[Lời muốn nói] bài viết số 2: Chiếc khăn gió ấm (Nguyễn Đăng Thùy)

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
Nguyễn Đăng Thùy : chiếc khăn gió ấm
Chẳng biết khi nào một buổi sáng mở yahoo.mess của mình lên xuất hiện một dòng tin nhắn thật dài :

Ở bên kia bầu trời về đêm chắc đang lạnh dần
Và em giờ đang chìm trong giấc mơ êm đềm
Gửi mây mang vào phòng vòng tay của anh nồng nàn
Nhẹ nhàng ôm cho em yên giấc ngủ ngon.
Ở bên đây bầu trời ngày mưa cứ rơi hững hờ
Để tim anh cồn cào và da diết trong nỗi nhớ
Dường như anh nhớ về em

Gửi cho em đêm lung linh và tin sóng nơi biển lớn
Gửi em những ngôi sao trên cao tặng em chiếc khăn gió ấm
Để em thấy chẳng hề cô đơn
Để em thấy mình cần bên nhau
Để em vững tin vào tình yêu 2 chúng ta.
Rồi cơn mưa đêm qua đi
Ngày mai lúc em thức giấc
Nắng mai sẽ hôn lên môi em
Nụ hôn của anh ấm áp
Và em hãy cười nhiều em nhé
Vì em mãi là niềm hạnh phúc
Của anh mà thôi...

Và một tin nhắn thật ấm áp với lời chúc thân thương từ một người bạn mới quen trong câu lạc bộ.
"Một lúc nào đó khi bạn gọi vào số điện thoại : 09…….022 và bạn sẽ nghe những âm thanh nồng nàn của ca khúc này,
Hãy thử một lần và một lần hỏi thăm nhau sẽ rất vui và ấm áp đấy.
"

Một buổi tối có một người alo cho tớ hỏi có thể chở bạn ấy đi chương trình kết nối ở công viên Lê Thị Riêng không ? Mình thắc mắc quá, một thành viên mới tinh như mình chưa có một hoạt động nào sao lại có người biết số điện thoại và phương tiện di chuyển của mình là một chiếc xe đạp cọc cạch mà nhà lại gần địa điểm bạn ấy xuống xe bus nhỉ? Bạn ấy khi biết thắc mắc của mình và đã trả lời một câu thật đơn giản rằng “ nếu bạn quan tâm đến ai đó thì không có cái gì bạn không thể tìm hiểu về người ấy cả “ . Và rất nhiều thứ khác nữa nhưng tớ nhớ nhất là câu nói này đấy. (Hix, nhưng tớ không nhớ chính xác từng chữ đâu đấy nhé, lâu quá rùi mà). Quan tâm đến nhau là một cách để thể hiện tình thương yêu.

Và thú thật với các bạn, lúc ấy tớ đang phân vân có nên đi hay không (vì tớ chẳng quen ai cả đi thì kỳ lắm, sẽ thật lạc lõng) nhưng chính nhờ cú điện thoại ấy mà tớ can đảm đi “ Kết nối” cùng các bạn và ngày hôm ấy tớ đã rất vui. Cảm ơn thật nhiều.

Và các bạn nhớ chương trình ngày 15/03 chứ? Chúng ta đã vui chơi thật thoải mái và rất nhiều người đã rất thích cách trang trí tại sảnh của chương trình, người đã đảm nhận việc đó - bạn có biết là ai không ? Bạn ấy đã nhận mua những vật dụng cho chương trình mặc dù bạn ấy rất bận và còn phải di chuyển bằng xe bus rất vất vả. Bạn ấy đã đến nhà văn hóa từ 1 giờ và cặm cụi trang trí ( tất nhiên với sự giúp sức của một số bạn như bạn Liên,bạn Tâm, Anh Thạch …) để
5 giờ chiều có một sân khấu ấn tượng để chúng ta có thể vui chơi thỏa thích trong một không gian lãng mạng và đáng yêu như thế.
Khi mọi người đã ra về thì bạn ấy lại ở trong nhóm dọn dẹp bãi chiến trường của chúng ta.

Rồi rất nhiều các chương trình khác bạn ấy tham gia rất nhiệt tình nhưng thật thầm lặng và có nhiều những đóng góp không thể kể hết ra. Rất nhiều các chương trình bạn ấy tham gia đóng góp như : chương trình cách thiệp tình yêu, chương trình valentine trắng, và trong seri các kỹ năng của Nhân sự sắp tới bạn ấy cũng có kế hoạch và đang tham gia hoàn tất chương trình đầu tiên(các bạn đợi nhé).

Bạn ấy nhiệt tình như vậy đối với câu lạc bộ như thế đó, năng động thế đó nhưng trong tâm hồn của bạn ấy luôn có một cảm giác tự ti đến khủng khiếp. Bạn ấy luôn bảo là : tại sao mình có thể vô tâm với mọi người như thế? ( thực tế bạn ấy chẳng hề vô tâm)Tại sao mình luôn cảm thấy có một điều gì đó chênh vênh trong lòng, và nhiều lúc không thể hòa mình vào dòng chảy của cuộc sống? Tại sao và tại sao bạn ấy cũng không hiểu được. Trong câu lạc bộ cũng vậy, có những lúc bạn ấy cảm thấy thật xa và thật buồn. Là một người chị, một người bạn tôi cũng chỉ có thể lấp một chút gì đó trong khoảng không gian ấy, bạn ấy rất cần các bạn có thêm những lời quan tâm từ các bạn đấy. Quan tâm thật nhiều để kết nối lại nhưng trái tim.

Mình muốn viết thật nhiều về bạn ấy, những điều bạn ấy đã chia sẻ cho mình nhưng lại thôi. Nếu đã là những người bạn thì không cần phải nói thật nhiều về nhau mà chỉ cần một câu thôi : Bạn là bạn của tôi, là người anh em của tôi, và tôi rất mến bạn.

Còn một điều nữa về bạn ấy các bạn chưa biết là bạn ấy nấu ăn rất giỏi và làm món susi ăn rất ngon, ngon hơn ở siêu thị làm nữa cơ đấy. Hi vọng lúc nào đấy tớ sẽ được ăn món susi bạn làm nhé.:tongue:

Thân tặng tất cả những người tôi thương yêu, đặc biệt là ĐĂNG THÙY nhân vật của bài viết này bài hát " Chiếc khăn gió ấm" hi vọng chúng ta luôn nhớ về nhau bao bọc nhau như những người thân.

Đây là đường link của bài hát :
Chiec Khan Gio Am - Khanh Phuong | Chiếc Khăn Gió Ấm - Khánh Phương | Zing MP3

Mr[K]id

Thành viên mới
K cũng rất ấn tượng với Đăng Thùy - bề ngoài là 1 cô gái ít nói nhìn hiền hiền thế đây nhưng khi vào việc là năng nổ hết chổ chê lun :D ! Hok bít sao K thấy Đăng Thùy luôn trầm tư nhỉ ?

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Cảm ơn chị Thủy thật nhiều về bài viết này. Nhờ đó mà em hiểu hơn rất nhiều về Đăng Thùy. Đã chung CLB gần nửa năm nhưng em vẫn chưa hiểu các bạn được như chị. Em cũng như Kid, cảm nhận Thùy là một thành viên thầm lặng nhưng rất nhiệt tình. Chỉ có điều Thùy lặng lẽ quá nên có đôi khi chúng ta lại quá vô tình với bạn.
Xin lỗi nhé Thùy. Hy vọng rằng thời gian tới, Thùy sẽ luôn cảm thấy ấm áp khi ở đây, trong CLB và bên cạnh những người bạn này. Chúng tớ đều quý mến Thùy, hãy thử chia sẻ với nhau nhiều hơn nhé. À, khi cười nhìn ấy xinh hơn. Bởi vậy hãy cười nhiều lên nhé!

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Chị Thủy làm mọi người hồi hộp chờ đợi từng bài viết về các nhân vật trong CLB mình nhỉ? Và lần này đúng là vẫn rất ấn tượng. Chị Đăng Thùy hẳn sẽ rất vui nhỉ?

Chị Thùy rất dễ thương và năng nổ nữa. Hi vọng là chị Thùy sẽ tự tin hơn khi vào CLB mình, mọi người nhỉ?:kiss::kiss::kiss:

longteo

[♣]Thành Viên CLB
Bài viết rất ấn tượng, hẻm bít bao giờ chị Thủy mới để ý đến mình hen. hihihi. Đang suy nghĩ xem mình sẽ để ý và viết về ai bi giờ??? Có ai tự ứng cử không ta?

Justin Ha

Hạt giống đâm chồi
Đăng Thùy là ai nhỉ? Mình đã gặp chưa ta?
Chỉ là những cử chỉ, những việc làm âm thầm nhưng điều đó cũng đáng được ghi nhận đấy chứ, Nếu không có người viết ra, nói lên thì có lẽ chẳng ai biết về người ấy như thế nào. Họ là ai, họ đã làm gì? Có lẽ đây là cơ hội để chúng ta biết về nhau nhiều hơn, hiểu nhau hơn. Mấy khi chúng ta có dịp nói chuyện chia sẻ thế này...

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Bài viết rất ấn tượng, hẻm bít bao giờ chị Thủy mới để ý đến mình hen.

Chị Thủy ơi, anh Văn muốn chị để ý đến ảnh kìa.
Hay là anh giành thế chủ động để ý chị Thủy đi!
Hí hì hì...

nguyendangthuy20

[♣]Thành Viên CLB
Chị Thủy ui:love:!
Không biết nói gì hơn ngoài lời cảm ơn chị! Em cảm ơn chị, cảm ơn chị nhiều lắm! Chính câu nói của chị: “ Chị thích em vì em là chính em!”. Nó làm em can đảm hơn nhìn cuộc sống tích cực hơn. Mặc dù có rất nhiều chuyện trong thời gian qua làm em trở nên tách rời mọi người. Một cảm giác trống trải trong lòng khi có quá nhiều áp lực. Nhưng khi đến với CLB của mình, được tiếp xúc với các anh chị, các bạn mà đặc biệt là chị Thủy, mọi người làm em cảm thấy lạc quan hơn, vui vẻ hơn, và học được nhiều hơn! Cảm ơn mọi người và cảm ơn chị! Chị của em!:victory::handshake:

Mà chị ơi! Chị viết bài về em làm gì không biết nữa. Em rất cảm ơn thiện ý của chị. Nhưng chị làm vậy, em thấy xấu hổ quá. Sao chị lại kể tội của em trước bàn dân thiên hạ như thế! Em có làm được gì đâu mà chị lại kể công như thế! Thiệt là xấu hổ quá đi mất!!!:disapointed:

CLB mình bắt đầu qua một chặn đường mới, nhiều thử thách mới! Hy vọng với những tình cảm thân thương:in-love:, tình đoàn kết gắn bó, giúp đỡ lẫn nhau CLB mình sẽ ngày càng vững mạnh và gặt hái được nhiều thành công!!!

Rất hạnh phúc khi được đến với CLB, được quen biết mọi người! ALL FOR FRIENDS!!!

Mr[K]id

Thành viên mới
hehe hum qua tớ được chứng kiến bản lĩnh cầm mic của Thùy ! lần đầu T đứng trước CLB thì phải nhưng phong cách hơi bị pro nhá ! Tiếc là bị ông Hiền cắt mấy khúc nên chưa trổ tài hết keke

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
chúc mừng sinh nhật em Đăng Thùy

hôm nay sinh nhật em đấy cô bạn, em có nhớ không
hôm qua gặp em định nói lời chúc mừng nhưng rồi lại vội vã, vội vã và lướt qua mất một cơ hội để nói những lời yêu thương
em ra trường rồi và chuẩn bị đi làm , thi công chức để thành một cô giáo đứng trên bục giảng
biết bao dự định và ước mơ của em vẫn còn ở phía trước
cứ đi tiếp con đường em đã chọn lựa em nhé
vui lắm chúc em một sinh nhật hạnh phúc và ấm cúng bên gia đình và những người bạn thân yêu

hoa hồng cho tình bạn, chúc em luôn vui vẻ hạnh phúc hãy nhớ rằng em đặc biệt vì em là chính em và chị rất thích làm bạn với em vì em là Đăng Thùy ( và chiếc khăn gió ấm).

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Chúc mừng sinh nhật Đăng Thùy!
Một tuổi mới với rất nhiều bước chuyển quan trọng trong cuộc đời, phải không T? Nhưng bước chân của Thùy đang vững vàng dần lên đấy, hãy tự tin lên nhé!
Chúc T sức khỏe, bình an và luôn là chiếc khăn gió ấm áp!

ting

[♣]Thành Viên CLB
Nguyễn Đăng Thùy : chiếc khăn gió ấm
Chẳng biết khi nào một buổi sáng mở yahoo.mess của mình lên xuất hiện một dòng tin nhắn thật dài :

Ở bên kia bầu trời về đêm chắc đang lạnh dần
Và em giờ đang chìm trong giấc mơ êm đềm
Gửi mây mang vào phòng vòng tay của anh nồng nàn
Nhẹ nhàng ôm cho em yên giấc ngủ ngon.
Ở bên đây bầu trời ngày mưa cứ rơi hững hờ
Để tim anh cồn cào và da diết trong nỗi nhớ
Dường như anh nhớ về em

Gửi cho em đêm lung linh và tin sóng nơi biển lớn
Gửi em những ngôi sao trên cao tặng em chiếc khăn gió ấm
Để em thấy chẳng hề cô đơn
Để em thấy mình cần bên nhau
Để em vững tin vào tình yêu 2 chúng ta.
Rồi cơn mưa đêm qua đi
Ngày mai lúc em thức giấc
Nắng mai sẽ hôn lên môi em
Nụ hôn của anh ấm áp
Và em hãy cười nhiều em nhé
Vì em mãi là niềm hạnh phúc
Của anh mà thôi...

Và một tin nhắn thật ấm áp với lời chúc thân thương từ một người bạn mới quen trong câu lạc bộ.
"Một lúc nào đó khi bạn gọi vào số điện thoại : 09…….022 và bạn sẽ nghe những âm thanh nồng nàn của ca khúc này,
Hãy thử một lần và một lần hỏi thăm nhau sẽ rất vui và ấm áp đấy.
"
Một buổi tối có một người alo cho tớ hỏi có thể chở bạn ấy đi chương trình kết nối ở công viên Lê Thị Riêng không ?Mình thắc mắc quá, một thành viên mới tinh như mình chưa có một hoạt động nào sao lại có người biết số điện thoại và phương tiện di chuyển của mình là một chiếc xe đạp cọc cạch mà nhà lại gần địa điểm bạn ấy xuống xe bus nhỉ? Bạn ấy khi biết thắc mắc của mình và đã trả lời một câu thật đơn giản rằng “ nếu bạn quan tâm đến ai đó thì không có cái gì bạn không thể tìm hiểu về người ấy cả “ . Và rất nhiều thứ khác nữa nhưng tớ nhớ nhất là câu nói này đấy. (Hix, nhưng tớ không nhớ chính xác từng chữ đâu đấy nhé, lâu quá rùi mà). Quan tâm đến nhau là một cách để thể hiện tình thương yêu.
Và thú thật với các bạn, lúc ấy tớ đang phân vân có nên đi hay không (vì tớ chẳng quen ai cả đi thì kỳ lắm, sẽ thật lạc lõng) nhưng chính nhờ cú điện thoại ấy mà tớ can đảm đi “ Kết nối” cùng các bạn và ngày hôm ấy tớ đã rất vui. Cảm ơn thật nhiều.
Và các bạn nhớ chương trình ngày 15/03 chứ? Chúng ta đã vui chơi thật thoải mái và rất nhiều người đã rất thích cách trang trí tại sảnh của chương trình, người đã đảm nhận việc đó - bạn có biết là ai không ? Bạn ấy đã nhận mua những vật dụng cho chương trình mặc dù bạn ấy rất bận và còn phải di chuyển bằng xe bus rất vất vả. Bạn ấy đã đến nhà văn hóa từ 1 giờ và cặm cụi trang trí ( tất nhiên với sự giúp sức của một số bạn như bạn Liên,bạn Tâm, Anh Thạch …) để 5 giờ chiều có một sân khấu ấn tượng để chúng ta có thể vui chơi thỏa thích trong một không gian lãng mạng và đáng yêu như thế. Khi mọi người đã ra về thì bạn ấy lại ở trong nhóm dọn dẹp bãi chiến trường của chúng ta.
Rồi rất nhiều các chương trình khác bạn ấy tham gia rất nhiệt tình nhưng thật thầm lặng và có nhiều những đóng góp không thể kể hết ra. Rất nhiều các chương trình bạn ấy tham gia đóng góp như : chương trình cách thiệp tình yêu, chương trình valentine trắng, và trong seri các kỹ năng của Nhân sự sắp tới bạn ấy cũng có kế hoạch và đang tham gia hoàn tất chương trình đầu tiên(các bạn đợi nhé).
Bạn ấy nhiệt tình như vậy đối với câu lạc bộ như thế đó, năng động thế đó nhưng trong tâm hồn của bạn ấy luôn có một cảm giác tự ti đến khủng khiếp. Bạn ấy luôn bảo là : tại sao mình có thể vô tâm với mọi người như thế? ( thực tế bạn ấy chẳng hề vô tâm)Tại sao mình luôn cảm thấy có một điều gì đó chênh vênh trong lòng, và nhiều lúc không thể hòa mình vào dòng chảy của cuộc sống? Tại sao và tại sao bạn ấy cũng không hiểu được. Trong câu lạc bộ cũng vậy, có những lúc bạn ấy cảm thấy thật xa và thật buồn. Là một người chị, một người bạn tôi cũng chỉ có thể lấp một chút gì đó trong khoảng không gian ấy, bạn ấy rất cần các bạn có thêm những lời quan tâm từ các bạn đấy. Quan tâm thật nhiều để kết nối lại nhưng trái tim.
Mình muốn viết thật nhiều về bạn ấy, những điều bạn ấy đã chia sẻ cho mình nhưng lại thôi. Nếu đã là những người bạn thì không cần phải nói thật nhiều về nhau mà chỉ cần một câu thôi : Bạn là bạn của tôi, là người anh em của tôi, và tôi rất mến bạn.
Còn một điều nữa về bạn ấy các bạn chưa biết là bạn ấy nấu ăn rất giỏi và làm món susi ăn rất ngon, ngon hơn ở siêu thị làm nữa cơ đấy. Hi vọng lúc nào đấy tớ sẽ được ăn món susi bạn làm nhé.:tongue:
Thân tặng tất cả những người tôi thương yêu, đặc biệt là ĐĂNG THÙY nhân vật của bài viết này bài hát " Chiếc khăn gió ấm" hi vọng chúng ta luôn nhớ về nhau bao bọc nhau như những người thân.

Đây là đường link của bài hát :
Chiec Khan Gio Am - Khanh Phuong | Chiếc Khăn Gió Ấm - Khánh Phương | Zing MP3
Tình bạn thật tuyệt vời, mình cũng rất thick bài hát này. :mimcuoi:

Mr[K]id

Thành viên mới
Tớ chả biết nói gì đây ! Chúc sinh nhật vui vẻ nhé ! Tớ bảo vệ xong sẽ rủ Thùy đi chơi bù hum ni nhá !
file.php

matbao19

Thành viên mới
Bài hát đó làm mình nhớ đến người cũ, thật ấm áp khi mình được yêu thương phải không. Đọc được những dòng cảm xúc của Thùy thật hay.

quoccuongdang

Thanh viên kỳ cựu
Mọi người nhắc nhiều đến Đăng Thùy,mình rất muốn một lần được tiếp chuyện cùng bạn.

Bình luận bằng Facebook