Điều gì làm bạn hạnh phúc

Status
Không mở trả lời sau này.

Blue_Katze

Thanh viên kỳ cựu
Hạnh phúc của mình là hôm qua được cậu bạn chở đi vi vu quanh thành phố, hạnh phúc vì là lần đầu tiên được làm một việc đã chờ đợi suốt 3 năm qua:
là ngồi yên bình sau xe,
là làm chiếc xi-nhan và còi cho chiếc xe cà tàng, bấm tin tin mỗi khi đến chỗ đông người,
là kể chuyện ríu rít trong khi có một người ngồi đằng trước lắng nghe, lâu lâu lại tò mò "sao, ra làm sao, có chuyện gì?",
là ngồi đằng sau nghe ngóng hết mấy câu hát vu vơ mà cậu bạn bất chợt nổi hứng,
là vỗ vào lưng cậu ấy thùm thụp khi ga bất chợt tăng mạnh làm mình đổ nhào về phía trước,
là vịn nhẹ vào bờ vai cậu ấy khi đến cua quẹo làm mình mất thăng bằng,
là được chờ đợi, trông ngóng trong khi cậu ấy lấy xe từ bãi gởi,
là được nhìn thấy gương mặt cậu ấy trông ngộ thế nào với chiếc mũ bảo hiểm,
là ngượng ngùng khi nghe cậu nhắc nhở: "Hai đứa tụi mình làm um sùm đường phố lên cả rồi kìa", nhưng mặc kệ, ai kêu có nhiều chuyện cần để kể cho cậu ấy nghe quá làm chi,
...
Và hạnh phúc ấy, cuối cùng mình cũng chờ đợi được.

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
hic, ngọt ngào quá Blue_Katze ơi!!!
nhưng mà p thấy, cảm giác lúc đc cậu b đưa nón BH, đội vào đầu mình cũng hạnh phúc lắm đó!!!!

àh, B_K àh, cái cậu b í, k phải cậu b bình thường phải k???:dangyeu:

Blue_Katze

Thanh viên kỳ cựu
Dzạ, không có đưa nón bảo hiểm cho đội ạh, tại có hai người đi là ngoài kế hoạch, nên chỉ có 1 nón bảo hiểm thôi, :dacy: em nhường cho người chở mất rồi.
Nhưng mà hình như cảm giác chạy trốn công an, căng da mắt ra tìm mấy chú CSGT lúc gần đến mấy ngã tư cũng hạnh phúc lắm ạh :)) (cả hai đứa cùng dáo dác mà nhìn, nhưng may không sao cả, mặc dù có đi ngang wa trước mặt công an)
Rất phiêu...
Là bạn gì, em cũng không biết, để thời gian quyết định thôi, em cũng sẽ chờ, như chờ lần đầu được cậu ấy chở, vậy đó.

Cứ cho đi mà chẳng cần thiết phải nhận lại

Cứ hi vọng đi mặc dù có thể sẽ phải thất vọng

Nhưng chẳng phải có một việc để làm, có một điều để hi vọng, có một người để chờ đợi.

Đấy là hạnh phúc.

[AK]

Thanh viên kỳ cựu
Dzạ, không có đưa nón bảo hiểm cho đội ạh, tại có hai người đi là ngoài kế hoạch, nên chỉ có 1 nón bảo hiểm thôi, :dacy: em nhường cho người chở mất rồi.
Nhưng mà hình như cảm giác chạy trốn công an, căng da mắt ra tìm mấy chú CSGT lúc gần đến mấy ngã tư cũng hạnh phúc lắm ạh :)) (cả hai đứa cùng dáo dác mà nhìn, nhưng may không sao cả, mặc dù có đi ngang wa trước mặt công an)
Rất phiêu...
Là bạn gì, em cũng không biết, để thời gian quyết định thôi, em cũng sẽ chờ, như chờ lần đầu được cậu ấy chở, vậy đó.

Cứ cho đi mà chẳng cần thiết phải nhận lại

Cứ hi vọng đi mặc dù có thể sẽ phải thất vọng

Nhưng chẳng phải có một việc để làm, có một điều để hi vọng, có một người để chờ đợi.

Đấy là hạnh phúc.

Đúng vậy, cứ cho đi, đừng có vụ lợi.Cứ làm hết mình đi, không toan tính .Rồi sẽ nhận lại dc nhiều thứ có thể vật chất có thể tinh thần.Nhưng đieuf con ng mong muốn nhất là dc thấy 1 nụ cười thực thụ, 1 nụ cười rất thật.Đẹp vô cùng phải ko bạn? Chính vì vậy, 1 số ng luôn mong muốn bạn bè của mình , bạn gái( trai) đặc biệt của mình luôn tươi cười,vui vẻ.Đó là hạnh phúc rồi!!Vì sao ? Đơn giản vì hạnh phúc của mọi ng cũng chính là làm làm giàu hạnh phúc của bản thân.

4mat

Thành viên năng động
Hạnh phúc là cho đi yêu thương!
Hạnh phúc là khi thực hiện được 1 chương trình, từ lúc trải nghiệm những bước đầu ý tưởng - lập kế hoạch - khảo sát - chuẩn bị và thực hiện nó.
Hạnh phúc khi được là chính mình, khẳng định được mình
Hạnh phúc là khi nhận được 1 nụ hôn của em và câu "em cám ơn chị, chị dễ thương lắm!"
... Hạnh phúc!

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Hạnh phúc là khi giúp người khác được hạnh phúc (bất cứ điều gì miễn sao người đó hạnh phúc)

click_click0101

Thành viên mới
hạnh phúc?
là khi tất cả cùng cười thoải mái sau nhiều giọt mồ hôi dc đổ ra, vô vụ lợi.
là khi ba mẹ bảo: ba mẹ tự hào về con
là khi bắt gặp một ánh nhìn sẻ chia.
là khi nc mắt lăn dài vì yêu thương
là khi ra trường có việc làm ổn định, tự lo dc cho bản thân.
Với Click lúc này, đó là ước mơ, Hix

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
điều gì làm tôi hạnh phúc ?
tôi tự hỏi rằng nếu tôi tìm được điều gì làm tôi hạnh phúc và như thế tôi có hạnh phúc không, một hạnh phúc thật sự ?
tôi đã nghĩ, nghĩ một thời gian rất dài rằng: hạnh phúc là đạt được tất cả những điều mình muốn
vậy những điều tôi muốn là gì ? lại là một câu hỏi thật mông lung:
1> mọi người tôi yêu quý đều mạnh khỏe , bình an
2> mọi người tôi yêu quý đều giầu có, thành đạt
3> và riêng tôi một tình yêu nồng nàn và bất diệt với anh, người đàn ông nào đó tôi có thể ngả đầu vào vai anh và trao cho anh trọn vẹn cuộc đời tôi, và con của tôi những đứa trẻ ngoan, những bữa cơm gia đình do tay tôi chăm chút và mọi người quay quần bên nhau...bình dị.
.....
những điều tôi mong muốn ấy có quá nhỏ bé không , hay là quá to lớn
Thời gian qua đi tôi chợt nhận ra rằng hạnh phúc ấy đang trong tầm tay tôi nếu tôi thật sự cố gắng vì nó
Và thật kỳ lạ khi tôi nhận ra rằng khi tôi bình an và mạnh khỏe những người yêu quý tôi sẽ cảm thấy bình an và hạnh phúc, khi tôi làm việc và chuyên tâm với nó, cảm thấy thỏa mãn vui vẻ, say mê .. như thế tôi đang thành đạt và giầu có
và tình yêu tôi sẽ mở lòng mình ra đón nhận và khi ấy một tình yêu sẽ đến trọn vẹn dành cho tôi
chúc các bạn, những người tôi yêu quý tìm được hạnh phúc thật sự của mình
hạnh phúc không phải ở tương lai , quá khứ mà là ở hiện tại , hiện tại bạn đang nắm giữ căn bản bạn có thừa nhận và nuôi dưỡng nó trọn vẹn hay không.
hạnh phúc

TQV

Thanh viên kỳ cựu
Cầu chúc cho tất cả mọi người đều hạnh phúc.

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
Buổi tối offline, lapdong hạnh phúc khi anh Vinh đọc đến tên lapdong. Thật sự bất ngờ vì mình được giải thưởng. Hạnh phúc hơn khi được sẻ chia tâm nguyện của mình :"ước gì mọi người đều thấy ấm áp giữa mùa đông"

khanhhoa

Thành viên
Ngày xưa, khi chưa yêu, tôi nghĩ rằng:
Hanh phúc là có nhiều tiền, không phải để tiêu xài hoang phí, mà để không phải lo lắng vì tiền nữa.
Hạnh phúc là được gọi điện cho mẹ, nghe mẹ gọi: "Hợi à, con khỏe không, cả nhà nhận được socola con gửi rồi, ngon lắm"
Hạnh phúc là khi đi mua sắm quà cáp cho bố mẹ và em gái nhân dịp Tết đến.
Hạnh phúc là mỗi sáng phải thức dậy càu nhàu càm ràm chuẩn bị đi đến khách sạn làm việc.

Khi yêu rồi, hanh phúc đối với tôi là được nhìn thấy số điện thoại của người ấy từ nơi xa gọi đến: "How are you doing?", thấy tin nhắn của người ấy mỗi sáng và tối, được gặp người ấy sau cả một thời gian dài xa cách.

Và khi người ấy xa tôi rồi, và khi tôi khóc khi viết những dòng này, hạnh phúc của tôi là gi? Là khi nhìn thấy số điện thoại của bố, và giọng nói của mẹ: "Khỏe không con? Nhớ giữ gìn sức khỏe nhá con".
Khi con người ta hạnh phúc nhất, người ta không nghĩ nhiều lắm đến cha mẹ, nhưng khi ở vào lúc đau khổ nhất, gia đình là nơi nương tựa và luôn nghị trị trong tim, nâng đỡ ta vượt qua.

Hạnh phúc của tôi là gi?

monitor

Thành viên mới
theo tôi, hạnh phúc là khi ta mỉm cười với những gì mình đã và đang làm.

tuli

Thành viên mới
hạnh phúc là những giờ phút bên gia đình, được sống thật với chính mình và những nụ cười của người wen và lạ

kexautraidatinh

Thành viên mới
niềm hạnh phúc của mình là được thấy mọi người thân,bạn bè của mình luôn vui vẻ và mạnh khỏe

bibowfairy

Thành viên mới
Tôi cũng đôi lần cảm thấy giống như khanhhoa, đúng là khi ngta hạnh phúc nhiều nhiều, nhất là khi yêu... họ lại k nghĩ nhiều về cha mẹ mình... nhưng rồi có những cái k vui từ người yêu, họ lại nhớ đến bố mẹ... vâng, gia đình luôn cho người ta những cái được gọi là "hạnh phúc thật sự" bởi gia đình ko bao h bỉ ta mà đi cả...

tranthaitoan99

Thành viên mới
hanh phuc uh.hai tu nay wa xa xi doi voi minh
minh chua bao gio cam nhan dc cai su hanh phuc tu gia dinh,tinh yeu va ban be
boi vi minh ko bao gio co dc no.xa xi va xa la doi voi minh

minhha83dn

Thành viên mới
Hạnh phúc luôn hiện hữu quanh ta,hạnh phúc hay không là cách mà ta cảm nhận sự việc bạn ah.
Với MH hạnh phúc là hằng ngày được làm việc,chiều về được gặp mặt nhóc tỳ của mình,nghe con bi bô tập nói baba,nhiều lắm bạn ạ!

lethuyha

Thành viên mới
Ai cũng có những ý niệm về cuộc sống của riêng mình, bạn đã từng nghĩ mình đang hạnh phúc không?

Đối với lapdong Hạnh Phúc có lẽ rất đơn giản mà ta chưa hề nhận ra vì đôi khi nó chỉ vụt qua như một khoảnh khắc.

ĐIỀU LÀM LAPDONG HẠNH PHÚC NHẤT LÀ THẤY GIA ĐÌNH MÌNH BÊN NHAU!!!

HÃY CHO LAPDONG VÀ MỌI NGƯỜI BIẾT ĐIỀU GÌ KHIẾN BẠN HẠNH PHÚC NHÉ!
Với mình Hạnh Phúc là được vui vẻ với gia đình bạn bè, đựoc mang niềm vui đến cho mọi người, được vui chơi giải trí, đựoc làm những gì mĩnh thích,.... nói chung rất nhiều,hiiii

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook