cuộc.

Hạnh phúc theo tôi có hai phạm trù. Phạm trù "ngẫu nhiên" và phạm trù "phản ngẫu nhiên". Hạnh phúc ngẫu nhiên là những hạnh phúc đến bất chợt, không biết trước mà khi ta kịp nhận ra thì ta đã là "người hạnh phúc" rồi. Hạnh phúc loại này thường mang đến cho người có nó cái cảm giác lâng lâng khó tả, nghẹn ngào không thốt nổi lên lời, không một ngôn từ hay bút mực nào có thể tả được, nó để lại trong lòng "chủ nhân" một ấn tượng khó phai. Nó có thể xoa dịu cả những nỗi đau tột cùng nhất nhưng thường chỉ mang tính ngắn ngủi không gian và thời gian. Còn phía bên kia, hạnh phúc phản ngẫu nhiên là hạnh phúc do chính chủ nhân của nó tìm ra nó, cố gắng để được nó và khi có được nó thường thì là cảm giác của sự mãn nguyện. Nó mang dư âm sâu lắng và tồn tại mang tính bền bỉ vì nó là kết tinh của những nỗ lực và cố gắng.

Nhưng nói đi thì cũng nên nói lại. Thế giới có màu trắng thì cũng có màu đen, thái cực có dương thì cũng có âm, can, chi, trường, lưỡng nghi, tứ tượng, bái quái, ngũ hành...v..v Tóm lại, vạn vật tương sinh tương khắc, luôn có hai mặt cùng song song tồn tại và đối lập nhau. Đối lập sinh ra mâu thuẫn, mâu thuẫn lại khiến cho vạn vạt phát triển lên chính vì thế mà phạm trù "mâu thuẫn" là một trong 3 cặp phạm trù thông dụng nhất của cuộc sống. Hạnh phúc cũng không nằm ngoài quy luật này. Nó có thể khiến con người ta cảm thấy sung sướng cực độ nhưng xét ở một khía cạnh khác, khía cạnh nằm bên kia của sợi chỉ ranh giới thì hạnh phúc cũng có thể khiến con người ta đắm chìm trong hư ảo mà bỏ quên đi những vấn đề thực tế hiện tại đang xảy ra xung quanh. Nó cũng có thể giết chết nhân cách của một con người khi nó gieo vào tâm họ hạt giống "tự phụ". Vì vậy, dù có thế nào đi nữa thì hãy luôn ghi nhớ rằng: "ta vẫn là ta", ta không là một ai khác, ta vẫn sống theo tư tưởng và mục đích ta đã chọn như ta đã, đang và sẽ sống.
Hạnh phúc chỉ là một nốt nhạc hay, bay bổng hay một gam màu sáng trong bức tranh tổng thể của cuộc đời ta, là chất xúc tác cho ta thêm nghị lực, niềm vui để tiếp tục bước đi trên con đường đời chứ hạnh phúc không phải là tất cả. Ý nghĩa hạnh phúc là mãi mãi còn cảm giác hạnh phúc phải là tức thời. Và vấn đề là chúng ta phải làm chủ được hạnh phúc của mình, biến cảm xúc hạnh phúc thành tư tưởng sống lạc quan yêu đời, điều đó sẽ mang lại sức sống mãnh liệt cho bạn, loại bỏ những muộn phiền và làm bùng cháy lên ngọn lửa sinh mệnh trong bạn. Có khi hơi ấm của ngọn lửa đó còn lan truyền sang những người xung quanh và giúp họ vui hơn. Nếu bạn lạc quan bạn sẽ thấy cuộc sống của mình thật ý nghĩa, thấy mình muốn sống và cần phải sống vì có rất nhiều việc mà bạn muốn làm. Bằng ngược lại nếu bạn tự ti, u buồn thì bạn sẽ không thấy được niềm vui trong cuộc sống, cảm thấy cuộc sống trôi qua thật nhàm chán vô bổ. Đơn cử nhé! Hãy nhìn vào bức hình này và cho tôi biết ý nghĩ đầu tiên xuất hiện trong đầu bạn?

Nếu bạn là người có tinh thần lạc quan bạn sẽ nói nagy rằng: "Đó là hình một người đang hét to giữa đất trời để thể hiện niềm sung sướng của anh ta, chắc anh ta vừa có được niềm vui và đang chia sẻ". Còn nếu bạn là người "bi quan" thì bạn sẽ nói rằng: "Đó là hình một người đang hét to giữ đất trời vì anh ta đang rất buồn, cô đơn và trống trãi. Chắc anh ấy đang đau khổ". Vậy đó bạn! Cuộc sống xem ra phức tạp nhưng lắm lúc cũng thật đơn giản. Cùng một vấn đề nhưng mỗi người sẽ có một cách nhìn nhận sự việc khác nhau. Ranh giới giữa hạnh phúc và đau khổ, lạc quan và bi quan rất mong manh, nó như một sợi chỉ trong đêm tối vậy. Cái cốt lõi là chính ta là người trong cuộc thì ta phải hiểu rõ chính mình hơn ai hết vì thực ra hai cách nhận xét của ví dụ trên về lạc quan hay bi quan thì ai cũng đúng cả, mỗi người một chính kiến riêng nhưng xin thưa người có thể đưa ra câu trả lời chính xác nhất chính là... người trong ảnh. Chỉ có anh ta mới biết là anh ta đang vui vẻ lạc quan yêu đời hay đang u buồn đau khổ bi quan. Đó cũng chính là lý do mà tôi chọn bức ảnh đó cho bài viết này. Lạc quan hay bi quan – chính do bạn tự chọn.

Giấc mơ cũng vậy, có giấc mơ đẹp và ác mộng. Lúc ban đầu có thể nó đang là một giấc mơ đẹp nhưng chỉ sau ít giây nó lại là một ác mộng nếu giấc mơ đó thành hiện thực. Bản ngã của một con người luôn tồn tại "tham - sân - si" vì thế mà khi gần có được điều họ muốn thì họ lại nghĩ ngay đến một cái gì đó cao hơn, xa hơn…
Sống trên đời ngoài học chữ Tâm - chữ Nhẫn - chữ Kiên và một số chuẩn đạo khác thì có lẽ chúng ta nên học thêm một chữ mà lâu nay nó bị lãng quên. Đó là chữ "Dừng" - dừng lại đúng lúc trước khi nó đi quá xa đôi khi cũng là một hạnh phúc đó bạn. Nhưng nắm giữ hạnh phúc cũng là hạnh phúc. Mâu thuẫn quá phải không? Nhưng mình tin bạn sẽ hiểu và chọn cho chính bạn một con đường "hạnh phúc".

quaden

Thanh viên kỳ cựu
Hạnh phúc tùy theo quan niệm của mỗi người! Với ta, điều đó có thể là hạnh phúc nhưng với người khác thì ko và ngược lại. Hoặc hạnh phúc ngay ở bên cạnh bản thân nhưng ta chưa kịp nhận ra nó, để đến khi một lần vụt mất ta mới nhận ra nó.
Gương mặt của hạnh phúc cũng vô cùng đa dạng!
Buổi sáng thức dậy, chạy bộ ra công viên, thấy ánh mắt của một ai đó đang tủm tỉm nhìn mình,nụ cười của một ai đó, ta cũng chả quen, ta cũng tủm tỉm lại, vui ghê...
Tập thể dục về, ghé lại xe đẩy mua khoai mì, cô cười chất phát và nhân từ: Bán vốn cho mày đó! (Lần nào mua có 2000 mà cho rõ nhiều! hứt hứt!),bạnh miệng ra...
Lâu rồi ko chơi cờ, hôm nay tự nhiên thắng được một đứa hơn 300 điểm trong khi mình chỉ mới đạt đến cấp độ gần 200, ta cười haha khoái chí....
Mỗi lần tranh cãi vấn đề gì, miệng ta cong lên, hắn nhìn bảo: Khiếp, đanh đá kinh, nhiều khi nhìn Kim Hiền mà nhớ P ghê, hứ lên một tiếng rồi lại bẽn lẽn...
Một lần nghe lời trung tâm gia sư phải nói dối là do thầy Dũng bảo tới(chả biết Dũng là ông nào!). Phụ huynh điện cho ong Dũng, ông ta bảo ko phải ông cử tới! Phụ huynh nổi giận đùng đùng, ta mặt xanh lét, ko biết nói gì ngàoi xin lỗi phụ huynh. Có lẽ mặt mũi mình lúc đó lại đáng yêu hơn chăng mà trò bảo mẹ: Mẹ ơi, con muốn học chị, mẹ để con học chị nhé! (Nhẹ nhõm cả người và cảm động, sau này ta là bạn chia sẻ của con bé!, sau này ko nói dối thế nữa)
Cuối tháng, xách balo về nhà,được ăn cơm với gia đình, được nô với 4 con mèo: một đen mướp, một mướp và một mướp trắng và miu mẹ, nô như nô với trẻ con. Ta thả một con lên giàn mướp rồi đợi đến khi nó kêu meo méo sợ sệt rồi mới cho xuống, rồi ta cười khì khì...
Nghe đt: Đang có cúm H1N1 đó, con xem có biểu hiện gì thì đi khám ngay đi. Nhớ đeo khẩu trang khi ra ngàoi, hạn chế chỗ đông người, ăn rau thì cẩn thận ko thuốc trừ sâu nghe con. Rồi thì: alo, máy còn tiền ko? anh Hai nạp cho! Alo, rằm tháng 7 về nhà rồi mừng sinh nhật luôn!...Ta nước mắt ròng mà có đau khổ tẹo nào đâu?
Đau đầu, ra hồ cá ở công viên ngồi, nhắm mắt lại và cứ để gió vờn nhẹ trên mái tóc: thoải mái quá, ta ko cần ai cả, chỉ một mình thế thôi!
.....
Hạnh phúc rất khó định nghĩa, chỉ biết với Quạden là thế!

