[Lời muốn nói] Tôi ơi- tuyệt vọng

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Bởi đôi khi con người cũng có những phút giây tuyệt vọng.
Bởi niềm hi vọng đôi khi là sự tàn nhẫn.
Bởi sự tàn nhẫn đôi khi lại là khởi đầu lại của một niềm hi vọng khác.
vòng luẩn quẩn của cuộc sống

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Bởi đôi khi con người cũng có những phút giây tuyệt vọng.
Bởi niềm hi vọng đôi khi là sự tàn nhẫn.
Bởi sự tàn nhẫn đôi khi lại là khởi đầu lại của một niềm hi vọng khác.
Em tin là chị sẽ vượt qua. Một con người mỏng manh trong cái vẻ bề ngoài mạnh mẽ đôi khi cũng làm cho con người ta cảm thấy ngột ngạt và không là chính mình.
Hãy cứ khóc nếu chị muốn. Hãy tự cho mình một chút dừng lại... Try and try!

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Đôi lúc không thể nói...
Đôi lúc không thể nào chia sẻ...
Có những nỗi niềm phải giữ lấy cho đến lúc nó qua đi, hoặc có thể đến suốt đời.
Nhưng khi tất cả mọi thứ khác đã mất đi thì niềm hy vọng vẫn còn.
Đừng tuyệt vọng em nhé!

huynh_thy

[♣]Thành Viên CLB
Chị sao thế? Có lần chị làm vỡ 1 quả vong bóng trước mặt em với một vẻ mặt bình thản và... "liều lĩnh", chị biết em nghĩ gì không "Ước gì mình được can đảm như chị?". Em tin chị sẽ đập tan sự tuyệt vọng ấy giống như đập vỡ 1 cái bong bóng ngày nào....
"Mọi chuyện rồi sẽ qua bằng cách này hay cách khác", cố gắng chị nhé vì em luôn thích nhìn chị cười!

rockmanx10

[♣]Thành Viên CLB
À uh, có những chuyện lúc đầu mới gặp bạn thường quan trọng hóa nó, cho đến khi nó trải qua rồi, nhìn lại bạn thấy vấn đề không trầm trọng như bạn nghĩ!
Đầu tiên đi tắm cho sảng khoái, sau kiếm cái gì ăn trước, vì thường thì đói bụng dễ dẫn tới tiêu cực, tắm mát mẻ suy nghĩ sẽ thông hơn, nghĩ tới điều đầu tiên mình phải làm => rồi tiếp tục hi vọng nhé^^

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Tặng chị bài này để chị cảm thấy nhẹ nhàng hơn...

Đôi khi chúng ta cũng cần một chút dừng lại,...
I told you so
(từ nhacvietplus.com.vn)

Đôi khi thật khó để nói với anh rằng: Yêu thương anh thật nhiều. Bởi với một cô gái có vẻ ngoài mạnh mẽ và luôn mỉm cười như em điều đó như thú nhận vẻ yếu đuối từ thẳm sâu trong em.

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3Player_2705.swf?xmlURL=http://v2.mp3.zing.vn/play/?pid=IW6078IZ||4&songID=0&autoplay=true&wmode=transparent[/FLASH]

Viết cho anh một ngày hạ trong veo
Đôi khi thật khó để nói với anh rằng: Yêu thương anh thật nhiều. Bởi với một cô gái có vẻ ngoài mạnh mẽ và luôn mỉm cười như em điều đó như thú nhận vẻ yếu đuối từ thẳm sâu trong em.
Có lúc nào đó đi thật xa có những khoảng lặng để biết rằng yêu thương không đơn giản là nói những lời khẽ khàng ngọt ngào, tận cùng của nó chính là cái nắm tay thật chặt những khi một trong hai ta lạc lối.
“Em đã muốn gọi cho anh chỉ để nói với anh rằng em yêu anh
Em muốn trở về mái ấm gia đình
Em đã khóc thật nhiều và nhận ra mình quá mệt mỏi khi cứ để
thời gian trôi qua với nỗi đơn côi của riêng mình
Nhưng có một điều em nhận ra, điều em mong muốn nhất chính là anh!”.
Thời gian qua bên anh em biết mình được yêu thương thực sự, yêu thương vì chính con người thật của em.
Được không anh, nếu anh nói yêu em và chúng ta sẽ cùng nhau vượt qua những nước mắt, những nụ cười, cả những thử thách trong cuộc sống này”.
Có những lúc em tưởng khoảnh khắc bên anh sẽ là sự vĩnh cửu nhưng em nhận ra sự thật vĩnh cửu chưa bao giờ tồn tại.
Và anh đã ra đi…

Liêu có ngày nào đó anh sẽ quay trở lại đem theo em đến bến bờ hạnh phúc không anh? Em nghĩ mình ngã gục nhưng có một sự thật em vẫn luôn tin mình thuộc về anh mãi mãi. Và nếu như có lúc nào đó trong cuôc sống anh cảm thấy khó khăn, không thể đứng vững hãy nắm lấy tay em. Anh biết em vẫn ở đây ngay bên cạnh anh, chỉ đơn giản anh chưa bao giờ nhận ra điều đó thôi.
Và anh có ngạc nhiên không khi trước mắt chúng ta, hình ảnh của em cùng anh đang đi dưới cơn mưa, vẫn là chiếc xe đạp xưa cũ. Vai áo anh ướt mồ hôi nhưng nụ cười trên môi hình như chưa bao giờ tắt. Anh có thấy không ánh mắt thân quen, giọt nước mắt lăn dài khi ai đó quay lưng và bước đi. Em chợt thấy những giây phút yêu đầu của đôi ta ấm nóng đến lạ lùng.
Anh sẽ nhẹ nhàng cầm lấy tay em và nói anh nhớ em, anh luôn đợi chờ ngày chúng ta sẽ bên nhau, có một tình yêu mãi mãi. Em chưa bao giờ quên mảnh giấy bé xíu anh giúi vào tay em lần chúng ta hò hẹn: Em đừng quên rằng em có một điều hạnh phúc nhất trên thế gian này không ai có đươc: Đó chính là tình yêu của anh!
Có những điều dù kỳ diệu đến nhường nào cũng không thể thành hiện thực… Anh vẫn cất bước đi về nơi xa xăm đó, nơi không có bóng dáng của cái ấm nóng, nơi không có hình hài của nước mắt, nụ cười trong veo. Anh sẽ đi về nơi không em…
Và anh biết không, cuối cùng em cũng nhận ra rằng cuộc sống vẫn tiếp diễn và tình yêu cũng như con đường thôi. Có con đường gập ghềnh để đến được những bến bờ hạnh phúc. Có con đường hoa hồng thì sẽ có những con đường sỏi đá nhưng nhất định phía cuối con đường đó sẽ có một ai đó đợi em. Vì sẽ có người yêu thương em thực sự, là của riêng em. Hiểu và thông cảm cho em, nắm tay em đi đến hết cuộc đời. Cho dù người đó không phải là anh, người đã cùng em đi trên con đường mơ ước…
Anh à! Anh không thể khiến em tổn thương thêm lần nào nữa đâu!

ting

[♣]Thành Viên CLB
Tặng cho bạn:

"Mơ, em mơ mơ về con đường nhỏ/ Quanh co lối mòn hoa dại nở/ Chỉ mình em bên anh, bên anh". Một ước mong thật giản dị và trong sáng. Sống giữa thành phố chật chội và ngột ngạt, nơi mà tình yêu nhiều lúc cũng phải bon chen, chụp giật thì giấc mơ ấy quả thực hợp lý. (Bình Minh)
Sáng nay, nghe đài thông báo đã hết những đợt gió mùa bỗng thấy mình vui vui nhưng vẫn cứ lưu luyến một chút se sắt trong lòng. Dắt xe ra đường khi bình minh đã lên rực rỡ sau lùm cây. Nắng sớm chói chang phảng phất mùi ngái ngái của những bông hoa dại ven đường. Cảm giác bưng bức cứ nhen lên trong người giữa sự ồn ã, náo nhiệt của phố phường buổi sớm. Và ngạc nhiên hơn khi vừa bước vào cơ quan đã nghe "họa mi tóc xoăn” của phòng nghêu ngao hát:
"Tháng tư về, gió hát mùa hè/ Có những chân trời xanh thế?"
Vẫn biết giọng hát của "họa mi tóc xoăn” sẽ chẳng bao giờ đuổi kịp được Khánh Linh nhưng vẫn thấy lòng thư thái bởi những giai điệu mượt mà trong sáng đến vô ngần. Một sự bình yên nhẹ nhàng len lỏi vào trong tim, làm dịu đi tâm hồn suốt ngày quay cuồng với bộn bề công việc. Chợt nhận ra một điều thật tự nhiên và giản dị: tháng tư khe khẽ về trong cơn gió nồm mơn man. Vội nhìn ra ngoài khung cửa sổ, thấy chân trời như rộng mở ra với màu xanh bát ngát lung linh của muôn ngàn hoa lá.
Hoa lựu tháng tư. Ảnh: kekhopk.
Đôi khi tôi vẫn hay tự vấn mình sao quá khắt khe với cuộc sống bởi những suy tính quá ư hiện thực. Ở giữa thành phố này, mùa hè thì làm gì có những ngày tháng thảnh thơi nhẹ nhàng để mà phiêu diêu. Hay là suốt ngày kêu ca, than vãn về cái nắng gắt oi nồng và ngột ngạt, vừa bước chân ra đường lại muốn quay vào nhà ngay. Rồi tự trách mình đã quyết tâm trụ lại nơi phố phường ồn ã này sao vẫn cứ luyến tiếc một miền quê bình lặng nào đấy. Để lòng cứ khắc khoải với những hoài niệm miên man.
Và giọng hát của cô bé hồn nhiên phía cuối phòng cứ vang nghe xa xôi mà lại rất dịu dàng, sâu lắng:
"Mây xa vời, nắng xa vời/ Con sông xa lững lờ trôi/ Nắng nhẹ nhàng/ Mây trắng nhẹ nhàng/ Hát giấc mơ nào xa lắm/ Em mong chờ, mãi mong chờ/ Bao nhiêu vẫn cứ đợi anh”
Tháng tư về, dường như cái se lạnh đã hoàn toàn tan biến. Chỉ còn chút man mác trong gió mới khẽ reo vang khúc ca chào mùa hè. Tháng tư về, mùa hạ vẫn còn e ấp thẹn thùng lắm. Nên nắng vẫn tinh khôi và mơ màng, mây cứ lững lờ và xa xôi lắm. Tháng tư, thời gian và không gian như ngừng lại trong dòng cảm xúc mênh mang, thơ mộng. Bầu trời như rộng hơn trong vạt nắng trong veo, sâu thẳm. Gió lao xao hát khúc hoan ca của cỏ cây, hoa lá đang độ tươi sắc. Cảnh vật thật yên bình và trong trẻo như òa vào nhau trong dòng chảy chậm rãi, phiêu du.
Và tháng tư, còn đó những nỗi chờ mong cứ da diết trong con tim mỏng manh, thuần khiết. Đó là nỗi nhớ đã thường trực qua bao tháng ngày ròng rã, một nỗi nhớ mong trọn vẹn, thủy chung. Cũng có cả những nỗi nhớ chợt đến khi mùa hạ dịu dàng đang vẫy gọi ngoài kia. Nỗi nhớ cũng biết nũng nịu, vòi vĩnh thật con trẻ và dễ thương.
Cuộc sống không phải lúc nào cũng chỉ duy nhất một gam màu. Mà quả thực có như vậy chắc con người sẽ khô héo và tàn lụi mất thôi. Bởi thế, con người ta có quyền làm cho cuộc sống của mình rực rỡ hơn, tươi đẹp hơn như mình hằng mong ước. Và trong bộn bề những vất vả, lo toan của cuộc sống, sự ngột ngạt của phố phường đông đúc, ta vẫn có thể dành cho mình những góc trời riêng, nhưng khoảnh khắc riêng êm dịu. Cho dù đó chỉ là trong những giấc mơ thoảng qua giữa một phút giây lơ đãng:
"Mơ, em mơ mơ về con đường nhỏ/ Quanh co lối mòn hoa dại nở/ Chỉ mình em bên anh, bên anh"
Một ước mong thật giản dị và trong sáng. Sống giữa thành phố chật chội và ngột ngạt, nơi mà tình yêu nhiều lúc cũng phải bon chen, chụp giật thì giấc mơ ấy quả thực hợp lý. Một thiên đường bé nhỏ và đơn sơ. Một miền thôn quê bình dị và mộc mạc. Nơi ấy có những con đường nhỏ quanh co nở đầy hoa dại. Không gian tràn ngập sắc nắng và hoa rực rỡ. Thật yên ả và riêng tư. Ở đó hai người có thể nắm tay nhau, lặng lẽ đi bên nhau, lắng nghe trái tim rung lên những tiếng yêu thương.
Nhạc sĩ Dương Thụ vốn tài tình với những sáng tác rất tinh tế về cảm xúc. Ta dễ dàng bắt gặp trong sáng tác của ông những rung cảm hết sức nhẹ nhàng, sâu sắc trước những thay đổi của cảnh vật xung quanh. Đó là lời thì thầm, là hơi thở của thiên nhiên tạo vật đã xây đắp lên trong ông những xúc cảm dào dạt. Trong ca khúc "Tháng tư về" cũng vậy. Mỗi bước đi âm thầm của mùa hạ, sự rung động nhỏ bé của tâm hồn một ai đó đều được ông nắm bắt một cách tài tình với những hình ảnh thật sáng và có sức lay động lớn. Và dù có mộng mơ bao nhiêu thì Dương Thụ vẫn cho người nghe thấy được những quan sát hết sức tinh tế bằng cái nhìn hiện thực:
"Nghe bâng khuâng mấy nhành hoa lựu đỏ/ Ta chia tay những ngày xuân để hát/ Một mùa hè, mùa hè. Tháng tư về…"
Thiên nhiên vốn thay đổi theo quy luật của nó. Và dù có thiết tha, luyến tiếc thế nào đi chăng nữa nhưng vẫn phải vui vẻ chia tay một mùa xuân ấm áp để đón chào một mùa hè náo nhiệt với bao điều thú vị đang chờ ở phía trước. Bởi tháng tư đang về. Tháng tư ngọt ngào những giấc mơ tinh khôi.

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Cám ơn mọi người luôn ở bên em! đôi khi không cần ai hỏi, em cũng hiểu mọi người vẫn rất quan tâm em! Cám ơn bé Hiền, bài hát chị rất thích, và bức thư cũng hay nữa...

Bình luận bằng Facebook