[Lời muốn nói] 16/11 - "kết nối"

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Hôm nay là 16/11, ngày cả CLB mình đi chơi với chủ đề Kết nối.
Chà, trước khi vào chủ đề chính, khổ chủ phải than thở chút đã. Đau lưng, đau vai và ê mông nữa, hic hic...

Cứ tưởng sau một ngày trời vui chơi, bị hành hạ, chạy lăng quăng khắp công viên, lăn lộn như thế, mọi người sẽ về ôm cái giường ngay. Ai dè, tối nay lên mạng vẫn thấy nhiều gương mặt thành viên CLB lướt web, cho dù để chế độ Invisible. Suy ra, thành viên CLB mình khỏe dễ sợ, hoặc là những trò chơi hôm nay vẫn chưa thấm tháp, chưa xi nhê... Thế thì lần sau Ban tổ chức cần nghiên cứu thêm nhé, tốt nhất là có một chuyến đi chơi 2 ngày 1 đêm thì mới đủ.:p

Phải công nhận rằng, nguyên cả buổi chạy lòng vòng rất mệt, nhất là cái màn chui qua mạng nhện, chui đi chui lại, bê đi bê lại tới cả chục lần mà vẫn không xong, cáu tiết lên chỉ muốn chửi nhau với quản trò (thực tế thì có nổi nóng, nhưng rồi sau đó lại ngoan ngoãn chui lại, bê lại, hic...). Có lúc ướt lẹp nhẹp với mấy bịch nước đổ vào đầu. Có lúc mắc ói khi uống nguyên bịch nước lã. Có lúc thấy nản với cái mật thư không giải được. Có quá nhiều đáng để kể, để nhớ, để vui buồn. Mỗi trò chơi đều có gửi gắm một ý nghĩa của nó, hướng tới những kỹ năng sống nhất định. Nhưng rồi sau tất cả những vất vả, mệt mỏi đó, chợt nhận ra mọi người thật dễ thương, nhận ra đội mình đã thân hơn rất nhiều so với buổi đầu gặp gỡ, thấy nhớ những "Oh man, super girl", "Tắc kè xanh lè lè", "Bão tố"...Không ai còn giữ được bộ đồ sạch sẽ, nhưng chắc mọi người đều tin rằng lần sau đến CLB, chúng ta sẽ có thể chuyện trò nhiều hơn, thân mật hơn với nhiều bạn khác.

Chiều nay, người được nhiều người tìm kiếm nhất là anh Văn - người đứng trạm mạng nhện. Chính vì quá "nổi tiếng" như vậy nên anh Văn đã "bỏ của chạy lấy người" ở phút cuối cùng, hi hi...At the end, người được các bạn ưu ái nhất trong phần "giã gạo" là anh Thanh và anh Hòa.

Sóng cảm thấy buổi đi chơi hôm nay rất vui. Sóng vẫn còn hơi ít nói, vẫn có những khi không kiềm chế được cảm xúc, vẫn chưa nói chuyện hết với mọi người trong buổi này. Nhưng mong rằng các bạn sẽ bỏ qua những chuyện nho nhỏ đó, chỉ để nhớ về nhau với những gì vui vẻ và dễ thương nhất, như cái nắm tay, như một lời nói thân thương...
Nhưng Sóng cũng muốn nói với các bạn một cảm nhận nho nhỏ...

Có những lúc chúng ta đã chơi không thật sự nhiệt tình, hoặc tinh thần giảm sút, muốn bỏ cuộc. Hoặc chúng ta quá hiếu thắng mà mất kiên nhẫn, mất bình tĩnh. Điều đó ít nhiều cũng làm cho cuộc vui kém vui đi. Rồi chúng ta muốn "trừng phạt" những người đứng trạm... Đây là màn thường thấy trong phần cuối của trò chơi lớn, nhưng thực sự mình cảm thấy không thích điều đó lắm. Bởi xét cho cùng, những người trong Ban tổ chức là những người đã vất vả nhất để cho chúng ta một ngày vui bổ ích, cũng là những người đáng cảm ơn nhất. Họ đã không được cùng vui chơi với mọi người, điều ấy cũng thiệt thòi lắm. Bởi vậy, Sóng muốn dành lời cảm ơn chân thành đến họ. Và hy vọng rằng CLB chúng ta sẽ còn nhiều chương trình sinh hoạt vui hơn, hay hơn, chơi nhiệt tình hơn thế nữa...

We are a family !

Justin Ha

Hạt giống đâm chồi
hiccc... mối thù "giã gạo" sẽ không quên... hẹn lần sau sẽ rõ... hãy đợi đấy.... "Tắc kè xanh màu mè".... "Bão tố tan thành"... "oh man! Super bede"... biết vậy tớ cho các cậu tè le như hột me luôn... ác dã man rợ... không thương người ta thì thôi... hic... đi đường về ai cũng nhìn... ặc... thằng này con nhà ai mà ở dơ thế không biết... nhưng nhìn lại ngưỡng mộ mình... vì không ai dơ như mình....
về đến nhà đuối như trái chuối... cái thân mềm nhũng như cái mền...
Nhưng vui

Mr[K]id

Thành viên mới
Đây là lần đầu tiên K tham gia với CLB.Mới đầu còn lạ lẫm thật nhưng sau 1 ngày lăn lộn với các trò chơi của BTC tớ thấy anh chị em thân thiết hơn nhiều ! Muốn gặp lại mọi người quá ! keke hum qua đi về tớ lăn ra ngủ đến 4h sáng nay mới dậy nè !

longteo

[♣]Thành Viên CLB
Thiện tai! Thiện tai! Thiện tai!:D
Đầu tiên cũng xin lỗi pà kon gần xa là mình đã quá nhẹ tay, xin hứa sau này sẽ không làm thế nữa:D. Không biết những người còn lại thì có cảm giác như thế nào nhỉ??? Đợi 1 tuần rồi mà chẳng thấy ai post cảm nhận của mình lên hết. Buồn thật.

Sau khi hỏi thăm ý kiến của một số bạn tham gia thì mình có một số nhận xét sau:

1. Chương trình buổi sáng

- Sinh hoạt vòng tròn: thời gian dành cho sinh hoạt vòng tròn chưa nhiều cộng với việc vắng một số lượng lớn các bạn Event phải chuẩn bị cho chương trình buổi sáng nên các bạn bảo rằng cơ hội để tất cả mọi người làm quen, chơi chung quá ít.
- Trò chơi liên hoàn: khá là vui nhộn nhưng vẫn còn lung tung vì quản trò chưa nắm luật chơi. Đề nghị trưởng ban tổ chức sau này xem xét lại vấn đề phổ biến luật chơi cho quản trò

- Thiết kế thời trang kinh dị: đây có lẽ là phần vui nhộn, hấp dẫn nhất của buổi sáng. Mọi người xem xung quanh đó đều cảm thấy rất ngạc nhiên và hứng thú đặc biệt là hình ảnh MrKid trong vai cô thiếu nữ Ấn Độ :D

Nhận xét tổng thể về buổi sáng: Các bạn event đã thiết kế chương trình rất tốt, chỉ có vấn đề là các bạn chưa phổ biến rõ luật chơi cho quản trò dẫn đến phần đầu rất bát nháo. Hy vong Mr. Sang lần sau rút kinh nghiệm.

2. Chương trình buổi chiều
- Mật thư: phần mật thư này ban tổ chức đã cố tình làm khá là khó để thử thách trí thông minh cũng như sự kiên nhẫn của các đội. Chia sẻ với các bạn cảm nghĩ của mình khi quan sát các đội giải mật thư lúc đầu tiên
+ Đội "oh man super girl" của anh Thạch quy tụ toàn hảo thủ (Hiền, Liên, Ngọc,...) nên đã giải được toàn bộ mật thư một cách nhanh chóng.
+ Đội của Tuấn thì cũng rất khá, đã giải ra được mật thư nhưng do 1 lỗi trong mật thư nên cuối cùng cũng phải nhờ đến sự trợ giúp của... "chuyên gia đọc đáp án mật thư":D
+ Đội của Sang: đây là đội gặp mật thư ban đầu rất khó ->giải không được khiến tinh thần của các bạn xuống.
Mặc dù mật thư vẫn còn 1 số sai sót nhỏ tuy nhiên mình đánh giá rất cao sự cố gắng của Dung. Để có được mật thư, Dung đã phải thức đến 2h đêm để làm. Cảm ơn em nhiều hen, hy vọng lần sau em sẽ vẫn chủ trì việc này;)

Tram của người chủ nhiệm

+Trò chơi "Thảm thần"
Đội của anh Thạch: rất sáng tạo, lách "luật" của ban tổ chức rất tốt
Đội của Tuấn: tinh thần tự giác rất cao, phạm quy thì bắt đầu lại từ đầu tuy nhiên tinh thần cố gắng của các bạn không cao. Người đứng trạm phải giảm độ "khó" của game từ 8 người xuống còn 5 người các bạn mới qua được trong khi 8 người chia ra 1 người cõng 1 người trên vai thi vẫn có thể qua được.
Đội của Sang: lúc này người đứng trạm phải chạy trốn sự "truy sát" của các đội khác nên không quan sát các bạn chơi được.:D

+ Trò chơi "Mạng nhện"
Đội của Tuấn: tinh thần tự giác cũng khá tốt, nên chỉ sau 5 lần phạm quy thì được cho qua.
Đội của anh Thạch: là đội có tinh thần tự giác ban đầu không cao (người đứng trạm nói các bạn phạm luật mà các bạn phản ứng lại) + đội các bạn giải mật thư và qua các trạm quá nhanh trong khi các đội của Tuấn mới bắt đầu trạm 1 (nếu để các bạn qua trước đội của Tuấn thì đội của Tuấn sẽ mất tinh thần, không còn hứng thú chơi nữa) -> Người đứng trạm phạt đội của các bạn trên 10 lần phải bắt đầu lại từ đầu:D-> nể phục sự kiên cường của các bạn đặc biệt anh Thạch - người đội trưởng luôn luôn là người tiên phong, để vực dậy tinh thần của các thành viên trong nhóm. Lần vượt mạng nhện kế cuối, việc các ban quyết đinh toàn đội bắt đầu quay trở lại từ đầu chứ không phải chỉ bắt đầu từ người phạm luật -> Mình đánh giá rất cao tinh thần tự giác của các bạn và đó cũng là điều mà mình chờ từ đội từ đầu buổi đến giờ -> Không cần giám sát xem đội có phạm luật nữa không ở lượt cuối.
Đội của Sang: là đội cuối cùng vượt trạm "tử thần" + tinh thần của các bạn xuống quá thấp -> phạt rất dễ, chỉ phạt đúng 1 lần

+Trò chơi "căng dây"
Đội của anh Thạch được cho căng thành hình tam giác. Các bạn đã thực hiên rất tốt do các thành viên trong đội có kỹ năng lắng nghe tốt nhưng cách các bạn thực hiện vẫn chưa phải là cách tốt nhất. Chẳng cần phải đếm số gì hết, chỉ cần đọc tên 3 người và yêu cầu 3 người đó căng ra 3 góc là xong. Lần này rule rất đơn giản nhưng đảm bảo lần sau sẽ rất khó nếu đó là tam giác đều.:D
Đội của Tuấn làm vòng tròn: Các bạn đã rất thông minh khi nắm tay thành hình vòng tròn trước rồi mới cầm dây nhưng đó chỉ đúng với trường hợp dây ngắn và vừa vòng tay của các bạn. Nếu trường hợp dây rất dài thì các bạn sẽ làm sao???:confused::D
Đội của Sang thì không được chơi game này vì lúc đó mình đã chạy "giặc" rùi. :D

Nhận xét tổng thể về các game: Đây là thể loại game team-building nhằm mục đích gắn kết các thành viên lại với nhau. Tuy nhiên thông qua nó cũng đánh giá được rất nhiều nét tính cách của thành viên các đội
+ Tinh thần tự giác: Đó là cái mà đúng thật là người Việt Nam chúng ta còn rất kém. Khi người nước ngoài chơi thì các bạn thấy họ tuân thủ rất nghiêm những luật lệ được ban tổ chức đặt ra. Không cần quan sát viên, nếu họ phạm luật thì họ tự động bắt đầu làm lại tự đầu. Còn chúng ta phạm luật bị bắt thì các bạn cho rằng ban tổ chức không đúng. Các bạn chúng ta đến đây chơi vui là chủ yếu, thắng thua với ban tổ chức không có gì quan trọng hết nên ban tổ chức cũng chẳng xử ép, ăn gian các bạn làm gì cả. Nếu người Việt nam chúng ta đều có tinh thần "tự giác" cao thi sẽ tránh được việc kẹt xe, xả rác ngoài đường... Đó cũng là ý nghĩa đầu tiên mà mình muốn truyền tải đến các bạn. Mong rằng sau này tinh thần "tự gia'c" của chúng ta sẽ cao hơn.
+ Làm việc nhóm: Game ban đầu sẽ rất khó, sau đó nếu các đội vẫn không vượt qua được thì mới giảm độ khó xuống từ. -> Đòi hỏi sự cố gắng, và nỗ lực, gắn kết, chơi hết mình của các thành viên trong đội rất nhiều nếu như muốn vượt qua được ngay lần đầu
+ Tinh thần lãnh đạo: Điều này đặc biệt quan trọng. Nếu bạn là người lãnh đạo mà mệt mỏi, chán nản sẽ ảnh hưởng đến tất cả các thành viên còn lại -> Cả đội xuống tinh thần. Trong buổi sinh hoạt, anh Thạch là người thể hiện tất nhất kỹ năng này và đó cũng là lý do vì sao đội của anh có thể qua "mạng nhện" đến hơn 10 lần:D. Theo minh, đội của anh xứng đáng ở vị trí thứ nhất. Các bạn khác sau này làm đội trưởng thì cũng rút kinh nghiệm hen.

Mỏi tay quá rồi. Có gì bữa sau viết tiếp. Mình hy vong sẽ nhận được nhiều hơn những đánh giá, chia sẻ của các thành viên mới để ban tổ chức rút kinh nghiệm sau này tổ chức chương trình được tốt hơn. Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ

longteo

[♣]Thành Viên CLB
Các bạn có thể nêu lên cảm nhận về game mình thích nhất, người quản trò "dễ tính" nhất, hot girl của chương trình hóa trang,....:D

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Xét đi xét lại, Sóng thấy trò chui qua mạng nhện là khó nhất, nhưng cũng là trò mà mọi người nhớ nhất, vì nhờ đó mà đội thực sự gắn kết. Qua trò này, bộc lộ rất nhiều điều... Hi hi...
Quản trò dễ tính nhất là An, mặc dù cũng có đã làm cho mọi người trong đội minh "mắc ói" (nghĩa đen hoàn toàn) nhưng rất là vui vẻ, dễ chịu, dễ thương... Còn quản trò "hắc xì dầu" nhất là anh Văn, hơi cứng ngắc. Đáng nhẽ các đội sáng tạo thì anh phải khuyến khích họ chứ, hù dọa chỉ tổ làm họ ghét thôi...Tụi em cũng khó mà hiểu được nguyên nhân sâu xa nên anh cũng nên nhẹ nhàng, mềm mỏng một tí thì mọi người mới thông cảm được.
Bữa nào trước Tết phải đi chơi tiếp! Hình như ngày 4/1 thì phải, hi hi...

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Trạm của chị An đúng là "mắc ói" thiệt. Em tọng vào bụng gần nửa lít nước một lúc biểu sao không mắc ói?:p Mà cái này là tại anh Thạch, cười hoài mà không uống được gì hết, cuối cùng để bé Hiền hưởng hết!.
Nhưng mà cũng rất vui, vì "Oh men, super girls" thật là super, hăng hái. Cộng một điểm cho đội mình nào!
Trò chui mạng nhện thật là cực, sau đó mới nhận ra, mình vẫn còn nhẹ chán, chắc bằng kí năm lớp 9, người mình dzầy mà chui lọt cái lỗ nhỏ xíu. Thấy cũng kì công thiệt!

Justin Ha

Hạt giống đâm chồi
mai mốt tớ sẽ cho các cậu chui lỗ cống....hơ hơ... xem cái nào đáng nhớ và thích thú hơn nhé... hãy đợi đấy... cái đội oh men,super girl dám dã gạo tớ....

longteo

[♣]Thành Viên CLB
hehehehe. Bi giờ mới có dịp hoan nghênh tinh thần sáng tạo. Cùng vỗ chân ủng hộ pác quản trò nhà ta nào. Tới lúc đó mà ko có lỗ cống để chui thì coi chừng bị giã gạo tiếp đó. hihihi

Bình luận bằng Facebook