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
chi Quạ ơi sao chị sướng thế, đc a 2 nạp tiền cho, ước gì e đc như chị, hehe, chị e bỏ quên e rồi, hehe, mà nhờ vậy e cũng hạnh phúc lây, có đc những giây phút của riêng mình. nói thì nghe có vẻ nhẫn tâm, nhưng thật tình là vậy, vì e k thể hiểu hết tâm sự của chị e, nên có ng nói chuyện đc với chị là e cho chị đi xả stress thoải mái, bỏ e ở nhà 1 mình e cũng chịu, hihi.

hôm thứ 6 vừa rồi, e lại phát hiện thêm 1 điều hạnh phúc. E đc nói chuyện vô tư với ng bạn yêu quý của e, nói hết những chuyện mình muốn nói, nói bao lâu cũng đc, b luôn luôn lắng nghe e, chia sẻ với e, ở lỳ đó với e cho đến khi nào e hết buồn mới chịu về, hihi. đơn giản nhỉ, nhưng đối với e bao nhiêu đó đã là quá đủ rồi, e k cần thêm gì hết, hihi:dangyeu:

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Hạnh phúc rất đơn giản, "xa tận chân trời - Gần ngay trước mặt"
Hạnh phúc từ những điều giản dị nhất...

mèo mắc ma

Thanh viên kỳ cựu
Thế nào là mãn ?

Là khi mình bun,mình thèm ăn,t lnh nhà mình đy nhng món ngon vt l thơm fc

Là khi mình bun,mình nghe mãi 1 bn nhc ngày này wa ngày khác mà T10 vn chưa hết pin

Là khi mình bun, mình tha h nghch nước hàng gi lin đến nhăn hết c da tay, da chân thành da rn mà ko ai kêu ca la ó v thi gian mình ôm nhà tm

Là khi mình bun, mình ngi th ra hát hò v vn khn c hng mà chưa ai kp ngăn cái s điên y li

Là khi mình bun, mình được nghe k chuyn, thưởng thc ca vũ kch sng đng đy tc thi

Là khi mình bun, bng dưng mình gp vn may, hay nim vui đ mi, xin tăng chng hn

Là khi mình bun,mình gim béo được 3kg thay cho wi lut tăng dn đu mi hôm

Là khi mình bun, ai đó mua cho mình cc cappuccino âm m, và đ mình ngi nhm nháp Pain au chocolate nóng giòn, lng yên…

Là khi mình bun, mình t hết bun, thế thôi nh

lamvan1991

Thành viên năng động
Hạnh Phúc Cũng Là Khi Mình Mang Đến Niềm Hạnh Phúc Cho Một Người Nào Đó ,Có Thể Là Người Mình Yêu Thương Cũng Có Thể Là Người Mình Không Quen Biết....Dù Vậy Hạnh Phúc Thì Không Bao Giờ Đến Với Kẻ Không Thành Thật ^^

J©uRn€¥

Thanh viên kỳ cựu
Hạnh phúc là làm được điều trước đây chưa thử...
Hạnh phúc là khi biết xài máy giặt...
Hạnh phúc là khi đọc xong 1 chương sách T.A...
Hạnh phúc là khi thấy tên mình trong danh sách ứng cử của má...

Hạnh phúc là khi thấy mình còn sống >:D<

Yêu!

cobala

[♣]Thành Viên CLB
Hạnh phúc là làm được điều trước đây chưa thử...
Hạnh phúc là khi biết xài máy giặt...
Hạnh phúc là khi đọc xong 1 chương sách T.A...
Hạnh phúc là khi thấy tên mình trong danh sách ứng cử của má...

Hạnh phúc là khi thấy mình còn sống >:D<

Yêu!
Hạnh phúc có từ những điều rất bình thường xung quanh bạn, nhưng thông thường người ta không nhận biết đó là hạnh phúc, mà chỉ mãi tìm kiếm ở đâu đâu, chỉ khi có người chỉ cho bạn thấy đó là hạnh phúc bạn mới nhận ra . Vì vậy, hạnh phúc là phút giây bạn nhận ra mình đang hạnh phúc.

Jerry

[♣]Thành Viên CLB
Hạnh phúc là nhất thời.
Hạnh phúc nhất là khi được ở bên người mình yêu.

I_Have_A_Dream

Thành viên
không có gì tồn tại mãi mãi, hạnh phúc cũng thế
nhưng sao lại là nhất thời?
có những thứ mất đi rồi ta mới thấy quý nó, nhưng mất đi chưa chắc đã là hết...
mình nghĩ thế

[AK]

Thanh viên kỳ cựu
Định nghĩa hạnh phúc nhiều vô kể.Với câu nói điều j làm bạn hạnh phúc.Vô tình ta đã giới hạn nó mất rồi.Vì khi đó ng ta sẽ suy nghĩ cái j làm ta hạnh phúc, rồi chắt chiu cái j làm ta hạnh phúc nhất.Vô tình làm con số nhỏ dần

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook